Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chieclaxanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi chieclaxanh »

dunglanchin đã viết: 14:32, 19/08/21 Hungnguyen30 thân , bạn nói : cung tài bạch của em gắn liền với cung phúc ... , bạn hiểu thế thì chưa đúng , cung tài xung với cung phúc , thì người ta chỉ xem các sao ở các cung đó xung chiếu có làm cho các cung đó tốt lên hay xấu đi thôi . Ví dụ với lá số của bạn : cung phúc có Thái âm (hãm) gặp Triệt án ngữ thì làm cho Thái âm sáng ra và xung chiếu về cung tài thì rất tốt , làm cho tài tốt lên .
Bác dunglanchinh trước đó đã xem tử vi cho em, em cảm tạ nhiều ạ. Trước, bác có bảo cung Phúc của em kém, ít gặp may mắn, em cũng nhận thấy nhiều lần mình gặp họa khó tránh, gây tổn thất nặng. Bác xem giúp liệu cung Phúc này có cách nào hóa giải (phần nào) ko ạ. Và sao ở cung Phúc chiếu sang Tài có làm Tài bị xấu ko ạ?

Thân!
Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Chieclaxanh thân , Cung phúc của bạn xấu , nên khó tránh tai nạn về đao thương , dễ mắc hình ngục nên phải chú ý , họ hàng ly tán , ít khá giả , có người yểu tử . Thường có khuynh hướng tiêu cực , ưa bận rộn , vất vả , không được hưởng phúc thanh nhàn , cách hóa giải : 1- cần sớm ly tổ , ly hương , làm phúc thiện nhiều thì được yên thân và tráng được nhiều tai họa , ... . 2- Thỉnh thoảng về tạ ngôi mộ theo và phù hộ cho mình : Mộ tổ 5 đời , đất khô nóng , có sắc đỏ và có hình như thân cây dài nằm ngang, có dòng nước ngầm chảy vào mộ , mộ để gần đường đi , hố vực , cầu cống , gần mộ có một khoảng đất chống và rộng . Cung tài của bạn đẹp , nhưng có Thất Sát (hãm)và Thiên Không ở cung phúc xung chiếu về nên cũng bị ảnh hưởng .
Được cảm ơn bởi: chieclaxanh
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Xin bác dunglanchin cho cháu vài lời về cung Phúc Đức ạ ! Bác cháu hỏi thêm là vào giai đoạn nào Quang Quý của cháu được phát huy . Cháu cảm ơn bác nhiều !

Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn Bạch Vân Cư Sĩ thân , cung phúc của bạn VCD có Triệt thì được hưởng phúc , có An Quang , Thiên quý thì tốt : có mộ phát , phúc dồi dào , nhiều may mắn , thường gặp quý nhân , sau này gặp ân nhân tìm đất an táng , được phúc thần che chở . Bạn tuổi âm nam thì vòng đại vận đi nghịch , nên các đại vân không qua cung phúc , thì thường những năm lưu đại hạn ( như 19t , 28t , 37t , ... ) thì A ,T phát huy tốt , nhưng còn tiểu hạn , tháng , ... nhìn chung thì tốt .Chúc bạn một ngày mới an lành .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, hysshu
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

dunglanchin đã viết: 09:51, 21/08/21 Bạn Bạch Vân Cư Sĩ thân , cung phúc của bạn VCD có Triệt thì được hưởng phúc , có An Quang , Thiên quý thì tốt : có mộ phát , phúc dồi dào , nhiều may mắn , thường gặp quý nhân , sau này gặp ân nhân tìm đất an táng , được phúc thần che chở .

Lá số em Phúc cũng VCD có Triệt, có thiên quý, ân quang. Bác xem giúp cung Phúc và cung Di, Phu thê lá số này:

Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thuthu1807 đã viết: 02:37, 19/08/21
dunglanchin đã viết: 17:45, 18/07/21 Cung phúc của em có triệt án ngữ thì không thuận , phúc cũng bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , nhưng cũng không phải nguyên nhân chính mà muộn lập gia đình , cái chính của bạn là : mênh Cô Quả , Mệnh Quả Tú , Thân Cô Thần là cách của đế ... việc học hành , thi cử của bạn có các Thần phù hộ , độ trì nên học hành , thi cử rất thuận lợi , còn tình yêu ,gia đình phải chậm chứ . chúc bạn may mắn .
Hình ảnh
Bác xem hộ em cung phúc ntn là trung bình hay kém ạ? E thấy bảo đại vận sắp tới ở cung Phúc khổ lắm. Huhuhu bác có thể xem cho em những gì ở đại vân này mà khiến em khổ sở đến thế k ạ? Em cảm ơn bác nhiều
Cung Phúc của em Phá quân hãm+đà la, may là có Tuần nên hạn chế nhiều cái xấu. Phúc này trung bình khá.

Em đang làm nghề gì hay đang là sinh viên? Đường học hành hồi phổ thông có khá không?
Được cảm ơn bởi: Thuthu1807
Đầu trang

Thuthu1807
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuthu1807 »

hysshu đã viết: 12:36, 21/08/21
Thuthu1807 đã viết: 02:37, 19/08/21
dunglanchin đã viết: 17:45, 18/07/21 Cung phúc của em có triệt án ngữ thì không thuận , phúc cũng bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , nhưng cũng không phải nguyên nhân chính mà muộn lập gia đình , cái chính của bạn là : mênh Cô Quả , Mệnh Quả Tú , Thân Cô Thần là cách của đế ... việc học hành , thi cử của bạn có các Thần phù hộ , độ trì nên học hành , thi cử rất thuận lợi , còn tình yêu ,gia đình phải chậm chứ . chúc bạn may mắn .
Hình ảnh
Bác xem hộ em cung phúc ntn là trung bình hay kém ạ? E thấy bảo đại vận sắp tới ở cung Phúc khổ lắm. Huhuhu bác có thể xem cho em những gì ở đại vân này mà khiến em khổ sở đến thế k ạ? Em cảm ơn bác nhiều
Cung Phúc của em Phá quân hãm+đà la, may là có Tuần nên hạn chế nhiều cái xấu. Phúc này trung bình khá.

Em đang làm nghề gì hay đang là sinh viên? Đường học hành hồi phổ thông có khá không?
Dạ em đang là sinh viên ạ. Ở phổ thông e may mắn học tốt thi cử thuận lắm ạ. Nhưng mà đi xem bói ngta bảo sau này công danh dang dở về già con cái cũng dang dở nốt. Nên em cx đang nẫu hết ruột ạ. Em sinh viên nhưng mà cũng hoang mang về nghề nghiệp tương lai quá ạ
Đầu trang

namvu171
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi namvu171 »

hysshu đã viết: 20:12, 01/05/21 Cung Phúc rất quan trọng trong lá số.Người xưa có câu:" có Đức mặc sức mà ăn ".
Cái này ý là Đức độ, đối nhân với gia đình và xã hội, không gieo nghiệp ác :D Bác lấy ví dụ này là không liên quan rồi :)

Có câu là "Đức năng thắng số" cũng ám chỉ là số có thể không đẹp nhưng hành thiện tốt thì mọi thứ sẽ dễ chịu. Chứ không phải là Cung Phúc Đức năng nổ thắng cả lá số được :D
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

namvu171 đã viết: 15:16, 21/08/21
hysshu đã viết: 20:12, 01/05/21 Cung Phúc rất quan trọng trong lá số.Người xưa có câu:" có Đức mặc sức mà ăn ".
Cái này ý là Đức độ, đối nhân với gia đình và xã hội, không gieo nghiệp ác :D Bác lấy ví dụ này là không liên quan rồi :)

Có câu là "Đức năng thắng số" cũng ám chỉ là số có thể không đẹp nhưng hành thiện tốt thì mọi thứ sẽ dễ chịu. Chứ không phải là Cung Phúc Đức năng nổ thắng cả lá số được :D
Uh. Bạn góp ý cũng có nét đúng.
Đầu trang

Thuthu1807
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuthu1807 »

hysshu đã viết: 16:23, 21/08/21
namvu171 đã viết: 15:16, 21/08/21

Uh. Bạn góp ý cũng có nét đúng.
Hì em cmt ở trên bác xem giúp em với ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”