Nhờ các bác xem hộ cháu có phải cách cục tòng sát không ạ, cháu muốn được tư vấn công danh sự nghiệp sau này

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trần Văn Hiển
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ các bác xem hộ cháu có phải cách cục tòng sát không ạ, cháu muốn được tư vấn công danh sự nghiệp sau này

Gửi bài gửi bởi Trần Văn Hiển »

Lá số đã đổi lại giới tính

Hình ảnh
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhờ các bác xem hộ cháu có phải cách cục tòng sát không ạ, cháu muốn được tư vấn công danh sự nghiệp sau này

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Anh đổi sang giờ tý của ngày 16 ý, từ 0-1h ngày 16, ý bác ấy là thế
Tứ trụ dùng dương lịch mà
Đầu trang

Trần Văn Hiển
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Minh289 đã viết: 17:55, 28/11/21 Anh đổi sang giờ tý của ngày 16 ý, từ 0-1h ngày 16, ý bác ấy là thế
Tứ trụ dùng dương lịch mà
Vẫn vậy mà
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

Tuấn Việt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tuấn Việt »

Tứ trụ Mộc nắm lệnh. Thủy Mộc rất vượng, nên theo thế vượng của nó. Không nên cản trở. Vậy tận dụng vận Thủy Mộc- Ất Hợi. Mọi công việc trong vận này đều thuận lợi.
Được cảm ơn bởi: Trần Văn Hiển
Đầu trang

Trần Văn Hiển
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tuấn Việt đã viết: 09:21, 29/11/21 Tứ trụ Mộc nắm lệnh. Thủy Mộc rất vượng, nên theo thế vượng của nó. Không nên cản trở. Vậy tận dụng vận Thủy Mộc- Ất Hợi. Mọi công việc trong vận này đều thuận lợi.
Anh có thể giải thích tại sao năm 2021 này em không tốt về tiền bạc, nhìn chung 2020 và 2021 k tốt tiền bạc, công việc. Năm 2020,2021 chỉ đc cái danh chứ k có tiền, suy nghĩ sáng tạo kiến thức nhiều cái mới hay.
Chỉ có năm 2019 tốt nhất nhiều cái đột phá, thăng tiên

Như vậy vài năm tới theo ngũ hành sẽ vượng mộc và thủy thì tiền bạc của em sẽ thế nào ạ
Đầu trang

Tuấn Việt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thủy Mộc vượng, nhưng thân Thổ yếu. Phú Quý đến thì Quý tốt hơn Phú. Nếu tiền tài vào nhiều thì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và công danh.
Đầu trang

Trần Văn Hiển
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tuấn Việt đã viết: 16:49, 29/11/21 Thủy Mộc vượng, nhưng thân Thổ yếu. Phú Quý đến thì Quý tốt hơn Phú. Nếu tiền tài vào nhiều thì sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe và công danh.

Đúng 2 năm 2018,2019 bệnh tật cả năm (2018 là mạnh nhất, kiểu đau âm ỉ) nhưng công danh lại lên mạnh. Nhưng 2020,2021 sức khỏe tốt lên( bệnh trực tràng) nhiều nhưng tiền bạc lại xuống. Chỉ đc cái tiếng nhiều tiến bộ mặt suy nghĩ sáng tạo.

Và cho cháu hỏi, cách cục của cháu được coi là giả tòng sát, tòng sát cách không ạ. Như vậy phải lấy hành mộc và thủy làm dụng thần phải không ạ ?

Sang năm công việc, tiền bạc có tốt lên đc k ạ ?, cháu mới thay đổi công việc hướng khác nên hơi lo lắng.
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

Vận ất hợi phục ngâm trụ năm , tử vi đại vận 25-34 cung phu khiến can mậu hoá kỵ nhập phụ xung tật đại vận , năm 2018 can mậu khiến hoá kỵ nhập phụ xung tật lần nữa: năm này sức khoẻ không tốt, vận này chú ý sức khỏe...
Đầu trang

Tuấn Việt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mậu sinh tháng Dần, trường sinh nhờ Bính Hoả tàng trong Dần ,là Sát Ấn tương sinh. Nhưng Hợi Dần hợp Mộc, không còn Bính Hoả. Mậu Thổ chỉ nhờ Bính tàng trong chi Dần ở trụ ngày. Tài Thủy ở trụ giờ tiết khí Mậu Thổ quá mạnh. Vậy đừng ham muốn về tiền bạc. Ngày Mậu Dần ưa tĩnh không ưa động.
Đầu trang

Trần Văn Hiển
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lão Bản QN đã viết: 22:56, 29/11/21 Vận ất hợi phục ngâm trụ năm , tử vi đại vận 25-34 cung phu khiến can mậu hoá kỵ nhập phụ xung tật đại vận , năm 2018 can mậu khiến hoá kỵ nhập phụ xung tật lần nữa: năm này sức khoẻ không tốt, vận này chú ý sức khỏe...
vậy công việc và công danh năm tới thế nào ạ, cháu muốn biết vì cháu ms thay đổi nghề nghiệp kb có thuận hay sẽ thay đổi nữa

Cháu thấy năm nay sức khỏe khá hơn rất nhiều so với năm trước. Gọi dạng như chỉ thi thoảng hơi khó chịu bụng thui ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”