TỰ KỶ ÁM THỊ khi COI SỐ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TỰ KỶ ÁM THỊ khi COI SỐ

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

Có một vấn đề cần đề cập. Đó là TỰ KỶ ÁM THỊ khi COI SỐ (nhất là trên mạng).

hoi-tu-tru/la-so-nay-noi-gi-ve-em-a-t118100.html

Một kịch bản rất dễ xảy ra:

- CHUONGZKHUE vào đoán đương số sẽ có "Chồng đã qua 1 đời vợ rồi."
- Đương số tin theo, bắt đầu loại bỏ những đối tượng tiềm năng chưa kết hôn (nếu có). Hoặc đinh ninh phải gặp người đã 1 đời vợ cơ, mới hợp, mới cưới được.
- Cuối cùng, có thể rất lâu, khi đương số ngoài 30 tuổi cũng nên, mới kết hôn với một người đã 1 đời vợ.

Vậy là CHUONGZKHUE đoán trúng phóc. Và đương số tin vào lý số và CHUONGZKHUE sái cổ.

Đương số nếu kết hôn muộn cũng lại khớp với lời khuyên của một số thầy khác.
dunglanchin chẳng hạn từng khuyên đương số nên kết hôn muộn mới tốt. Lại một kiểu TỰ KỶ ÁM THỊ.

Theo Wikipedia:

Cơ chế của TỰ KỶ ÁM THỊ

Một thực tế rõ ràng rằng là một người luôn có xu hướng tin vào bất kỳ điều gì mà họ liên tục tự nhủ với bản thân, cho dù điều đó đúng hay không đúng. Nếu họ liên tục tự lừa dối mình bằng một quan điểm sai lầm thì đến một lúc nào đó, họ sẽ chấp nhận nó như một sự thật hiển nhiên. Bạn sẽ trở thành đúng như những gì bạn nghĩ bởi vì bạn đã để những suy nghĩ đó chi phối hoàn toàn tâm trí của bạn.

Có bao nhiêu người trên lyso.vn và trên mạng đang TỰ KỶ ÁM THỊ mà KHÔNG BIẾT?
Được cảm ơn bởi: Long Đức, KengK
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TỰ KỶ ÁM THỊ khi COI SỐ

Gửi bài gửi bởi coco87 »

TRÙM HÙ DOẠ xem Tứ Trụ là Chúa Tể các con yêu tinh HIẾU!!! B-)

Mình chỉ có 1 không vong ở trụ tháng thôi. Lão Hiếu khuyến mãi cho mình thêm 2 cái không vong ở trụ ngày & giờ. Hiện giờ mình có 3 cái không vong. :))

Ngày xưa lão nói mình số khó có chồng lẫn khó có con.

Mình điên lên. Mình nói lão. Lão chính là mục tiêu để mình bắt cóc về làm chồng đó. Nói tui khó có chồng hả, tui đè ông ra làm chồng tui luôn. Cho chết. B-)
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Tự kỷ ám thị . Tiếng anh austism .
"a developmental disorder of variable severity that is characterized by difficulty in social interaction and communication and by restricted or repetitive patterns of thought and behavior."
là một loại bệnh thần kinh, còn gọi là thiểu năng trí tuệ .
Khác với niềm tin trong trí tuệ .
Tin hay không tin điều gì , tín ngưỡng thuộc về tri thức .
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Tin tử vi hay bất cứ hình thức coi bói nào chỉ xem giải trí thôi.
Mấy cái coi bói là của mấy thằng cha ông nội phong kiến coi thường phụ nữ.
Giờ thích thì lấy không thì thôi nhiều khi có con cũng chẳng làm giấy tờ kết hôn bình thường.
Vợ có cuộc sống của vợ, chồng có cuộc sống của chồng.
Rảnh đâu đi hi sinh đời phụ nữ cho thằng chồng.
Đây là câu nói của một người xem cung phu giúp không có chê bai nhưng sặc mùi phụ nữ phong kiến ngu dốt nghèo đói bị chồng xem không bằng con chó.
Thời nay được không được ly hôn ở đó mà nhịn. Ai chửi tui tui chửi lại, ai đánh tui tui đánh lại ở đó mà nhịn🤣
Tập tin đính kèm
114703CE-5B2B-4EED-8B74-E3ECB065CF8E.jpeg (201.01 KiB) Đã xem 958 lần
Được cảm ơn bởi: Khanhlinh1, Meomeo93
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tên đã viết: 19:34, 15/09/21
Yeutanhuong đã viết: 19:25, 15/09/21 Tin tử vi hay bất cứ hình thức coi bói nào chỉ xem giải trí thôi.
Mấy cái coi bói là của mấy thằng cha ông nội phong kiến coi thường phụ nữ.
Giờ thích thì lấy không thì thôi nhiều khi có con cũng chẳng làm giấy tờ kết hôn bình thường.
Vợ có cuộc sống của vợ, chồng có cuộc sống của chồng.
Rảnh đâu đi hi sinh đời phụ nữ cho thằng chồng.
đúng lá lấy rồi , ko hợp thì bỏ , kiếm người khác , cứ kiếm riết kiếm riết thì , mấy chục đời chồng mấy dòng con ,

chổ mình có bà, mỗi ông chồng lá 1 dứa con , bả lấy 5 ông chồng , 5 đứa con .đổi nghề , bươn trải giỏi ko tưởng tượng được bây giờ rất giàu có , rất nhiều chồng cũng rất nhiều con. chồng hiện tại bây giờ nhỏ hơn bả 20 tuổi.

đến con gái bả ,là bạn mình hiện tại cũng gần y chang như vậy , bà chị này hiện tại khá giàu nhà đất trên Tây Ninh cò bay gãy cánh, 31 tuổi 3 đời chồng.
Cảm ơn lời khuyên của ông.
Chúc ông kiếm được mối tốt nhé.
Tôi nghĩ mình Không có phúc được người khác nuôi.
Chúc ông ngày vui vẻ🥰
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Những đứa con gái nhịn chồng toàn là thấy lũ nghèo ngu. Cho thằng chồng đạp lên coi không ra gì.
Nó đánh được mình một lần chắc chắc có lần thứ 2,3,...
Nó chửi mình một lần chắc chắn có lần 2,3,...
Giải quyết ngay lập tức cho nó biết mặt.
Được cảm ơn bởi: coco87, Khanhlinh1, Tên
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

haiuyenlyso đã viết: 18:11, 15/09/21 Có một vấn đề cần đề cập. Đó là TỰ KỶ ÁM THỊ khi COI SỐ (nhất là trên mạng).

hoi-tu-tru/la-so-nay-noi-gi-ve-em-a-t118100.html

Một kịch bản rất dễ xảy ra:

- CHUONGZKHUE vào đoán đương số sẽ có "Chồng đã qua 1 đời vợ rồi."
- Đương số tin theo, bắt đầu loại bỏ những đối tượng tiềm năng chưa kết hôn (nếu có). Hoặc đinh ninh phải gặp người đã 1 đời vợ cơ, mới hợp, mới cưới được.
- Cuối cùng, có thể rất lâu, khi đương số ngoài 30 tuổi cũng nên, mới kết hôn với một người đã 1 đời vợ.

Vậy là CHUONGZKHUE đoán trúng phóc. Và đương số tin vào lý số và CHUONGZKHUE sái cổ.

Đương số nếu kết hôn muộn cũng lại khớp với lời khuyên của một số thầy khác.
dunglanchin chẳng hạn từng khuyên đương số nên kết hôn muộn mới tốt. Lại một kiểu TỰ KỶ ÁM THỊ.

Theo Wikipedia:

Cơ chế của TỰ KỶ ÁM THỊ

Một thực tế rõ ràng rằng là một người luôn có xu hướng tin vào bất kỳ điều gì mà họ liên tục tự nhủ với bản thân, cho dù điều đó đúng hay không đúng. Nếu họ liên tục tự lừa dối mình bằng một quan điểm sai lầm thì đến một lúc nào đó, họ sẽ chấp nhận nó như một sự thật hiển nhiên. Bạn sẽ trở thành đúng như những gì bạn nghĩ bởi vì bạn đã để những suy nghĩ đó chi phối hoàn toàn tâm trí của bạn.

Có bao nhiêu người trên lyso.vn và trên mạng đang TỰ KỶ ÁM THỊ mà KHÔNG BIẾT?
Dạ em hiểu ý anh Haiuyenlyso.

Em đồng ý với anh về việc ám thị. Em thấy ám thị này xảy ra rất nhiều trong cuộc sống chứ không chỉ trong tử vi. Ví dụ báo chí dẫn dắt dư luận theo quan điểm nào đó, người ta sẽ bị ám thị theo quan điểm đó luôn.

Theo em nghĩ thì tử vi vừa là số vừa là cách nhìn nhận của đương số với mỗi vấn đề. Ví dụ gia cảnh khá giả, nhưng đến thời mình không bằng bố mẹ thì đó là lá số xấu. Tương tự chuyện tình cảm, cho dù người phối ngẫu tốt cỡ nào nhưng không hợp với mình thì cũng xem như cung phối xấu.

Em vẫn cố gắng theo mong muốn của em chứ không tin hẳn tử vi 100%, nhưng em vẫn muốn tìm hiểu lá số của mình. Ví dụ tính em không tốt chỗ nào thì sửa, hoặc sắp tới có vận xấu thì chuẩn bị tinh thần.

Nên mọi người cứ luận tiếp đi ạ, topic này rôm rả ghê :)) . Cần thông tin gì để nghiệm lý thì mọi người chứ báo em nhé. >:D<
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Có 1 thời gian chị bị tự kỷ ám thị thật vì quá tin vào tài liệu bói đoán. Chị nghĩ chắc chồng sẽ như vậy….

Tài liệu bói toán nói mệnh Nữ không Quan Tinh là số làm vợ lẽ. Chồng đã li dị hoặc từng sống thử.

Sau nói chuyện với 1 đứa bạn. Nó nói 3 chị em nhà nó đều là mệnh không quan tinh. Chồng có li dị hay từng sống thử với ai đâu.

Giờ thì ko tin những gì cực đoan từ tài liệu bói toán. :-h
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Khanhlinh1
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tên đã viết: 20:39, 15/09/21 mệnh cô quả chiếu thế kia thì cô đơn nó bủa vậy , quan trong là ngừ đệp có xinh gái hok :-? :-?

cứ inbox cho mìn để nghiệm lý phát nào :D :D
Ngoại hình mệnh tử tham hay bị cho mập lùn. Ví dụ tôi không xinh thì bác định thế nào? :))
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 20:46, 15/09/21 Có 1 thời gian chị bị tự kỷ ám thị thật vì quá tin vào tài liệu bói đoán. Chị nghĩ chắc chồng sẽ như vậy….

Tài liệu bói toán nói mệnh Nữ không Quan Tinh là số làm vợ lẽ. Chồng đã li dị hoặc từng sống thử.

Sau nói chuyện với 1 đứa bạn. Nó nói 3 chị em nhà nó đều là mệnh không quan tinh. Chồng có li dị hay từng sống thử với ai đâu.

Giờ thì ko tin những gì cực đoan từ tài liệu bói toán. :-h
Dạ. Em nghĩ mình xem tham khảo, vì yếu tố ngoại tác có thể không đúng, nhưng tính cách thì cũng khá chính xác.

Mà quan trọng là ai cũng có tâm lý tò mò về bản thân nữa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”