lá số nhiều chính tinh xấu có phải lá số xấu không ạ, mong mọi người giải đáp giúp ạ, em cảm ơn nhiều ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: lá số nhiều chính tinh xấu có phải lá số xấu không ạ, mong mọi người giải đáp giúp ạ, em cảm ơn nhiều ạ

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Đi mảng sư phạm cũng hợp.
Chồng thì bình thường, con trưởng xa xứ.
Được cảm ơn bởi: nguyenmeo
Đầu trang

nguyenmeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: lá số nhiều chính tinh xấu có phải lá số xấu không ạ, mong mọi người giải đáp giúp ạ, em cảm ơn nhiều ạ

Gửi bài gửi bởi nguyenmeo »

supachai749 đã viết: 15:38, 14/09/21 Đi mảng sư phạm cũng hợp.
em cũng thấy em hợp sư phạm, vì giờ đi gia sư cảm giác hứng thú hơn ngành học bây giờ. em cảm ơn nhiều ạ :x :x :x
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

nguyenmeo đã viết: 15:47, 14/09/21
supachai749 đã viết: 15:38, 14/09/21 Đi mảng sư phạm cũng hợp.
em cũng thấy em hợp sư phạm, vì giờ đi gia sư cảm giác hứng thú hơn ngành học bây giờ. em cảm ơn nhiều ạ :x :x :x
Truyền tinh thê cung tôi cũng sao cự môn đây. Uppload riêng cho tôi xem tí ảnh bạn thử.
Cự môn hóa lộc ăn nói duyên lắm. Nhưng nói ít thôi vì có sao hóa kị ngay đó. Nói dài nó dai ra dở.
Số nè tuyệt đối tránh xa khu vực có ao hồ sông nước. Hạn lớn ứng vào năm 42t.
Được cảm ơn bởi: Phước Bảo Huy, nguyenmeo
Đầu trang

Huy Charley
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huy Charley »

Chính tính xấu là hầu như đã xấu rồi còn thêm chính tinh đẹp cũng chỉ cứu giải được phần nào. Lá này có cự môn hãm địa mà cự môn là chủ về ăn nói có thêm cô quả nữa thì đúng là... Mà người sinh tuổi tân thì sẽ có ngoại lệ 1 chút
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu nguyenmeo mến,
Hiện nay cháu đang học ngành gì? đã ra trường chưa?
1-Cháu là con trưởng hay vai trưởng ?
2-Chaú không hợp với cha mẹ ?Cha mẹ sống chung hay có vấn đề?
3- Thời gian từ 12 tuổi Âm đến năm 21 tuổi < 11 , 20 tuổi Dương > cháu có lúc nào sống xa cha mẹ ?10 NĂM NÀY : Gia đình cha mẹ cháu có gặp chuyện không may , tai họa gì ?
Cự Môn ở Thìn Triệt Hóa Lộc nḥi hợp với Lộc tồn ở Dậu là cách :'Minh Lộc ám Lộc " Thượng cách của Khoa Tửvi": có danh vọng chức quyền hơn người. Lại thêm cung Tài có H́óa Quyền Hoá Lộc Hóa Khoa chiếu < Tam Hóa> Tả Hữu Xương Khúc Hóa Kỵ Thiên Khôi: gần như đủ ba bộ phù tinh . Không sợ bị Hóa Kỵ vì có đủ bộ Quyền Kỵ Khúc Xương : quyền biến tuỳ theo hoàn cảnh mà đạt kết quả tốt , thêm Phong cáo Thai Phụ Thiên Quý Ân quang : < thường goị là Tứ Vinh >: nhiều cách tốt phù trợ mệnh thân , Cung Thân dù có Đà la Hóa Kỵ Linh tinh nhưng có đủ các cách tốt trên thì không đáng ngại thị phi miệng tiếng . Đây là lá số tốt , có Triệt giúp cho Cự Môn sáng , nhưng cũng do Triệt nên mọi việc quan trọng thường có trở ngại trước khi thành .
Cháu có thể nói thêm về mình vài biến cố quan trọng từ nhỏ đến bây giờ.
Cám ơn cháu .
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu nguyenmeo mến,
3- Thời gian từ 12 tuổi Âm đến năm 21 tuổi < 11 , 20 tuổi Dương > cháu có lúc nào sống xa cha mẹ ?10 NĂM NÀY : Gia đình cha mẹ cháu có gặp chuyện không may , tai họa gì ?
Cự Môn ở Thìn Triệt Hóa Lộc nḥi hợp với Lộc tồn ở Dậu là cách :'Minh Lộc ám Lộc " Thượng cách của Khoa Tửvi": có danh vọng chức quyền hơn người. Lại thêm cung Tài có H́óa Quyền Hoá Lộc Hóa Khoa chiếu < Tam Hóa> Tả Hữu Xương Khúc Hóa Kỵ Thiên Khôi: gần như đủ ba bộ phù tinh . Không sợ bị Hóa Kỵ vì có đủ bộ Quyền Kỵ Khúc Xương : quyền biến tuỳ theo hoàn cảnh mà đạt kết quả tốt , thêm Phong cáo Thai Phụ Thiên Quý Ân quang : < thường goị là Tứ Vinh >: nhiều cách tốt phù trợ mệnh thân , Cung Thân dù có Đà la Hóa Kỵ Linh tinh nhưng có đủ các cách tốt trên thì không đáng ngại thị phi miệng tiếng . Đây là lá số tốt , có Triệt giúp cho Cự Môn sáng , nhưng cũng do Triệt nên mọi việc quan trọng thường có trở ngại trước khi thành .
Cám ơn cháu .
Mến ,
Được cảm ơn bởi: Tên, nguyenmeo
Đầu trang

nguyenmeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 22:01, 14/09/21 Cháu nguyenmeo mến,
Cám ơn cháu .
Mến ,
dạ, con cảm ơn ạ. Con đang theo học ngành Dược, trường cũng được coi là top 1 về đào tạo ở nước mình và con vẫn đang đi học ạ.
1, con là con thứ trong nhà, còn vai trưởng nghĩa là sao con cũng không rõ lắm ạ
2, ngày bé thì con không hợp bố mẹ thật, hay cãi nhau, không hiểu được bố mẹ, nhưng mà lớn rồi thì con cũng thông cảm cả cố gắng vì bố mẹ hơn. còn về mệnh con khắc mẹ con là mệnh thổ, bố con mệnh kim ạ, còn con cũng không rõ là có vấn đề gì khác mong bác chỉ con rõ hơn ạ. Và đúng là ngày xưa bố mẹ con không hợp tính nhau ạ, hay bất hòa, nhưng giờ con thấy đỡ hơn rồi ạ.
3, khoảng năm 2013-2014 con có ở nhà bà ngoại vài tháng, cũng gần một năm ấy ạ. khoảng 10-21 bố mẹ con cũng có ốm, bị tai nạn nhẹ nhưng cũng ổn rồi ạ, còn vấn đề tài chính, công việc của bố mẹ con có liên quan gì không ạ?
4, Nói về biến cố thì thực ra con thấy cũng không có gì lớn ạ. Khoảng năm 2009 hoặc 2010 con k nhớ chính xác thì con bị lộn phao xuống nước một lần nhưng với lên được nên không sao ạ, tầm 4-5 tuổi có một lần bị ngã xước xát mặt mũi nói chung là nặng nhất trong những lần ngã ạ. Năm 2012-2016, con học hành cũng ổn, thi cử cũng có một số giải, bạn bè cũng ổn nhưng hay bất đồng với bố mẹ ạ. Đến năm cấp 2016 - 2019 thì luôn bị cô giáo đối xử không công bằng vì nhiều lý do nên kết quả trên lớp không được như những gì con bỏ ra, tinh thần hồi đó cũng rất tệ, nhưng mà vì mẹ nên con cũng cố gắng. Năm 2019, con đỗ đại học, điểm số cũng gọi là cao, nhưng so với năng lực của con thì không bằng (vì trước đêm thi con đang ngủ, bạn gọi điện hỏi bài nên con mất giấc, sáng hôm sau con không tỉnh táo làm bài). Con nói thêm một chút về chuyện tình cảm, thực ra con có yêu sớm ạ, bạn đó con yêu từ khoảng năm 2015 nhưng năm 2020 kết thúc rồi ạ, nhưng con cũng không hạnh phúc, vui vẻ lắm trong những năm ấy, con bị ảnh hưởng tinh thần rất nhiều cũng vì chuyện này ạ. Nói chung từ nhỏ tới lớn, con thấy cuộc sống của con không bị biến động nhiều ạ, chỉ có tinh thần nhiều khi không tốt lắm, với nhiều thứ con cố gắng xong kết quả hầu như đều không như cả con và mọi người xung quanh mong đợi ạ. Mọi người hay nhận xét con nói chuyện ổn, nhưng nhiều khi bị văn vở, với giả tạo, nhưng thực lòng con thương thật con mới nói ạ, cái này con hay bị hiểu lầm lắm ạ :(((
Cuối cùng con cảm ơn bác đã xem giúp con ạ! Nếu bác có lời khuyên gì về công việc hay tính cách của con thì bác chỉ con với ạ, nhiều khi con bị mông lung mà không biết nói với ai vì sợ mọi người lo lắng ạ
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

nguyenmeo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenmeo đã viết: 22:36, 14/09/21
hungton đã viết: 22:01, 14/09/21 Cháu nguyenmeo mến,
Cám ơn cháu .
Mến ,
dạ, con cảm ơn ạ. Con đang theo học ngành Dược, trường cũng được coi là top 1 về đào tạo ở nước mình và con vẫn đang đi học ạ.
1, con là con thứ trong nhà, còn vai trưởng nghĩa là sao con cũng không rõ lắm ạ
2, ngày bé thì con không hợp bố mẹ thật, hay cãi nhau, không hiểu được bố mẹ, nhưng mà lớn rồi thì con cũng thông cảm cả cố gắng vì bố mẹ hơn. còn về mệnh con khắc mẹ con là mệnh thổ, bố con mệnh kim ạ, còn con cũng không rõ là có vấn đề gì khác mong bác chỉ con rõ hơn ạ. Và đúng là ngày xưa bố mẹ con không hợp tính nhau ạ, hay bất hòa, nhưng giờ con thấy đỡ hơn rồi ạ.
3, khoảng năm 2013-2014 con có ở nhà bà ngoại vài tháng, cũng gần một năm ấy ạ. khoảng 10-21 bố mẹ con cũng có ốm, bị tai nạn nhẹ nhưng cũng ổn rồi ạ, còn vấn đề tài chính, công việc của bố mẹ con có liên quan gì không ạ?
4, Nói về biến cố thì thực ra con thấy cũng không có gì lớn ạ. Khoảng năm 2009 hoặc 2010 con k nhớ chính xác thì con bị lộn phao xuống nước một lần nhưng với lên được nên không sao ạ, tầm 4-5 tuổi có một lần bị ngã xước xát mặt mũi nói chung là nặng nhất trong những lần ngã ạ. Năm 2012-2016, con học hành cũng ổn, thi cử cũng có một số giải, bạn bè cũng ổn nhưng hay bất đồng với bố mẹ ạ. Đến năm cấp 2016 - 2019 thì luôn bị cô giáo đối xử không công bằng vì nhiều lý do nên kết quả trên lớp không được như những gì con bỏ ra, tinh thần hồi đó cũng rất tệ, nhưng mà vì mẹ nên con cũng cố gắng. Năm 2019, con đỗ đại học, điểm số cũng gọi là cao, nhưng so với năng lực của con thì không bằng (vì trước đêm thi con đang ngủ, bạn gọi điện hỏi bài nên con mất giấc, sáng hôm sau con không tỉnh táo làm bài). Con nói thêm một chút về chuyện tình cảm, thực ra con có yêu sớm ạ, bạn đó con yêu từ khoảng năm 2015 nhưng năm 2020 kết thúc rồi ạ, nhưng con cũng không hạnh phúc, vui vẻ lắm trong những năm ấy, con bị ảnh hưởng tinh thần rất nhiều cũng vì chuyện này ạ. Nói chung từ nhỏ tới lớn, con thấy cuộc sống của con không bị biến động nhiều ạ, chỉ có tinh thần nhiều khi không tốt lắm, với nhiều thứ con cố gắng xong kết quả hầu như đều không như cả con và mọi người xung quanh mong đợi ạ. Năm 2020, con có phát hiện bị bệnh di truyền ở xương khớp ạ, bệnh hiếm, thỉnh thoảng có ảnh hưởng đến cuộc sống nên không cẩn thận ạ, bác sĩ chỉ định phẫu thuật nhưng con chưa làm ạ. Mọi người hay nhận xét con nói chuyện ổn, nhưng nhiều khi bị văn vở, với giả tạo, nhưng thực lòng con thương thật con mới nói ạ, cái này con hay bị hiểu lầm lắm ạ :(((
Cuối cùng con cảm ơn bác đã xem giúp con ạ! Nếu bác có lời khuyên gì về công việc hay tính cách của con thì bác chỉ con với ạ, nhiều khi con bị mông lung mà không biết nói với ai vì sợ mọi người lo lắng ạ
Đầu trang

Thiên_Y
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên_Y »

Tôi giống ý bác Hungton mệnh cự môn minh lộc ám lộc thì tố chất tốt. tuy nhiên cung thân xấu. dính cách linh xương đà kị. Trong công việc, học tập cần tránh những suy nghĩ tiêu cực bi quan thì sẽ tốt cho bạn.
Được cảm ơn bởi: hungton, nguyenmeo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”