Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Thịnh_Nguyễn đã viết: 21:35, 21/01/22 Aliceinhighland thân .
Cung phu quân của bạn thì :
Nên chậm lập gia đình để tránh sinh ly hoặc bỏ rơi nhau , muộn lập gia đình thì chung thủy , vợ chồng đều cương cường , nhưng chung sống được với nhau .
Cả hai đều có tài , khá giả , chồng nên là con trưởng , cưới xin dễ dàng .
Phải lấy chồng hợp tuổi và phải chú ý không dễ lấy phải chồng bị chơi bời , cờ bạc , phá tán ( vì có : song hao <hãm> , không kiếp <hãm> , Thiên không , kiếp sát ) . Chúc bạn may mắn .
Bác luận thật nhiệt tình, chúc bác nhiều sức khỏe

Aliceinhighland thân .
Cung tử tức của bạn thì :
Có Thất sát thủ cung tử tức thì chủ ít con cái , sinh con gái trước rồi mới sinh con trai thì tốt hơn , có thể giảm bớt : " hình thương " .
Thường hiếm muộn , khó nuôi , hay bị sẩy thai , xung khắc , Nữ mệnh có lần phá thai .
Sinh nhiều nuôi ít , thường có một con , nhiều thì có con dị bào .
[/quote]
[/quote]

Thịnh _ Nguyễn thân , cảm ơn bạn , chúc bạn buổi tối bình an .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mong bác Dunglanchin và các cô bác cho cháu được xin đôi lời về lá số ạ

aliceinhighland đã viết: 21:16, 21/01/22 Dạ con xin chân thành cảm ơn những lời khuyên từ bác ạ. Con sẽ lưu ý những lời bác dặn ạ

Aliceinhighland thân , ok bạn , chúc bạn buổi tối vui vẻ .
Được cảm ơn bởi: aliceinhighland
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 21:50, 21/01/22 Dạ bác có thể cho con biết về một số tuổi hợp với con được không ạ ? Và có thể nào hoá giải về phần con cái được không ạ?

Aliceinhighland thân .
Những tuổi hợp với bạn để lập gia đình như sau :
-1995 .
-1991 .
-1989 ( tốt nhất ) .
-1988 .
-1987 .
-1986 .
Còn về hóa giải phần con cái thì ban nt , tôi sẽ trả lời . Chúc bạn ngày mới vui vẻ .
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi aliceinhighland »

Dạ con cảm ơn bác. Con sẽ nhắn tin ạ. Con chúc bác nhiều sức khoẻ,bình an qua mùa dịch và một năm mới nhiều niềm vui ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 19:02, 22/01/22 Dạ con cảm ơn bác. Con sẽ nhắn tin ạ. Con chúc bác nhiều sức khoẻ,bình an qua mùa dịch và một năm mới nhiều niềm vui ạ

ok bạn , bạn cần xem hay quan tâm đến vấn đề gì nữa ? , chúc bạn những ngày cuối tuân vui vẻ và bình an .
Được cảm ơn bởi: aliceinhighland, Cub34
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namcoi89
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi namcoi89 »

dunglanchin đã viết: 19:08, 22/01/22
aliceinhighland đã viết: 19:02, 22/01/22 Dạ con cảm ơn bác. Con sẽ nhắn tin ạ. Con chúc bác nhiều sức khoẻ,bình an qua mùa dịch và một năm mới nhiều niềm vui ạ

ok bạn , bạn cần xem hay quan tâm đến vấn đề gì nữa ? , chúc bạn những ngày cuối tuân vui vẻ và bình an .
Xin nhờ bác dunglanchin xem giúp cháu năm tới có mối lương duyên gì không ạ , có nên vay mượn kinh doanh nữa không ạ. Cháu cám ơn , chúc bác nhiều sức khoẻ ạ.
Tập tin đính kèm
Nghĩa 89.jpg
Nghĩa 89.jpg (182.2 KiB) Đã xem 481 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

namcoi89 đã viết: 20:20, 26/01/22
dunglanchin đã viết: 19:08, 22/01/22

Xin nhờ bác dunglanchin xem giúp cháu năm tới có mối lương duyên gì không ạ , có nên vay mượn kinh doanh nữa không ạ. Cháu cám ơn , chúc bác nhiều sức khoẻ ạ.

Bạn namcoi89 thân .
Hôm nay mới trả lời bạn được ( vì có viêc không lên DĐ được ) , mong bạn thông cảm nhé .
Năm 2022 Nhâm Dần bạn 34t có lưu đại hạn tại cung Sửu và tiểu hạn cung Thìn .
- Lưu đại hạn thì : mưu sự chóng thành , danh lộc vượng phát , hoạch phát , gặp quý nhân , có nhiều vui mừng .
Có hỷ sự , hạn lập gia đình tốt .
Nhưng phải chú ý : thị phi , khẩu thiệt , oán hờn , dễ bị thú dữ cắn , bị đau mắt , tang sự .
Có sự thay đổi hay bỏ dở , nên đề phòng thủy tai , nên tránh bất hòa về gia đạo .
- Tiểu hạn thì : mọi sự hanh thông , có vấn đề liên quan đến tình ái , sinh đẻ .
Có Thai , Hồng , Hỷ nhập hạn thì thường có con : " Hồng Hỷ phùng Thai , đương nhiên hữu tử " . Chúc bạn may mắn >
Được cảm ơn bởi: namcoi89
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 20:55, 20/01/22 Xin chào các bác, các cô, chú, anh, chị. Con/em là nữ, năm nay 28 tuổi. Tốt nghiệp đại học Luật nhưng đi làm không đúng chuyên ngành được 5 năm. Ba năm đầu tiên sau ra trường, công việc tuy ổn định nhưng hay gặp những chuyện không may và hay mất của. Hai năm trở lại đây công việc bấp bênh không thuận lợi. Bên cạnh đó, con/em ngoại hình cũng ưa nhìn, tính tình theo như mọi người nhận xét là hiền lành, tính con/em có hơi lạnh lùng ít nói nhưng trong tâm không có ý xấu hay muốn làm hại ai bao giờ và rất dễ mủi lòng. Tuy nhiên từ trước tới nay vẫn chưa quen ai bao giờ, con/em cảm thấy tình duyên có phần lận đận. Kính mong các bác trong diễn đàn hữu duyên cho con xin vài lời khuyên về công việc và tình duyên ạ.
Con/em xin chân thành cảm ơn!

Bạn aliceinhighland thân .
Năm 2022 Nhâm Dần bạn 29t và có :
1- Sao Vân Hớn .
2- Hạn Ngũ mộ .
3- Hạn Quan Phù .
4- Lưu đại hạn cung : Tuất .
5- Tiểu hạn cung : Tý .
- Phần 1 : Sao Vân hớn thì thường mọi chủ trương đều hưng phát , vượng tài song cũng chỉ trên mức bình thường chứ không thay đổi nhiều .
Là sao lành nhưng cũng nên phòng thị phi ,khẩu thiệt , hỏa hoạn , đề phòng khí huyết suy nhược bất thường , nên đề phòng các tháng 2 , 7 , và 8 .
Đầu năm xuất hành giờ Mão đi về hướng Đông bắc .
- Phần 2 : Hạn Ngũ mộ thì phải đề phòng hao tài , , đừng mua bán bất hợp pháp , không nên cho ai ăn nhờ ở đậu , nên tránh kiện thưa .
- Phần 3 : Hạn Quan phù thì làm ăn có thể bị cản trở , hao tài tốn của , không yên trí , phòng lo việc quan , lời nói hay rủi ro sinh việc rầy rà , nên nhẫn lại .
- Phần 4 : Lưu đại hạn cung Tuất :
Mọi sự toại ý , gia đạo an khang , không lo tai ương , tài lộc phong phú , có bệnh hoạn thì mau qua .
Cần có nghị lực , tháo vát , lanh lợi , tránh nản chí , phiêu đãng , chơi bời .
- Phần 5 : Tiểu hạn cung Tý :
Có SPT ( hãm ) nhập hạn thì không thuận .
Có Tham lang ( hãm ) nhập hạn thì không an lành , cần phải tiết độ , sống thanh đạm để giảm tai ách . Tiểu hạn cũng chỉ ảnh hưởng 1o-15% nên chỉ làm giảm sự tốt đẹp của lưu đại hạn .
Chúc bạn mọi sự như ý .
Đầu trang

aliceinhighland
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi aliceinhighland »

Dạ con cảm ơn bác nhiều ạ. Chúc bác và gia đình tết nhiều sức khoẻ, năm mới vạn sự như ý ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

aliceinhighland đã viết: 06:14, 29/01/22 Dạ con cảm ơn bác nhiều ạ. Chúc bác và gia đình tết nhiều sức khoẻ, năm mới vạn sự như ý ạ

Ok bạn , chúc bạn và gia đình đón tết vui vẻ , sang năm mới mạnh khỏe , luôn trẻ đẹp và mọi sự như ý .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”