Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Gửi bài gửi bởi Froal »

Yennamthien đã viết: 15:11, 17/06/21 Thái dương cư thìn chưa đẹp lắm vì nó năm trong thiên la địa võng nên thường buổi đầu khó khăn
Vâng, cảm thấy mình sinh ra không hợp thời hay sao ấy ạ, làm cái gì cũng bị chặn. Cũng may là mọi thứ đang dần tốt lên rồi nên bản thân em không còn thấy quá căng thẳng nữa, chỉ là vẫn mông lung về công việc thôi ạ.
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mệnh Nhật Nguyệt (Đan trì-Quế trì) sáng nhưng đời chưa thấy sáng, rất mong cả nhà luận ạ

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Như lá số của bạn thì văn khúc gặp tuần thì thường là học dở dang hoặc học song thì không dùng bằng đó kiếm tiền mà thái dương hợp kinh doanh mà cung quan VCD thì đường công danh không cao và tài bạch có cự môn nói giỏi thì đi kinh doanh môi giới thì thuận theo lá số còn đại vận đang bị triệt đón đầu nó tác hại 70% nên gần cuối đại vận ban cả thấy tốt hơn sang đại vận sau triệt nó giảm còn 30% thôi mà đại vận thổ hợp mệnh nữa sẽ khá hơn
Được cảm ơn bởi: Froal
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

Yennamthien đã viết: 09:47, 19/06/21 Như lá số của bạn thì văn khúc gặp tuần thì thường là học dở dang hoặc học song thì không dùng bằng đó kiếm tiền mà thái dương hợp kinh doanh mà cung quan VCD thì đường công danh không cao và tài bạch có cự môn nói giỏi thì đi kinh doanh môi giới thì thuận theo lá số còn đại vận đang bị triệt đón đầu nó tác hại 70% nên gần cuối đại vận ban cả thấy tốt hơn sang đại vận sau triệt nó giảm còn 30% thôi mà đại vận thổ hợp mệnh nữa sẽ khá hơn
Vâng, cám ơn bác.
Sắp tới em sẽ tìm cách dấn thân vào con đường kinh doanh ạ.
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

Froal đã viết: 08:28, 19/06/21
phucphucphucphuc đã viết: 04:25, 17/06/21 Gọi mình là "bạn" được rồi.

Thật vui khi có thể sử dụng cái hay của tử vi để nói đúng được về bạn. 8-> 8-> 8->

Dùng lộc mã cung quan, cự môn cung tài, hoá lộc ở mệnh, đi vào con đường buôn bán, kinh doanh những mặt hàng xa xỉ phẩm như nước hoa, mỹ phẩm, thực phẩm chức năng, rượu ngoại, đồng hồ là best. :-bd :-bd :-bd :-bd
Vâng, em thấy bản thân chỉ đi theo con đường văn vở bằng lời nói là giỏi thôi :)), buôn bán cần ăn nói nên chắc em làm được. Hiện tại chưa có cơ hội làm kinh doanh, em sẽ rất chú ý đến lời khuyên của bác.
Ngoài ra nếu bác không phiền thì có thể nói qua về cung Thê của em được không ạ?
Cám ơn bác nhiều!
THê có đồng lương thai toạ, vợ bạn là người bằng hoặc lớn hơn tuổi của bạn. Vợ tròn trĩnh, đáng yêu, khôi việt thì dễ cưới con trưởng.
THIên việt hoá kỵ-bạch hổ, vợ bạn trong nhà là đích thị là cái nóc nhà, bạn không lệch được.
Cứoi vợ xong gia đình 2 bên hỗ trợ là bạn có nhà ngay. Vợ chồng hay cãi nhau do bạn đào hoa, vợ bạn ra ngoài nhiều em gái theo.
Thiên khôi cư phúc, gia đình này 7 đời phát phúc đinh, sinh toàn con trai.
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

phucphucphucphuc đã viết: 14:52, 19/06/21 THê có đồng lương thai toạ, vợ bạn là người bằng hoặc lớn hơn tuổi của bạn. Vợ tròn trĩnh, đáng yêu, khôi việt thì dễ cưới con trưởng.
THIên việt hoá kỵ-bạch hổ, vợ bạn trong nhà là đích thị là cái nóc nhà, bạn không lệch được.
Cứoi vợ xong gia đình 2 bên hỗ trợ là bạn có nhà ngay. Vợ chồng hay cãi nhau do bạn đào hoa, vợ bạn ra ngoài nhiều em gái theo.
Thiên khôi cư phúc, gia đình này 7 đời phát phúc đinh, sinh toàn con trai.
Em phải lưu cái này lại ngay, để xem sau này có ai như thế quanh mình :))
Rất cám ơn bác nha!
Được cảm ơn bởi: phucphucphucphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lee1909
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lee1909 »

Có khi nào là do anh kỳ vọng quá cao về tương lai, tự tạo áp lực cho mình nên thấy cs vẫn tệ ko?
Làm 1 lúc 2 job thì tham vọng của anh chắc cũng ko nhỏ. Nếu vẫn đang làm bt thì chắc thu nhập của anh cũng ko tệ.
Đầu trang

Froal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Froal »

Lee1909 đã viết: 07:12, 21/06/21 Có khi nào là do anh kỳ vọng quá cao về tương lai, tự tạo áp lực cho mình nên thấy cs vẫn tệ ko?
Làm 1 lúc 2 job thì tham vọng của anh chắc cũng ko nhỏ. Nếu vẫn đang làm bt thì chắc thu nhập của anh cũng ko tệ.
Tham vọng thì chắc đúng, vì tham vọng hơi cao nên mình cũng hay tự tạo áp lực cho bản thân.
Nhưng tham vọng lớn thì mới bước dài được, nên cũng ko phải là cái ko hay, chỉ là giờ thì biết đủ biết dừng hơn, khi nào cần tham vọng, khi nào ko.
Thu nhập thì như các bác trên đã nói, do vận ko được tốt, nên ko có gì, thực sự là ko có gì trong tay cả, bấp bênh, tính ra theo như kinh doanh là quá lỗ, lỗ nặng.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Froal đã viết: 22:25, 11/06/21 Xin chào mọi người ạ, em là người mới.
Qua thời gian xem và học hỏi từ nhiều nơi, tự nghiệm lá số của chính mình, em vẫn chưa hiểu tại sao Nhật Nguyệt của em đều sáng mà cuộc đời em đến nay vẫn thấy tệ ạ.
Mong cả nhà luận thoải mái ạ.
Hình ảnh
Mệnh Thân đồng cung ở Thìn có Thái Dương vượng địa, mệnh Thổ đóng cung Thổ, cũng là đẹp, có điều các vận đã đi qua không đẹp, nhiều trắc trở.
Đầu trang

Vuonduahau
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Vuonduahau »

Froal đã viết: 17:36, 14/06/21
phucphucphucphuc đã viết: 11:57, 14/06/21 bạn này mệnh thái duơng, mệnh tài quan di ôm tam hóa, mệnh có văn xuơng là nguời trông trẻ hơn tuổi, thông mình, nhiều tài năng thế nhưng tại sao cuộc đời bạn ko thuận.
Đơn giản thôi:

1. Phụ mẫu: liêm tham không kiếp- thiên hình, bố mẹ dạy con theo kiểu rắn, bạn này mà có ý kiến gì sẽ bị các cụ gạt đi ngay. dần dần sẽ cảm thấy bản thân ko đc ủng hộ, cuộc đời đứng truớc những quyết định quan trọng sẽ bị luỡng lự, nghi ngờ.iáp Tôi đoán không nhầm bố bạn này còn nghiện thuốc lá nặng nữa cơ.

2. Thân mệnh đồng cung: từ bé đến lớn tính cách chẳng thay đổi mấy, thói quen suy nghĩ vẫn như xưa, bản thân có thay đổi nhưng sẽ không nhiều.

Âm-Duơng tuy sáng thì bạn có cơ hội, giống như bạn đuợc ra biển lớn, nhưng chính sự giáo dục từ nhỏ + bản thân của bạn không cho cái cần câu thì bạn cũng chẳng bao giờ bắt đuợc con cá. #-o #-o #-o

Chả phải ngẫu nhiên trong tử vi ngoài tam hợp chiếu, xung chiếu, những cách giáp cũng rất quan trọng. Không kiếp, hình kỵ giáp mệnh chẳng khác nào kìm kẹp sự phát triển nhận thức của đuơng số.

bạn này muốn khá phải tìm cách sống xa gia đinh, xuất ngoại đuợc thì thay vận đổi số. :-$ :-$ :-$
Hoàn toàn đúng đấy ạ.
Em trẻ hơn tuổi, mọi người luôn đoán tuổi em kém hơn so với tuổi thực khoảng 5-7 tuổi.
Bố mẹ em cực kỳ khắc nghiệt, với tính cách cương cường lại vừa tình cảm, xem trọng gia đình như của em thì việc ấy là một trải nghiệm khủng khiếp, đến mức em chưa từng thấy điều gì là căng thẳng khi đi ra ngoài sống cả, bởi không có gì vượt qua sự căng thẳng với gia đình được. Hồi còn bé chưa có khả năng phản kháng thì roi vọt, lớn lên thì là ép buộc về kinh tế hoặc áp đảo về quan hệ, tinh thần.
Và đúng, bố em nghiện thuốc lá khá nặng.
-----
Quá trình luôn bị gạt đi quan điểm cá nhân nó giống như bài test về thần kinh học mà người ta hay làm, cứ bị phản đối hàng chục năm trời thì cũng đến lúc chính bản thân mình nghi ngờ mình, từng có thời gian dài em không tin chính mình nữa, cũng vì thế mà em hay bị cung nô ép buộc và chịu lép vế.
Nhưng khi em nhận ra và thay đổi tư duy thì cũng là lúc em phải tự lực, cộng thêm dịch bệnh, cộng thêm thực tế thì công việc cũng ko được thuận lợi do bản thân đang định hình lại chính mình nên còn nhiều thiếu sót. Thiếu tiền, thiếu sự ủng hộ, công việc không ổn, thời gian thì không còn nữa là tình trạng hiện giờ của em, cuối cùng em cũng không thể thật sự tách ra khỏi gia đình được mặc dù em rất muốn. Em cảm thấy nó như cái vòng luẩn quẩn vô định không có cách gì thay đổi được.
-----
Nhưng may mắn cho em có lẽ vì em là Thái Dương, em không có ý định từ bỏ hay gì đâu, dù có thể nào thì em vẫn đứng dậy thôi, em chỉ tiếc thời gian đã bỏ phí hàng chục năm trời đã qua.
Em đang trong quá trình định hình lại bản thân, nằm im chờ thời, cơ hội đến thì lần này em sẽ nắm chắc hơn.
Chuyện tình cảm thì thật sự còn không dám nghĩ nữa :)) tiền không có, sự nghiệp tan nát, muốn có ng yêu thôi cũng phải nghĩ chứ đừng mong chọn lựa, mà em thì khó tính, em ko lấy người ko hợp với em đâu, như thế đã khổ sẽ còn khổ thêm nhiều nữa.
-----
Điều duy nhất em thật sự quan tâm ở hiện tại là em có thể thành công trong lĩnh vực gì, khi nào thì em có thể có cơ hội để thoát ra và kiếm được tiền.
Rất mong mọi người chỉ giúp em, do cũng không có nhiều thời gian để test thử bản thân nữa, nên em sẽ chọn đường đi thẳng, chỉ quan tâm đến thứ sẽ thành công thôi.
-----
Rất cám ơn anh đã nói đúng về em, giúp em tự tin hơn với những gì mình nghĩ
Em vẫn tin là nhận thức của em không tệ, nhưng do thời gian dài bị o ép nên em đôi khi ko tin vào tư duy của mình, vì nhiều cái tư duy nó khác hoàn toàn so với số đông xã hội đang hiểu.
Không biết em nên gọi anh phucphucphucphuc là "anh" hay là "chị/cô/chú/bác" ạ ?
Hi e. Vô tình đi ngang, thấy cách an sao của e cũng na ná như ls của c. Mệnh cũng ngay cung Thìn, giáp Phụ mẫu có Không, Kiếp, Thiên hình mà của c lại có thêm Cô thần, Đà la.... ngày còn nhỏ bố mẹ quản thúc, kìm kẹp cũng dữ lắm, đúng kiểu thương cho roi cho vọt nên đến giờ lớn rồi hiểu thì hiểu nhưng vẫn khó mà gần gũi chia sẻ được, ra đời đi làm cũng là tự thân lập thân. Đại vận đầu tiên đi qua cũng như e, nghĩ lại thấy sợ nhiều hơn. Và cũng như anh phucphucphuc luận cho e, bây giờ nhiều khi đứng trước nhiều quyết định lại trở nên lượng lự, ko dám quyết định được....
Đọc bài luận của mn và phản hồi của e; tự dưng lại thấy giống như đag viết cho mình nên có vài dòng đồng cảm. Chúc e vui khỏe, sớm tìm ra hướng đi cho bản thân.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

LS này xem dựa vào lời than của chủ nhân chẳng qua là gọt chân cho vừa giày. Lá số đẹp như thế mà nói vì giáp cung xấu nên không làm lên việc gì thì quả thực hơi khó chấp nhận. Một người khác vứt ls này lên bảo hiện đã là tỷ phú, công thành danh toại bla bla... thì sẽ có khối người vào gọt tấm tắc khen hay. Cốt lõi của tử vi là nó bị một tỷ lệ đáng kể sai, nhưng các ông thày bà cô không bao giờ nhìn vào cái limitation của nó, mà chỉ đi tìm lý do để gọt. Chính vì vậy mà tử vi ngàn năm qua chỉ có mai một mà không có phát triển nào. lá số này nằm trong 30% sai số của tử vi. Nói ra thì mất công ngồi giảng vài ngày đêm về lịch số, ngũ hành dịch lý, rồi lại cãi nhau. An lá số tứ trụ là thấy sai khác hoàn toàn so với tử vi.

- Bát tự: Canh ngọ-Đinh hợi-Nhâm ngọ-Bính ngọ.
Nhật can nhâm sinh tháng hợi đắc lệnh tháng nhưng bị hợp mất (Đinh-Nhâm hoá mộc). 8 chữ thì 5 chữ hoả, nhật can lại bị hợp mất nên dụng cái gì cũng có điểm dở, tài quan thân ấn đều có vấn đề, nên nhân sinh vất vả...chứ không rực rỡ như tử vi.
Được cảm ơn bởi: doituoidep123, TheLinh, tien2006, Thao0808
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”