Cung nào có Thái Tuế,cung đó làm chủ lá số của đương sự?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cung nào có Thái Tuế,cung đó làm chủ lá số của đương sự?

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Thái tuế :hỏa đới mộc và chủ về ngôn ngữ , lý luận . Đứng đầu vòng thái tuế ( 12 sao) , là một trong 3 vòng quan trọng của tử vi : 1- vòng thái tuế , 2- vòng lộc tồn , 3- vòng trường sinh . Muốn vào được ngôi nhà Tử VI thì ta phải biết được 3 vòng này , thì ta mới mở cửa của ngôi nhà tử vi vào được bên trong ngôi nhà đó .
Được cảm ơn bởi: hysshu, tiger74
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 14:51, 11/07/21 Thái tuế :hỏa đới mộc và chủ về ngôn ngữ , lý luận . Đứng đầu vòng thái tuế ( 12 sao) , là một trong 3 vòng quan trọng của tử vi : 1- vòng thái tuế , 2- vòng lộc tồn , 3- vòng trường sinh . Muốn vào được ngôi nhà Tử VI thì ta phải biết được 3 vòng này , thì ta mới mở cửa của ngôi nhà tử vi vào được bên trong ngôi nhà đó .
Thái tuế hành Hỏa, nhiều sách viết thế, còn Hỏa đới Mộc thì mình chưa thấy sách nào nói vậy.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

OK , bạn có lý ,vì nhiều sách không nói về vấn đề này , còn ngày trước mình học như vậy mà . Chúc bạn một ngày an lành .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Ping
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ping »

hysshu đã viết: 23:12, 09/07/21
Ping đã viết: 21:19, 09/07/21 Các anh/ chị cho em hỏi với ạ, nếu Thái Tuế nằm ở Phúc Đức (Tuất) thì sẽ như thế nào nhỉ các anh chị. Em cảm ơn.
Cung Mệnh của em ở Thân hoặc Tý? Em đăng lá số xem thử?
Dạ Mệnh em ở Thân, hôm trước anh có xem giúp qua Mệnh trong ls của em rồi ạ, đưa lên nữa thì ngại vs phiền anh ạ. Cảm ơn anh nhé.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hacvt9a đã viết: 22:52, 09/07/21
dunglanchin đã viết: 21:47, 09/07/21 Thái tuế là trung tinh an theo địa chi , Thái tuế nằ ở cung phúc thì thường : được nhiều điểm phúc may mắn bất ngờ , tin za , tin gần vừa ý , cũng nên thận trọng kẻo tài lộc thất thoát đột xuất , về thể mệnh người phụ nữ dễ bị bệnh nội tiết , tiêu hóa , nhức đầu và mỏi vai , nên chú ý . Về phần âm thì :Mồ mả táng ở đất khô khan ,nổi lên như sống trâu , hay gặp thị phi ,họ hàng hay đố kị và tranh chấp lẫn nhau , v.v... nhưng còn phụ thuộc vào các sao ở cung phúc tại tuất .
Thái tuế đóng cung Mệnh thì sao?
Hình ảnh
Đại vận Tân Hợi cũng khá tốt
Được cảm ơn bởi: hacvt9a
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

dunglanchin đã viết: 21:47, 09/07/21 Thái tuế là trung tinh an theo địa chi , Thái tuế nằ ở cung phúc thì thường : được nhiều điểm phúc may mắn bất ngờ , tin za , tin gần vừa ý , cũng nên thận trọng kẻo tài lộc thất thoát đột xuất , về thể mệnh người phụ nữ dễ bị bệnh nội tiết , tiêu hóa , nhức đầu và mỏi vai , nên chú ý . Về phần âm thì :Mồ mả táng ở đất khô khan ,nổi lên như sống trâu , hay gặp thị phi ,họ hàng hay đố kị và tranh chấp lẫn nhau , v.v... nhưng còn phụ thuộc vào các sao ở cung phúc tại tuất .
Anh dunglanchin có thể cho em đôi lời về lá số em, phúc-di-phối, thái tuế ở phúc này thế nào ạ?
Em cảm ơn nhiều.
Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

MinhBich thân , Ban mệnh thổ , mệnh đóng ở tị là bại địa , không thuận , nhưng có Triệt án ngữ thì lại thuận . (nếu là Tuần thì tốt hơn ) , mệnh có : Tử - Sát là vua mang kiếm báu , nhưng có sát tinh thì lại là : Ngọc lành có vết , cho nên về hậu vận vất vả , thường phải nhờ cha , mẹ mới có công danh (hư) . Thân đóng ở cung Mão thì không thuận , ở bại địa , " Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa " thân ở bai địa , có phát cũng không bền . Thân cư phu thì mọi hoạt động của mình thường có sự đóng góp công sức của người bạn đời , tốt hay xấu đều là cái : DUYÊN hay : NỢ từ kiếp trước . Thân cư phu xấu , mà mệnh của bạn cũng được (tốt) , nên chậm lập gia đình . Hôn nhân trắc trở , không thuận hòa , dễ sinh thay đổi , gặp nhiều trở ngại trong việc cưới xin , phải muộn lập gia đình mới tránh được hình khắc , chia ly , hoăc cưới chạy tang . Hay lấn áp , chỉ huy chồng , chồng thường là con trưởng , nên lấy chồng hợp tuổi thì cải đươc tốt . Cung phúc : VCD , không có Tuần , Triệt , hay tam không hội chiếu thì là phúc kém ( dù có nhiều sao sáng sủa hội hợp thì cũng thế thôi ) , Bạn chịu ảnh hưởng của ngôi mộ tổ : Mộ tổ 5 đời , đất cao trơ trụi , có hình như quả chuông dựng đứng và có dòng nước từ nơi xa chảy đến lượn quanh mộ . nếu bạn tìm được ngôi mộ này và khi có việc gì lớn , bạn về tạ ngôi mộ này thì mọi việc rất thuận . Ban cẩn thận kẻo tài lộc thất thoát đột xuất , hay bị bệnh về nội tiết , tiêu hóa , nhức đầu và mỏi vai , cần chú ý .
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Mộ vua đó chị MinhBich 😂 chị coi tổ tiên nhà chị có ai làm vua không😂
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

dunglanchin đã viết: 15:22, 16/07/21 MinhBich thân , Ban mệnh thổ , mệnh đóng ở tị là bại địa , không thuận , nhưng có Triệt án ngữ thì lại thuận . (nếu là Tuần thì tốt hơn ) , mệnh có : Tử - Sát là vua mang kiếm báu , nhưng có sát tinh thì lại là : Ngọc lành có vết , cho nên về hậu vận vất vả , thường phải nhờ cha , mẹ mới có công danh (hư) . Thân đóng ở cung Mão thì không thuận , ở bại địa , " Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa " thân ở bai địa , có phát cũng không bền . Thân cư phu thì mọi hoạt động của mình thường có sự đóng góp công sức của người bạn đời , tốt hay xấu đều là cái : DUYÊN hay : NỢ từ kiếp trước . Thân cư phu xấu , mà mệnh của bạn cũng được (tốt) , nên chậm lập gia đình . Hôn nhân trắc trở , không thuận hòa , dễ sinh thay đổi , gặp nhiều trở ngại trong việc cưới xin , phải muộn lập gia đình mới tránh được hình khắc , chia ly , hoăc cưới chạy tang . Hay lấn áp , chỉ huy chồng , chồng thường là con trưởng , nên lấy chồng hợp tuổi thì cải đươc tốt . Cung phúc : VCD , không có Tuần , Triệt , hay tam không hội chiếu thì là phúc kém ( dù có nhiều sao sáng sủa hội hợp thì cũng thế thôi ) , Bạn chịu ảnh hưởng của ngôi mộ tổ : Mộ tổ 5 đời , đất cao trơ trụi , có hình như quả chuông dựng đứng và có dòng nước từ nơi xa chảy đến lượn quanh mộ . nếu bạn tìm được ngôi mộ này và khi có việc gì lớn , bạn về tạ ngôi mộ này thì mọi việc rất thuận . Ban cẩn thận kẻo tài lộc thất thoát đột xuất , hay bị bệnh về nội tiết , tiêu hóa , nhức đầu và mỏi vai , cần chú ý .
Dạ vâng em cảm ơn đã luận giúp em ạ
Anh cho em hỏi thêm, sau khi lấy chồng thì em vẫn chịu ảnh hưởng từ mộ tổ 5 đời bên nhà nội bố em ạ?
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quyen lee đã viết: 15:33, 16/07/21 Mộ vua đó chị MinhBich 😂 chị coi tổ tiên nhà chị có ai làm vua không😂
Ko có vua, nhưng có tướng cướp :))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, atn419
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”