Music_Bạn nào vào tâm sự

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Music_Bạn nào vào tâm sự

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

thamlang070 đã viết: 13:37, 08/04/22
Yeutanhuong đã viết: 11:34, 08/04/22
thamlang070 đã viết: 11:25, 08/04/22 con mình vẫn khoẻ. Trước con mình covid phải nằm viện. Ừ mình sống ăn bám bố mẹ mình, mình còn ngại, huống chi là sống dựa vào đàn ông. Nói thật là đến bố đẻ mình còn khinh mình bởi vì mình không làm ra nhiều tiền, không tự lập được, phải dựa vào gia đình. Huống chi là người ngoài. khi yêu dựa vào đàn ông thì khi vui vẻ không sao. Nhưng đừng để khi mẫu thuẫn giữa hai người nó lôi tiền ra để xỉ nhục mình. Vậy nên mình cũng đồng tình quan điểm phụ nữ kết hôn đi làm, có sự nghiệp riêng, không để ai phải nuôi mình.
Ba chị khinh chị em nuôi luôn cha mẹ nhiều lần muốn chết mà không dám chết sợ chưa trả hết nợ kiếp sau nuôi nữa chết sợ lắm. Sợ tới không dám chết. Mỗi người một hoàn cảnh.
Chúc chị may mắn
tự tử bị đoạ địa ngục đấy. Kiếp sau khó có được thân người. Có đôi lần mình buồn vì bị bố mẹ mình chửi. Mình cũng suy nghĩ là muốn chết để bố mẹ đỡ khổ vì mình, trong khi hai anh trai của mình giỏi giang, mua được nhà, mua được xe, có thể khiến bố mẹ tự hào khi về già, còn giúp đỡ kinh tế được bố mẹ mình. Còn mình thì sao là đứa con vô dụng bất tài. Mẹ mình toàn nói có bao nhiêu cái khôn, cái giỏi, cái đẹp, các anh trai mình lấy hết của mình rồi. Bố mẹ mình toàn hay chửi mình là thứ của nợ của họ. Hồi mình ly hôn, bà mình còn nói: " nuôi bao nhiêu ngày tháng, tưởng lấy chồng xong là hết nợ mình rồi. Giờ lại ly hôn, bố mẹ lại phải lo cho mình." Mình thì mong hết kiếp này, mình sẽ không bao giờ là con của bố mẹ mình nữa, không bao giờ muốn làm phiền đến bố mẹ mình nữa.
Em sẽ coi thật kĩ nghèo không lấy.
Nghèo còn nuôi cha nuôi mẹ nuôi ông nuôi bà không lấy.
Em cũng nuôi nhưng em đủ sức nuôi( không xin tiền chồng nhưng chồng cho thì lấy 😁)
Không mắc nợ
Tự chủ kinh tế
Khi nào bên nào chán ghét nhau yêu cầu không níu kéo, hãy thả tự do cho nhau.
Không cần lúc nào cũng ngủ chung giường.
...
Được cảm ơn bởi: thamlang070
Đầu trang

thamlang070
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thamlang070 »

Yeutanhuong đã viết: 13:56, 08/04/22
thamlang070 đã viết: 13:37, 08/04/22
Yeutanhuong đã viết: 11:34, 08/04/22
Ba chị khinh chị em nuôi luôn cha mẹ nhiều lần muốn chết mà không dám chết sợ chưa trả hết nợ kiếp sau nuôi nữa chết sợ lắm. Sợ tới không dám chết. Mỗi người một hoàn cảnh.
Chúc chị may mắn
tự tử bị đoạ địa ngục đấy. Kiếp sau khó có được thân người. Có đôi lần mình buồn vì bị bố mẹ mình chửi. Mình cũng suy nghĩ là muốn chết để bố mẹ đỡ khổ vì mình, trong khi hai anh trai của mình giỏi giang, mua được nhà, mua được xe, có thể khiến bố mẹ tự hào khi về già, còn giúp đỡ kinh tế được bố mẹ mình. Còn mình thì sao là đứa con vô dụng bất tài. Mẹ mình toàn nói có bao nhiêu cái khôn, cái giỏi, cái đẹp, các anh trai mình lấy hết của mình rồi. Bố mẹ mình toàn hay chửi mình là thứ của nợ của họ. Hồi mình ly hôn, bà mình còn nói: " nuôi bao nhiêu ngày tháng, tưởng lấy chồng xong là hết nợ mình rồi. Giờ lại ly hôn, bố mẹ lại phải lo cho mình." Mình thì mong hết kiếp này, mình sẽ không bao giờ là con của bố mẹ mình nữa, không bao giờ muốn làm phiền đến bố mẹ mình nữa.
Em cũng nuôi nhưng em đủ sức nuôi( không xin tiền chồng nhưng chồng cho thì lấy 😁)
Không mắc nợ
Tự chủ kinh tế
...
ừ. Mình đồng tình với bạn. Phụ nữ chúng mình cứ lựa chọn kỹ vào.
Mình suốt 24 năm cuộc đời, không có một mảnh tình vắt vai. Chẳng thấy thích ai, ai tán cũng không thích, 24 tuổi không biết hẹn hò với trai là gì, chưa từng biết hôn ai là gì.
25 tuổi mới gặp chồng cũ, 27 tuổi kết hôn, 28 tuổi ly hôn. Giờ chẳng hứng thú yêu ai, mình khó gần với đàn ông lắm.
Trước mình đi làm, đang đứng ở chỗ làm, có một anh chẳng quen chẳng biết gì tự nhiên từ ngoài đi vào nói:" chào em yêu." Mình mặc kệ. Thấy vô duyên, chả quen chả biết gì.
Đang làm việc có anh thấy mình hỏi:" em ơi! Em bán tổ yến à? Thế em có bán tổ ấm không?". Mình bảo:" em không ạ." Cũng chẳng quen chẳng biết gì, người ta trêu mình vậy, mình không thích dỡn lại.
Đi làm có một anh chẳng quen chẳng biết gì hỏi:" em tên gì thế?". Mình bảo:" em tên Huyền ạ?". Anh đó:" em tên Huyền gì mà sao trông em nhẹ nhàng thế?". Mình không trả lời luôn.
Mình đi bán hàng có anh khách hàng đã không mua hàng rồi còn bảo:" em cho anh số điện thoại của em? Có gì thắc mắc về sản phẩm anh gọi điện ảnh hỏi em?". Mình bảo:" em cho anh số điện thoại cửa hàng, có gì thắc mắc anh gọi điện cho chủ cửa hàng ạ." Anh đó:" không, anh thích nghe em tư vấn cơ, anh chỉ thích em bán hàng, em tư vấn cho anh thôi, anh không thích mua của cửa hàng." Mình cười cười chẳng nói gì và không cho số. Mấy cô mấy chị đứng bên cứ cười. Mình thấy khó chịu, mua thì không mua, hỏi số để trêu tôi à.
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thamlang070 đã viết: 14:43, 08/04/22
Yeutanhuong đã viết: 13:56, 08/04/22
thamlang070 đã viết: 13:37, 08/04/22 tự tử bị đoạ địa ngục đấy. Kiếp sau khó có được thân người. Có đôi lần mình buồn vì bị bố mẹ mình chửi. Mình cũng suy nghĩ là muốn chết để bố mẹ đỡ khổ vì mình, trong khi hai anh trai của mình giỏi giang, mua được nhà, mua được xe, có thể khiến bố mẹ tự hào khi về già, còn giúp đỡ kinh tế được bố mẹ mình. Còn mình thì sao là đứa con vô dụng bất tài. Mẹ mình toàn nói có bao nhiêu cái khôn, cái giỏi, cái đẹp, các anh trai mình lấy hết của mình rồi. Bố mẹ mình toàn hay chửi mình là thứ của nợ của họ. Hồi mình ly hôn, bà mình còn nói: " nuôi bao nhiêu ngày tháng, tưởng lấy chồng xong là hết nợ mình rồi. Giờ lại ly hôn, bố mẹ lại phải lo cho mình." Mình thì mong hết kiếp này, mình sẽ không bao giờ là con của bố mẹ mình nữa, không bao giờ muốn làm phiền đến bố mẹ mình nữa.
Không mắc nợ
Tự chủ kinh tế
...
ừ. Mình đồng tình với bạn. Phụ nữ chúng mình cứ lựa chọn kỹ vào.
Mình suốt 24 năm cuộc đời, không có một mảnh tình vắt vai. Chẳng thấy thích ai, ai tán cũng không thích, 24 tuổi không biết hẹn hò với trai là gì, chưa từng biết hôn ai là gì.
25 tuổi mới gặp chồng cũ, 27 tuổi kết hôn, 28 tuổi ly hôn. Giờ chẳng hứng thú yêu ai, mình khó gần với đàn ông lắm.
Trước mình đi làm, đang đứng ở chỗ làm, có một anh chẳng quen chẳng biết gì tự nhiên từ ngoài đi vào nói:" chào em yêu." Mình mặc kệ. Thấy vô duyên, chả quen chả biết gì.
Đang làm việc có anh thấy mình hỏi:" em ơi! Em bán tổ yến à? Thế em có bán tổ ấm không?". Mình bảo:" em không ạ." Cũng chẳng quen chẳng biết gì, người ta trêu mình vậy, mình không thích dỡn lại.
Đi làm có một anh chẳng quen chẳng biết gì hỏi:" em tên gì thế?". Mình bảo:" em tên Huyền ạ?". Anh đó:" em tên Huyền gì mà sao trông em nhẹ nhàng thế?". Mình không trả lời luôn.
Mình đi bán hàng có anh khách hàng đã không mua hàng rồi còn bảo:" em cho anh số điện thoại của em? Có gì thắc mắc về sản phẩm anh gọi điện ảnh hỏi em?". Mình bảo:" em cho anh số điện thoại cửa hàng, có gì thắc mắc anh gọi điện cho chủ cửa hàng ạ." Anh đó:" không, anh thích nghe em tư vấn cơ, anh chỉ thích em bán hàng, em tư vấn cho anh thôi, anh không thích mua của cửa hàng." Mình cười cười chẳng nói gì và không cho số. Mấy cô mấy chị đứng bên cứ cười. Mình thấy khó chịu, mua thì không mua, hỏi số để trêu tôi à.
Đàn ông trêu gái em chạy xa nhanh nhất sợ HIV.
Đồ họ đụng vào em mang đi tẩy trùng hết
Đầu trang

thamlang070
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình rất giỏi trong việc quên đi quá khứ, hầu như mình không bị ám ảnh, đau khổ bởi ký ức nào trong quá khứ.
Nhưng hiện tại, khi đối diện với những khó khăn trong cuộc sống ở thời điểm hiện tại mình rất dễ bị stress, căng thẳng, áp lực.
Chắc có lẽ phải dừng sử dụng internet một năm. Chỉ dùng để nghe và gọi. Để học cách cân bằng, đối diện và vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.
Được cảm ơn bởi: trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

thamlang070 đã viết: 17:42, 08/04/22 Mình rất giỏi trong việc quên đi quá khứ, hầu như mình không bị ám ảnh, đau khổ bởi ký ức nào trong quá khứ.
Nhưng hiện tại, khi đối diện với những khó khăn trong cuộc sống ở thời điểm hiện tại mình rất dễ bị stress, căng thẳng, áp lực.
Chắc có lẽ phải dừng sử dụng internet một năm. Chỉ dùng để nghe và gọi. Để học cách cân bằng, đối diện và vượt qua những khó khăn trong cuộc sống.
Cái này đúng đấy. Mình thấy cuôck sống này quá ảo. Mọi người ngay cả bản thân ko biết trân trọng vun đắp những gì đang có. Đọc những gì bạn viết hình như mình từng rep qua lại với bạn tên Huyền hồi năm 2016. Nếu đúng vậy, thì 6 năm nhanh như chớp mắt. :)
Đầu trang

thamlang070
Mới gia nhập
Mới gia nhập

trangross đã viết: 18:14, 08/04/22
thamlang070 đã viết: 17:42, 08/04/22 Mình rất giỏi trong việc quên đi quá khứ, hầu như mình không bị ám ảnh, đau khổ bởi ký ức nào trong quá khứ.
Cái này đúng đấy. Mình thấy cuôck sống này quá ảo. Mọi người ngay cả bản thân ko biết trân trọng vun đắp những gì đang có. Đọc những gì bạn viết hình như mình từng rep qua lại với bạn tên Huyền hồi năm 2016. Nếu đúng vậy, thì 6 năm nhanh như chớp mắt. :)
Mình không nhớ bạn. Cũng không nhớ mình đã nói gì. Thật luôn. Chắc về già mất trí nhớ quá :))
Đôi khi mình nghĩ thế giới mình đang sống có phải là ảo không nữa. Nhanh mà. Cứ bảo là 6 năm thì lâu lắm. Giờ nghĩ lại mọi thứ trôi qua nhanh vèo vèo.
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

For a beautiful Saturday, put ur feet up and relax: lol
St I need :) https://youtu.be/zLBaaN2sqlc
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vẫn thích Trịnh Thiếu Thu
https://youtu.be/bMNLxQvVtFM
Ngồi buiinf nghĩ tôi phí 30 năm tuổi đời có học mà chưa biết tu thân. Ăn nói hàm hồ, lố bịch, cư xử không suy nghĩ... Ôi thật phí hoài, còn phải học dài....
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mình trở về đi làm , ở với em. Em bé sắp học tiến sỹ, rất ngoan. 2 ce mình ở cùng bác họ hàng giúp việc, nấu nướng cho chúng mình ăn. Mình biết ơn cuộc sống này biết mấy khi được mn yêu thương và mến em vô cùng vì em bé rất dễ thương và theo phật pháp. Em rất ngoan, có tội em bị tâm lý phải uống thuốc rồi đi ngủ 7h làm mình cũng hình thnahf thói quen đi ngủ sớm.
Em rất thiện và lành. Em tội nghiệp vì bênh mà em tới 80kg nên em ko tự tin, chỉ mong em hết bệnh vì mình thấy thật may mắn khi mình đi đâu cũng có người em bạn thiện lành như bồ tát sắp đặt cho mình.
Chỉ mong chừng nào còn ở với em... đến khi mình đi nc khác hoặc lấy chồng, hai chị em sẽ yêubthuowng nhhau nhiều hơn và em sẽ hết bệnh vì em rất hiền. Em kể hồi em đi nhật chơi họnko cho em qua ...( ko nhớ rõ) vì nghĩ em chưa đủ 18 tuổi... làm mình sững sờ. Nhưng ngưiif tâm trong sáng, thiệnnlanhf như em ko thể nào có ác ý hại ai thì sao trông gớm ghê và già được. Mỗi lần em cười rất lành và dễ thương.
Mình thấy mình thấy mình thật có phước khi có duyên với em. Và tất cả những người bạn thân của mình hoặc những ai đi qua trong cuộc sống mình. Mình từ giờ phải thật trân trọng và vun đắp vì mình đã được may mắn rất nhiều, và sống trách nhiệm hơn. Iu em.
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

trangross đã viết: 22:05, 09/04/22 Mình trở về đi làm , ở với em. Em bé sắp học tiến sỹ, rất ngoan. 2 ce mình ở cùng bác họ hàng giúp việc, nấu nướng cho chúng mình ăn. Mình biết ơn cuộc sống này biết mấy khi được mn yêu thương và mến em vô cùng vì em bé rất dễ thương và theo phật pháp. Em rất ngoan, có tội em bị tâm lý phải uống thuốc rồi đi ngủ 7h làm mình cũng hình thnahf thói quen đi ngủ sớm.
Em rất thiện và lành. Em tội nghiệp vì bênh mà em tới 80kg nên em ko tự tin, chỉ mong em hết bệnh vì mình thấy thật may mắn khi mình đi đâu cũng có người em bạn thiện lành như bồ tát sắp đặt cho mình.
Chỉ mong chừng nào còn ở với em... đến khi mình đi nc khác hoặc lấy chồng, hai chị em sẽ yêubthuowng nhhau nhiều hơn và em sẽ hết bệnh vì em rất hiền. Em kể hồi em đi nhật chơi họnko cho em qua ...( ko nhớ rõ) vì nghĩ em chưa đủ 18 tuổi... làm mình sững sờ. Nhưng ngưiif tâm trong sáng, thiệnnlanhf như em ko thể nào có ác ý hại ai thì sao trông gớm ghê và già được. Mỗi lần em cười rất lành và dễ thương.
Mình thấy mình thấy mình thật có phước khi có duyên với em. Và tất cả những người bạn thân của mình hoặc những ai đi qua trong cuộc sống mình. Mình từ giờ phải thật trân trọng và vun đắp vì mình đã được may mắn rất nhiều, và sống trách nhiệm hơn. Iu em.
Em ấy nên dành 2 tiếng để tập thể dục 5 ngày 1 tuần , xem phim mỗi ngày 40 phút.
Em phải bám thuốc nhưng em sử dụng 2 phương pháp này đỡ được rất nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”