Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
May Mắn Mãi Mãi
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi May Mắn Mãi Mãi »

Xin chào anh, tôi có gửi lá số trên chủ đề này của anh ở trang số 63 và chờ đợi anh! Vẫn mong hữu duyên được anh giúp đỡ...
Vì thời gian vừa rồi anh đã tạm ngưng quá lâu không cập nhật, hôm nay đọc chủ đề thấy anh đã trở lại thì thật vui... mong anh và những người anh yêu thương được bình an, giữ gìn sức khỏe!
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

nhondoan đã viết: 22:02, 22/01/20
nhondoan đã viết: 21:44, 15/01/20
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
nhờ anh thienquan xem dùm thằng đệ lá số
2000 cha mất, em cũng mém, 2 mẹ con đi bỏ xứ
2007 trở về
2018 xấu, chỉ kém 2000
2019 khá tốt
nhờ anh xem dùm em đại vận tiếp theo?
chân thành cảm ơn anh
chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ
Hình ảnh
quote lại, mong anh cho đôi lời :D
hi anh HongDuc12, nay em cố quote thêm 1 lần nữa. Hy vọng a xem giúp 1 tẹo ạ :D
Đầu trang

khanhlinh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhlinh93 »

thien_quan đã viết: 18:19, 24/08/21
MinhBich đã viết: 20:14, 27/02/21
thien_quan đã viết: 21:53, 30/11/20 Chào các bạn :)

Đây là những nick mà mình sẽ cố gắng nghiệm lý . Nếu bạn nào thấy bạn đã post lá số nhờ mình mà thấy không có trong danh sách thì xin vui lòng cho mình biết để mình đính chính lại . Mình phần vì ngày thường cũng phải làm việc , phần vì còn trong giai đoạn tìm tòi học hỏi nên luận rất chậm, mong các bạn thông cảm. Mình sẽ cố gắng hơn
Nếu bạn nào thấy không thể chờ được thì xin vui lòng nhờ các cao nhân khác vậy , mình cũng sẽ hoan hỉ nghiệm thêm khi bạn đến lượt mà vẫn còn muốn mình nghiệm lý . Cảm ơn các bạn đã ghé top ủng hộ .

Và cũng xin chúc các bạn một ngày vui vẻ

Thiên Quan

Thanh333 - trang 58
dealectus - trang 58
linh278 - trang 58
sony.20 - trang 59
Rosie307 - trang 59
Mac Lee - trang 61
Nguyennhung812 - trang 61
cherry1123. - trang 62
Khanhlinh93. trang 62
Linh278. trang 62
handoi3. trang 62
SilverHH trang 62
o0dr0o trang 63
May Mắn Mãi Mãi
Co ba la. trang 63
quachdaiphat. Trang 64
Trungbq88. Trang 64
Thuytrang0209. Trang 64
Nguyễn Anh Thúy. trang65
Hiieu. Trang 65
MinhBich. Trang 65
thichdulich. Trang 66
Phương anh đào. Trang 66
Thuhoa2102. Trang 66
hacvt9a. Trang67
bentran249. Trang 67
MarlinNguyen. Trang 68
Chaiko91. Trang 69
davidvu. Trang 70
SingH Trang 71
Meodangyeu. Trang 72
Meyeuchiken. Trang 73
Tienducpham. Trang 73
Vi01pn. Trang 74
Gaucute123. Trang 74
TAMTQ. Trang 74
boonganh98. Trang 75
Lão Bản QN Trang 75
Minchanvt. Trang 75
tdw31. Trang 75
Linhanhdg. Trang 75
Dĩ An Trang 76
Udonna. Trang 76
Thienchi. Trang 76
diemngoc. Trang 78
Hạt Dẻ. Trang 78
-votinh- trang 78
Vobachphong. trang 78
Xiomara. Trang 78
Vodichcapvutu trang 79
Amyglass2019. Trang 79
Thutt403. Trang 79
iamhunghp. Trang 80
Max pham. trang 80
Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
Em chào anh và cảm ơn anh đã dành chút thời gian quay lại diễn đàn ạ. Em xin post lại lá số và nếu hữu duyên, em rất cảm ơn anh có đôi lời về lá số của em. Em có thể hỏi anh về sự nghiệp, công việc, gia đình, đại vận sắp tới và những gì em cần học hỏi, rèn luyện và cải thiện bản thân hơn không ạ. Cảm ơn anh đã dành thời gian và chúc anh nhiêù sức khỏe!
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Mac Lee đã viết: 20:18, 27/08/21
thien_quan đã viết: 19:05, 26/08/21
Mac Lee đã viết: 23:26, 25/08/21
Còn em nè anh ơi. Không ngờ anh còn quay lại topic này.
Chúc anh sức khỏe nha.
Chào em Mac lee

Anh cũng rất vui khi gặp lại được em ở đây . Em chắc vẫn khỏe ? Dịch bệnh có làm ảnh hưởng đến cs của em và gd không em ? .
Vâng dạo nọ anh cũng bận lắm , nay được rảnh chút mới lên đây . Anh định tìm một vài ls luận cho đỡ quên nhưng may lại gặp được em .
Em chịu khó dán lại ls của em , nói về mình , nhiều như em có thể ( vì như vậy anh có thể kiểm nghiệm lại với ls và luận được sát với ý em muốn hơn - em cũng hiểu trình anh đến đâu rồi chắc không cần phải nói ít để thử anh em nhỉ ? 😀 ) Và em nói cho anh vấn đề nào em muốn được xem và góp ý em nhé .
Nếu em cho anh biết hôm nay , hy vọng cuối tuần anh sẽ có một bài luận cho em bởi vì anh cần chút thời gian để nghiệm nữa. Anh chờ em phản hồi

Warmly
Dạ anh, em vẫn khoẻ. Tình hình dịch phức tạp quá mà nhà em kế thì kế F0 nhưng cũng may là trong nhà không ai nhiễm. Thấy anh quay lại em cũng mừng ghê luôn vì chắc mọi thứ vẫn ổn định nên anh mới quay lại được.

Em post lại lá số với mô tả bản thân chút để anh nghiệm lý nha. Gia đình em có 3 anh em, em là nữ ở giữa có anh trai và em trai. Năm 2010 thì em có rớt đại học. Ngoài ra, lúc nhỏ em từng rớt sông mấy lần, bao nhiêu tuổi thì em không nhớ, chỉ có lúc nhỏ mới sinh chưa dc một tuổi thì mẹ em còn nhớ thôi.

Em muốn nhờ anh xem giúp em mấy vấn đề sau:
- Anh xem giúp em cung phu, quan và tài nha, hiện thì em đang độc thân.
- Và cuối cùng anh xem giúp em tiểu hạn năm sau với nha.

Em cảm ơn anh. Anh cứ từ từ nghiệm lý nha, em đợi được mà.
Hình ảnh
Chào em Mac lee

Anh bắt đầu đây .

Trước hết anh xin nói với em rằng em sinh năm Nhâm nên Tả Phụ Hóa Khoa . 

Bởi vậy trong ls của em Hóa Khoa sẽ nằm tại cung Tật Ách thay vì là nó được an trong cung Phụ Mẫu như em thấy trong hình em nhé .

Thât ra ls của em cũng thuộc loại khó xem đối với anh bởi vì Mệnh và Thân (cư Phu) đều VCD . Và sẽ có thật nhiều suy diễn khác nhau về cuộc đời tình cảm sự nghiệp  .   . Em chỉ nói nhà có 3 anh chị em , nhièu lần bị tai nạn và một lần trượt ĐH nên anh không dám cho ra suy diễn sợ là rủi có khi lỡ lời thì lại làm mất lòng em .  Anh chỉ nói ra điều anh thấy và nói dựa theo dữ kiện em vừa cho .

Em dễ bị tai nạn nặng bởi vì Mệnh có Linh Hỏa Hình Hổ Kiếp ( nhị hợp) và Tật cũng qui tụ nhiều sát tinh . Chỉ cần Phi Kỵ nhập cung Di gặp Lộc Năm Sinh hình thành song Kị xung phá Mệnh là em sẽ không được mấy mắn .

Thi dụ ờ ĐV cung Mệnh 5-14. Can Kỷ Thiên Lương Hóa Khoa Văn Khúc Hóa Kị . 

Phi Khoa của ĐV nhập cung Di

Phí Kị của ĐV nhập cung Mệnh .

Cho nên , trong 10 năm này từ lúc em 5t đến 14 t chỉ cần vào những năm Giáp , Ất , Kỷ , Tân , Nhâm

Giáp - Thái Dương Hóa Kị
Ất - Thiên Lương Hóa Quyền
Kỷ - Văn Khúc Hóa Kị
Tân - Thái Dương Hóa Quyền
Nhâm - Thiên Lương Hóa Lộc

Khi Tứ Hóa được dẫn động thì các hung tính tại Mệnh như anh kể được kích hoạt dẫn dắt em đến tai nạn đôi khi nguy hiểm đến tính mạng . Nhưng cũng may cung Tật của em có Hóa Khoa hóa giải  nên hạn dữ cũng hóa ra lành .    Khi còn trẻ em cũng có bị tai nạn có để sẹo lại trên người thì phải ? (Mệnh có Thiên Hình )

Về hạn thì trượt 2010

Hạn này khi em 19 tuổi còn nằm trong ĐV cung Huynh Đệ 15-24 .
Trong ĐV này cung Huynh Đệ là cung Mệnh của ĐV có Hóa Kị Năm Sinh xung chiếu  từ đối cung . Cho nên ĐV này em bị Kị xung .

Lưu Niên Kỷ Sửu 2010 can Kỷ Vũ Khúc Hóa Lộc , Văn Khúc Hóa Kị . 
Phí Lộc Lưu Niên nhập cung Nô kích hoạt Hóa Kị Năm sinh xung phá cung Mệnh của DV 
Phí Kị Lưu Niên nhập cung Mệnh của DV kích hoạt hạn Thiên Không cùng các hung tinh.  Kết quả năm 2010 phải là năm không may mắn của em . Cho nên em thi trượt năm này chỉ là vấn đề vận hạn chứ không phải em học kém. 
   Theo ls anh thấy em là học sinh khá , cũng thông minh và cũng may mắn trong quan trường .Mệnh cách Dương Lương Xương Lộc thêm Khôi Việt Xương Khúc ThiênHình . Em có khả năng năng viết lách , lí luận rất hay và sắc bén . Ls này em mà theo nghề viết lách là đúng bài luôn đấy  Cũng có thể nghề viết lách cũng là nghề tay trái của em . Nếu không bây giờ cũng là mai sau . Và em cũng có thể có thêm thêm nhiều thu nhập vào những nghề tay trái đấy em ạ 

Anh nói về dòng Lộc chảy như anh đã thường nghiệm lí cho các bạn khác nhé .

Bàn về cung Tài trong ls của em

Cung Tài can Ất Thái Âm Hóa Kị . Phi Kị của cung Tài nhập cung Phúc. 
Và Cung Phúc can Tân Văn Xương Hòa Kị .Phi Kị của Phúc lại nhập về Tài . 

Tượng chủ về tiền em kiểm được em dùng để tiêu xài và đôi lúc cũng biết cách dùng tiền để kiếm ra tiền nữa .
Đây không phải là hung tượng và cũng chẳng phải tượng cát lợi . Bởi vì điều này còn tùy  thuộc vào em tiêu xài như thế nào và cách em dùng tiền để đẻ ra tiền nữa .

Bàn về cung Điền 

Cung Điền can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị . Như vậy Phi Kị của Điền nhập cung Nô xung phá cung Huynh Đệ tức kho tiền của em . 
  Đây chẳng phải là tượng cát lợi.

Bàn về cung Huynh Đệ 

Cung Huynh Đệ can Mâu Thiên Cơ Hóa Kị.  Phi Kị của Huynh Đệ nhập cung Tài. Vì cung Tài  không là hung tượng cũng không là cát tượng  . Nên cung Huynh Đê cũng chỉ OK tương tự thôi

Nói chung em không có số làm chủ , hay đầu tư em ạ  . Chỉ nên là người đi làm hưởng lương cho được an lành , muốn giàu thì kiếm thêm nghề tay trái , bỏ công sức mình ra thì mới khá giả đươc . Mệnh có Đào Hoa Thiên Không thêm Hỏa Linh Xương Khúc nên tránh đầu tư chứng khoán , thú vui đen đỏ khéo kẻo bị lụy thân.

Anh chỉ biết có bấy nhiêu , em phản hồi nếu có thể cho anh biết thêm chút gì về em hoặc có câu hỏi khác . Anh thấy anh trả lời đươc anh sẽ phản hồi . Còn như không thì anh bye em ở đây nhé . Một lần nữa , anh cảm ơn em đã kiên nhẫn chờ đợi và ủng hộ top anh  

Cầu chúc em và gd mọi điều an lành .

Anh Thiên Quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khanhlinh93 đã viết: 06:52, 03/09/21
thien_quan đã viết: 18:19, 24/08/21
MinhBich đã viết: 20:14, 27/02/21

Năm mới chúc anh và gia đình thật nhiều sức khoẻ, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
Em vẫn đặt gạch lót dép đợi đến lượt mình. Cảm ơn anh nhiều ạ.
Chào các bạn

Không hiểu có bạn nào trong danh sách trên còn ở đây không và vẫn còn muốn mình nghiêm lý ls . Xin cho mình biết với ah . Minh xin Cảm ơn

Warmly

Thiên Quan
Em chào anh và cảm ơn anh đã dành chút thời gian quay lại diễn đàn ạ. Em xin post lại lá số và nếu hữu duyên, em rất cảm ơn anh có đôi lời về lá số của em. Em có thể hỏi anh về sự nghiệp, công việc, gia đình, đại vận sắp tới và những gì em cần học hỏi, rèn luyện và cải thiện bản thân hơn không ạ. Cảm ơn anh đã dành thời gian và chúc anh nhiêù sức khỏe!

Chào em Khanhlinh93

Anh cảm ơn em . Anh cũng chúc em và gd mọi điều bình an em nhé .

Vâng anh sẽ nghiệm lí cho em ngay sau em Mac lee
Em có thể dán hình ls của em và nói thêm về em không ? Như vậy anh thấy dễ nghiêm lý hơn . Nếu thấy tiện , em có thể gửi hình của em và người yêu em ? Vào địa chỉ email của anh hongducnguyen_2012@yahoo.com.
Anh chỉ muốn xem để nghiêm lí thôi . Xem xong anh sẽ xóa nga .. Nếu em không thấy tiện thì không sao . Anh chờ em phản hồi nhé

Anh Thiên Quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KENT đã viết: 23:07, 27/08/21 Anh khỏe không, em tưởng anh bỏ topic rồi. Em đang chờ anh luận đến lá số em vì còn dang dỡ. Giờ em đang bế tắc với công việc , mong anh cho vài lời , em đợi tin anh
Chào em Ken

Cảm ơn em , anh vẫn khỏe .
Vâng anh sẽ xem tiếp hộ em . Em cho anh chút thời giờ ngó lại ls của em nhé .

Chúc em vui

Anh Thiên Quan
Đầu trang

nguyenmeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenmeo »

Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_0b058fb0.jpg (148.97 KiB) Đã xem 682 lần
mong được anh xem giúp ạ, em cảm ơn nhiều ạ
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Không biết em có cơ hội được anh xem lá số cho không ạ?
Tập tin đính kèm
Minh (1).jpg
Minh (1).jpg (182.99 KiB) Đã xem 668 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KENT đã viết: 22:16, 10/01/21
thien_quan đã viết: 16:42, 10/01/21
KENT đã viết: 22:11, 03/01/21
Nghe anh nói thật sự rất lo cho anh, cầu mong Chúa ban p[hước lành và gìn giử anh và gia đình luon bình an.
em confirm lại với anh , e vốn nóng tính nhưng nóng ngầm và tính khí cũng khá thất thướng , hơi ít nói nhưng gặp đúng gu là nói nhiều, vợ em thì khác tính toán chi ly và khá khôn lanh, đúng là rất thắng tính và cũng rất nóng. về đại vận thì anh nói đúng luôn , hai vợ chồng mới mua nhà năm nay, và còn đất mua đã lâu anh chị em trong nhà muốn hai vợ chồng xây nhà trọ cho thuê vì miếng đất hai vợ chồng mua sát miếng của anh chị vợ, tâm đắc nhất là anh nói cung quan , anh luận đúng đến em đọc mà rơi nước mắt , mọi người thấy em khá vất vả lo cho gia đình nhưng với em đó chưa là gì em muốn cho gia đình nhiều thứ hơn nên đâm ra áp lực em tự tạo cho bản thân rất lớn làm cho vợ em cũng bị cuốn theo . em ghi nhận lời anh về việc giao tiếp em vốn làm reception hotel . em hiểu rỏ hơn ai hết em tiếp xúc với nhiều hạng người nên lúc nào cũng giử cho mình một cái đầu thật lạnh và trái tim nóng , làm dâu trăm họ mà anh , lúc nào cũng phải chiều khách , công việc của em đối với khách không bao giờ có từ : NO hay i dont known. mà chỉ toàn là sorry .... heheh
đúng là nhiều lúc vợ chồng mâu thuẫn em chỉ buồn không nói gì im lặng bỏ cơm chỉ vậy là vợ em hiểu, đúng như anh nói em nhịn cô ấy nhiều . nhưng cô ấy cũng lo cho em nhiều mỗi tội cô ấy thẳng quá có lẽ thê thất sát nó vậy còn mình liêm trinh thì nóng nhưng thich cái gì đó nó hơi lãng mạng chút ... kakak
mong anh luôn bình an take care nha anh
Chào em Ken

Dạo nọ anh có nghiệm lý cho em đến đây ? Bây giờ em cho anh biết em muốn anh xem hộ gì thêm cho em nhé . Anh chờ em phản hồi.

Anh Thiên Quan
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

thien_quan đã viết: 18:46, 07/09/21
Em chào anh Thiên Quan

Không biết anh có đánh rơi em rồi không hihi :D

Vẫn chờ từng dòng anh luận lá số cho 2 đứa em :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”