Cách cục nhật nguyệt tịnh minh vào tâm sự đi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách cục nhật nguyệt tịnh minh vào tâm sự đi

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Mình làm phó, lên nhờ số chứ k nhờ quan hệ. Cuộc đời chỉ đc chút danh nhỏ bé nhưng nỗi khổ thì nhiều. Mình tự thân lập thân, rồi gánh nỗi lo cha mẹ đẻ và e trai ít nhiều, xưa nhiều nay mình tiết giảm dần rồi. Và gánh vác gdinh hiện tại chồng mình k gánh đc, lo ck lo con. Cộng với bệnh tật liên miên chủ yếu về thần kinh và khí huyết, skhoe k tốt nên mình ngày càng suy sụp. Cuộc đời nhiều biến cố cũng luôn nỗ lực vươn lên. Mình k có chỗ dựa cs, chỗ dựa duy nhất hiện tại là ck thì ck mình hơi kém hơn mình chút nên thực sự mình rất mệt mỏi.
Nhưng đến giai đoạn hiện tại thì mình mệt mỏi quá và muốn đc nghỉ ngơi mà chưa đc nghỉ ngơi. Mình trầm cảm nặng và rất hay lo âu stress.
Bạn mình thì là nvien của bộ phận thấp nhất đơn vị, tính cần cù bù thông minh. B ấy k đc thông minh cho lắm qua tiếp xúc mình thấy vậy nên nhiều khi chỉ nhìn 1 mặt vấn đề mà k biết thông cảm cho ng khác thành ra đôi lúc mình thấy k hợp. Nhưng là ng tốt tính và cũng chịu khó chăm lo gdinh cũng như trách nhiệm công việc. Mình thắc mắc vậy thôi cũng k sao cả chỉ là mình tò mò người đc cách tốt vậy mà k hưởng đc chút j tốt đẹp cũng lạ thôi. B ấy có cs gdinh tốt hơn mình, cũng k phải lo toan nhiều như mình cho đến khi lấy ck. Về tương quan 2 anh ck giống nhau: tính hơi kỹ tính, tính toán tiểu tiết, hơi nghe ng ngoài và k đc nhạy cảm chăm lo gdinh. Lấy ck xong b ấy cũng có than thở về gdinh. Nhưng hoàn cảnh b ấy là nỗi khổ ngầm còn mình là nỗi khổ thể hiện ra ngoài nhìn thấy rõ hơn vì ng thân mình họ thể hiện ra bằng hành động lời nói cụ thể chứ k ý tứ bằng mặt nhưng k bằng lòng như nhà bạn mình.
Nói chung ai cũng khổ. Chỉ mong có thể sớm qua những tháng ngày vất vả để có thể đc bình an hơn thôi.
Hiện tại mình rất khủng hoảng tâm lý nhiều lúc k giữ đc bình tĩnh khi trao đổi vs ng khác. Mình cũng mong con cái mau lớn bình an rồi mình làm ra thêm ít nữa đủ để có 1 chuyến đi chữa bệnh cho thân. Vì gánh vác nhiều nên bao năm nay mình k lo đc gì đến bản thân rồi.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Lê Nin
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

loinoidoi304 đã viết: 22:36, 23/09/20 @yesterday: quả là am hiểu có khác nói cái mình hiểu ngay thấy đc bản chất vấn đề. Kia là lso bạn mình gần giống lso mình nên mình hỏi đó b à. Xem qua giúp lso mình bjo hết khổ đc k kakaa? Tranh thủ hơn cao thủ :)))
Giai đoạn cuối 2013 đến cả năm 2014 kéo dài đến đầu 2015, trong khoảng 1 năm rưỡi này có phải giai đoạn dễ thở nhất, thoải mái nhất của bạn trong những năm gần đây ko ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

loinoidoi304 đã viết: 23:29, 23/09/20 Mình làm phó, lên nhờ số chứ k nhờ quan hệ. Cuộc đời chỉ đc chút danh nhỏ bé nhưng nỗi khổ thì nhiều. Mình tự thân lập thân, rồi gánh nỗi lo cha mẹ đẻ và e trai ít nhiều, xưa nhiều nay mình tiết giảm dần rồi. Và gánh vác gdinh hiện tại chồng mình k gánh đc, lo ck lo con. Cộng với bệnh tật liên miên chủ yếu về thần kinh và khí huyết, skhoe k tốt nên mình ngày càng suy sụp. Cuộc đời nhiều biến cố cũng luôn nỗ lực vươn lên. Mình k có chỗ dựa cs, chỗ dựa duy nhất hiện tại là ck thì ck mình hơi kém hơn mình chút nên thực sự mình rất mệt mỏi.
Nhưng đến giai đoạn hiện tại thì mình mệt mỏi quá và muốn đc nghỉ ngơi mà chưa đc nghỉ ngơi. Mình trầm cảm nặng và rất hay lo âu stress.
Bạn mình thì là nvien của bộ phận thấp nhất đơn vị, tính cần cù bù thông minh. B ấy k đc thông minh cho lắm qua tiếp xúc mình thấy vậy nên nhiều khi chỉ nhìn 1 mặt vấn đề mà k biết thông cảm cho ng khác thành ra đôi lúc mình thấy k hợp. Nhưng là ng tốt tính và cũng chịu khó chăm lo gdinh cũng như trách nhiệm công việc. Mình thắc mắc vậy thôi cũng k sao cả chỉ là mình tò mò người đc cách tốt vậy mà k hưởng đc chút j tốt đẹp cũng lạ thôi. B ấy có cs gdinh tốt hơn mình, cũng k phải lo toan nhiều như mình cho đến khi lấy ck. Về tương quan 2 anh ck giống nhau: tính hơi kỹ tính, tính toán tiểu tiết, hơi nghe ng ngoài và k đc nhạy cảm chăm lo gdinh. Lấy ck xong b ấy cũng có than thở về gdinh. Nhưng hoàn cảnh b ấy là nỗi khổ ngầm còn mình là nỗi khổ thể hiện ra ngoài nhìn thấy rõ hơn vì ng thân mình họ thể hiện ra bằng hành động lời nói cụ thể chứ k ý tứ bằng mặt nhưng k bằng lòng như nhà bạn mình.
Nói chung ai cũng khổ. Chỉ mong có thể sớm qua những tháng ngày vất vả để có thể đc bình an hơn thôi.
Hiện tại mình rất khủng hoảng tâm lý nhiều lúc k giữ đc bình tĩnh khi trao đổi vs ng khác. Mình cũng mong con cái mau lớn bình an rồi mình làm ra thêm ít nữa đủ để có 1 chuyến đi chữa bệnh cho thân. Vì gánh vác nhiều nên bao năm nay mình k lo đc gì đến bản thân rồi.
Lá số đầu lù đù là do có thai toạ chứ không phải không thông minh đâu

Làm trong khối nhà nước biên chế có rồi, gia đình thì tốt đẹp, con cái khỏe mạnh. Đời như màu hồng thì cần cố gắng làm gì

Giống chị dâu mình biên chế đi làm về, chăm con xong thì ngủ, tiền bạc không cần phải lo nghĩ. 8-> phụ nữ hơn nhau ở ông chồng thật
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

yesterday2016 đã viết: 00:08, 24/09/20
Giai đoạn cuối 2013 đến cả năm 2014 kéo dài đến đầu 2015, trong khoảng 1 năm rưỡi này có phải giai đoạn dễ thở nhất, thoải mái nhất của bạn trong những năm gần đây ko ?
Nói thật là mình k nhớ :(((( hình như năm 2013 năm 2014 mình có chuyện rất stress và thị phi ngăn cản. Nhưng hình như cũng có vài tháng bình yên vui vẻ.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ck mình làm ra còn chẳng đủ lo cho bản thân. Ăn ở chi tiêu của ck vợ vẫn phải gánh vác, còn chưa kể gánh vác cả nuôi con, lo gdinh đủ thứ, lo cái nhà...
Nghĩ mà chán. Chán thực sự chỉ muốn bỏ ck cho mình đỡ phải gánh vác đỡ phải khổ nữa.
Lấy nhau 5 năm chẳng bjo đưa nổi 1đ cho vợ chi tiêu gia đình nhưng thích gì có nấy.
Thích nghỉ việc dc nghỉ việc, vợ lại nuôi nửa năm. Đi làm lại cũng nhờ vợ tìm mối...
Nhiều lúc mình nghĩ ck k ck thì thôi, sống 1m đỡ khổ. Chứ thân làm phụ nữ gánh vác thì lắm, áp lực thì nhiều, mình như ng đàn ông trong nhà còn ck như ng đàn bà vậy, đã k lo toan đc cái j còn hay thích sĩ mồm nói phét ra oai. Nói 10 làm 2, việc nhỏ lo chưa tới đòi làm việc lớn. Nghĩ mà chán thực sự.
Đầu trang

dongquang2198
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dongquang2198 »

Mình góp 1 lá số Minh Châu Xuất Hải của mình cho mọi người nghiệm lý.

Hình ảnh
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

dongquang2198 đã viết: 23:02, 11/11/21 Mình góp 1 lá số Minh Châu Xuất Hải của mình cho mọi người nghiệm lý.
Kiểm tra xem là đúng số ko đã.
Bạn thử làm một bài văn hoặc thơ .chủ đề tự chọn.
Đầu trang

ducchiend
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hỏi cách xem hạn trên lá số.

Gửi bài gửi bởi ducchiend »

E tự nghiên cứu tử vi thì thấy rất nhiều sách hầu hết không đề cập tới cách xem hạn.
có tìm kiếm trên các diễn đàn thì thấy được 3 cách xem tiểu hạn như sau.

cÁCH 1; xem tiểu hạn dừa vào tam hợp tuổi. VD tuổi tỵ dậu sửu thì năm tuổi khởi từ cung mùi nam thuận nữ nghịch.
CÁCH 2 : Dựa vào đại hạn rồi đếm số tuổi theo kiểu xung chiếu lùi 1 ô xong lại tiến
Cách 3 dựa vào lưu thái tuế

Vậy không biết là cách nào chính xác ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”