TÌNH HÌNH PHỨC TẠP

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: TÌNH HÌNH PHỨC TẠP

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Hôm này là ngày thứ 11 mình bị nhiễm, vẫn còn rất mệt, giờ mới lết được lên đây.

Tình hình trong này có vẻ là không kiểm soát được nữa, F0 ngoài cộng động giờ quá nhiều, sự yếu kém của ......đã dẫn tới tình trạng này, mấy cụ chỉ được cái bô bô cái miệng cho sướng cái mồm, đúng là trên thế giới này có thể tin bất cứ 1 ai chứ cái bọn ( + sẻn) là không thể nào tin được, chỉ được cái bô bô lên truyền hình nói vài khẩu hiệu, sau vụ này mình đách còn 1 chút niềm tin nào nữa.

Các bạn ngoài đó cũng chuẩn bị tinh thần đi, mình nghĩ tháng 9 dịch sẽ bắt đầu nóng khu vực ngoài đó.

Cách đây gần 2 tháng mình đã nói tới 15/9 tình hình sẽ đỡ, nhưng chắc gieo quẻ ra như thế nhưng phân tích nó sẽ khác, tới 15/9 thì chắc là sẽ không phong tỏa được thêm nữa, sẽ gỡ ra, chứ tình hình này không thể đỡ được. Mình đã gieo đúng cái ngày giỡ phong tỏa rồi đấy, an tâm chỉ phong tỏa tới đó nữa thôi, không phong tỏa thêm được nữa, dân nào chịu nổi.

Mấy anh vẹt nem chỉ được bô bô cái miệng thôi, trước thì ai cũng khen mô hình chống dịch, chứ chống thì d ố t chết mẹ ra, bị động và quá d ố t nên tỷ lệ tư vong quá cao tại sì gòn, quá đau lòng.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Gia Cách

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Muc tieu bay gio la chich ngua cho dat 70% dan so cang som cang tot.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhmai8558 đã viết: 10:40, 20/08/21 Muc tieu bay gio la chich ngua cho dat 70% dan so cang som cang tot.
Hết cách rồi, đi chích là nguồn lây số 1 , trong này đi chích về bị quá trời, cẩn thận đấy.

Có chích thì cũng đỡ phần nào thôi, không ăn nhằm lắm đâu, trừ khi 2 mũi, mà với tình hình cấp bách như hiện tại e rằng chờ vaccine không kịp.

Mấy cụ, nhất là mấy cụ ngoài đó được cái bô bô là chính, lâu naymình không bao giờ thích mấy ông tổ bố ngoài đó, giờ thì càng vậy, làm cái gì cũng huyênh hoang, ra vẻ, thích thể hiện, cứ được cái mang cái mồm thúi lên nói cho sướng.

Lúc trên hên là cái chủng cũ nó chưa mạnh, mấy cụ cứ suy nghĩ ngây thơ phong tỏa 2 tuần là hết dịch, chứ giờ chủng này, có phong tỏa 200 tuần cũng sợ không hết. Mấy cụ ăn hên được 1 năm, cứ vênh vênh tự hào thành tích, mà kể ra cũng quá yếu kém, đến campuchia họ cũng tiêm cho nước họ gần xong rồi.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, thanhmai8558

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Anh Què đi bệnh viện thu dung ko? Hay ở nhà tự chiến đấu?

Ở HN 2 cái chợ nhà em lock cả tháng nay rồi. Ở ngoại thành bắt đầu có nhiều trộm cắp. Mọi người vẫn chủ quan lắm.

Thằng em kết nghĩa ở Q10, cả nhà nó 6/11 người bị nhiễm. Nó cũng bị, hôm nào cũng cầm đt check tình hình cuả nó. Hôm nay nó hết sốt rồi. Suốt ngày làm thùng rác cho nó kêu ka phàn nàn mà thấy sợ thật luôn. Bởi vì một thằng võ sư như nó mà còn run rẩy tinh thần ...

;)) Từ năm ngoái nhiều người overseas đã phân tích rồi, biết là ko chống đc nên làm gắt, gắt xong thì lại đc khen xong chủ quan, xong thì năm nay toang kaka. Chả bao giờ em tin tưởng năng lực của ...
Quen đọc tin oversea nên tư tưởng rất "xính lao", nói chuyện với nhiều đứa bạn con gái toàn bị chúng nó chửi là 3... haha =))

VN nằm trong top chích vx thấp nhất thế giới đó.
Tất cả các bác sĩ ở miền Bắc đều được tiêm đủ 2 mũi Pfizer hoặc Moderna rồi vào tiếp viện trong Nam hết.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Quý đã viết: 10:50, 20/08/21 Anh Què đi bệnh viện thu dung ko? Hay ở nhà tự chiến đấu?

Ở HN 2 cái chợ nhà em lock cả tháng nay rồi. Ở ngoại thành bắt đầu có nhiều trộm cắp. Mọi người vẫn chủ quan lắm.

Thằng em kết nghĩa ở Q10, cả nhà nó 6/11 người bị nhiễm. Nó cũng bị, hôm nào cũng cầm đt check tình hình cuả nó. Hôm nay nó hết sốt rồi. Suốt ngày làm thùng rác cho nó kêu ka phàn nàn mà thấy sợ thật luôn. Bởi vì một thằng võ sư như nó mà còn run rẩy tinh thần ...

;)) Từ năm ngoái nhiều người overseas đã phân tích rồi, biết là ko chống đc nên làm gắt, gắt xong thì lại đc khen xong chủ quan, xong thì năm nay toang kaka. Chả bao giờ em tin tưởng năng lực của ...
Quen đọc tin oversea nên tư tưởng rất "xính lao", nói chuyện với nhiều đứa bạn con gái toàn bị chúng nó chửi là 3... haha =))

VN nằm trong top chích vx thấp nhất thế giới đó.
Tất cả các bác sĩ ở miền Bắc đều được tiêm đủ 2 mũi Pfizer hoặc Moderna rồi vào tiếp viện trong Nam hết.
Gọi không ai thèm nghe máy thì lấy đâu ra được đi bv, chỉ ai trải qua, hoặc dân trong này mới hiểu được tình hình nó nguy hiểm và khẩn cấp như thế nào.

Trước khi bị 3 đêm liền mình không ngủ được vì cứ 2 3 giờ sáng là nghe tiếng khóc ở phía trong hẻm vì có người mất, hình ảnh xe cứu thương tới chở xác chết làm mình ám ảnh vô cùng.

Căn bệnh này rất nguy hiểm, nó chết từ từ chứ không liền, nhiều người bị thấy khỏe khỏe cứ nghĩ là qua, nhưng cái này phải đo SPo2 thường xuyên, nó tụt oxy từ từ dẫn tới chết, chứ không làm ra đi liền, thế mới nguy, mình hoang mang cực độ.

Không biết mấy bạn ngoài đó đã được tiêm mũi đầu hết chưa, mình đoán tầm giữa hoặc cuối tháng 9 thôi là dịch ngoài đó sẽ nong lên thôi.

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Sư tử đeo nơ đã viết: 10:58, 20/08/21 Hãy như mình, nhốt mình trong phòng kín, lấy đồ ăn chỉ thò cái tay ra cửa thôi

Yên tâm là hơi khùng thôi nhưng khỏe mạnh
Ở trong phòng ở yên trong nhà là cách tốt nhất, nhưng cũng không hẳn an toàn, rất và rất rất nhiều người không dám ra ngoài, nhưng bỗng 1 ngày dương tính, câu chuyện này cũng chẳng thể giải thích, nói chung tránh được ngày nào hay ngày đó thôi.

Bệnh này ai mà thừa cân là nguy hiểm đấy, cho dù có võ sư võ sĩ gì mà dư cân thì cũng ra đi như thường nếu không được chuyển vô cấp cứu kịp thời.

Sì Gòn bây giờ F0 ngoài đường rất nhiều, phong tỏa hơn 3 tháng rồi, chịu không nổi nữa phải ra đường kiếm ăn thôi.

Chứ cho vài kg gạo, vài cộng rau , 1 chai nước tương, 3 quả mướp thì sống 3 tháng sao nổi, đó là nhà có đấy, chứ nhiều chỗ chưa được hỗ trợ.

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

quách xảo què đã viết: 10:55, 20/08/21 Gọi không ai thèm nghe máy thì lấy đâu ra được đi bv, chỉ ai trải qua, hoặc dân trong này mới hiểu được tình hình nó nguy hiểm và khẩn cấp như thế nào.

Trước khi bị 3 đêm liền mình không ngủ được vì cứ 2 3 giờ sáng là nghe tiếng khóc ở phía trong hẻm vì có người mất, hình ảnh xe cứu thương tới chở xác chết làm mình ám ảnh vô cùng.

Căn bệnh này rất nguy hiểm, nó chết từ từ chứ không liền, nhiều người bị thấy khỏe khỏe cứ nghĩ là qua, nhưng cái này phải đo SPo2 thường xuyên, nó tụt oxy từ từ dẫn tới chết, chứ không làm ra đi liền, thế mới nguy, mình hoang mang cực độ.

Không biết mấy bạn ngoài đó đã được tiêm mũi đầu hết chưa, mình đoán tầm giữa hoặc cuối tháng 9 thôi là dịch ngoài đó sẽ nong lên thôi.
:(( em cũng biết cơ bản vì cũng được bạn bè thân thiết trong đó update.
Ai mà F0 ko triệu chứng, đi chích về vài hôm là đi luôn.
Quay phim chụp hình hoành tráng chỉnh tề thế thôi, chứ thực tế là lộn xộn bỏ xừ. Ở HN cũng vậy.

Hôm qua hơn 10k người nhiễm, đúng khủng hoảng ^:)^ . Lại thêm ông BD ngoi lên đua top của SG chứ. Bây giờ phải hô khẩu hiệu "SG CỐ XUỐNG ĐI".
Chỉ cần thấy cái lệnh úp sọt NTrang với ĐNang là biết tình hình đang như nào rồi. Haiz.

Ở HN thì theo như em thấy, thì các quận-phường đang ưu tiên chích cho các cụm có dịch trước. Nhiều người sợ chích lắm, botay thật sự ý. Hầu như là chích Astra.
Các khu cn như Samsung ở BN và TN thì thấy người đi tiêm khoe được tiêm Moderna.
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vân Quý đã viết: 11:17, 20/08/21
:(( em cũng biết cơ bản vì cũng được bạn bè thân thiết trong đó update.
Ai mà F0 ko triệu chứng, đi chích về vài hôm là đi luôn.
Quay phim chụp hình hoành tráng chỉnh tề thế thôi, chứ thực tế là lộn xộn bỏ xừ. Ở HN cũng vậy.

Hôm qua hơn 10k người nhiễm, đúng khủng hoảng ^:)^ . Lại thêm ông BD ngoi lên đua top của SG chứ. Bây giờ phải hô khẩu hiệu "SG CỐ XUỐNG ĐI".
Chỉ cần thấy cái lệnh úp sọt NTrang với ĐNang là biết tình hình đang như nào rồi. Haiz.

Ở HN thì theo như em thấy, thì các quận-phường đang ưu tiên chích cho các cụm có dịch trước. Nhiều người sợ chích lắm, botay thật sự ý. Hầu như là chích Astra.
Các khu cn như Samsung ở BN và TN thì thấy người đi tiêm khoe được tiêm Moderna.
Nếu nhà bạn có vườn rộng, cây cối thênh thang thì cứ cố thủ trong nhà đi, hoặc tự trồng rau quả tự ăn, đi tiêm giờ cũng rất nguy hiểm, nguồn lây là từ chỗ tiêm, mấy ngày nay f0 tăng quá cao trong này là do đi tiêm, tiêm xong về bị quá trời.

Nói chung sau vụ này chắc mình tử bỏ sự nghiệp về quê trồng rau nuôi cá thôi.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Tien tri ve covid trong nam 2021, 2022

https://eva.vn/tin-tuc/than-dong-tien-t ... 74079.html
Sửa lần cuối bởi thanhmai8558 vào lúc 12:16, 20/08/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý

chephoarong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chephoarong »

Nói chung sau vụ này chắc mình tử bỏ sự nghiệp về quê trồng rau nuôi cá thôi.
[/quote]

Bạn QXQ đang ở khu vực nào? Nói chung nên tiêm để bị có thể nhẹ bớt bạn ạh. Nhà mình bị 4-5 người, lây thêm mấy người nữa. Mình hiện tại đã ra viện quân y 175, chú ruột còn trong viện nhưng đã qua nguy kịch rồi. Bây giờ đang cách li tại nhà thêm 14 ngày. ăn bát đĩa nhựa hết, ăn xong là bỏ vào bịch rác vứt luôn. Bệnh này nó gây tiêu chảy nữa, mình âm tính rồi mà vẫn khàn giọng nói vẫn còn yếu, vẫn duy trì uống thuốc, mấy ngày đầu chân mình yếu hẳn ko đi nổi luôn, oxi thở mức 9-10 khủng khiếp
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558

Đã khóa

Quay về “Trà chanh - Chém gió”