XINH GÁI ĐƯỢC TRỜI ƯU ÁI, MỖI TỘI CHƯA GIÀU

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: XINH GÁI ĐƯỢC TRỜI ƯU ÁI, MỖI TỘI CHƯA GIÀU

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

trang301191 đã viết: 13:35, 07/01/22 Em rất sợ cái nghèo nên em luôn nỗ lực hết mình, mà nghe họ phán xong em chỉ muốn buông xuôi, vì có cố gắng ông trời cũng chỉ cho được như thế... vậy thì cố làm gì phải không bác...
tiểu phú do cần, đại phú do thiên, mình cứ nghĩ là nếu không cố gắng thì giờ có khi đi ăn mày rồi chứ ở đấy mà đủ ăn là còn may :-j
Được cảm ơn bởi: trang301191
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

trang301191 đã viết: 13:35, 07/01/22 Em rất sợ cái nghèo nên em luôn nỗ lực hết mình, mà nghe họ phán xong em chỉ muốn buông xuôi, vì có cố gắng ông trời cũng chỉ cho được như thế... vậy thì cố làm gì phải không bác...
Chia sẻ với em bí quyết của Vương Đình Chi: mệnh VCD mượn đc 100% sự tốt xấu của cung di và khi mượn đc thì lại chiếu sang đc tam hợp mệnh. Anh Long Đức giỏi Tử vi đã có lần chia sẻ với anh điều này.
Với quan điểm như vậy: cung di của em tuyệt đẹp, mệnh mượn đc cung Vũ tham tả hữu Hỏa tinh rồi Vũ tham tả hữu hỏa tinh lại chiếu sang Tài, Quan. Do đó vận 44 tới 53 thiên phủ bị Tuần, vận này nhìn qua tưởng xấu, nhưng theo anh thì có thể khó khăn trục trặc lúc đầu, nhưng về sau vẫn thuận lợi nhiều.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 18:05, 07/01/22 Chia sẻ với em bí quyết của Vương Đình Chi: mệnh VCD mượn đc 100% sự tốt xấu của cung di và khi mượn đc thì lại chiếu sang đc tam hợp mệnh. Anh Long Đức giỏi Tử vi đã có lần chia sẻ với anh điều này.
Cái này tuy người ta nói từng là bí quyết của Trung Châu Phái nhưng nếu nghĩ qua thì cũng không có gì lạ, kiểu cung VCD thì chịu ảnh hưởng nhiều từ cung đối xung, và các cung trong tam hợp ảnh hưởng qua lại (nhất là tam giác Mệnh Quan Tài chịu ảnh hưởng trực tiếp hơn, như bản thân có năng lực/giỏi giang thì công danh sự nghiệp có thể theo đó mà tốt đẹp, khả năng kiếm tiền/tiền bạc khá; hoặc sự nghiệp tốt thì tiền tài khá/thu nhập tốt, bản thân cũng có cơ hội phát triển, v.v... ), thế nên khi một cung được tốt lên thì 2 cung trong tam hợp cũng theo đó mà gia tăng sự tốt đẹp hoặc ngược lại.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Ariance
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trang301191 »

Em cảm ơn bác hysshu nhiều ạ, em có cần chú ý gì thêm không ạ? Kiểu mệnh Không thân Kiếp xong Địa Kiếp còn Hãm địa nên càng kinh khủng, mất thì mất sạch....
Bác Long Đức hữu duyên cho em vài lời xem với cái bàn tay mỏng manh thân hình gầy gò tướng số đã thấy không phát thì liệu tử vi có kéo lại đc phần nào k ạ? Chứ nghe thầy tướng số nói e buồn thất vọng quá chừng ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 19:48, 07/01/22
hysshu đã viết: 18:05, 07/01/22 Chia sẻ với em bí quyết của Vương Đình Chi: mệnh VCD mượn đc 100% sự tốt xấu của cung di và khi mượn đc thì lại chiếu sang đc tam hợp mệnh. Anh Long Đức giỏi Tử vi đã có lần chia sẻ với anh điều này.
Cái này tuy người ta nói từng là bí quyết của Trung Châu Phái nhưng nếu nghĩ qua thì cũng không có gì lạ, kiểu cung VCD thì chịu ảnh hưởng nhiều từ cung đối xung, và các cung trong tam hợp ảnh hưởng qua lại (nhất là tam giác Mệnh Quan Tài chịu ảnh hưởng trực tiếp hơn, như bản thân có năng lực/giỏi giang thì công danh sự nghiệp có thể theo đó mà tốt đẹp, khả năng kiếm tiền/tiền bạc khá; hoặc sự nghiệp tốt thì tiền tài khá/thu nhập tốt, bản thân cũng có cơ hội phát triển, v.v... ), thế nên khi một cung được tốt lên thì 2 cung trong tam hợp cũng theo đó mà gia tăng sự tốt đẹp hoặc ngược lại.
Xét lá số sau: lasotuvi/1/E4IS38K9.jpg
Em cũng nghĩ ví dụ tam giác Mệnh tài quan ( Mệnh VCD) thì cung di ảnh hưởng tốt xấu mạnh mẽ tới cung Mệnh rồi chiếu sang 2 cung Tài quan. Di xấu thì ảnh hưởng tới mệnh VCD và do đó cũng ảnh hưởng tới tài quan và ngược lại. Nhưng trong trường hợp như lá số sau: cung Phúc VCD ( cung Phúc ko thuộc tam giác Mệnh Tài quan Mệnh tài quan thì mình còn có thể chủ động được) Phúc có Cự Cơ Khôi Quyền chiếu, vậy theo anh thì vẫn tính Cự Cơ Khôi Quyền chiếu tới tam hợp của cung Phúc là cung di và cung Thân? Do đó cung Thân trong lá số này có Khôi Việt Quyền Khoa quang quý chiếu, nên cung Thân cũng không quá xấu?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

trang301191 đã viết: 23:13, 07/01/22 Em cảm ơn bác hysshu nhiều ạ, em có cần chú ý gì thêm không ạ? Kiểu mệnh Không thân Kiếp xong Địa Kiếp còn Hãm địa nên càng kinh khủng, mất thì mất sạch....
Tương lai có thể dự đoán nhưng cũng còn phụ thuộc vào bây giờ, những việc làm tốt hàng ngày ở thời điểm hiện tại sẽ có tác dụng hóa giải, hạn chế những điều xấu trong tương lai và ngược lại vì cuộc đời có luật nhân quả. Đức Phật dạy:
Muốn biết nhân đời trước
Xem hưởng quả đời này
Muốn biết quả tương lai
Xét nhân gieo hiện tại.

Cũng có nhiều tín hiệu tích cực là em tuổi tứ mộ. Có quan điểm là không kiếp không gây ảnh hưởng hoặc ảnh hưởng nhẹ đối với tuổi tứ mộ, điều này vẫn cần tranh luận, nghiên cứu kỹ hơn. Dù sao em tuổi tứ mộ, nhưng Mệnh khá tốt, có tả hữu thai tọa thì thường làm việc cẩn trọng, chín chắn, nên vận đó nếu có xảy ra tác hại của không kiếp thì chắc ảnh hưởng cũng không nặng. Hơn nữa vận đó là vận Kỷ Hợi. Theo tứ hóa can Kỷ: Vũ Khúc Hóa Lộc Tham Lang hóa quyền mà Vũ Tham ở cung thiên di ảnh hưởng rất mạnh tơi cung Mệnh VCD. Do đó cũng có nhiều tín hiệu lạc quan, vận 44 tới 53 ko phải xấu hoặc xấu trước nhưng về sau vẫn thuận lợi nhiều, hơn nữa vận này cũng là vận thái tuế. Nói chung vận này em có thể hỏi anh Long Đức và nhờ các cao thủ bên tứ trụ dự đoán.
Được cảm ơn bởi: trang301191, Ariance
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

hysshu đã viết: 23:18, 07/01/22 Xét lá số sau: lasotuvi/1/E4IS38K9.jpg
Em cũng nghĩ ví dụ tam giác Mệnh tài quan ( Mệnh VCD) thì cung di ảnh hưởng tốt xấu mạnh mẽ tới cung Mệnh rồi chiếu sang 2 cung Tài quan. Di xấu thì ảnh hưởng tới mệnh VCD và do đó cũng ảnh hưởng tới tài quan và ngược lại. Nhưng trong trường hợp như lá số sau: cung Phúc VCD ( cung Phúc ko thuộc tam giác Mệnh Tài quan Mệnh tài quan thì mình còn có thể chủ động được) Phúc có Cự Cơ Khôi Quyền chiếu, vậy theo anh thì vẫn tính Cự Cơ Khôi Quyền chiếu tới tam hợp của cung Phúc là cung di và cung Thân? Do đó cung Thân trong lá số này có Khôi Việt Quyền Khoa quang quý chiếu, nên cung Thân cũng không quá xấu?
Tính hay không tính không phải là vấn đề. Muốn tính thì tính, không muốn tính cũng không sao. Cái quan trọng là cung Phúc VCD có Cự Cơ Quyền Khôi ở đối cung chiếu về làm cung Phúc được tốt đẹp lên và khi cung Phúc được tốt thì: 1/gia tăng độ tốt đẹp của lá số (cung Phúc ảnh hưởng lên 12 cung nói chung), và 2/ Hai cung tam hợp của cung Phúc là Phu và Di cũng theo đó mà tăng sự tốt đẹp.

Còn việc như nói/xem VCD như cung Phúc VCD lấy Cự Cơ Quyền Khôi về thì để cho dễ hình dung, để có cái nhìn được rõ ràng/thực tế hơn.

Ừa, cũng có thể lấy về và xem như chiếu sang 2 cung tam hợp ... NHƯNG phải xem nó yếu/giảm đi vài phần, như Cự Cơ Quyền Khôi lấy về cung Phúc VCD thì vd như còn khoảng 3/4 so với tại chính cung, rồi cung tam hợp vd như hưởng 1/2, 1/3 gì đó thì còn khoảng 3/8 , 1/4 gì đó.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trang301191 »

Long Đức đã viết: 08:46, 08/01/22
hysshu đã viết: 23:18, 07/01/22 Xét lá số sau: lasotuvi/1/E4IS38K9.jpg
Tính hay không tính không phải là vấn đề. Muốn tính thì tính, không muốn tính cũng không sao. Cái quan trọng là cung Phúc VCD có Cự Cơ Quyền Khôi ở đối cung chiếu về làm cung Phúc được tốt đẹp lên và khi cung Phúc được tốt thì: 1/gia tăng độ tốt đẹp của lá số (cung Phúc ảnh hưởng lên 12 cung nói chung), và 2/ Hai cung tam hợp của cung Phúc là Phu và Di cũng theo đó mà tăng sự tốt đẹp.

Còn việc như nói/xem VCD như cung Phúc VCD lấy Cự Cơ Quyền Khôi về thì để cho dễ hình dung, để có cái nhìn được rõ ràng/thực tế hơn.

Ừa, cũng có thể lấy về và xem như chiếu sang 2 cung tam hợp ... NHƯNG phải xem nó yếu/giảm đi vài phần, như Cự Cơ Quyền Khôi lấy về cung Phúc VCD thì vd như còn khoảng 3/4 so với tại chính cung, rồi cung tam hợp vd như hưởng 1/2, 1/3 gì đó thì còn khoảng 3/8 , 1/4 gì đó.
Bác Long Đức ơi, mong bác thương xót ngó qua lá số em với

Lá số tử vi: [lasotuvi/2021/PY1KFE07.jpgurl]
Lá số tứ trụ: [lasotutru/2022/S4DLJC0B.jpgurl]
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dung1 đã viết: 14:56, 25/12/21 Từ 44 đến 63 vất vả lắm đó nên chú ý. 64 chắc nhờ con mà ổn định thôi nhưng không hết cảm giác ham mê phú quý.
Vận 44 tới 53 theo em ko xấu, tuy có không kiếp hãm địa, nhưng vận này đắc thái tuế, mệnh mượn được Vũ Tham Hỏa tinh Tả hữu thai tọa ở cung di rồi chiếu sang quan lộc Thiên Phủ, hơn nữa vận này Kỷ Hợi. Can Kỷ thì Vũ khúc hóa Lộc tham Lang hóa Quyền mà Vũ Khúc và Tham Lang ở cung di xung chiếu cung Mệnh VCD, mệnh VCD chịu ảnh hưởng rất nhiều ở cung Di, nên theo em thì vận này vẫn có thể tốt xấu đan xen, nhưng thuận lợi may mắn cũng khá nhiều. Mong ý kiến của anh Dung1 về vận này.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 23:20, 08/01/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

trang301191 đã viết: 09:01, 08/01/22 Bác Long Đức ơi, mong bác thương xót ngó qua lá số em với
Cũng không biết xem về điều gì. Nhìn chung thì lá số cũng được, Mệnh vô chính diệu (VCD), Phủ Tướng tam hợp, mặc dù không được cách tốt nhất của Phủ Tướng nhưng cách cục cũng khá, được Long Phượng, giáp Xương Khúc, Tả Hữu Vũ Tham + Hỏa xung chiếu thì đời vốn không tệ. VCD Mệnh Không Thân Kiếp, con người khôn ngoan lanh lợi, cũng giỏi bươn chải, nghị lực tốt, đôi khi tính cách/hành sự có chút xung động, đời đôi lúc có chút thăng trầm, biến động; học hành khá (giáp Xương Khúc), ra bên ngoài cũng gọi là có giá (danh giá)/được trợ giúp (Tả Hữu, Vũ Tham Hỏa).

Vận cũng thuận lợi. Vận 24-33 tuy có bôn ba nhưng có cơ hội phát triển và cũng tốt. Vận 34-43 cũng OK.
Được cảm ơn bởi: trang301191, hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”