Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Suỵt Suỵt đã viết: 01:09, 07/10/21
Nghe có động lực ghê vậy đó trời, chứ sống ở đời nhiều vấn đề cám dỗ quá. Em tự tập thiền nhưng chỉ vài chục phút trở lại và không được hướng dẫn nên rất kém hiệu quả. ~X(
Không thả nắm đất trong tay thì không cầm cái khác được. Phải chịu một giai đoạn bị dị nghị và rèn luyện để sống khác đi, tỉnh thức hơn. [-O<
Có một cách để tạo ra giá trị con người lớn đó là có sức ảnh hưởng lớn như tấm gương, nhưng khá hiếm. Chỉ là em vẫn có cơ hội thay đổi những người tìm đến mình, tức những người cần tư vấn tâm lý. Tuy con số nhỏ nhưng tích lũy vài chục năm thì kha khá người chứ không ít, chưa kể gia đình họ có thể cũng được họ giúp đỡ. Sức nhỏ thì lan toả một nhóm nhỏ cũng đỡ rồi, xã hội bê tha mà ai cũng buông xuôi luôn thì chết, với lại anh đừng coi thường những đốm sáng nhỏ :-bd
Ai biết khi nào chết mà đợi về già. =)) Không cần vườn trồng rau thì vẫn có nhiều cách thực hành bồi dưỡng thế giới tinh thần giữa lòng thành phố. Tâm an thì âu cũng an, mà tâm bất an thì đâu cũng bất an thôi. Chịu khó tìm kiếm pháp môn hợp với điều kiện cuộc sống là được. Em cũng cày kiến thức và thực hành đủ thứ trên đời mới tìm ra hướng đi cố định ấy chứ. Vốn dĩ em cũng có gánh nặng em út và bố mẹ, nhưng may mắn là chúng nó giờ đã tự lo nên mới nhẹ ghánh, không thì vẫn phải lo toan chứ chả buông được. ;;)
Khi nào có địa chỉ bạn nhắn tin cho tôi, biết đâu sau này về già mình ở chung 1 khu vườn và tu cùng nhau. :D :D :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

quách xảo què đã viết: 01:14, 07/10/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:09, 07/10/21
Nghe có động lực ghê vậy đó trời, chứ sống ở đời nhiều vấn đề cám dỗ quá. Em tự tập thiền nhưng chỉ vài chục phút trở lại và không được hướng dẫn nên rất kém hiệu quả. ~X(
Không thả nắm đất trong tay thì không cầm cái khác được. Phải chịu một giai đoạn bị dị nghị và rèn luyện để sống khác đi, tỉnh thức hơn. [-O<
Có một cách để tạo ra giá trị con người lớn đó là có sức ảnh hưởng lớn như tấm gương, nhưng khá hiếm. Chỉ là em vẫn có cơ hội thay đổi những người tìm đến mình, tức những người cần tư vấn tâm lý. Tuy con số nhỏ nhưng tích lũy vài chục năm thì kha khá người chứ không ít, chưa kể gia đình họ có thể cũng được họ giúp đỡ. Sức nhỏ thì lan toả một nhóm nhỏ cũng đỡ rồi, xã hội bê tha mà ai cũng buông xuôi luôn thì chết, với lại anh đừng coi thường những đốm sáng nhỏ :-bd
Ai biết khi nào chết mà đợi về già. =)) Không cần vườn trồng rau thì vẫn có nhiều cách thực hành bồi dưỡng thế giới tinh thần giữa lòng thành phố. Tâm an thì âu cũng an, mà tâm bất an thì đâu cũng bất an thôi. Chịu khó tìm kiếm pháp môn hợp với điều kiện cuộc sống là được. Em cũng cày kiến thức và thực hành đủ thứ trên đời mới tìm ra hướng đi cố định ấy chứ. Vốn dĩ em cũng có gánh nặng em út và bố mẹ, nhưng may mắn là chúng nó giờ đã tự lo nên mới nhẹ ghánh, không thì vẫn phải lo toan chứ chả buông được. ;;)
Khi nào có địa chỉ bạn nhắn tin cho tôi, biết đâu sau này về già mình ở chung 1 khu vườn và tu cùng nhau. :D :D :D
Thảo nào antifan nhiều. ^:)^
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 01:16, 07/10/21
Là sao, ý của tôi là mình ở chung 1 khu vườn, là bạn bè, tu cùng nhau thôi, gần nhà nhau, chứ làm gì có chuyện gì khác.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 01:18, 07/10/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:16, 07/10/21
Là sao, ý của tôi là mình ở chung 1 khu vườn, là bạn bè, tu cùng nhau thôi, gần nhà nhau, chứ làm gì có chuyện gì khác.
À vâng, đúng rồi. ^:)^
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 01:23, 07/10/21
Tròi ơi, sao bạn suy nghĩ tiêu cực quá vậy, tôi hoàn toàn chỉ có ý làm bạn,tôi mong ước về già có thể có những người tu cùng sống gần nhau, mà đã tu thì còn sắc dục gì nữa đâu ở gần nhau là chuyện bình thường,cùng tu tập, cùng lo cho cuộc sống.

Gần chỗ t có vài người như vậy, cuộc sống họ khá thảnh thơi.

Thôi bye bạn, chúc con đường tu của bạn thành công, với suy nghĩ đơn giản lại.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 01:25, 07/10/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:23, 07/10/21
Tròi ơi, sao bạn suy nghĩ tiêu cực quá vậy, tôi hoàn toàn chỉ có ý làm bạn,tôi mong ước về già có thể có những người tu cùng sống gần nhau, mà đã tu thì còn sắc dục gì nữa đâu ở gần nhau là chuyện bình thường,cùng tu tập, cùng lo cho cuộc sống.

Gần chỗ t có vài người như vậy, cuộc sống họ khá thảnh thơi.

Thôi bye bạn, chúc con đường tu của bạn thành công, với suy nghĩ đơn giản lại.
Vì còn tiêu cực mới phải tìm cách sửa, chứ hoàn hảo thì chả phải hoang mang thế này. Cảm ơn anh đã xem giúp. G9 ạ. :-bd
Đầu trang

Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

Suỵt Suỵt đã viết: 18:28, 04/07/21
Tealightdalat đã viết: 18:24, 04/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 18:02, 04/07/21 Em sắp được sang chương mới bắt đầu học một lĩnh vực hoàn toàn mới với em và chuyển sang thành phố khác sinh sống, có thể nói như bước ngoặc rất lớn. Nhưng đợt trước vì dịch nên bị lui lại một lần. Có thể lần này dịch bùng lên lại lui nữa. Em rất muốn được học, trong đầu em toàn nghĩ đến chuyện này, muốn lắm rồi. =P~ =P~ =P~ Quý cô chú anh chị cho em hỏi tháng mấy năm nay em có thể được đi ạ? :-bd (em không chủ động thời gian được, đều phụ thuộc vào nơi em học thông báo thôi ạ)
Em xin cảm ơn
Lá số của em (đã được nghiệm lý đúng giờ sinh ạ)

Hình ảnh
Tiểu hạn cung điền, có lưu thái tuế, thiên cơ, cự môn, thiên đồng là dọn nhà hả ta. Năm nay dịch bùng tùm lum, di chuyển từ tỉnh này qua tỉnh khác cũng k dc. Chắc tầm cuối năm mới yên dc. [-O<
Dạ cảm ơn chị/anh. Em cũng lo dịch nên mới lập topic này. Vậy là cỡ tháng 9 mới đi được đúng không ạ?
Hình ảnh
Năm nay lưu thái tuế cung điên thế chuyển nhà chưa , tháng chín này luôn nè :)) :))

Hoặc Tháng 10 , tháng 12
Chuyện chồng, hôn nhân khá củ chuối
Số này ko vào chốn thiền môn thanh tịnh đươc đâu. :))
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Tên đã viết: 23:51, 12/10/21
Tealightdalat đã viết: 18:24, 04/07/21

Tiểu hạn cung điền, có lưu thái tuế, thiên cơ, cự môn, thiên đồng là dọn nhà hả ta. Năm nay dịch bùng tùm lum, di chuyển từ tỉnh này qua tỉnh khác cũng k dc. Chắc tầm cuối năm mới yên dc. [-O<
Dạ cảm ơn chị/anh. Em cũng lo dịch nên mới lập topic này. Vậy là cỡ tháng 9 mới đi được đúng không ạ?
Hình ảnh
Năm nay lưu thái tuế cung điên thế chuyển nhà chưa , tháng chín này luôn nè :)) :))

Hoặc Tháng 10 , tháng 12
Dạ cảm ơn anh ạ. Em chưa chuyển anh ơi. :))
Chồng con thì từ lúc biết đến tử vi em coi như hết ham. ^:)^
Em đi học chớ hổng phải đi tu (dù em muốn cơ mà nhiều người bảo không được lắm rồi), sao mọi người lại nghĩ học thiền như là tu luôn ý nhỉ? =))
Đầu trang

Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tên »

Suỵt Suỵt đã viết: 09:02, 13/10/21

Hình ảnh

Hoặc Tháng 10 , tháng 12
Chồng con thì từ lúc biết đến tử vi em coi như hết ham. ^:)^
Em đi học chớ hổng phải đi tu (dù em muốn cơ mà nhiều người bảo không được lắm rồi), sao mọi người lại nghĩ học thiền như là tu luôn ý nhỉ? =))
vận này mà vẫn phải đi học , chưa giàu thì sai số rồi =)) =))
tham lang + hỏa linh mà ko giàu thì lạ =))
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Tên đã viết: 09:17, 13/10/21
Suỵt Suỵt đã viết: 09:02, 13/10/21

Hoặc Tháng 10 , tháng 12
Chồng con thì từ lúc biết đến tử vi em coi như hết ham.
Em đi học chớ hổng phải đi tu (dù em muốn cơ mà nhiều người bảo không được lắm rồi), sao mọi người lại nghĩ học thiền như là tu luôn ý nhỉ?
vận này mà vẫn phải đi học , chưa giàu thì sai số rồi =)) =))
tham lang + hỏa linh mà ko giàu thì lạ =))
Haha, em đã tốt nghiệp và đi làm được mấy năm mà hổng vui, nay muốn học một lĩnh vực khác. :-bd
Đời còn dài, ai biết khi mô giàu. ^:)^
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”