Tốt nghiệp đại học không biết chọn hướng nào? Các bác cho cháu lời khuyên ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
chieclaxanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tốt nghiệp đại học không biết chọn hướng nào? Các bác cho cháu lời khuyên ạ

Gửi bài gửi bởi chieclaxanh »

Chào các bác/chú trên diễn đàn!

Cháu năm nay 22 tuổi, giới tính nam, vừa mới tốt nghiệp đại học,
Ngoại hình thì cũng không được ưu nhìn, nhưng được cái có năng lực học tập, làm việc.

Các bác/chú cho cháu lời khuyên nên chọn hướng nào dưới đây với ạ !
1. Du học nước ngoài, học tiếp lên thạc sĩ, tiến sĩ
2. Đi làm kiến tiền, theo con đường kinh doanh
3. Làm giảng viên, theo con đường công danh
4. Ổn định nghề nghiệp rồi lấy vợ, đẻ con

Thêm nữa, cháu muốn hỏi lá số của cháu xấu đến mức nào mà 22 tuổi rồi mà chưa có người yêu ạ :(

Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tốt nghiệp đại học không biết chọn hướng nào? Các bác cho cháu lời khuyên ạ

Gửi bài gửi bởi KMD »

"Ngoại hình thì cũng không được ưu nhìn, nhưng được cái có năng lực học tập, làm việc."

Từ đâu mà cháu "có năng lực học tập, làm việc" này?
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Số tốt, tuy là cũng có ngạo khí, nhưng có năng lực. LS này thì khoảng 24, 26 có nhiều khả năng thành duyên.

Lá số này thì nhiều con gái (nếu sinh tự nhiên), trong số này có đứa thông minh có tài lắm.

Con đường giảng dạy là một cách tốt. Người phối ngẫu khả năng từ môi trường này ra. Theo con đường này nhưng sau cũng làm cả quản lý. Số có của.
Đầu trang

vinhdangle2000
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhdangle2000 »

Lá số giàu vc ra, yên tâm sau kiếm được vợ khá đẹp , linh hoạt , trợ giúp cho chồng nhiều
Đầu trang

chieclaxanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

KMD đã viết: 07:29, 08/11/20 "Ngoại hình thì cũng không được ưu nhìn, nhưng được cái có năng lực học tập, làm việc."

Dạ có hai lý do, một là do cháu siêng năng, bền chí, kiên trì học tập.
hai là do bố mẹ cháu quan tâm, tạo điều kiện, bố mẹ chẳng bắt cháu làm việc nhà gì nhiều, chỉ phải lo ăn rồi học thôi. :)

Với cả cũng do cháu cũng gặp nhiều may mắn trong thi cử lắm bác ạ, đi thi thố được cũng nhiều giải thường (cao nhất là HSGQG). Cháu từ bé đến giờ ít bị ốm đau hay tai nạn gì nặng. :)

Nhưng mà điều làm cháu buồn là: cháu ko thoải mái trong quan hệ với mọi người trong xh, kiểu ko được tự tin, bị tự ti về ngoại hình, khó hòa đồng chỗ đông người. Bạn bè nhiều người cũng ko giữ liện lạc được lâu.
Vợ thì cháu xác định là lấy muộn vì đến giờ 22 tuổi vẫn chưa có ny.
Ko biết mọi người có lời khuyên gì ko, vì cháu cảm thấy mình đi xa nhà hay gặp chuyện bất lợi? >:D<

Với cả cháu nên đợi đến vận hoặc năm bao nhiêu tuổi thì bắt đầu làm ăn ạ? :x :x :x

Hình ảnh
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

chieclaxanh đã viết: 14:49, 24/07/21
KMD đã viết: 07:29, 08/11/20 "Ngoại hình thì cũng không được ưu nhìn, nhưng được cái có năng lực học tập, làm việc."

Dạ có hai lý do, một là do cháu siêng năng, bền chí, kiên trì học tập.
hai là do bố mẹ cháu quan tâm, tạo điều kiện, bố mẹ chẳng bắt cháu làm việc nhà gì nhiều, chỉ phải lo ăn rồi học thôi. :)

Với cả cũng do cháu cũng gặp nhiều may mắn trong thi cử lắm bác ạ, đi thi thố được cũng nhiều giải thường (cao nhất là HSGQG). Cháu từ bé đến giờ ít bị ốm đau hay tai nạn gì nặng. :)

Nhưng mà điều làm cháu buồn là: cháu ko thoải mái trong quan hệ với mọi người trong xh, kiểu ko được tự tin, bị tự ti về ngoại hình, khó hòa đồng chỗ đông người. Bạn bè nhiều người cũng ko giữ liện lạc được lâu.
Vợ thì cháu xác định là lấy muộn vì đến giờ 22 tuổi vẫn chưa có ny.
Ko biết mọi người có lời khuyên gì ko, vì cháu cảm thấy mình đi xa nhà hay gặp chuyện bất lợi? >:D<

Với cả cháu nên đợi đến vận hoặc năm bao nhiêu tuổi thì bắt đầu làm ăn ạ? :x :x :x

Hình ảnh
"Với cả cũng do cháu cũng gặp nhiều may mắn trong thi cử lắm bác ạ, đi thi thố được cũng nhiều giải thường (cao nhất là HSGQG). Cháu từ bé đến giờ ít bị ốm đau hay tai nạn gì nặng."

Từ khi cháu sinh ra cho đến nửa đời người đều nằm trong phước đức cháu tích tụ được từ những kiếp trước và phước của các vị tổ tiên và bố mẹ để lại.

Tích âm đức mới là tính kế lâu dài nhen cháu. ;)
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

chieclaxanh đã viết: 09:17, 04/11/20 Chào các bác/chú trên diễn đàn!

Cháu năm nay 22 tuổi, giới tính nam, vừa mới tốt nghiệp đại học,
Ngoại hình thì cũng không được ưu nhìn, nhưng được cái có năng lực học tập, làm việc.

Các bác/chú cho cháu lời khuyên nên chọn hướng nào dưới đây với ạ !
1. Du học nước ngoài, học tiếp lên thạc sĩ, tiến sĩ
2. Đi làm kiến tiền, theo con đường kinh doanh
3. Làm giảng viên, theo con đường công danh
4. Ổn định nghề nghiệp rồi lấy vợ, đẻ con

Thêm nữa, cháu muốn hỏi lá số của cháu xấu đến mức nào mà 22 tuổi rồi mà chưa có người yêu ạ :(

Hình ảnh
Lá này năm dần có bệnh phải phòng.
Có số xuất ngoại.
Đi là đi luôn chứ ko quay về.
Được cảm ơn bởi: chieclaxanh
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

Mệnh: âm dương nghịch lý, cục sinh mệnh, mệnh thổ cư về cung dần thuộc mộc, chưa được thiên. thời địa lợi thôi thì cũng đc cái nhân hoà. Vũ Tướng, tướng quân ở đất tràng sinh thì là ng cao, to béo tầm 1m75-1m8. Vũ. khúc cư mệnh, thân cư cung tài là người suy nghĩ nhiều và đam mê kiếm tiền, luôn tìm cách xoay sở với số tiền mình có. Thiên tướng cư mệnh là ng sống hài hoà với mọi ng, tính hay cả nể, thiên tướng khí là ấn, nên thích sách, thích truyền thụ kiến thức cho người khác. Mệnh ôm vòng âm long trực là ng biết sống nhường nhịn, trực phù cư mệnh cùng với sao hoá kỵ thì là ng hay đa nghi, nghi nghờ ng khác thậm chí nghi ngờ cả bản thân mình. Hoá kỵ chủ về thị phi, khẩu thiệt, tượng là. cái lưỡi nên đôi khi ko kiểm soát đc lời nói mà gây mất lòng. Mệnh có sao văn khúc, là ng chăm chỉ, thiên quý cư mệnh thì có tính giác ngộ cao, thiên phúc thì ko thù oán ai lâu bao giờ, việc gì cho qua đc sẽ cho qua. Hoá lộc cư mệnh là ng ăn khôn nói khéo, nhưng lộc kỵ song hành nên khi thì khéo quá, khi thì mất lòng. Không giống như hoá khoa, luôn thích tìm tòi khám phá, hoá kỵ luôn thích làm nhanh , thích tìm cách làm việc nhanh chứ không thích rườm rà. Tràng sinh cư mệnh thì là ng đc trời cho sức khoẻ, ít bệnh.

Tả hữu đóng ở mệnh cung
Đoán rằng số ấy ly tông cửa nhà

Tả phù đóng mệnh là người đi xa đi học, đi xa làm việc, tạo dựng ở nơi phương xa. Cung phúc thất sát toạ thủ, phát ngôi mộ tổ 7 đời. Phúc có thanh long cư về thìn cung, lại giáp đinh kỷ, các cụ nhà này là ng có chức quyền, cũng từng nhiều người làm quan. Thiên không cư về phúc cung, ít nhiều cũng đã hao tổn đi 1 phần phước báu, cung di thủ đất phá quân thế nên cần xuất ngoại để thay đổi môi trường sống thì tự vận số sẽ thay đổi. Phụ mẫu có bộ dương lương, hoá khoa, song thân là người hiểu biết rộng. Tuế hao cư đây, song thân là người nguyên tắc, khó tính và kìm kẹp đương nên cần đi để khẳng định mình. Thế nhưng đi rồi lại phải về do cung thiên di dính cả tuần lẫn triệt.

Thiên nguyệt đức ngộ đào hồng
Trai lấy vợ đẹp, gái chồng giàu sang
Vợ chồng viễn phối tha phương
Đào hồng đối chiếu nhập làng thiên di

Trong thời gian đi học, công tác ở xa, anh này sẽ quen và cưới người ở xa. Tham đào hồng cư thê thì đúng là vợ là người sắc nước hương trời. Vợ anh này là ngừoi mang cái nét đẹp trí tuệ của bộ xương khúc khôi việt, và vẻ đẹp da lẫn dáng của bộ đào hồng. Quang quý cư đây, thì vợ chồng lấy nhau vì ân tình, quen mất 1 thời gian rồi mới cưới.

chủ lá số có hỏi mình về cung điền, cũng đúng thôi vì

Thiên cơ tuần triệt tại điền
Tư cơ cha mẹ chẳng truyền đến cho

Vì sao? vì thiên đồng, điếu khách, mộc dục, địa không cư cung huynh đệ. Dưới chủ lá số mình nghĩ có thêm. ng. em rất ăn chơi :-?

Thiên mã cư điền số phải chuyển nhà chuyển của nhiều lần. Không sao cả vì Mệnh tài quan đẹp, sẽ lại tạo dựng đc hết. :D
Được cảm ơn bởi: dantan
Đầu trang

chieclaxanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 07:13, 03/07/22 Hình ảnh
Mệnh: âm dương nghịch lý, cục sinh mệnh, mệnh thổ cư về cung dần thuộc mộc, chưa được thiên. thời địa lợi thôi thì cũng đc cái nhân hoà. Vũ Tướng, tướng quân ở đất tràng sinh thì là ng cao, to béo tầm 1m75-1m8. Vũ. khúc cư mệnh, thân cư cung tài là người suy nghĩ nhiều và đam mê kiếm tiền, luôn tìm cách xoay sở với số tiền mình có. Thiên tướng cư mệnh là ng sống hài hoà với mọi ng, tính hay cả nể, thiên tướng khí là ấn, nên thích sách, thích truyền thụ kiến thức cho người khác. Mệnh ôm vòng âm long trực là ng biết sống nhường nhịn, trực phù cư mệnh cùng với sao hoá kỵ thì là ng hay đa nghi, nghi nghờ ng khác thậm chí nghi ngờ cả bản thân mình. Hoá kỵ chủ về thị phi, khẩu thiệt, tượng là. cái lưỡi nên đôi khi ko kiểm soát đc lời nói mà gây mất lòng. Mệnh có sao văn khúc, là ng chăm chỉ, thiên quý cư mệnh thì có tính giác ngộ cao, thiên phúc thì ko thù oán ai lâu bao giờ, việc gì cho qua đc sẽ cho qua. Hoá lộc cư mệnh là ng ăn khôn nói khéo, nhưng lộc kỵ song hành nên khi thì khéo quá, khi thì mất lòng. Không giống như hoá khoa, luôn thích tìm tòi khám phá, hoá kỵ luôn thích làm nhanh , thích tìm cách làm việc nhanh chứ không thích rườm rà. Tràng sinh cư mệnh thì là ng đc trời cho sức khoẻ, ít bệnh.

Tả hữu đóng ở mệnh cung
Đoán rằng số ấy ly tông cửa nhà

Tả phù đóng mệnh là người đi xa đi học, đi xa làm việc, tạo dựng ở nơi phương xa. Cung phúc thất sát toạ thủ, phát ngôi mộ tổ 7 đời. Phúc có thanh long cư về thìn cung, lại giáp đinh kỷ, các cụ nhà này là ng có chức quyền, cũng từng nhiều người làm quan. Thiên không cư về phúc cung, ít nhiều cũng đã hao tổn đi 1 phần phước báu, cung di thủ đất phá quân thế nên cần xuất ngoại để thay đổi môi trường sống thì tự vận số sẽ thay đổi. Phụ mẫu có bộ dương lương, hoá khoa, song thân là người hiểu biết rộng. Tuế hao cư đây, song thân là người nguyên tắc, khó tính và kìm kẹp đương nên cần đi để khẳng định mình. Thế nhưng đi rồi lại phải về do cung thiên di dính cả tuần lẫn triệt.

Thiên nguyệt đức ngộ đào hồng
Trai lấy vợ đẹp, gái chồng giàu sang
Vợ chồng viễn phối tha phương
Đào hồng đối chiếu nhập làng thiên di

Trong thời gian đi học, công tác ở xa, anh này sẽ quen và cưới người ở xa. Tham đào hồng cư thê thì đúng là vợ là người sắc nước hương trời. Vợ anh này là ngừoi mang cái nét đẹp trí tuệ của bộ xương khúc khôi việt, và vẻ đẹp da lẫn dáng của bộ đào hồng. Quang quý cư đây, thì vợ chồng lấy nhau vì ân tình, quen mất 1 thời gian rồi mới cưới.

chủ lá số có hỏi mình về cung điền, cũng đúng thôi vì

Thiên cơ tuần triệt tại điền
Tư cơ cha mẹ chẳng truyền đến cho

Vì sao? vì thiên đồng, điếu khách, mộc dục, địa không cư cung huynh đệ. Dưới chủ lá số mình nghĩ có thêm. ng. em rất ăn chơi :-?

Thiên mã cư điền số phải chuyển nhà chuyển của nhiều lần. Không sao cả vì Mệnh tài quan đẹp, sẽ lại tạo dựng đc hết. :D
Em thấy phần lớn là đúng theo những gì bác nói ạ.
Tình duyên thì em vẫn chưa mảnh gì vắt vai :( nói chung là không phải là đẹp trai, khéo miệng.
Xấu trai, được mỗi cái là học giỏi.

Update tình hình một chút: Em vừa đi du học thạc sĩ đầu năm 2022 ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”