Lá số này nói gì về bản thân em ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jannedoan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số này nói gì về bản thân em ạ?

Gửi bài gửi bởi jannedoan »

Em chào mọi người, mọi người cho em hỏi với lá số như thế này thì đường công danh và tình duyên của em có lận đận không ạ. Bản thân em yêu ai cũng khó để lâu dài và thường bị stress nhiều trong tình yêu. Mong được hữu duyên ạ. Em xin cảm ơn ạ
Tập tin đính kèm
233781172_360718152291174_5572308615870567516_n.jpg (134.44 KiB) Đã xem 1015 lần
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số này nói gì về bản thân em ạ?

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

jannedoan đã viết: 07:57, 24/08/21 Em chào mọi người, mọi người cho em hỏi với lá số như thế này thì đường công danh và tình duyên của em có lận đận không ạ. Bản thân em yêu ai cũng khó để lâu dài và thường bị stress nhiều trong tình yêu. Mong được hữu duyên ạ. Em xin cảm ơn ạ
Phụ mẫu nghiêm khắc, huynh đệ giúp nhau được, âm dương phản bối thì lớn tuổi mới mong thong thả.
Đầu trang

jannedoan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 12:59, 24/08/21
jannedoan đã viết: 07:57, 24/08/21 Em chào mọi người, mọi người cho em hỏi với lá số như thế này thì đường công danh và tình duyên của em có lận đận không ạ. Bản thân em yêu ai cũng khó để lâu dài và thường bị stress nhiều trong tình yêu. Mong được hữu duyên ạ. Em xin cảm ơn ạ
Phụ mẫu nghiêm khắc, huynh đệ giúp nhau được, âm dương phản bối thì lớn tuổi mới mong thong thả.
Anh/chị cho em hỏi là lớn tuổi mới mong thong thả tức là khi đó sự nghiệp với phất đúng ko ạ
Đầu trang

jannedoan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 12:59, 24/08/21
Anh/chị cho em hỏi ở cung phu của em có phải là rất xấu đúng ko ạ? Tình duyên của em rất lận đận đúng ko ạ
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Chào em

Em gái có lá số này mà theo học ngành y thì dễ trở thành bác sĩ giỏi . Về tình cảm trong DV này quả thật có nhiều chuyện không vui . Em nói thêm chút về mình anh sẽ lý giải ls này cho em nghe nếu em thich. Anh sẵn cũng có chút thời giờ rảnh muốn tìm một ls xem cho đỡ quên . Hình như xem em có vẻ cũng hiền , xinh hoặc ưa nhìn lắm thì phải .?

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: jannedoan
Đầu trang

jannedoan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 18:05, 24/08/21
Chào em

Em gái có lá số này mà theo học ngành y thì dễ trở thành bác sĩ giỏi . Về tình cảm trong DV này quả thật có nhiều chuyện không vui . Em nói thêm chút về mình anh sẽ lý giải ls này cho em nghe nếu em thich. Anh sẵn cũng có chút thời giờ rảnh muốn tìm một ls xem cho đỡ quên . Hình như xem em có vẻ cũng hiền , xinh hoặc ưa nhìn lắm thì phải .?

Anh Thiên Quan
Dạ vâng, đầu tiên cho em xin gửi lời cảm ơn tới anh ạ. Em sinh năm 1999 âm lịch, hiện đang là sinh viên năm cuối của một trường đại học tại Hà Nội ạ. Chuyên ngành của em là Quản lý kinh tế. Hiện em đang có định hướng làm về Nhân sự hoặc là về Marketing ạ
Bản thân em tự thấy thì em cũng hiền kiểu bình thường thôi ạ, nhưng đôi lúc tính em khá nóng, dễ bắt chuyện với người khác và hoà đồng.
Tuy nhiên thì trong tình cảm thì em không được thuận lợi ạ. Đều là vì em bị luỵ quá trong tình cảm của mình, và cuộc tình của em kéo dài nhất là được 3 tháng. Em không biết là mình có đang bị gặp duyên âm, hay là duyên số mình như thế không ạ?
Em rất mong được anh hữu duyên ạ
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

jannedoan đã viết: 19:50, 24/08/21
Chào em

Anh Thiên Quan
Dạ vâng, đầu tiên cho em xin gửi lời cảm ơn tới anh ạ. Em sinh năm 1999 âm lịch, hiện đang là sinh viên năm cuối của một trường đại học tại Hà Nội ạ. Chuyên ngành của em là Quản lý kinh tế. Hiện em đang có định hướng làm về Nhân sự hoặc là về Marketing ạ
Bản thân em tự thấy thì em cũng hiền kiểu bình thường thôi ạ, nhưng đôi lúc tính em khá nóng, dễ bắt chuyện với người khác và hoà đồng.
Tuy nhiên thì trong tình cảm thì em không được thuận lợi ạ. Đều là vì em bị luỵ quá trong tình cảm của mình, và cuộc tình của em kéo dài nhất là được 3 tháng. Em không biết là mình có đang bị gặp duyên âm, hay là duyên số mình như thế không ạ?
Chào em Jannedoan

Mệnh Kình Dương thêm Hỏa hợp chiếu nói nóng tính thì cũng phải . Bởi vì em chưa phản hồi cáu hỏi về diện mạo  nên anh 

Bàn về nhan sắc trước nhé 

Nhìn ls anh nghĩ em là một cô gái hiền thông mình và có nhan săc . Nếu em nghĩ em không xinh thì em kiểm lại ngày giờ sinh hộ em nhé . Bởi vì như vậy sẽ có chút gì sai trong ls  .

Mệnh có Khoa Tứ Linh ( Long Trì Phượng Các Hoa Cái Bạch Hổ ) thì chắc chắn phải là thiếu nữ khéo léo và  thông minh   - còn đẹp thì là chuyện không sớm thì cũng muộn . Bởi vì chỉ nữ Long Phượng tại Mệnh thì cũng hàm nghĩa  chủ nhân ls là một người đẹp , nay lại thêm Hoa Cái 

Long Trì tượng trưng cho cái mũi . Ở Mệnh ý chỉ một người rất vui vẻ , hòa đồng , có nét đẹp thanh tú . Tuy nhiên nữ có Long Trì ở Mệnh lại thêm Kình Dương nên hơi bị phá cách . Sách nói là người Mệnh cách Long Kình này thường thì có mũi sống trâu .

Hoa Cái chủ về sắc đẹp, sự chưng diện, sự sang trọng quý phái. Cho nên, về hình dáng, người có Hoa Cái thủ Mệnh, dù là đàn ông hay đàn bà đều có nét mặt thanh tú, vóc dáng thanh nhã, nói năng và cư xử nhẹ nhàng, lịch sự. Đây là mẫu người rất chú trọng bề ngoài, từ mái tóc cho đến cách ăn mặc. Họ không ngại bỏ công bỏ của ra để sửa soạn cho mái tóc, chọn lựa một cái cà vạt cho hợp với màu áo, một hiệu son phấn nào đó cho phù hợp với màu da... Sự chưng diện đối với họ là một nghệ thuật, cũng là một nhu cầu cần thiết như việc ăn uống vậy. Họ như những loài công thích múa để khoe sắc cho người đời thưởng thức những gì trời ưu đãi cho họ.

Cho nên anh suy diễn nếu em đã tự hào về diện mạo của mình thì không sao , nếu không thì sau này giàu có em sẽ dùng tiền để đi chỉnh sửa để nhan sắc được vẹn toàn hơn đặc biệt là những bộ phận trên mặt mũi .

Ước gì anh được thấy hình em nhỉ ? Anh ước chỉ để nghiệm lí thôi đừng hiểu lầm nhé . Anh lớn tuổi rồi chỉ có duyên với các bà xồn xồn thôi   :D B-) B-)

Nói qua chuyện khác nhé. Hi nếu em chịu phản hồi thi anh đã không nói nhiều như thế này rồi em nhỉ , để thời giờ luận các cũng khác tốt hơn. 

Bàn qua tình cảm 

Kình Dương ở Mệnh hay Phu Thê nhất là ở Phu Thê thì dễ bị tiếng sét ái tình . Dễ bị động chân tình trước cám dỗ.(soái ca hay những lời ngon ngọt). 

Thêm vào đó Cung Nô lại có Phá Quân Đào Hồng Diêu Y lại nằm trên cung Tí tức đất Đào Hoa . Tượng chủ về ra ngoài cũng có nhiều người đeo đuổi  . Bạn khác phái 10 đứa thì có 9 đưa có lòng tơ tưởng đến mình .

Phu có Mã Tuyệt thì tình cảm dễ đưa đến bế tắc )  Phu có  Mã Hình thì tình đầu chóng tan hoặc dễ lỡ một lần đò hoặc cũng có khi phải hai ba lần kết hôn mới được hạnh phúc .

Luận tới đây tự nhiên anh lại nhớ  một đoạn trong bản nhạc Hát Với Dòng Sông

https://youtu.be/SrOzK8_fXB4

Tình yêu đến em không mong đợi gì
Tình yêu đi em không hề hối tiếc
Ngày xa xưa em hát với dòng sông
Và giờ đây em hát giữa dòng đời
Dù dòng đời không êm ái như dòng sông

Nói chung đây cũng một lối thoát , một cách suy nghĩ giảm stress ,  khí chuyện tình cảm không được như ý muốn . Anh nghĩ .

Bàn về chuyện tình cảm trong DV đương thời 

Năm nay em 23 còn nằm trong cung Phụ Mẫu 15-24. 

ĐV cung Phụ Mẫu can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị. Như vậy Phi Kị của ĐV nhập cung Điền tức cung Phúc của ĐV gặp Hóa Lộc Năm Sinh và Hóa Kị Năm sinh hình thành Tam Kị . Song Kị đã xấu thì Tam Kị càng kém hơn . Cho nên cung Phúc Đức của ĐV này của em có thể nói là cực kém .  Cung Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê và cũng là cung biểu hiện đời sống tính thần tình cảm của một người . Cho nên anh cũng chẳng thấy ngạc nhiên khi em bảo thời gian này em bị stress nhiều trong tình yêu. 

Bàn về Lưu Niên 2021

Lưu Niên Tân Sửu 2021 can Tân Văn Xương Hóa Kị . Phi Kị của Lưu Niên nhập cung Tử hay cung Tài của ĐV , phi Kị kích hoạt Linh Đà Xương Vũ phá cung này rồi xung phá đối cung tức cung Điền hay cung Phúc của ĐV. Cho nên có thể năm nay. Vận hạn của em kém về Tình lẫn Tài . Tuy nhiên  đây là tình trang chung của mọi người bây giờ , em cũng nên lấy đó làm buồn . Em cứ nghĩ đến nhiều người đang không được may mắn như mình , em sẽ thấy an ủi. 

Thôi cố đi em nhé hết ĐV này chuyện tình cảm của em sẽ đỡ hơn . Rất nhiều . Em còn trẻ mà  . Thời buổi này đây , em nhớ giữ gìn sức khỏe , đề phòng covid , tập trung học hành ra trường rồi cả một tương lai sáng lạng đang chờ em đấy .

Anh dừng đây . Em có gì thắc mắc, hỏi anh , anh sẽ luận tiếp còn như nếu không thì anh bye em ở đây em nhé .

Cầu chúc em mọi điều an lành .

Warmly 

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: jannedoan, Suzy90
Đầu trang

Cát Tường003
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Cát Tường003 »

Dạ, nếu hữu duyên anh chị nào có thể cho em xin đôi lời về lá số của em k ạ? em hiện đang học sư phạm, không biết sau này liệu cv của em có ổn k? Mở trung tâm dạy thêm được không hay vất vả lận đận ạ? Với em cũng biết cung phu e xấu kb rằng có hoá giải được không hay cứ để tuỳ duyên tới thì tới ạ.
Đôi lời về em. Em hiện tại học gần nhà, ở chung với bố mẹ, bố mẹ đều làm nhà nước. Có 1 em trai, hai ce hay cự cãi nhưng qtam nhau. Nhan sắc cũng thuộc dạng ưa nhìn chứ ko quá xinh. Tính tình thì mn nhận xét là đằm, hiền, nhưng hơi bảo thủ và cầu toàn, em thấy tính e lâu lâu cũng ích kỉ với hơi nghĩ cho mình hơn là vì mn. Mong ac hữu duyên
Tập tin đính kèm
196386565_476733770093946_7711888280371461891_n.jpg (379.66 KiB) Đã xem 814 lần
Đầu trang

jannedoan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thien_quan đã viết: 19:13, 25/08/21

Chào em

Anh Thiên Quan
Chào em Jannedoan

Mệnh Kình Dương thêm Hỏa hợp chiếu nói nóng tính thì cũng phải . Bởi vì em chưa phản hồi cáu hỏi về diện mạo  nên anh 

Nhìn ls anh nghĩ em là một cô gái hiền thông mình và có nhan săc . Nếu em nghĩ em không xinh thì em kiểm lại ngày giờ sinh hộ em nhé . Bởi vì như vậy sẽ có chút gì sai trong ls  .

Mệnh có Khoa Tứ Linh ( Long Trì Phượng Các Hoa Cái Bạch Hổ ) thì chắc chắn phải là thiếu nữ khéo léo và  thông minh   - còn đẹp thì là chuyện không sớm thì cũng muộn . Bởi vì chỉ nữ Long Phượng tại Mệnh thì cũng hàm nghĩa  chủ nhân ls là một người đẹp , nay lại thêm Hoa Cái 

Long Trì tượng trưng cho cái mũi . Ở Mệnh ý chỉ một người rất vui vẻ , hòa đồng , có nét đẹp thanh tú . Tuy nhiên nữ có Long Trì ở Mệnh lại thêm Kình Dương nên hơi bị phá cách . Sách nói là người Mệnh cách Long Kình này thường thì có mũi sống trâu .

Hoa Cái chủ về sắc đẹp, sự chưng diện, sự sang trọng quý phái. Cho nên, về hình dáng, người có Hoa Cái thủ Mệnh, dù là đàn ông hay đàn bà đều có nét mặt thanh tú, vóc dáng thanh nhã, nói năng và cư xử nhẹ nhàng, lịch sự. Đây là mẫu người rất chú trọng bề ngoài, từ mái tóc cho đến cách ăn mặc. Họ không ngại bỏ công bỏ của ra để sửa soạn cho mái tóc, chọn lựa một cái cà vạt cho hợp với màu áo, một hiệu son phấn nào đó cho phù hợp với màu da... Sự chưng diện đối với họ là một nghệ thuật, cũng là một nhu cầu cần thiết như việc ăn uống vậy. Họ như những loài công thích múa để khoe sắc cho người đời thưởng thức những gì trời ưu đãi cho họ.

Cho nên anh suy diễn nếu em đã tự hào về diện mạo của mình thì không sao , nếu không thì sau này giàu có em sẽ dùng tiền để đi chỉnh sửa để nhan sắc được vẹn toàn hơn đặc biệt là những bộ phận trên mặt mũi .

Ước gì anh được thấy hình em nhỉ ? Anh ước chỉ để nghiệm lí thôi đừng hiểu lầm nhé . Anh lớn tuổi rồi chỉ có duyên với các bà xồn xồn thôi   :D B-) B-)

Nói qua chuyện khác nhé. Hi nếu em chịu phản hồi thi anh đã không nói nhiều như thế này rồi em nhỉ , để thời giờ luận các cũng khác tốt hơn. 

Bàn qua tình cảm 

Kình Dương ở Mệnh hay Phu Thê nhất là ở Phu Thê thì dễ bị tiếng sét ái tình . Dễ bị động chân tình trước cám dỗ.(soái ca hay những lời ngon ngọt). 

Thêm vào đó Cung Nô lại có Phá Quân Đào Hồng Diêu Y lại nằm trên cung Tí tức đất Đào Hoa . Tượng chủ về ra ngoài cũng có nhiều người đeo đuổi  . Bạn khác phái 10 đứa thì có 9 đưa có lòng tơ tưởng đến mình .

Phu có Mã Tuyệt thì tình cảm dễ đưa đến bế tắc )  Phu có  Mã Hình thì tình đầu chóng tan hoặc dễ lỡ một lần đò hoặc cũng có khi phải hai ba lần kết hôn mới được hạnh phúc .

Nói chung đây cũng một lối thoát , một cách suy nghĩ giảm stress ,  khí chuyện tình cảm không được như ý muốn . Anh nghĩ .

ĐV cung Phụ Mẫu can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị. Như vậy Phi Kị của ĐV nhập cung Điền tức cung Phúc của ĐV gặp Hóa Lộc Năm Sinh và Hóa Kị Năm sinh hình thành Tam Kị . Song Kị đã xấu thì Tam Kị càng kém hơn . Cho nên cung Phúc Đức của ĐV này của em có thể nói là cực kém .  Cung Phúc là cung vị khí số của cung Phu Thê và cũng là cung biểu hiện đời sống tính thần tình cảm của một người . Cho nên anh cũng chẳng thấy ngạc nhiên khi em bảo thời gian này em bị stress nhiều trong tình yêu. 

Bàn về Lưu Niên 2021

Lưu Niên Tân Sửu 2021 can Tân Văn Xương Hóa Kị . Phi Kị của Lưu Niên nhập cung Tử hay cung Tài của ĐV , phi Kị kích hoạt Linh Đà Xương Vũ phá cung này rồi xung phá đối cung tức cung Điền hay cung Phúc của ĐV. Cho nên có thể năm nay. Vận hạn của em kém về Tình lẫn Tài . Tuy nhiên  đây là tình trang chung của mọi người bây giờ , em cũng nên lấy đó làm buồn . Em cứ nghĩ đến nhiều người đang không được may mắn như mình , em sẽ thấy an ủi. 

Thôi cố đi em nhé hết ĐV này chuyện tình cảm của em sẽ đỡ hơn . Rất nhiều . Em còn trẻ mà  . Thời buổi này đây , em nhớ giữ gìn sức khỏe , đề phòng covid , tập trung học hành ra trường rồi cả một tương lai sáng lạng đang chờ em đấy .

Anh dừng đây . Em có gì thắc mắc, hỏi anh , anh sẽ luận tiếp còn như nếu không thì anh bye em ở đây em nhé .

Warmly 

Anh Thiên Quan
Dạ em cảm ơn anh ạ. Anh cho em hỏi là em sẽ hợp với ngành Nhân sự hay Marketing ạ. Số em có thể làm ăn kinh doanh được không ạ? Nếu như không có số làm chủ, thì em có thể góp vốn với bạn bè được không anh.
Về đường cung, như anh nói, em có đường cung xấu, khả năng sẽ đi 2 lần đò. Vậy em có thể hoá giải bằng cách là cưới 2 lần không anh? Bản thân em có thể nhờ vào chồng mình được không ạ?
Dưới đây là ảnh của em ạ. Không biết như này có giống với tưởng tượng của anh không. Em là bạn nữ bên phải tóc dài ạ.
Em rất cảm ơn anh, và mong được hữu duyên tiếp với anh ạ.
Tập tin đính kèm
A8324E71-F28C-430D-88FA-78B45C3C035D.jpeg (149.73 KiB) Đã xem 769 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

jannedoan đã viết: 12:07, 26/08/21
thien_quan đã viết: 19:13, 25/08/21

Chào em Jannedoan

Bàn qua tình cảm 

Bàn về Lưu Niên 2021

Warmly 

Anh Thiên Quan
Dạ em cảm ơn anh ạ. Anh cho em hỏi là em sẽ hợp với ngành Nhân sự hay Marketing ạ. Số em có thể làm ăn kinh doanh được không ạ? Nếu như không có số làm chủ, thì em có thể góp vốn với bạn bè được không anh.
Về đường cung, như anh nói, em có đường cung xấu, khả năng sẽ đi 2 lần đò. Vậy em có thể hoá giải bằng cách là cưới 2 lần không anh? Bản thân em có thể nhờ vào chồng mình được không ạ?
Dưới đây là ảnh của em ạ. Không biết như này có giống với tưởng tượng của anh không. Em là bạn nữ bên phải tóc dài ạ.
Em rất cảm ơn anh, và mong được hữu duyên tiếp với anh ạ.
 Chào em Jannedoan 

Cảm ơn em đã phản hồi.  

Vâng em trông xinh lắm , hơn cả anh tưởng tượng..Mà em biết không sau này em sẽ càng xinh đẹp hơn nữa cơ . ? ( Anh đã xem rồi , em có thể xóa ảnh nếu em muốn có sự riêng tư ,  không muốn ai biết nhiều về mình ngoài đời  em nhé)

Anh có cô bạn người Mỹ tên Elen . Elen ở tuổi đôi mươi thì trông gầy gầy mỏng mỏng giống như em . Cô nói chung cũng là loại phụ nữ có nhan sắc. Mặt cô ấy cũng thon dài. Nhưng khi cô ở ngoài tuổi 30 , cô bỗng nhiên  trở nên tuyệt đẹp đến nỗi khi gặp lại anh sững người nhìn một đỗi .... Kiểu bé vịt con trở thành nàng Thiên Nga vậy  . Một vẻ đẹp tự nhiên , không chỉnh sửa . 

Đôi khi nghĩ về cô bạn Elen anh tự hỏi tại sao cơ thể con người có thể có những biến đổi kỳ diệu như vậy .  . Anh nghĩ sau này em cũng làm mọi người ngạc nhiên . Chắc chắn là như vậy - cấu trúc hình dạng hầu như giống nhau thêm Thân Mệnh đồng cung , Mệnh có Khoa , cách Tứ Linh mà Long Phượng Cái lại cùng nằm ở Mệnh. Không thể nào sai được. 

Đàn bà con gái sinh ra được đẹp là điều đáng mừng rồi nhưng nếu được biết thêm vẻ đẹp mình có là vẻ đẹp lâu dài thì phải càng mừng hơn nữa phải không em ? . Như vậy em gái đã cảm thấy hết buồn ? Có còn than thân trách phận vi không được may mắn không ?

Anh bàn qua chuyện khác nói điều này nhiều quá khéo lại làm em phải hỗ thẹn .

Để trả lời câu hỏi em nên chọn về Nhân sự hay về Marketing ?

Nếu là anh , anh chọn Marketing em ạ .

Thưc ra với ls này em theo bên nào cũng hợp. Mệnh có Khoa Tứ Linh thì ở em có sự tính tế khéo léo dễ thích nghi với mọi môi trường . 

Chọn Nhân Sự thì xử người , chọn Marketing thì xử việc . Xử việc bao giờ cũng dễ hơn xử người . Hơn nữa cung Nô trong ls của em cũng không được tốt cho lắm . Ít gặp người thì ít vấn đề (nhất là trong thời kì Covid này )  Cuộc sống vì vậy được lành mạnh hơn và đỡ stress hơn .

. Thêm vào đó ,  anh chọn Marketing bởi vì anh thấy em có vẻ thích đầu tư. Thích đầu tư mà nghiên cứu học hỏi nhiều về chợ búa thị trường cũng là hợp lí em nhỉ  ?  Đây là ý kiến của anh  

Anh nói về tình tài chánh trong ls em nhé . 

Trong Tứ Hóa , nói về tài chánh để xem tiền bạc mình đổ về đâu thì người ta xét về dòng Lộc chảy của cung Tài , cung Điền và cung Huynh Đệ ( xét cung Huynh Đệ vì cung Huynh Đệ là cung Điền của cung Tài hay nơi cất giữ của tiền mình làm ra) .

Bàn  về cung Tài trong ls của em 

Cung Tài can Đinh Cự Môn Hóa Kị . Như vậy  Phi Kị của Tài nhập cung Phu. 

Đây không phải là tượng cát lợi .

Bởi vì tượng chủ về sau này tiền em làm ra em sẽ phụ giúp chồng hay giao cho chồng xử lí . 

Bây giờ lúc chưa có chồng thì tiền sẽ chảy về kho tức cung Phụ Mẫu ( cung Phụ Mẫu là cung Điền hay Kho , nơi chất chứa hay giữ tiền tài của cung Phu Thê) . Anh chắc chắn khi em ra trường đi làm em sẽ đưa lương của em cho ba mẹ em để phụ giúp chi tiêu trong gd. Mệnh Thân của em có Ân Quang Thiên Quý,  em là người sống rất có hiếu , có nghĩa tình . 

Còn chuyện khi có chồng đưa lương hết cho chồng thì không nên em nhé . Em lúc nào cũng cần phải trích một số  ra bỏ vào môt quỹ riêng cho mình để phòng hờ sau này .  Đừng nên thật lòng quá. Dĩ nhiên em cũng nên dấu,  không  để anh ý biết nhé . Anh chồng này của em cũng hay lý sự ma lanh lắm . Anh ta mà biết được cũng tìm cách thuyết phục em đấy ( Phu có Cự Không Kiếp mà)

Cung Phu em có Mã Tuyệt,  em trao hết tất cả thì có ngày em sẽ cùng chàng bước vào đường cùng . 

Bàn về cung Điền 

Cung Điền can  Giáp Thái Dương Hóa Kị . Như vậy Phi Kị của Điền sẽ nhập vào cung Quan . Và cung Quan can Ất Hóa Ki Thái Âm , hay Phi Kị của Quan nhập cung Tài  . 

Đây không phải là hung tượng và cũng chẳng phải là cát tượng .Tượng chủ về sau này của để dành em đem đi đầu tư và cũng có lời. 

Về chuyện đầu tư vì Mệnh Tài Quan có Tả Hữu Quang Quý  ( chủ về trong học tập , công tác em rất được nhiều người quí mến giúp đỡ ) anh khuyên em đừng nên nghe lời người ngoài nhé kể cả tướng công của em .. Những người giúp đỡ , đóng góp ý tốt cho em là những bạn đồng nghiệp , cùng ngành ,  cùng công ty. Họ mới có thể đưa em đến thành công  .

Sẽ có trường hợp em đầu tư có lời rồi và cứ thế tiền vốn lời em lại đầu tư tiếp không ngừng nghỉ . Như vậy cũng không tốt đâu em . Ls em bảo vậy . Trứng không nên bỏ chung một giỏ và đôi lúc cũng cần phải biết tự kềm chế mình nữa .

Bàn về cung Huynh Đệ 

Cung Huynh Đệ can Canh Thiên Đồng Hóa Kị . Như vậy Phi Kị của Huynh Đệ nhập cung Phúc . Tượng chủ về tiền em để dành thỉnh thoảng em trích ra để giúp gia tộc , làm thiện nguyện và tiêu xài cho bản thân hoặc có thể đi thẩm mỹ viện sau này :) . Nói gì nói em cũng đừng đi sửa.... mũi nhé . Bài luận trước anh có bảo người Mệnh cách Long Kình thường có mũi sống trâu.  

Mũi sống trâu không phải là xấu . Thí dụ như ca sĩ Như Quỳnh , Thanh Lam hoặc MC Sam. 

https://images.app.goo.gl/gnehTvFFhEe3AgLe7

https://images.app.goo.gl/58zfZV9jdLnMD9Da6

https://images.app.goo.gl/RQ8ovUMLCyPw8rh6A

Em không có mũi sống trâu .Mũi em đẹp hơn cả của 3 nhân vật này  , nhỏ , rất xinh và rất hài hòa với khuôn mặt . (Mũi baby nghé nhỏ mới sinh)

Và vận mệnh của người sở hữu mũi này thì cũng không có gì gọi là kém cả  . Em đọc đoạn này nhé 

Vận mệnh của người mũi sống trâu

Xem nhân tướng học, trong công danh sự nghiệp, người sở hữu tướng mũi sống trâu tuy không thuận buồm xuôi gió nhưng thành quả của họ lại rất chắc chắn và đáng nể. Tới hậu vận, những người này sẽ gặt hái được nhiều thành công trong công việc kinh doanh. Họ luôn trân trọng kết quả lao động, biết chi tiêu tiết kiệm, hợp lý. 

Xem tướng người mũi sống trâu trong nhân tướng học, tướng mũi này còn được xếp vào diện thẩm biện quan thành tựu và liệt vào loại phú cách. Về cách phối hợp mũi sống trâu, nên đi đôi với hình dạng người thuộc thú hình như trâu, tê giác, kỳ lân. Vì thế người có tướng phối hợp này là kẻ được hưởng phúc lộc tự nhiên. Làm ăn kinh doanh dễ thành danh lợi hơn là cầu danh trên đường khoa hoạn.

Người sở hữu chiếc mũi sống trâu thường có tướng đại phú. Họ lương thiện, cực kỳ nhẫn nại và thường xuyên là tiêu điểm chú ý của mọi người. 

Thí dụ như của bà đại gia PhuongHang , của cựu tổng thống Mỹ Obama. (Mũi Mama & Daddy  trâu chọi  ? :-?

Nói chung về mặt Tài chánh em cũng ổn  . Em không có số giữ tiền như người bình thường mà chỉ có số giữ tiền bằng  cách kiếm thêm tiền thôi . Tiền bạc luôn luôn di động không dừng lại chỗ nào lâu .  

Anh tạm dừng . Anh gửi em đọc đỡ ,  em phản hồi nhé , anh sẽ luận tiếp câu hỏi cung Phu .

Warmly

Được cảm ơn bởi: jannedoan, Suzy90
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”