Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

MinhBich đã viết: 00:32, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 00:25, 05/07/21
MinhBich đã viết: 00:15, 05/07/21

Có lẽ là lấn cấn chuyện lấy chồng sinh con còn lo lắng có tiền không mà đẻ vs nuôi con, ngoài 30 âm rồi haizzzz #-o
Giải toả cái này thì cũng nhiêu khê à. 8-> Em cũng không biết khuyên sao vì để giải thích cho thoát ý thì lê thê lắm. =P~
Năng lượng chị nặng nề quá vậy, nên nó cứ đì chị hoài. :P
Cơ mà em nói thật, chị có thấy ai đẻ con ra mà vì không có tiền nên cùng quẫn chết đói luôn hông? Hiếm lắm ấy, không tới lượt chị đâu, chị có chồng 2018 rồi mà. Kiểu gì cũng có ánh sáng phía trước nên chị lo lắng lại càng khiến chị thu hút cái chị lo lắng thôi. Thấy hơi nào mà đi.
Chết thật em đọc đâu ra chị có chồng năm 2018 thế hả?
Chị chưa thấy ai đẻ con ra mà vì không có tiền nên cùng quẫn chết đói "luôn" mà là chết từ từ thôi. Đã từng thấy vì không có tiền mà phải đem con cho người khác nuôi còn bản thân thì lao đi kiếm tiền, nhiều năm sau mới về nhận con. Nói thế dễ chứ thực tế nó cũng khắc nghiệt, mình muốn ít ra cũng phải có nền tảng, chí ít thì phải có công việc ổn định còn lương có thể thấp nhưng phải có sự ổn định cao trong mọi hoàn cảnh như dịch xảy ra chẳng hạn.
Chị nghĩ chị không nặng nề đâu vì những người quen chị trên này thì biết chị lạc quan và sống thực tế thui.
Ui xin lỗi chị, em hông nhớ em đọc đâu mà ấn tượng như vậy, em điên rồi. =))
Chồng chưa có chị lo đến việc đẻ con chi cho khổ vậy? :-O Hông hỉu luôn á.
Muốn có bồ nhanh (hoặc nếu chị đã có bồ rồi mà muốn họ yêu thương mình đến cưới mình) đơn giản nhất là yêu thương bản thân (một cách thật lòng) trước á chị, nếu giờ chỉ vẫn đang lo lắng chuyện đâu đâu ở tương lai thì chị còn lâu mới có chồng nha, rồi còn lâu mới có con. ^:)^ ^:)^
Nói ra chị đừng mắc cười chớ em hông cảm thấy chị lạc quan cho lắm(chí ít là trong những giây phút này lúc chị đang trò chuyện). 30 âm bình thường thôi, giờ phụ nữ nhiều người kết hôn sau 30 mà, chị đừng áp lực. :-j
Chị cứ tập trung chăm sóc thân tâm của mình ở trạng thái tốt nhất là tự dưng chuyện may nào cũng bay đến thôi. Em nói thật. :-bd
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Tealightdalat đã viết: 00:41, 05/07/21 K biết HN như thế nào...
Môi trường HN cũng vậy thôi chị ạ. Thủ đô mà :)
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Tealightdalat đã viết: 00:45, 05/07/21 Mướn nhà 1 tháng dc mà e. Bạn c lên công tác cũng kiếm nhà mướn 1 tháng thôi. E thoả thuận trước là dc. Giờ dịch, nhà cho thuê, ks, nhà nghỉ cũng ế ẩm ghê lắm, có người mướn là mừng rồi e. 🥰🥰
Tại em không muốn bấp bênh á chị, em chỉ cần biết đúng ngày học là xách quần lên học, khỏi phải lên trước ở bơ vơ canh me mà hổng biết chính xác lúc nào mới khai giảng, nghĩ đến đã thấy hổng được an lạc rồi. :))
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

MinhBich đã viết: 00:47, 05/07/21
C mới dc ra HN có 1 lần hồi còn nhỏ xíu. Lúc đó cũng ngay giờ cao điểm kẹt xe. Nhưng nhỏ quá giờ cũng k nhớ gì ngoài vị tô phở ăn ngoài đó. :)).

@Suỵt Suỵt: e ít ham chơi hơn chị. :))
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Suỵt Suỵt đã viết: 00:47, 05/07/21 Ui xin lỗi chị, em hông nhớ em đọc đâu mà ấn tượng như vậy, em điên rồi.
Muốn có bồ nhanh (hoặc nếu chị đã có bồ rồi mà muốn họ yêu thương mình đến cưới mình) đơn giản nhất là yêu thương bản thân (một cách thật lòng) trước á chị, nếu giờ chỉ vẫn đang lo lắng chuyện đâu đâu ở tương lai thì chị còn lâu mới có chồng nha, rồi còn lâu mới có con.
Nói ra chị đừng mắc cười chớ em hông cảm thấy chị lạc quan cho lắm(chí ít là trong những giây phút này lúc chị đang trò chuyện). 30 âm bình thường thôi, giờ phụ nữ nhiều người kết hôn sau 30 mà, chị đừng áp lực. :-j
Chị cứ tập trung chăm sóc thân tâm của mình ở trạng thái tốt nhất là tự dưng chuyện may nào cũng bay đến thôi. Em nói thật. :-bd
Hihi thui chị cứ nhận lời khuyên của em, đúng là trong lúc nói chuyện bây giờ với em thì chị có chút không được lạc quan vì những ngày tháng năm xưa nó chợt về trong chị, cái cảm giác chờ mong cái chấp nhận của cục xnc Nhật nó đóng dấu tiếp tục được ở lại mà nó kéo dài 4-5 tháng và còn lạc quan đến độ mặt dày lên cục ngồi lì nói chuyện vài lần. :)) mà lỗi không do mình mới thật sự là cú đau oan trái.
Chị Tea không lạ gì chị nên biết chị có chồng hay chưa kaka :))
Chị không áp lực chuyện lấy chồng nhưng lại lo chuyện con. Vì cái lá số chị là có con thì mới thay máu mà tốt, ui trời ơi, bảo sau này được nhờ con, mà đến tầm này chưa con cái thì thay máu đổi đời nhờ con cái nỗi gì đây. Đến thua :)) bao cái đẹp nó vào cung con cả chứ :)) bản thân chị thấy chị chưa đủ khả năng kinh tế ổn định mà lo cho chị huống chi lo cho con, :( giờ dịch nên túc tắc nuôi thân là may lắm rồi ấy em ơi hiu hiu
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, phèo văn chí
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Tealightdalat đã viết: 00:57, 05/07/21
C mới dc ra HN có 1 lần hồi còn nhỏ xíu. Lúc đó cũng ngay giờ cao điểm kẹt xe. Nhưng nhỏ quá giờ cũng k nhớ gì ngoài vị tô phở ăn ngoài đó. :)).

Dạ, em như con ốc, dù còn trẻ hết sức trẻ nhưng hông ham chơi, toàn đâm đầu vô mấy vấn đề tâm linh vũ trụ thôi. Vũ khúc mà chị. :))
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Tealightdalat đã viết: 00:41, 05/07/21
minhquang369 đã viết: 00:00, 05/07/21
Tealightdalat đã viết: 23:52, 04/07/21 Đang mùa đá banh nên chắc ai cũng thiếu ngủ, ban ngày bận ngủ bù, nên ít lời luận. :)). Ôi cái kiếp dịch mã của c. Cái cảm giác tâm lý treo ngược cành cây mong nhanh tới nhày bỏ hết mà lên ĐL c vẫn nhớ như in. Lên lỡ sớm thì hít gió hít sương ĐL cho quen dần cs cũng dc mà e. Khoảng cách ĐL-SG cũng có 300km thôi mà. :))

"Vì lỡ nơi đây nặng tình
Từ đó tôi chìm giữa mênh mông" :))
Có lẽ con người ai cũng muốn về được nguồn, kết nối được với thiên nhiên, chốn phồn hoa đô thị của cải vật chất cũng chỉ là phù du. Mà ở đà lạt mọi thứ lại cứ hiền hoà nên thơ như thế. Chậc, lại nhớ đà lạt quá rồi.
Vì đâu mới 28 tuổi mà e nói chuyện như ông cụ non vầy nè. :)). K biết HN như thế nào, nhưng SG c sống chục năm mật độ dân cư cao quá, cảm giác không khí cũng phải dành nhau mà thở. Ồn ào với nóng nữa. C k nghe được mùi gì ngoài mùi xăng. Lúc lên ĐL mới cảm giác được sương sớm nó có mùi đất, mùi cỏ hăng hăng rất đặc trưng. Lạnh lạnh nên ăn gì cũng ngon, lên đây bệnh đau bao tử của c cũng tự bốc hơi hồi nào k hay. Có gia đình lên ĐL sống cũng lý tưởng ah e. Sg cắm mặt đi làm, về kẹt xe, ồn ào tới nhà tối thui, rồi bực dọc trút lên gia đình hết sợ mất tình cảm với chôn vùi hết tuổi trẻ mà không cảm giác được thời gian. Được cái SG vẫn nhiều cách kiếm tiền hơn ĐL. :)). ĐL ai thích ồn ào ở lâu sẽ thấy buồn lắm. :)
HN em thấy cũng y hệt SG à, cũng đông đúc sô bồ lắm (tuy nhiều người nói ở Sg ăn chơi sướng hơn, nhưng em thì ko chơi mấy nên thấy như nhau. Hình như mấy người tìm hiểu đạo đều bị đau dạ dày thì phải :)) đúng là cuộc sống đô thị quanh quẩn việc đi làm kiếm tiền làm mình hay bị căng thẳng. Em cũng là dạng bị chôn vùi cả tuổi thơ lẫn tuổi trẻ, bé thì cày cuốc học hành, lớn thì vội vã đi làm. Năm vừa rồi quyết định nghỉ ngơi tý lấy lại năng lượng, tranh thủ đọc thêm nhiều sách vở tâm linh lúc ở ĐL nên cũng ngộ ra nhiều thứ. Ở ĐL trừ khu trung tâm chỗ quanh chợ ra thì buổi tối khá yên bình như kiểu ở nước ngoài vậy á, không khí dễ chịu không buồn tý nào luôn:))
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

MinhBich đã viết: 00:58, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 00:47, 05/07/21 Ui xin lỗi chị, em hông nhớ em đọc đâu mà ấn tượng như vậy, em điên rồi.
Muốn có bồ nhanh (hoặc nếu chị đã có bồ rồi mà muốn họ yêu thương mình đến cưới mình) đơn giản nhất là yêu thương bản thân (một cách thật lòng) trước á chị, nếu giờ chỉ vẫn đang lo lắng chuyện đâu đâu ở tương lai thì chị còn lâu mới có chồng nha, rồi còn lâu mới có con.
Hihi thui chị cứ nhận lời khuyên của em, đúng là trong lúc nói chuyện bây giờ với em thì chị có chút không được lạc quan vì những ngày tháng năm xưa nó chợt về trong chị, cái cảm giác chờ mong cái chấp nhận của cục xnc Nhật nó đóng dấu tiếp tục được ở lại mà nó kéo dài 4-5 tháng và còn lạc quan đến độ mặt dày lên cục ngồi lì nói chuyện vài lần. :)) mà lỗi không do mình mới thật sự là cú đau oan trái.
Chị Tea không lạ gì chị nên biết chị có chồng hay chưa kaka :))
Chị không áp lực chuyện lấy chồng nhưng lại lo chuyện con. Vì cái lá số chị là có con thì mới thay máu mà tốt, ui trời ơi, bảo sau này được nhờ con, mà đến tầm này chưa con cái thì thay máu đổi đời nhờ con cái nỗi gì đây. Đến thua :)) bao cái đẹp nó vào cung con cả chứ :)) bản thân chị thấy chị chưa đủ khả năng kinh tế ổn định mà lo cho chị huống chi lo cho con, :( giờ dịch nên túc tắc nuôi thân là may lắm rồi ấy em ơi hiu hiu
Số nhờ con thì cũng vài chục năm nữa lận mà, với số nhờ con thì không con ruột cũng con nuôi kiểu gì cũng có đứa để nhờ, chị lại lo chuyện không đáng lo nhất thôi. ^:)^
Hông biết chị có ngâm cứu qua luật hấp dẫn bao giờ chưa nhỉ? Đại loại là chị càng lo điều gì thì tiềm thức chị tự động đang đẩy điều đó ra xa hoặc kéo dài thời gian hơn đáng lẽ nó phải là đấy ạ. Chừng nào chị hông nghĩ nữa tự nhiên nó tới hông hay luôn. :-bd
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

minhquang369 đã viết: 01:05, 05/07/21
Tealightdalat đã viết: 00:41, 05/07/21
minhquang369 đã viết: 00:00, 05/07/21
Có lẽ con người ai cũng muốn về được nguồn, kết nối được với thiên nhiên, chốn phồn hoa đô thị của cải vật chất cũng chỉ là phù du. Mà ở đà lạt mọi thứ lại cứ hiền hoà nên thơ như thế. Chậc, lại nhớ đà lạt quá rồi.
Vì đâu mới 28 tuổi mà e nói chuyện như ông cụ non vầy nè. :)). K biết HN như thế nào, nhưng SG c sống chục năm mật độ dân cư cao quá, cảm giác không khí cũng phải dành nhau mà thở. Ồn ào với nóng nữa. C k nghe được mùi gì ngoài mùi xăng. Lúc lên ĐL mới cảm giác được sương sớm nó có mùi đất, mùi cỏ hăng hăng rất đặc trưng. Lạnh lạnh nên ăn gì cũng ngon, lên đây bệnh đau bao tử của c cũng tự bốc hơi hồi nào k hay. Có gia đình lên ĐL sống cũng lý tưởng ah e. Sg cắm mặt đi làm, về kẹt xe, ồn ào tới nhà tối thui, rồi bực dọc trút lên gia đình hết sợ mất tình cảm với chôn vùi hết tuổi trẻ mà không cảm giác được thời gian. Được cái SG vẫn nhiều cách kiếm tiền hơn ĐL. :)). ĐL ai thích ồn ào ở lâu sẽ thấy buồn lắm. :)
HN em thấy cũng y hệt SG à, cũng đông đúc sô bồ lắm (tuy nhiều người nói ở Sg ăn chơi sướng hơn, nhưng em thì ko chơi mấy nên thấy như nhau. Hình như mấy người tìm hiểu đạo đều bị đau dạ dày thì phải :)) đúng là cuộc sống đô thị quanh quẩn việc đi làm kiếm tiền làm mình hay bị căng thẳng. Em cũng là dạng bị chôn vùi cả tuổi thơ lẫn tuổi trẻ, bé thì cày cuốc học hành, lớn thì vội vã đi làm. Năm vừa rồi quyết định nghỉ ngơi tý lấy lại năng lượng, tranh thủ đọc thêm nhiều sách vở tâm linh lúc ở ĐL nên cũng ngộ ra nhiều thứ. Ở ĐL trừ khu trung tâm chỗ quanh chợ ra thì buổi tối khá yên bình như kiểu ở nước ngoài vậy á, không khí dễ chịu không buồn tý nào luôn:))
Cái này là thật ạ? Nghe ngộ quá. :-O
Em cũng bị đau dạ dày.
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Suỵt Suỵt đã viết: 01:00, 05/07/21
Tealightdalat đã viết: 00:57, 05/07/21

Dạ, em như con ốc, dù còn trẻ hết sức trẻ nhưng hông ham chơi, toàn đâm đầu vô mấy vấn đề tâm linh vũ trụ thôi. Vũ khúc mà chị. :))
Đúng là dân vũ khúc có vẻ giống nhau ha :)) anh cũng mệnh tham lang thân vũ khúc, ngược với em chút :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”