Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

thiennhien20 đã viết: 15:44, 03/09/21
minhquang369 đã viết: 15:42, 03/09/21 Do vận này chồng bạn có làm đâu cũng thấy chán thôi, thay đổi luôn luôn mọi thứ, tướng triệt kỵ. Vào đó tha hồ thưa ông bẩm bà hàng ngày :)) đúng là người ở trong thì muốn ra, người ngoài lại muốn vào

Miền nam vậy thì khá giống ở các nước tư bản, họ không quan tâm lắm anh làm cái gì, miễn kiếm được tiền lo cho cuộc sống của mình và gia đình là ok
Có khi nào ổng bay vô 1-2 năm xong bay ra không bạn. bạn xem giùm trên LS có tín hiệu gì không ? Chồng mình là chúa bất mãn. Cảnh thưa bẩm này kia chắc ổng ko chịu đâu #-o
Mình có đoán ở comment phía trên. Nhưng có chỗ này muốn hỏi thêm: giai đoạn 34-39t, chồng bạn làm 1 công việc hay đã đổi 2-3 việc rồi?
Được cảm ơn bởi: thiennhien20
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nguyệt Lãng Thiên Môn - Chuyển qua làm cơ quan nhà nước liệu có phát về danh vọng ?

Gửi bài gửi bởi thiennhien20 »

minhquang369 đã viết: 15:51, 03/09/21
thiennhien20 đã viết: 15:44, 03/09/21
minhquang369 đã viết: 15:42, 03/09/21 Do vận này chồng bạn có làm đâu cũng thấy chán thôi, thay đổi luôn luôn mọi thứ, tướng triệt kỵ. Vào đó tha hồ thưa ông bẩm bà hàng ngày :)) đúng là người ở trong thì muốn ra, người ngoài lại muốn vào

Miền nam vậy thì khá giống ở các nước tư bản, họ không quan tâm lắm anh làm cái gì, miễn kiếm được tiền lo cho cuộc sống của mình và gia đình là ok
Có khi nào ổng bay vô 1-2 năm xong bay ra không bạn. bạn xem giùm trên LS có tín hiệu gì không ? Chồng mình là chúa bất mãn. Cảnh thưa bẩm này kia chắc ổng ko chịu đâu #-o
Mình có đoán ở comment phía trên. Nhưng có chỗ này muốn hỏi thêm: giai đoạn 34-39t, chồng bạn làm 1 công việc hay đã đổi 2-3 việc rồi?
2017 đổi một lần ở nước ngoài, 2019 bỏ việc ở nước ngoài về Việt Nam, nếu lần này đổi nữa thì là 3 lần =))
Giờ mới để ý hình như chu kỳ 2 -3 năm một lần 8->
Nếu đúng chu kỳ chắc 2022 mà đổi nữa thì 2024 tiếp tục đổi sao :-&
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

thiennhien20 đã viết: 14:52, 03/09/21
TuviExpress đã viết: 14:25, 03/09/21
thiennhien20 đã viết: 08:33, 31/08/21 Xin kính chào các cao nhân, đây là Ls của chồng em. Hiện tại đang làm cho tổ chức phi chính phủ. Lương tháng thì cũng vài nghìn $, nhưng anh không cảm thấy hài lòng. Anh định năm sau chuyển vô cơ quan nhà nước để phát triển về mặt danh vọng. Xin các A/C/E, các cao nhân cho xin ý kiến, lá số này có thể thành công nếu đi theo con đường này không ạ.

Xin cảm ơn ạ ^:)^

Nhà nước thì sau 35 tuổi hết quy hoạch và thi tuyển. Chắc chỉ làm viên chức. Lá số này vận 44 trở ra khá đẹp. Chờ thời thôi. 1 tháng nữa có thể phá sản vì đầu tư đất đai. Nên cẩn trọng.
Cảm ơn bác, nhưng mà giờ dịch thế này, cả nhà em ở SG, đóng cửa ở trong nhà mấy tháng nay rồi, chồng làm việc online, sao đầu tư đất đai mà phá sản đc ạ :(
Với lại cũng chưa bao giờ đầu tư BĐS luôn í
Tôi chỉ có thời gian xem trên lá số và nói thôi. Trên lá số này tôi chỉ nói đc như vậy. Chồng bạn có bệnh nền thì lưu ý thêm covid. Chồng bạn đã tiêm vacxin chưa? Nếu chưa có thể test thử dị ứng trước (khoảng hơn 1M). Bệnh nền rất cẩn trọng với covid.
Được cảm ơn bởi: thiennhien20
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TuviExpress đã viết: 16:11, 03/09/21
TuviExpress đã viết: 14:25, 03/09/21
Nhà nước thì sau 35 tuổi hết quy hoạch và thi tuyển. Chắc chỉ làm viên chức. Lá số này vận 44 trở ra khá đẹp. Chờ thời thôi. 1 tháng nữa có thể phá sản vì đầu tư đất đai. Nên cẩn trọng.
Cảm ơn bác, nhưng mà giờ dịch thế này, cả nhà em ở SG, đóng cửa ở trong nhà mấy tháng nay rồi, chồng làm việc online, sao đầu tư đất đai mà phá sản đc ạ :(
Tôi chỉ có thời gian xem trên lá số và nói thôi. Trên lá số này tôi chỉ nói đc như vậy. Chồng bạn có bệnh nền thì lưu ý thêm covid. Chồng bạn đã tiêm vacxin chưa? Nếu chưa có thể test thử dị ứng trước (khoảng hơn 1M). Bệnh nền rất cẩn trọng với covid.
Không có bệnh nền gì ạh.
Vaccine đã chích đủ 2 liều. Thành phần đi công tác nước ngoài nhiều nên thuộc dạng ưu tiên chích vaccine từ những đợt đầu tiên cơ. Mấy tuần trước còn làm tình nguyện hỗ trợ chống dịch. 2 tuần nay thì ở nhà rồi do không có giấy đi đường.
Bác cho em hỏi từ giờ tới cuối năm còn gì cần lưu ý không ạ ! Ổng vẫn muốn đi hỗ trợ chống dịch khi đc cho phép đi lại, nên em cũng hơi lo, chích vaccine vẫn có người bị mắc mà.

Em cảm ơn bác nhiều
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

thiennhien20 đã viết: 16:17, 03/09/21
TuviExpress đã viết: 16:11, 03/09/21

Không có bệnh nền gì ạh.
Vaccine đã chích đủ 2 liều. Thành phần đi công tác nước ngoài nhiều nên thuộc dạng ưu tiên chích vaccine từ những đợt đầu tiên cơ. Mấy tuần trước còn làm tình nguyện hỗ trợ chống dịch. 2 tuần nay thì ở nhà rồi do không có giấy đi đường.
Bác cho em hỏi từ giờ tới cuối năm còn gì cần lưu ý không ạ ! Ổng vẫn muốn đi hỗ trợ chống dịch khi đc cho phép đi lại, nên em cũng hơi lo, chích vaccine vẫn có người bị mắc mà.

Em cảm ơn bác nhiều
Cứ chú ý giữ gìn sk thôi nếu có bệnh nền. Nhiều trg hợp tiêm 2 mũi vẫn gặp vấn đề nhé. Tôi không tiện nói ở đây. Cẩn thận mùa dịch.
Một năm nữa bạn cứ comment lại tình hình công việc chồng nhé. Good luck!
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Sư tử đeo nơ đã viết: 03:00, 04/09/21

Mà thật ra dân trong nam cũng có tính xấu là sính ngoại quá. Anh tôi đang mua đất ở Mỹ, gồng lỗng quá trời chỉ để có quốc tịch Mỹ

Với quan điểm dân trí thức Sài Gòn, ai vô nhà nước làm đa phần là ngu hèn, ai làm cho công ty của Mỹ, có quốc tịch Mỹ mới là đỉnh của danh vọng

Mà nói thật thì chính sư tử cũng ước mơ có quốc tịch nước Tây lông \:D/
Theo mình nghĩ khác nhau chủ yếu do truyền thống mà ra. Dân miền nam từ sau 75 tâm lý đa số vẫn không thoát ra được thái độ tự cho mình là dân mất nước nên muốn thoát cảnh tù túng, xuất ngoại là vinh quang làm cho nhà nước là ngu hèn.

Người miền bắc thì coi trọng quê hương hơn, và thái độ là người chiến thắng, người tự hào. Xã hội không tốt thì phải thay đổi nó chứ không phải chạy trốn nó. Bạn bè mình rất nhiều người giỏi, miền nam có miền bắc có. Dân miền bắc rất ít người đi du học nghĩ tới chuyện định cư, trong khi điều ngược lại là với người miền nam. Bước chân lên máy bay là họ nghĩ tới làm sao đề ở lại. Trở về là thất bại.
Đầu trang

thiennhien20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

kimhoai đã viết: 09:18, 03/09/21
thiennhien20 đã viết: 08:33, 31/08/21 Xin kính chào các cao nhân, đây là Ls của chồng em. Hiện tại đang làm cho tổ chức phi chính phủ. Lương tháng thì cũng vài nghìn $, nhưng anh không cảm thấy hài lòng. Anh định năm sau chuyển vô cơ quan nhà nước để phát triển về mặt danh vọng. Xin các A/C/E, các cao nhân cho xin ý kiến, lá số này có thể thành công nếu đi theo con đường này không ạ.

Xin cảm ơn ạ ^:)^

Phú tử vi mệnh thái âm viết:
"Nguyệt lãng thiên môn ư hợi địa
Đăng môn chấp chưởng đại quyền"

Mệnh thái âm tại hợi, lại sinh ban đêm vào mùa trung thu là đắc cách, gặp hoả linh làm phá cách, giảm đi nhiều tốt đẹp. Người này mệnh tài quan mạnh, thân cũng tốt nhưng 3 vận đầu đời quá khó khăn, Tuần, Triệt, cự đồng, hoá kỵ, tướng quân triệt lộ... đã qua 40 tuổi chắc cũng trải qua không ít vất vả, vùi dập. . Qua đại vận 44-53 mới phát đc.

Đại vận hiện tại tại cung điền thiên tướng ngộ triệt, vũ khúc hoá kỵ, song hao đắc địa, mã khốc khách xung là đại vận có nhiều biến động nhất: Nơi làm việc, tiền bạc, nhà cửa chổ ở, gia đình được mất khôn lường.

Năm sau nhâm dần, tiểu vận cung thân, lưu đại vận cung tý là một năm khá xấu, là năm kém nhất trong 10 năm đại vận này. Qua năm này rồi thì sẽ tốt dần lên thôi
Tính ra thì cũng đã qua 1 năm, nay em lại lên. Trước tiên em xin báo cáo tình hình để các bác nghiệm lý.

- Hạn đổi việc của chồng: không biết như này có tính là đổi việc không. Thật ra là gần đây em mới biết, năm rồi chồng em muốn vào nhà nước làm việc là do bất mãn với sếp, nói là không được trọng dụng. Vị sếp này là người bay sang tận nước ngoài để thuyết phục anh về làm cho bà ta, nhưng khi về nước thì lại không trọng dụng, toàn giao cho những việc nằm ngoài chuyên môn của anh như kiểu cố tình làm khó, tuy anh vẫn cố gắng hoàn thành tốt nhưng tâm lý bị đặt không đúng chỗ. Đầu năm nay, anh đã nghỉ việc, nộp đơn vào cơ quan nhà nước. Nghỉ được 2 tuần ở nhà đợi việc thì sếp dẫn một số nhân viên đến tận nhà thuyết phục, nói thời gian qua là cố tình thử thách xem khả năng của anh đến đâu, chuyên môn thì không phải bàn, nhưng thứ bà ấy muốn các kỹ năng khác nữa. Bà ấy cần người thay bà ấy quản lý cả cơ quan khi bà ấy trở về nhiệm sở chính. Nghỉ ngơi 2 tuần là đủ rồi, giờ thì trở lại công việc thôi. Thế là chồng em đã quay lại, được tăng lương, kiêm nhiệm quyền giám đốc quản lý cơ quan. Sếp kia chuyển về nhiệm sở chính ở nước ngoài nhưng vẫn là giám đốc, nên nói chung thì chồng em vẫn làm phó thôi :))

- Tai nạn xe cộ: khoảng tháng 3-4 gì đó chồng em có va chạm tai nạn giao thông nhẹ, anh không bị gì nhưng cũng tốn 1 số tiền nhỏ để bồi dưỡng cho phía người bị va chạm.

- Bệnh tật: cả nhà bị covid vào đầu tháng 5 dương lịch, may mắn là đều nhẹ nên không ảnh hưởng gì đến sức khoẻ. Cuối tháng 5 thì con nhỏ bị sốt xuất huyết.

- Tội phạm vào nhà: khoảng tháng 6, gần nhà có bọn xì ke chích hút gì đó bị công an truy bắt, không biết thế nào mà 2 thằng leo được vào nhà em, lúc đấy chỉ có em và con nhỏ ở nhà, lạy hồn sợ vỡ mật. Cũng may tụi nó không uy hiếp mẹ con em. Sau đó công an tiến vào và gông cổ kéo đi.

- Tiền bạc: Các khoản chi tiêu ngày càng tăng so với trước, nhưng cũng không có các khoản thua lỗ nào vì không có đầu tư gì cả

Tính đến giờ chắc may là trời phật thương tình nên cũng nhiều chuyện không tốt xảy ra nhưng mọi thứ vẫn trong chiều hướng tốt đẹp.

Các thày, các bác hữu duyên xem giúp em tình hình 1 năm tiếp theo ạ.
Cung thê như này là xấu lắm phải không các thày [-O<
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”