Lá số này có cần di cung hoán số?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số này có cần di cung hoán số?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sutuconuong đã viết: 02:43, 17/09/21 Cảm ơn anh(chị) đã hỏi thăm nhé ạ! Topic này em đăng đã được 11 năm rồi. Quay đi quay lại là cả một khoảng thời gian khá là dài rồi ạ. Hình thức của em thì cũng bình thường thôi chứ cũng không phải là xinh đẹp lắm. Xương Khúc tại mệnh nên em có năng khiếu về nghệ thuật và cụ thể là âm nhạc, ca hát. Chắc do Thai Tọa với Long Phượng giáp mệnh với thêm Hóa Khoa tại mệnh nữa nên tầm 19 tuổi trở đi là em đã có khá nhiều giải thưởng về âm nhạc rồi nhưng lại không theo về nghệ thuật còn bằng cấp thì em học hết cao học và chắc là cũng dừng lại ở đây thôi ạ. Nhưng có 1 chi tiết là đến bây giờ em vẫn chưa lập gia đình được anh ah :D :D :D
Giai đoạn 24 tuổi tới 33 tuổi của bạn chắc gặp nhiều khó khăn, trắc trở, thị phi? Hiện tại bạn đang làm nghề gì thế?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
sutuconuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sutuconuong »

Lúc chị up lá số này thì chị đã làm lễ di cung hoán số rồi đó em hihi vì hồi đấy còn trẻ con mà chứ còn để bây giờ mà bảo chị làm lễ di cung hoán số thì chị không có làm đâu :) :) :)
ngoclinhnham đã viết: 08:10, 17/09/21
sutuconuong đã viết: 02:43, 17/09/21 Cảm ơn anh(chị) đã hỏi thăm nhé ạ! Topic này em đăng đã được 11 năm rồi. Quay đi quay lại là cả một khoảng thời gian khá là dài rồi ạ. Hình thức của em thì cũng bình thường thôi chứ cũng không phải là xinh đẹp lắm. Xương Khúc tại mệnh nên em có năng khiếu về nghệ thuật và cụ thể là âm nhạc, ca hát. Chắc do Thai Tọa với Long Phượng giáp mệnh với thêm Hóa Khoa tại mệnh nữa nên tầm 19 tuổi trở đi là em đã có khá nhiều giải thưởng về âm nhạc rồi nhưng lại không theo về nghệ thuật còn bằng cấp thì em học hết cao học và chắc là cũng dừng lại ở đây thôi ạ. Nhưng có 1 chi tiết là đến bây giờ em vẫn chưa lập gia đình được anh ah :D :D :D
hysshu đã viết: 23:02, 16/09/21

Lá số này Mệnh, Tài, Quan khá đẹp đó. Chắc bạn có năng khiếu văn chương, nghệ thuật, hình thức xinh đẹp...Bạn đang làm nghề gì? Trình độ?
Chị ơi vầy cuối cùng chị có di cung hoán số kg?
Được cảm ơn bởi: ngoclinhnham
Đầu trang

sutuconuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đại hạn Liêm Tham Tị Hợi mà anh nhỉ hihi nói chung là đại vận trước đang thuận, thi đâu trúng đó, giải thưởng âm nhạc thi là có giải. Nhưng sang Đại Vận 23 -33 thì kể cả em thi The Voice đỗ qua vòng 2 vào phỏng vấn rồi và 1 em chơi cùng hồi đấy bây giờ đã thành ca sĩ cũng có tiếng rồi nên em không muốn nói tên thì bị trượt vòng 2 luôn, đến cuối cùng lại đi tiếp còn em bị gạt ra. Nhiều khi nó cứ hay bị oan uổng kiểu vậy đó, may là em thoát đại vận đấy rồi. Nghĩ lại cũng hơi bị nhiều kỷ niệm. Hiện tại em làm về mảng truyền thông anh ah
hysshu đã viết: 10:23, 17/09/21
Giai đoạn 24 tuổi tới 33 tuổi của bạn chắc gặp nhiều khó khăn, trắc trở, thị phi? Hiện tại bạn đang làm nghề gì thế?
Đầu trang

sutuconuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ăn đủ bộ combo nên khỏi cần lấy chồng luôn em ah =)) =)) =))
Tên đã viết: 01:52, 18/09/21
sutuconuong đã viết: 13:59, 28/01/10 Hình như lá số này của e đường tình duyên không được đẹp nên cần fải di cung hoán số. Vậy di cung hoán số thật ra là như thế nào ah mong cả nhà chỉ giáo zùm ^^ Tiện thể bình luận zùm em luôn là năm tới e có quyết định dấn thân sang 1 lĩnh vực cũng khá mới mẻ nhưng không biết nó có thành công hem nữa, cung Quan Lộc bị VCD nhưng có Tuần thì sau nài công danh sự nghiệp của e có be bét lắm ko ah :(
Hình ảnh
cung phu lộc tồn còn thêm combo cô thần + thiên hình + hóa ky khuyến mãi thêm con triệt nữa #-o #-o wow , vãi linh hồn thật :)) :))

do mình kén quá ấy mà :))
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sutuconuong đã viết: 01:07, 18/09/21 Đại hạn Liêm Tham Tị Hợi mà anh nhỉ hihi nói chung là đại vận trước đang thuận, thi đâu trúng đó, giải thưởng âm nhạc thi là có giải. Nhưng sang Đại Vận 23 -33 thì kể cả em thi The Voice đỗ qua vòng 2 vào phỏng vấn rồi và 1 em chơi cùng hồi đấy bây giờ đã thành ca sĩ cũng có tiếng rồi nên em không muốn nói tên thì bị trượt vòng 2 luôn, đến cuối cùng lại đi tiếp còn em bị gạt ra. Nhiều khi nó cứ hay bị oan uổng kiểu vậy đó, may là em thoát đại vận đấy rồi. Nghĩ lại cũng hơi bị nhiều kỷ niệm. Hiện tại em làm về mảng truyền thông anh ah
Mệnh, Thân lá số này đều được, nhất là cung Mệnh. Mệnh nhị hợp với Kình hãm và Linh tinh ở Ngọ nên chắc cũng nóng tính
Đầu trang

sutuconuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trước đây em cũng khá nóng tính luôn nhưng bây giờ thì rất là mềm và nhẹ nhàng hơn nhiều rồi anh ah :)
hysshu đã viết: 11:20, 20/09/21
sutuconuong đã viết: 01:07, 18/09/21 Đại hạn Liêm Tham Tị Hợi mà anh nhỉ hihi nói chung là đại vận trước đang thuận, thi đâu trúng đó, giải thưởng âm nhạc thi là có giải. Nhưng sang Đại Vận 23 -33 thì kể cả em thi The Voice đỗ qua vòng 2 vào phỏng vấn rồi và 1 em chơi cùng hồi đấy bây giờ đã thành ca sĩ cũng có tiếng rồi nên em không muốn nói tên thì bị trượt vòng 2 luôn, đến cuối cùng lại đi tiếp còn em bị gạt ra. Nhiều khi nó cứ hay bị oan uổng kiểu vậy đó, may là em thoát đại vận đấy rồi. Nghĩ lại cũng hơi bị nhiều kỷ niệm. Hiện tại em làm về mảng truyền thông anh ah

Mệnh, Thân lá số này đều được, nhất là cung Mệnh. Mệnh nhị hợp với Kình hãm và Linh tinh ở Ngọ nên chắc cũng nóng tính
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Bạn sutuconuong thân ,
Bạn mệnh Hỏa ( Lô trung Hỏa ) , mệnh đóng tại Mùi , Thân đóng ở cung Sửu , đều là bại địa , không thuận , là bại địa của mệnh- thân , nhưng lại là cung trường sinh của Cục thì được hưởng phú quý ví như hoa nở không tàn.
Bạn là người sử dụng tình cảm trong hành động , hay giận hờn , dễ bị u mê , vướng mắc , tình cảm không đạt được ranh giới .
Là người có đầu óc ưa đổi mới , tiến lên chứ không bằng lòng với hiện tại nên thường vất vả , bôn ba , lo toan mọi việc , cuộc đời phiêu bổng thay đổi luôn ... , và thường được nhờ người ngoài hơn là người thân thuộc , bàn chân thường có nốt Ruồi .
Cung phu của ban có : Liêm-Tham ( hãm ) ở Tị thì không được lành , không được tốt đẹp , ví như mây không có gió , nhưng có Lộc tồn và Hóa kị thì giải được tính xấu của Liêm-Tham(h) và trở lên tốt , trọng lễ nghĩa , kỷ cương , mặc dù phải trải qua nhiều gian truân , đợi chờ ( may mà bạn tuổi dương nên Triệt không ảnh hưởng nhiều đến cung phu ) .
Bạn phải lập gia đình thật trễ vì Phu có : 1-Lộc tồn , 2- Cô Quả , Phải thay đổi chỗ ở thì mới thành gia thất được , chúc bạn may mắn sớm lập gia đình .
Đầu trang

sutuconuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cảm ơn bạn dunglanchin nhé :)
- Cũng may là mình hay lận đận nhưng được cái từ nhỏ không phải lo về cơm áo gạo tiền nên so với mọi người cũng gọi là nhàn thân
- Mình thích những điều thay đổi, mới mẻ, cũng ưa khám phá lắm nên còn hay đi du lịch nước ngoài một mình cơ ý. Chân mình có đến tận 3 cái nốt ruồi liền hihi ra ngoài cũng hay được mọi người quý nên có việc cũng toàn thích nhờ người ngoài cho nó nhanh không à
- Bây giờ 36 tuổi lập gia đình đã bị gọi là trể chưa? hihi bạn mình nhiều người 2 đến 3 đứa con rồi đấy mà mình vẫn chưa có duyên gặp được ai này mà cũng không quá bận tâm đến điều đấy luôn ý

Một lần nữa cảm ơn bạn nhé. Lâu lắm rồi lại có người đào lại bài này của mình lên nên đọc được comment bình luận của mọi người cũng thấy vui vui :) :)
dunglanchin đã viết: 20:50, 27/09/21 Bạn sutuconuong thân ,
Bạn mệnh Hỏa ( Lô trung Hỏa ) , mệnh đóng tại Mùi , Thân đóng ở cung Sửu , đều là bại địa , không thuận , là bại địa của mệnh- thân , nhưng lại là cung trường sinh của Cục thì được hưởng phú quý ví như hoa nở không tàn.
Bạn là người sử dụng tình cảm trong hành động , hay giận hờn , dễ bị u mê , vướng mắc , tình cảm không đạt được ranh giới .
Là người có đầu óc ưa đổi mới , tiến lên chứ không bằng lòng với hiện tại nên thường vất vả , bôn ba , lo toan mọi việc , cuộc đời phiêu bổng thay đổi luôn ... , và thường được nhờ người ngoài hơn là người thân thuộc , bàn chân thường có nốt Ruồi .
Cung phu của ban có : Liêm-Tham ( hãm ) ở Tị thì không được lành , không được tốt đẹp , ví như mây không có gió , nhưng có Lộc tồn và Hóa kị thì giải được tính xấu của Liêm-Tham(h) và trở lên tốt , trọng lễ nghĩa , kỷ cương , mặc dù phải trải qua nhiều gian truân , đợi chờ ( may mà bạn tuổi dương nên Triệt không ảnh hưởng nhiều đến cung phu ) .
Bạn phải lập gia đình thật trễ vì Phu có : 1-Lộc tồn , 2- Cô Quả , Phải thay đổi chỗ ở thì mới thành gia thất được , chúc bạn may mắn sớm lập gia đình .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Sutuconuong thân ,
Phụ nữ thời hiện đại và phụ nữ tây âu người ta cũng lập gia đình muộn mà , bạn hơn các bạn của bạn là có nhiều thời gian tự do mà , nói vui vậy thôi , cũng có chút lo âu về ... , nhưng phải tới 39 hay 40 t mới có hỷ .Chúc bạn một buổi tối an lành .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sutuconuong đã viết: 17:03, 27/09/21 Trước đây em cũng khá nóng tính luôn nhưng bây giờ thì rất là mềm và nhẹ nhàng hơn nhiều rồi anh ah :)
hysshu đã viết: 11:20, 20/09/21
Từ năm 2020 đến giờ chắc bạn gặp nhiều trở ngại khó khăn, chưa thuận lợi trong công việc?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”