THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Lamvy88 đã viết: 12:46, 25/01/22 Em là nữ sinh năm 1988 nhưng chưa lập gia đình.
Bố mất sớm. Từ khi học cấp 3 thì mẹ liên tiếp vỡ nợ do cờ bạc phải bán hết nhà cửa. Và từ đó là chuỗi ngày đi trả nợ cho mẹ.
Dù em rất nỗ lực nhưng cho đến giờ mọi chuyện vẫn ngổn ngang. Chồng con chưa có mèo chó không nuôi.
Theo một số người thì cung Phúc Đức của em xấu. Mẹ lại xích mích với dòng họ nên tự cúng giỗ tại nhà chứ không theo trưởng nên càng khó cải số.
Cung tử tức có con dị bào còn Cô Thần Quả Tú nên càng khó lấy chồng.
Công danh cũng chưa ra đâu vào đâu.
Em muốn xin các bác cho một lời khuyên để hóa giải.
Mệnh em sẽ rời xa cố hương, định cư tha hương!
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: THÂN CƯ PHÚC ĐỨC GẶP HÓA KỴ LẬN ĐẬN ĐỦ ĐƯỜNG TỪ PHỤ MẪU TỚI TIỀN BẠC TÌNH DUYÊN, MONG XIN LỜI KHUYÊN Ạ

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Chồng con chưa có gà chó không nuôi. Số khổ quá. Cần một người hiểu cần một người yêu.
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lamvy88 »

hoavan004 đã viết: 18:19, 28/01/22 Chồng con chưa có gà chó không nuôi. Số khổ quá. Cần một người hiểu cần một người yêu.
Khổ đủ đường ấy chứ :((
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Lamvy88 đã viết: 12:46, 25/01/22 Em là nữ sinh năm 1988 nhưng chưa lập gia đình.
Bố mất sớm. Từ khi học cấp 3 thì mẹ liên tiếp vỡ nợ do cờ bạc phải bán hết nhà cửa. Và từ đó là chuỗi ngày đi trả nợ cho mẹ.
Dù em rất nỗ lực nhưng cho đến giờ mọi chuyện vẫn ngổn ngang. Chồng con chưa có mèo chó không nuôi.
Theo một số người thì cung Phúc Đức của em xấu. Mẹ lại xích mích với dòng họ nên tự cúng giỗ tại nhà chứ không theo trưởng nên càng khó cải số.

Bạn Lamvy88 thân .
Bạn mệnh mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Sửu thì thuận .
Thân đóng tại cung Mão được vượng địa , thuận , có đất dụng võ .
Cung phúc của bạn thì : được hưởng phúc , tuy được hưởng phúc , nhưng lúc thiếu thời chẳng được xứng ý toại lòng , về sau mới được may mắn , họ hàng khá giả .
Thân cư phúc là người trọng đạo đức , luân lý nên hành động thiên về tâm hồn , tình cảm nhiều hơn lý trí , dùng trực giác nhiều hơn là dùng lý luận để phán đoán sự việc .
Cung phúc của bạn có : Hóa kỵ thì thường có sự tranh chấp và mồ mả thường để nơi ủng thủy , Hóa kỵ miếu đắc cách thì cũng tốt , chứ cũng không hoàn tòa do thân cư phúc gặp Hóa kỵ lận đận đủ đường .
Cái chính là bạn bị tiền oan nghiệp chướng kiếp trước báo oán đòi trả nghiệp quả trong kiếp này , bạn phải giải được nghiệp chướng này , nếu không thì bạn khó làm được việc gì và luôn bị lận đận đủ đường .
Chúc bạn may mắn để vượt qua .
Được cảm ơn bởi: Lamvy88
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Xem Tử Vi thì nhìn vào Tử Vi chứ nhìn chi con Hóa Kị top ơi :D
Tử Vi bắt nguồn từ an sao vào 12 cung địa chi, ở đây là cách cục Tử Tướng tại Thìn Tuất.
Rồi Tam Hợp của Tử Vi này lại nằm trong 3 cung Điền Trạch, Tật Ách, Huynh Đệ.
Rồi xung của Tử Vi là cung Tử Tức.
Rồi Nhị Hợp là cung Tài Bạch.
Rồi Lục Hại là cung Phúc Đức.
Mỗi sao Tử Vi thôi viết ra cũng hết giấy mực rồi.
Quay lại từ đầu đọc lại.
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 19:37, 28/01/22

Bạn Lamvy88 thân .
Bạn mệnh mộc ( Đại Lâm Mộc ) , mệnh đóng tại cung Sửu thì thuận .
Thân đóng tại cung Mão được vượng địa , thuận , có đất dụng võ .
Cung phúc của bạn thì : được hưởng phúc , tuy được hưởng phúc , nhưng lúc thiếu thời chẳng được xứng ý toại lòng , về sau mới được may mắn , họ hàng khá giả .
Thân cư phúc là người trọng đạo đức , luân lý nên hành động thiên về tâm hồn , tình cảm nhiều hơn lý trí , dùng trực giác nhiều hơn là dùng lý luận để phán đoán sự việc .
Cung phúc của bạn có : Hóa kỵ thì thường có sự tranh chấp và mồ mả thường để nơi ủng thủy , Hóa kỵ miếu đắc cách thì cũng tốt , chứ cũng không hoàn tòa do thân cư phúc gặp Hóa kỵ lận đận đủ đường .
Cái chính là bạn bị tiền oan nghiệp chướng kiếp trước báo oán đòi trả nghiệp quả trong kiếp này , bạn phải giải được nghiệp chướng này , nếu không thì bạn khó làm được việc gì và luôn bị lận đận đủ đường .
Chúc bạn may mắn để vượt qua .
Em cảm ơn nhiều ạ.
Vậy mình nên giải bằng cách nào ạ?
Sửa lần cuối bởi Lamvy88 vào lúc 22:30, 28/01/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoavan004 đã viết: 21:17, 28/01/22 Xem Tử Vi thì nhìn vào Tử Vi chứ nhìn chi con Hóa Kị top ơi :D
Tử Vi bắt nguồn từ an sao vào 12 cung địa chi, ở đây là cách cục Tử Tướng tại Thìn Tuất.
Rồi Tam Hợp của Tử Vi này lại nằm trong 3 cung Điền Trạch, Tật Ách, Huynh Đệ.
Rồi xung của Tử Vi là cung Tử Tức.
Rồi Nhị Hợp là cung Tài Bạch.
Rồi Lục Hại là cung Phúc Đức.
Mỗi sao Tử Vi thôi viết ra cũng hết giấy mực rồi.
Quay lại từ đầu đọc lại.
Bạn cho mình xin đôi lời về lá số của mình được không? Chứ nói cao siêu quá mình không hiểu ạ.
Đầu trang

Muathu88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Muathu88 »

[quote=dunglanchin post_id=

Cái chính là bạn bị tiền oan nghiệp chướng kiếp trước báo oán đòi trả nghiệp quả trong kiếp này
[/quote]

Thưa bác dunglanchin,
Bác có thể giải thích thêm về nghiệp chướng kiếp trước ở đây được không ạ? Cụ thể là nó liên quan đến cung nào ạ?
Được cảm ơn bởi: Lamvy88
Đầu trang

Lamvy88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Muathu88 đã viết: 00:07, 29/01/22 [quote=dunglanchin post_id=

Cái chính là bạn bị tiền oan nghiệp chướng kiếp trước báo oán đòi trả nghiệp quả trong kiếp này
Thưa bác dunglanchin,
Bác có thể giải thích thêm về nghiệp chướng kiếp trước ở đây được không ạ? Cụ thể là nó liên quan đến cung nào ạ?
[/quote]

Mình cũng cùng thắc mắc ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Lamvy88 đã viết: 18:19, 29/01/22
Muathu88 đã viết: 00:07, 29/01/22 [quote=dunglanchin post_id=

Thưa bác dunglanchin,
Mình cũng cùng thắc mắc ạ
[/quote]

Lamvy88 thân .
Nghiệp chướng kiếp trước thì trên lá số thường được báo ở các cung : Mệnh ( Thân ) , Phu , Thê và Tử .
Của bạn trên cung mệnh , còn cung Phu , Thê thì thường người ta hóa vào ... để đòi nợ , cung tử tức thì thường bị đầu thai vào con mình để đòi nợ mình .
Giải nghiệp chướng thì thường người ta tìm thày giỏi biết về Phật pháp để giải và giải :
-Nghiệp chướng .
-Tiền kiếp .
Khi giải thì phải trả tiền mênh số :
1- Tiền đầu thai .
2- Tiền bản mệnh thân xác .
3- Tiền thân xác .
4- Tiền thụ khí .
Mong bạn hiểu và tìm hiểu thêm để hóa giải , chúc bạn may mắn để vượt qua .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”