Nam 35 tuổi quá lận đận và gian nan công việc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

Re: Nam 35 tuổi quá lận đận và gian nan công việc

Gửi bài gửi bởi Hainam.le87 »

supachai749 đã viết: 18:57, 14/09/21 cung quan gặp triệt khó thăng tiến lắm. Cung tài nhìn đẹp dụng cung tài kiếm tiền. Kinh doanh buôn bán ra lắm tiền. Cung tài có song lộc mệnh có khoa quyền.
Lá số bạn đẹp chứ không xấu. Xấu ở đường vợ con thôi. Muộn lập gia đình.
Cám ơn bạn nhé. Chắc do Cung mệnh mình bị Tuần và Cung quan lại bị Triệt nên cũng không còn mấy tốt đẹp gì. Cứ lận đận mãi mà chưa bứt lên hay sáng hơn chút nào cả. Giờ 35t chưa lập gia đình thì cũng là muộn rồi bạn nhỉ.
Với lá số của mình nếu có ý định kinh doanh buôn bán thì theo bạn mình nên tìm hiểu về mặt hàng hay loại hàng hóa nào cho phù hợp không ah?
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Sắc đẹp, ẩm thực nhà hàng, bds du lịch, thiết bị y tế.
Luật, nha khoa, kiến trúc cũng đều hợp với mệnh nè.
Sửa lần cuối bởi supachai749 vào lúc 20:19, 14/09/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

supachai749 đã viết: 19:49, 14/09/21 Sắc đẹp, ẩm thực nhà hàng, bds du lịch, vật tư y tế.
:D toàn những ngành sấp mặt mùa dịch này thôi phải không bác. Xin đa tạ bác nha.
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Bạn xem có sai giờ sinh ko?

Mệnh Cơ Lương có Khoa Xương Khúc mà học Cao đẳng thì hơi lạ.
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

thanh_thien171 đã viết: 22:53, 14/09/21 Bạn xem có sai giờ sinh ko?

Mệnh Cơ Lương có Khoa Xương Khúc mà học Cao đẳng thì hơi lạ.
Chào Bác. Mẹ mình nói sinh mình trong khoảng 5h sáng. Mà không rõ trước 5h là giờ Dần. Hay sau 5h là giờ Mão. Mà theo sách giờ sinh theo tháng thì mình đang nằm giờ Dần. Và trước đó có chấm tử vi theo giờ Mão mà thấy cũng không đúng lắm.
Không biết có phải do mệnh mình bị Tuần, thân cư Quan lộc bị triệt hay sao mà đường học hành cũng nhiều phen lận đận. Học tài thi phận. Học cũng có nhiều thành tích, giấy khen, học bổng, giải thưởng...nhưng khi đi thi có khi chỉ đủ đậu và vé vớt. Mình học khá các môn xã hội, các môn tính toán, hình học thì kém. Biết vẽ, hát, chữ đẹp từng 2 lần hạng 1 toàn trường. Lớn lên thích thể thao và các môn vận động. Bây giờ thích huyền học và tâm linh.
Mình học xong lớp 12 thì đi NVQS. Xong về mình đăng kí học Trung Cấp. Xong thi lại CĐ chính quy và không học liên thông lên nữa mà đi làm từ đó đến nay.
Bác xem có ứng với lá số của mình không với ah. Cám ơn bác!
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Trước 5h là giờ Dần. Sau 5h là giờ Mão.

Mình cũng nghĩ giờ Mão đúng hơn. Tại vì giờ Dần giống như lá số đại gia.

Xét về hạn mất việc năm nay. Lá số giờ Mão ứng hơn. Lưu Thiên Khốc rơi vào cung Tài. Lưu Thái Tuế vào cung Quan có Hoá Kị.
Được cảm ơn bởi: Hainam.le87, Yeutanhuong
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

coco87 đã viết: 23:35, 14/09/21 Trước 5h là giờ Dần. Sau 5h là giờ Mão.

Mình cũng nghĩ giờ Mão đúng hơn. Tại vì lá số giờ Dần giống như lá số đại gia.

Xét về hạn mất việc năm nay. Lá số giờ Mão ứng hơn. Lưu Thiên Khốc rơi vào cung Tài. Lưu Thái Tuế vào cung Quan có Hoá Kị.
Cám ơn bác. Trước cũng có người hỏi hạn quá khứ luận ra giờ Dần. Có người luận ra giờ Mão. Nên mình cũng hơi hoang mang. Theo như mình có chia sẻ một vài thông tin thì theo bác ứng với lá số nào hơn ah.
Mình xin post thử lá số giờ Mão ah.
Hình ảnh
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Lá số giờ Dần nó đẹp 90% thì giờ Mão nó đẹp 80%.

Mình sẽ luận theo giờ Mão.

Song Hao Mão Dậu. Thân cư Thiên Di có Thái Tuế. Thì số bạn không sợ thiếu tiền.

Cung mệnh có Tuế Phá thì răng xấu, tính thích giỡn.

Thiên Việt là con trưởng hoặc đoạt trưởng.

Hình như bạn có anh chị em mất lúc nhỏ hoặc mẹ bị sẩy thai.

Thai Phụ là người chú trọng vẻ bề ngoài, hơi chải chuốt.

Đại Hoa thì cũng chịu chi nhiều tiền.

Mẫu người thân cư Di là kiểu người không thích ở nhà. Thích đi làm. Thích nhong nhong ngoài đời.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Hainam.le87
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

coco87 đã viết: 04:38, 15/09/21 Lá số giờ Dần nó đẹp 90% thì giờ Mão nó đẹp 80%.

Mẫu người thân cư Di là kiểu người không thích ở nhà. Thích đi làm. Thích nhong nhong ngoài đời.
Cám ơn bạn rất nhiều. Ây da sao mình thấy luận lá giờ Mão hay giờ Dần cũng có cái đúng với mình thế nhỉ. Chả lẽ mình sinh lúc giờ đang giao thoa nên như vậy không.
Mình xin phản hồi thông tin bạn luận như sau:
1. Số mình không sợ thiếu tiền: đúng là nhiều lúc mình không có tiền thật. Nhưng khi hết tiền mình cũng dễ hỏi và có người giúp cho mượn hay là làm thủ tục mượn, xoay xở và vượt qua. Và mình rất uy tín với đồng tiền.
2. Cung mệnh có Tuế phá thì răng xấu, thích đùa giỡn: răng mình được khen đẹp, chắc và đều. Nhưng cái xấu ở đây là răng hay bị sâu do mình trước hay ăn đêm và ăn ngọt, uống ngọt. Phải đi chữa trám rất nhiều.
Tính mình thích pha trò, chế các câu nói vui nên mọi người cười suốt khi tiếp xúc. Nhưng chỉ với người quen hay thân thôi. Còn mình trong mắt người lạ là người ít nói và có vẻ lạnh lùng.
3. Thiên Việt là con trưởng hay đoạt trưởng: Nhà mình có 2 chị em. Mình là con trai duy nhất của gia đình và dòng họ luôn. Ác nghiệt ghê. Nên bị hỏi thăm áp lực nhiều :D .
4. Có anh/chị/em mất lúc nhỏ hoặc mẹ bị sẩy thai: đúng là mẹ nói ngày xưa bao cấp chỉ đẻ được 2 người. Nên khi bị lỡ thì có bỏ. Nên mình xác nhận là có.
5. Thai Phụ là người chú trọng vẻ bề ngoài, hơi chải chuốt: đúng là mình biết cách ăn mặc, chú trọng vẻ ngoài, thích cái đẹp, hồi trẻ thì còn ngựa ngựa các kiểu chứ giờ trung niên rồi nên không còn như vậy nhiều :D
6. Đại Hao cũng chịu chi nhiều tiền: đúng là mình rất khó tiết kiệm hay có kế hoạch chi tiêu nên giờ đâu để ra được đồng nào.
7. Mẫu người thân cư Di là kiểu người không thích ở nhà. Thích đi làm. Thích nhong nhong ngoài đời: đúng là từ năm 18-19t mình đã ra ngoài sống và học tập, không còn ở nhà. Rồi sau này thích đi làm, thích cuộc sống ngoài xã hội tự do. Cuối tuần sắp xếp về thăm gia đình.ăn uống.hương nhang. Về chơi và ở ít ngày thì được. Chứ mà ở lâu thì rất khó chịu và lại muốn đi thôi.
Bạn xem giúp mình nếu đúng mình ứng với lá số giờ Mão. Thì đại vận hay là con đường công việc của mình sắp tới nó như thế nào ạ.
Và cuối năm nay mất việc liệu mình có xin được công việc mới hay ổn hơn không.
Cám ơn bạn!
Đầu trang

Hainam.le87
Chính thức
Chính thức

coco87 đã viết: 04:38, 15/09/21 Lá số giờ Dần nó đẹp 90% thì giờ Mão nó đẹp 80%.

Chào bác. Mà khi chấm lá số giờ Dần của mình cũng lại thấy có ý đúng. Từ việc muộn chuyện gia đình, vợ con. Anh/chị/em cũng có bỏ. Bệnh về đôi mắt, hệ tiêu hóa...thân cư quan lộc bị triệt nên trắc trở, gãy đổ, thay đổi công việc. Anh/chị em cũng có mâu thuân, tranh chấp...Rồi mệnh mình có long đức thường nhẫn nhịn, chịu thiệt thòi về mình cũng đúng.
Mình không phải muốn lựa chọn lá số đẹp. Dù đẹp hay xấu miễn đúng là lá số của vận mệnh mình là được. Giờ luận 2 lá thì đều có cái đúng như nhau. Mình hoang mang quá [-O< .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”