XINH GÁI ĐƯỢC TRỜI ƯU ÁI, MỖI TỘI CHƯA GIÀU

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: XINH GÁI ĐƯỢC TRỜI ƯU ÁI, MỖI TỘI CHƯA GIÀU

Gửi bài gửi bởi hysshu »

trang301191 đã viết: 13:12, 09/01/22 Em cảm ơn 2 bác hysshu và bác Long Đức đã dành thời gian quý báu để xem cho em. Em có đọc đc trên vài diễn đàn rằng k phải cung VCD nào cũng mượn đc hết sự tốt xấu của cung Di, nhưng đối với trường hợp của em thì e cũng thấy mình ra ngoài hay gặp may mắn giúp đỡ lắm
Mệnh VCD chịu ảnh hưởng rất nhiều ở cung thiên di, đặc biệt nếu cung di ko có Tuần, Triệt thì mệnh VCD càng chịu ảnh hưởng mạnh. Mệnh VCD chịu ảnh hưởng chính ở chính cung, chịu ảnh hưởng khoảng 85% trở lên ở cung di và chịu ảnh hưởng 35% ở cung tam hợp. Mệnh VCD có di đẹp là 1 điều thuận lợi may mắn. Ngoài ra cung nhị hợp thì ảnh hưởng ko mạnh, nhưng ở các cung Tý, Sửu, Ngọ, Mùi thì cung nhị hợp ảnh hưởng khá mạnh.
Được cảm ơn bởi: trang301191
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trang301191 »

Dạ bác, đúng là ra ngoài em cũng đc nhiều may mắn tuy nhiên cấp dưới hay làm phản.
Bác ơi cung Thân ảnh hưởng từ sau 30 tuổi trở đi, con Thiên Tướng Hãm địa cung Thân có điều trị dc con Địa Kiếp hãm không ạ? Lộc Tồn cung Phúc chiếu sang có giảm bớt tai ương con Địa Kiếp gây ra không bác.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 23:16, 08/01/22
trang301191 đã viết: 09:01, 08/01/22 Bác Long Đức ơi, mong bác thương xót ngó qua lá số em với
Cũng không biết xem về điều gì. Nhìn chung thì lá số cũng được, Mệnh vô chính diệu (VCD), Phủ Tướng tam hợp, mặc dù không được cách tốt nhất của Phủ Tướng.
1. Theo anh cách tốt nhất của Phủ Tướng chắc là Phủ tướng đóng ở các cung dương ( Dần Ngọ Tuất; Thân Tí Thìn)?

2. Mệnh VCD Phủ Tướng chiếu thì cần nhất bộ cát tinh Tả hữu chiếu mệnh, còn mệnh VCD âm dương chiếu thì cần nhất là xương khúc chiếu mệnh?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 00:27, 12/01/22 1. Theo anh cách tốt nhất của Phủ Tướng chắc là Phủ tướng đóng ở các cung dương ( Dần Ngọ Tuất; Thân Tí Thìn)?

2. Mệnh VCD Phủ Tướng chiếu thì cần nhất bộ cát tinh Tả hữu chiếu mệnh, còn mệnh VCD âm dương chiếu thì cần nhất là xương khúc chiếu mệnh?
Phủ Tướng tại cung Dương thì thuộc cách Tử Phủ Vũ Tướng. Không nói đến cách TPVT. Nói về Phủ Tướng tại các cung Âm thôi.

Phủ Tướng thì không Hóa ra Lộc Quyền Khoa, thế nên các bộ sao đi kèm tốt nhất là Lộc Tồn, kế đến là Tả Hữu, rồi mới đến các bộ trung cát tinh khác như Xương Khúc ...

Bộ Xương Khúc đi với Nhật Nguyệt thì đắc lực, "Xương Khúc hữu Âm Dương nhi đắc lực" (ý nói Xương Khúc rất đắc lực khi đi cùng với Nhật Nguyệt).

Nhật Nguyệt có Xương Khúc thì tốt, tuy nhiên, Nhật Nguyệt cũng có khả năng đi với các bộ sao tốt khác như Lộc Quyền Khoa, Lộc Tồn, Tả Hữu, Khôi Việt ... cũng rất tốt.

Nhật Nguyệt được Hóa (hóa ra Lộc Quyền Khoa) nên có nhiều phụ trợ hơn, còn Phủ Tướng không được Hóa nên không được nhiều sao tốt đi cùng, vì thế mà người ta để ý đến nó có được bộ Lộc Tồn, Tả Hữu ... trợ không, vì đấy là vài bộ sao tốt nhất có thể hội hợp cùng Phủ Tướng, và ngược lại xem có bị Tuần Triệt hung sát bại tinh xung phá không.
Được cảm ơn bởi: trang301191, hysshu, Ariance
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 08:35, 12/01/22
hysshu đã viết: 00:27, 12/01/22 1. Theo anh cách tốt nhất của Phủ Tướng chắc là Phủ tướng đóng ở các cung dương ( Dần Ngọ Tuất; Thân Tí Thìn)?

Phủ Tướng tại cung Dương thì thuộc cách Tử Phủ Vũ Tướng. Không nói đến cách TPVT. Nói về Phủ Tướng tại các cung Âm thôi.

Phủ Tướng thì không Hóa ra Lộc Quyền Khoa, thế nên các bộ sao đi kèm tốt nhất là Lộc Tồn, kế đến là Tả Hữu, rồi mới đến các bộ trung cát tinh khác như Xương Khúc ...

Bộ Xương Khúc đi với Nhật Nguyệt thì đắc lực, "Xương Khúc hữu Âm Dương nhi đắc lực" (ý nói Xương Khúc rất đắc lực khi đi cùng với Nhật Nguyệt).

Nhật Nguyệt có Xương Khúc thì tốt, tuy nhiên, Nhật Nguyệt cũng có khả năng đi với các bộ sao tốt khác như Lộc Quyền Khoa, Lộc Tồn, Tả Hữu, Khôi Việt ... cũng rất tốt.

Nhật Nguyệt được Hóa (hóa ra Lộc Quyền Khoa) nên có nhiều phụ trợ hơn, còn Phủ Tướng không được Hóa nên không được nhiều sao tốt đi cùng, vì thế mà người ta để ý đến nó có được bộ Lộc Tồn, Tả Hữu ... trợ không, vì đấy là vài bộ sao tốt nhất có thể hội hợp cùng Phủ Tướng, và ngược lại xem có bị Tuần Triệt hung sát bại tinh xung phá không.
[/quote
Đối với trường hợp của em tuy dc Tả Hữu chiếu nhưng Thiên Phủ gặp Tuần và có sát tinh Không Kiếp chiếu. Năng lực cung Di có vẻ k đỡ nổi rồi ạ...
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 08:35, 12/01/22
1. Theo anh các chính tinh hãm địa gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền đồng cung thì được cát hóa. Vậy chính tinh hãm địa gặp Hóa Khoa có được cát hóa? Nếu có cát hóa nhưng chắc không mạnh bằng gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền?

2. Chính tinh hãm địa gặp Hóa Lộc, Hóa quyền thì được cát hóa. Vậy chính tinh hãm địa gặp Lộc tồn đồng cung thì có được cát hóa? ( do có ý kiến Lộc tồn không thua kém các Hóa nào)

3. Hóa Khoa, Lộc, Quyền theo anh có vị trí đắc miếu hãm không hay là cứ có ở các cường cung ( Mệnh, Tài, Quan, Di) là tốt rồi, không cần thiết phải quan tâm đắc miếu hãm?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 01:15, 13/01/22 1. Theo anh các chính tinh hãm địa gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền đồng cung thì được cát hóa. Vậy chính tinh hãm địa gặp Hóa Khoa có được cát hóa? Nếu có cát hóa nhưng chắc không mạnh bằng gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền?

2. Chính tinh hãm địa gặp Hóa Lộc, Hóa quyền thì được cát hóa. Vậy chính tinh hãm địa gặp Lộc tồn đồng cung thì có được cát hóa? ( do có ý kiến Lộc tồn không thua kém các Hóa nào)

3. Hóa Khoa, Lộc, Quyền theo anh có vị trí đắc miếu hãm không hay là cứ có ở các cường cung ( Mệnh, Tài, Quan, Di) là tốt rồi, không cần thiết phải quan tâm đắc miếu hãm?
1. Cũng được cát hóa nhưng hiệu lực không mạnh bằng hóa Quyền hóa Lộc.

2. Lộc Tồn thì đúng là không thua gì Hóa Lộc, Hóa Quyền, nhưng ở đây là về việc chính tinh hãm địa được hóa Quyền, hóa Lộc nó khác với chính tinh hãm địa đi với Lộc Tồn. Vì khi chính tinh hãm địa "hóa" Lộc/Quyền thì cũng như nó biến hóa, biến thể đi, tính chất và ý nghĩa của nó không giống như khi hãm địa. Ngay cả như Cự Môn hãm địa hóa Quyền cũng khác so với Cự Môn hãm địa + Hóa Quyền đồng cung (Quyền được hóa ra từ chính tinh khác).

3. Đắc thế, đắc vị là tốt rồi. Đắc thế là đi với những sao nào. Đắc vị là vào những cung nào, như Tài cư Tài vị.
Được cảm ơn bởi: hysshu, trang301191, Ariance
Đầu trang

trang301191
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thưa các bác ạ, mong các bác góp ý thêm cho lá số của em. Vì kiến thức em còn hạn chế nên đọc nhiều chỗ chưa thấm nhuần đc ạ
Em cảm ơn và mong các bác chỉ giáo cho em thêm mở mang ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

trang301191 đã viết: 01:08, 11/01/22 Em vâng ạ, vì cung Phúc này em sẽ cố gắng bác ạ.
Câu " Lộc Tồn cư Tài Phúc xuất thế thử vinh hoa" có ứng với trường hợp của em không ạ? Tức là dù có biến động ntn thì vẫn cơm no áo ấm ý ạ
Có câu: Có Đức thì mặc sức mà ăn. Cung Phúc của em cũng khá tốt. Em nên năng làm điều thiện, giúp đỡ người khác. Giúp đỡ người khác không nhất thiết phải cho họ tiền bạc, đôi khi chỉ cần mỉm cười, lời cảm ơn, lời động viên khen ngợi đúng lúc, hoặc họ làm điều sai trái thì mình khuyên bảo để họ biết đường quay lại, hoặc dùng tri thức mình có dạy bảo người khác....Em năng làm điều thiện thì dù có biến động gì vẫn không phải lo nghĩ, lúc khó khăn sẽ có quý nhân giúp. LS của em cũng khá tốt, cung Phúc cũng khá. Trong bất kỳ hoàn cảnh nào dù có xấu thì vẫn phải luôn lạc quan, sức mạnh tinh thần của con người là sức mạnh vô địch.

Đừng tuyệt vọng, tôi ơi đừng tuyệt vọng
Lá mùa thu rơi rụng giữa mùa đông
Được cảm ơn bởi: trang301191
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 08:47, 13/01/22
hysshu đã viết: 01:15, 13/01/22 1. Theo anh các chính tinh hãm địa gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền đồng cung thì được cát hóa. Vậy chính tinh hãm địa gặp Hóa Khoa có được cát hóa? Nếu có cát hóa nhưng chắc không mạnh bằng gặp Hóa Lộc, Hóa Quyền?

1. Cũng được cát hóa nhưng hiệu lực không mạnh bằng hóa Quyền hóa Lộc.

2. Lộc Tồn thì đúng là không thua gì Hóa Lộc, Hóa Quyền, nhưng ở đây là về việc chính tinh hãm địa được hóa Quyền, hóa Lộc nó khác với chính tinh hãm địa đi với Lộc Tồn. Vì khi chính tinh hãm địa "hóa" Lộc/Quyền thì cũng như nó biến hóa, biến thể đi, tính chất và ý nghĩa của nó không giống như khi hãm địa. Ngay cả như Cự Môn hãm địa hóa Quyền cũng khác so với Cự Môn hãm địa + Hóa Quyền đồng cung (Quyền được hóa ra từ chính tinh khác).

3. Đắc thế, đắc vị là tốt rồi. Đắc thế là đi với những sao nào. Đắc vị là vào những cung nào, như Tài cư Tài vị.
1. Người ta hay nói các cường cung: Mệnh, Tài, Quan, Di, Phúc còn điền trạch là nhược cung. Thực tế trong cuộc sống ai cũng coi trọng vấn đề đất cát, nhà cửa vì có an cư mới lạc nghiệp. Nhiều nhà diện tích thì rất bé nhưng ở các thành phố lớn, ở vị trí đắc địa thì lại vô cùng đắt đỏ. Theo anh thì tại sao Điền không phải là cường cung?

2. Hóa Lộc hoặc Hóa Quyền ở cung Tật ách, theo anh có chỉ người đó háo danh, háo quyền? Lộc , Quyền trong trường hợp này có lẽ đóng ko đúng chỗ?

3. Người ta hay nói bất kỳ cái gì cũng có 2 mặt của nó. Sao Hóa Kỵ, Đà La thường mang tính xấu nhiều, tốt ít. Theo anh nếu có thể chỉ ra mặt tốt ít ỏi của Hóa kỵ, Đà La thì nó tốt ở điểm gì?

Mong có ý kiến của anh. Cảm ơn anh rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: Ariance, trang301191
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”