Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linhlinh9222222
Chính thức
Chính thức

Re: Luận lá số nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập diễn đàn

Gửi bài gửi bởi Linhlinh9222222 »

Chúc mừng diễn đàn kỷ niệm 13 năm thành lập . Cháu ( em ) mới tham gia và dạo gần đây cũng quan tâm rất nhiều đến tử vi và ngẫm từ lá số ra thấy rất nhiều điều ứng nhiệm ạ .
Xin phép cho cháu ( em ) đăng lá số lên mong được hữu duyên bình luận ạ .
Tập tin đính kèm
90CF0C71-3322-45D6-989E-C9C2AD9E630F.jpeg (298.07 KiB) Đã xem 764 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi caoha2012 »

Thanhtam1506 đã viết: 22:50, 07/09/21 Nhân dịp kỷ niệm 13 thành lập, con kính chúc diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Kính nhờ các thầy xem giúp con về lá số. Con xin tóm tắt 1 vài thông tin của bản thân: cao ráo, người gầy, ngoại hình ổn, gia cảnh bình thường, ba mất năm con 19t, mẹ đã đi bước nữa, hiện tại con đang sống xa gia đình, học giỏi, có năng lực nhưng vẫn sự nghiệp không mấy phát triển, cố gắng nhưng chưa đạt được như mong muốn. Tình duyên lận đận, có cơ hội thu hút đối tượng nam nhưng không thể tiến tới yêu đương sâu đậm hay hôn nhân, hay cảm thấy buồn vì chuyện tình cảm.

Con có một vài vấn đề xin được các thầy xem giúp:

- Cung Phu (hạn kết hôn của con là khi nào ạ, vì con đang nghĩ bản thân không có duyên để lấy chồng).
- Cung Quan Lộc (tiểu hạn 2021): năm nay con đang gặp khó khăn về công việc, công việc hiện tại ảnh hưởng bởi dịch, bị giảm 70% thu nhập, chỉ đủ ăn uống và thuê nhà, sắp tới con đang tìm việc mới, không biết có thuận lợi không ạ. Dạo này tự nhiên con hay bị mất ngủ vì lo nghĩ cho tương lai không có gì trong tay: không sự nghiệp, không lấy chồng, không có nhiều người thân :((
- Cung Điền của con khá xấu, nhưng con chưa biết sẽ tác động thế nào, con hay phải thay đổi chỗ ở. Con có thể đầu tư bất động sản không? (con lỡ cùng với bạn có đầu tư căn hộ chung cư). Năm 2022 tiểu hạn rơi vào cung Điền Thất Sát (H), Địa Kiếp (H), con thấy rất lo lắng, kính nhờ các thầy cho con lời khuyên.

Ngoài ra các cung khác như Tử Tức, Tật Ách của con cũng không tốt, nếu được thì nhờ các thầy xem thêm ạ.
Con xin cảm ơn.

Hình ảnh
Hẹn mai mình coi nhé.
Được cảm ơn bởi: Thanhtam1506
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Linhlinh9222222 đã viết: 22:43, 08/09/21 Chúc mừng diễn đàn kỷ niệm 13 năm thành lập . Cháu ( em ) mới tham gia và dạo gần đây cũng quan tâm rất nhiều đến tử vi và ngẫm từ lá số ra thấy rất nhiều điều ứng nhiệm ạ .
Xin phép cho cháu ( em ) đăng lá số lên mong được hữu duyên bình luận ạ .
Mệnh và thân hội quá nhiều sát tinh. Đến đại vận sau thêm Hoả Linh nữa là đủ lục sát. Bạn quan tâm đến vấn đề gì nhất và có thể cung cấp thông tin giúp chúng tôi nghiệm lý được ko?
Đầu trang

Phước Bảo Huy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phước Bảo Huy »

Nhân dịp 13 năm diễn đàn thành lập cháu chúc diễn đàn ngày một phát triển ạ.Xin các bác xem giúp cháu lá số này có XUẤT GIA được k ạ .nếu k xuất gia tu được xin xem về quan lộc và tài bạch giùm cháu ạ .Xin cảm ơn !
Tập tin đính kèm
20210909_125708.jpg (128.72 KiB) Đã xem 725 lần
Đầu trang

Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh, chúc mọi người sức khoẻ. Nhân đây cháu mong mnguoi xem qua lá số cháu ạ . Cám ơn BQT lyso ạ

Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Kính mong các thầy xem giúp em về vấn đề sức khỏe và công việc ạ.
- Em bị đau đầu đi khám và chữa trị nhiều nơi rồi mà vẫn không khỏi, cứ vài ba bữa lại đau 1 lần.
- Về công việc thì nên kinh doang mảng nào ạ, hơn 1 năm nay em nghỉ việc về quê theo chồng ở nhà kinh doanh buon bán nước uống mà không đâu vào đâu cả.
Kính chúc diễn đàn ngày một phát triển mạnh hơn.
Đầu trang

mryotacar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mryotacar »

Con xin chào các cao nhân. Con đang có ý định chuyển công việc sang ngành mới so với hiện tại. Thầy cho con hỏi năm nay hoặc năm sau con có chuyển việc được không và cho con xin thông tin về sự nghiệp của con ạ. Con cảm ơn nhiều ạ.
Tập tin đính kèm
lasotuvi.PNG (664.05 KiB) Đã xem 703 lần
Đầu trang

Haidaubu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Haidaubu »

Xin chào mọi người ạ. Nhân dịp kỷ niệm 13 năm thành lập của diễn đàn, cháu/em xin chúc mọi người nhiều sức khỏe, diễn đàn ngày một phát triển hơn nữa.
Nhờ cô chú xem dùm em về phần công việc , con cái ạ. Chân thành cám ơn!
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Thanhtam1506 đã viết: 22:50, 07/09/21 Nhân dịp kỷ niệm 13 thành lập, con kính chúc diễn đàn ngày một phát triển hơn.

Kính nhờ các thầy xem giúp con về lá số. Con xin tóm tắt 1 vài thông tin của bản thân: cao ráo, người gầy, ngoại hình ổn, gia cảnh bình thường, ba mất năm con 19t, mẹ đã đi bước nữa, hiện tại con đang sống xa gia đình, học giỏi, có năng lực nhưng vẫn sự nghiệp không mấy phát triển, cố gắng nhưng chưa đạt được như mong muốn. Tình duyên lận đận, có cơ hội thu hút đối tượng nam nhưng không thể tiến tới yêu đương sâu đậm hay hôn nhân, hay cảm thấy buồn vì chuyện tình cảm.

Con có một vài vấn đề xin được các thầy xem giúp:

- Cung Phu (hạn kết hôn của con là khi nào ạ, vì con đang nghĩ bản thân không có duyên để lấy chồng).
- Cung Quan Lộc (tiểu hạn 2021): năm nay con đang gặp khó khăn về công việc, công việc hiện tại ảnh hưởng bởi dịch, bị giảm 70% thu nhập, chỉ đủ ăn uống và thuê nhà, sắp tới con đang tìm việc mới, không biết có thuận lợi không ạ. Dạo này tự nhiên con hay bị mất ngủ vì lo nghĩ cho tương lai không có gì trong tay: không sự nghiệp, không lấy chồng, không có nhiều người thân :((
- Cung Điền của con khá xấu, nhưng con chưa biết sẽ tác động thế nào, con hay phải thay đổi chỗ ở. Con có thể đầu tư bất động sản không? (con lỡ cùng với bạn có đầu tư căn hộ chung cư). Năm 2022 tiểu hạn rơi vào cung Điền Thất Sát (H), Địa Kiếp (H), con thấy rất lo lắng, kính nhờ các thầy cho con lời khuyên.

Ngoài ra các cung khác như Tử Tức, Tật Ách của con cũng không tốt, nếu được thì nhờ các thầy xem thêm ạ.
Con xin cảm ơn.

Luận giải của bạn đây. Đọc bài của bạn mình mún cười quá...bà cô kêu trời. Xem như là duyên, mong bạn có được lời giải đáp. Mình kết hợp cả thông tin bạn cung cấp cho luận giải.
1/ Cung Phu. Trước hết phải nhìn qua mệnh và vòng vận của bạn đã. Mệnh này nên lấy muộn tí càng tốt, mà sau 30 được tính là muộn và trưởng thành rồi. Bạn có lẽ ứng cả cung thân và mệnh đấy. Trong các mối quan hệ với người khác giới nên tự mình giải thoát khỏi cảm giác tự tạo khoảng cách với mọi người, thân bạn cũng ôm cô quả Lộc Tồn càng tạo ra đặc tính thích một mình. Bản tính của bạn cũng nhân hậu, giỏi xoay xở trong công việc nhưng ... cũng mâu thuẫn trong nội tại bản thân. (Đọc thông tin bạn cung cấp và đối chiếu). Nhưng chính ra cung Phu này tương đối, có quý tinh và lộc hội chiếu... chậm chút nhưng sau này được đối tượng ổn đấy. Vợ chồng con cái sẽ gắn bó với nhau. Có điều bớt cầu toand vào đối phương đi... ko hiểu hết đc nhau đâu cô quả Lộc tồn và hung tinh áp 2 bên nên kệ. Năm 32, 33 tuổi deu sẽ dễ có hỷ sự. Chờ thôi ... :x

2/ Cung Quan: bạn là người giỏi xoay xở trông công việc, cung Quan này theo đuổi sự nghiệp cũng có chức vị đấy. Được sao lộc chiếu, quý tinh hội tụ thế nghèo sao đây ... haha. Điều đáng quan tâm là đích cuối cùng Cung Quan này có thực lực, có thể làm được nhiều việc. Tiểu vận năm 2021 động cả cung Quan cũng do thiên tai dịch bệnh nên ko tránh khỏi bị ảnh hưởng thôi. Kệ đi, năm sau có khi còn gặp rắc rối thị phi giấy tờ nữa cơ... mà qua rồi thì thôi ý mà.

3/ Cung Điền: ờ, cung Điền gặp sat - sao dữ này thì không tốt là đúng ồi. Việc bạn cứ phải chuyển nhà suốt cũng là dấu hiệu hoặc cung điền có vấn đề hoặc đang ở vận phải chuyển. Khu gần nơi bạn sống chắc cũng có việc không vừa lòng kiểu: hay mất trộm, hoặc gần đống rác hoặc gan gì đó ko sạch. Nhưng vòng vận của bạn đi qua cung TỬ Tức chứ ko qua cung Điền, cung Tử cũng được. Bạn tìm hiểu kỹ khu muốn chuyển tới hoặc theo mình có thể AQ nếu cung điền xấu mình vất vả rồi thì sau này nó đỡ ảnh hưởng tới con cái mình ... hehe. Điền Tử đối cung mà. Để ý tiểu hạn tới cung Điền trúng Thất Sát hãm địa kiếp kia dễ mất hoặc suýt mất nhà 1 lần nhá. Cẩn thận nhé.

Vui lên, sửa tính chút đi.... lá này chồng con được á. Từ tức ko xấu đâu. Thiên Phủ là đẹp, Liêm Trinh có sát khí thì đề phòng bị bỏ đốt hoặc quá trình mang thai vất thôi.
Được cảm ơn bởi: Thanhtam1506
Đầu trang

caoha2012
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Phước Bảo Huy đã viết: 13:01, 09/09/21 Nhân dịp 13 năm diễn đàn thành lập cháu chúc diễn đàn ngày một phát triển ạ.Xin các bác xem giúp cháu lá số này có XUẤT GIA được k ạ .nếu k xuất gia tu được xin xem về quan lộc và tài bạch giùm cháu ạ .Xin cảm ơn !
Sao em lại có ý nghĩ đi tu với lá số này????? Tính tình em thuộc dạng mạnh mẽ. Chắc tính hay đắn đo, hiềm nghi, có thiên không... có lẽ có chút ít tính sắc sắc không không của người tu hành. Lá số này thường được gọi là
Tiền bần hậu phú đấy....cung quan đẹp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”