BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

thamvu88 đã viết: 20:03, 22/04/22
Lavender91 đã viết: 17:43, 18/04/22 31t đầu lại bị đuổi khỏi nhà, không còn công việc kinh doanh, chả biết làm gì tiếp theo :-< bây giờ mình đang ở trọ cùng chồng, con cái gửi ông bà nuôi, 1 tuần chỉ được về 2 lần thăm con, không kiếm ra tiền, ăn bám chồng 99.99% :-< không biết bao giờ cuộc đời mới đỡ hơn [-O<
Hình ảnh
lâu lắm mới vào mà vẫn thấy cô than
Vũ trụ đã đánh sập nghề photo tạm bợ nhưng chưa cho em công việc mới anh Tiệp ạ :(
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Lavender91 đã viết: 20:14, 22/04/22
Lavender91 đã viết: 17:43, 18/04/22 31t đầu lại bị đuổi khỏi nhà, không còn công việc kinh doanh, chả biết làm gì tiếp theo :-< bây giờ mình đang ở trọ cùng chồng, con cái gửi ông bà nuôi, 1 tuần chỉ được về 2 lần thăm con, không kiếm ra tiền, ăn bám chồng 99.99% :-< không biết bao giờ cuộc đời mới đỡ hơn [-O<
Hình ảnh
Vũ trụ đã đánh sập nghề photo tạm bợ nhưng chưa cho em công việc mới anh Tiệp ạ :(
thế thì mừng quá rồi, sau cơn mưa trời cứ sáng thôi, đừng trôi theo cơn mưa là còn cơ hội, thế làm gì đó
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

thamvu88 đã viết: 20:17, 22/04/22
Lavender91 đã viết: 20:14, 22/04/22
thế thì mừng quá rồi, sau cơn mưa trời cứ sáng thôi, đừng trôi theo cơn mưa là còn cơ hội, thế làm gì đó
Em ở nhà trọ vậy chứ chưa đi làm gì cả
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Qúy Dậu đã viết: 23:04, 21/04/22
hoavan004 đã viết: 21:59, 21/04/22 @Quý Dậu
Em có bao giờ đi làm từ thiện chưa? những mảnh đời bất hạnh không chốn dung thân? Biết đâu em sẽ có cái nhìn khác!
A có chắc a hơn tuổi e ko đó? E kém chị Ariance có 2 tuổi thôi đấy :-?

Ý a là niềm vui từ việc giúp đỡ người khác đúng ko? Em hay bị buồn và xúc động khi nhìn thấy những mảnh đời bất hạnh. Vậy nên mỗi tháng e đều có quyên góp từ thiện cho nhóm thiện nguyện chuyên phát cơm cho những người vô gia cư.
Việc giúp đỡ những người khó khăn e thấy là một việc có ý nghĩa nhưng không phải hướng e muốn theo đuổi :)
Quý Dậu tên thật là... Nhà ở... Được ba mẹ cưng chiều nên không phải lo nghĩ nhiều. Dậu cũng có lòng tốt hay giúp đỡ người neo đơn. Phát huy nhé em, nên xây chùa xây nhà làm công đức tăng trưởng đón lành tránh dữ tật bệnh tiêu trừ. Chúc Dậu buổi tối vui vẻ!
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

hoavan004 đã viết: 20:23, 23/04/22
Qúy Dậu đã viết: 23:04, 21/04/22
hoavan004 đã viết: 21:59, 21/04/22 @Quý Dậu
Em có bao giờ đi làm từ thiện chưa? những mảnh đời bất hạnh không chốn dung thân? Biết đâu em sẽ có cái nhìn khác!
A có chắc a hơn tuổi e ko đó? E kém chị Ariance có 2 tuổi thôi đấy :-?

Ý a là niềm vui từ việc giúp đỡ người khác đúng ko? Em hay bị buồn và xúc động khi nhìn thấy những mảnh đời bất hạnh. Vậy nên mỗi tháng e đều có quyên góp từ thiện cho nhóm thiện nguyện chuyên phát cơm cho những người vô gia cư.
Việc giúp đỡ những người khó khăn e thấy là một việc có ý nghĩa nhưng không phải hướng e muốn theo đuổi :)
Quý Dậu tên thật là... Nhà ở... Được ba mẹ cưng chiều nên không phải lo nghĩ nhiều. Dậu cũng có lòng tốt hay giúp đỡ người neo đơn. Phát huy nhé em, nên xây chùa xây nhà làm công đức tăng trưởng đón lành tránh dữ tật bệnh tiêu trừ. Chúc Dậu buổi tối vui vẻ!
Hôm trước e thấy cty đứa bạn đang làm dự án tình nguyện xây nhà trên vùng cao cho các e nhỏ người dân tộc cái là cũng phải xin thông tin ngay để ủng hộ rồi ạ :D

Cảm ơn lời khuyên của anh. Chúc a hoavan cuối tuần vui vẻ :)
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Polyrhythm đã viết: 21:30, 20/04/22 ...Lúc em làm nhà sách lộ cũng có cv rất tốt ở HN, nhưng bỏ ko làm vì muốn ổn định và sợ hạn thiên ko. Sức ì là do nhân tạo chứ ko phải thiên mệnh. Khuyên bảo ko đc. Rốt cuộc thì về nhà nhưng về xong cũng có ổn đc đâu.
Nói chung, ý kiến cá nhân, anh nghĩ là do nhận thức nhiều hơn chứ ko phải do số. Hiểu sai về huyền học, tự mình làm hại mình.
2 công việc tư nhân ở Hà Nội đều khá tốt nhưng lương thấp và không ổn định (em cảm thấy thế) nên chán rồi bỏ, căn bản lúc đó chưa lập gia đình nên cứ thấy bấp bênh không ổn định vững vàng, giờ có gia đình rồi mặc dù “phá sản” dẹp tiệm nhưng thấy còn đỡ hơn trước vì không đi làm thì ck nuôi, có điều ở nhà ko lảm gì thì chán thôi, mới 31t mà đã phải nghỉ hưu chờ chết thì hơi kì quặc, nên giờ nhờ anh Hà có chỗ nào giới thiệu cho em công việc ở quê với ạ, em xin cảm ơn ^^
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Qúy Dậu đã viết: 07:52, 22/04/22 Ý a bị đẻ là sao ạ? :))

Chỉ vì lá số sn 99 post lên từ 4 năm trước mà cộng đồng mạng dậy sóng =))
Bị đẻ có nghĩa là được sinh ra á Qúy Dậu :))
Giống như Qúy Dậu cũng bị đẻ vào năm 93 í :P
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

hạn thiên không về cuối hạn lại càng chết
tính cho lắm tưởng hay ai ngờ lại hoá dở.
một đại vận thế là hỏng hẳn
càng về cuối lại càng chết.
lá số của chị Lộ tử vi cung phu xấu nhưng xem bát tự của chị thì cung chồng tốt
nữ mệnh có sao thiên quý lấy được chồng hay, thích văn chương, gd sum họp.
chị vận tử vi tuy xấu nhưng bát tự xem vẫn có những cách hay để hoá giải
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

koollee đã viết: 14:30, 24/04/22
Qúy Dậu đã viết: 07:52, 22/04/22 Ý a bị đẻ là sao ạ? :))

Chỉ vì lá số sn 99 post lên từ 4 năm trước mà cộng đồng mạng dậy sóng =))
Bị đẻ có nghĩa là được sinh ra á Qúy Dậu :))
Giống như Qúy Dậu cũng bị đẻ vào năm 93 í :P
Em còn không biết em bị đẻ vào năm nào nữa :))

Tử vi thì 93 mà Tứ trụ thì 92. Tưởng là một chú gà vàng đáng yêu thế mà lại thành đầu gà mông khỉ :((
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Qúy Dậu đã viết: 16:39, 24/04/22
Em còn không biết em bị đẻ vào năm nào nữa :))

Tử vi thì 93 mà Tứ trụ thì 92. Tưởng là một chú gà vàng đáng yêu thế mà lại thành đầu gà mông khỉ :((
Dễ mà Dậu muội. Khi nào muội thích là lão làng cao tuổi thì chọn sinh năm 92, khi nào muốn trẻ trung cưa sừng làm nghé thì chọn sinh năm 93 :))
Thế nhưng nhà nước quy định tuổi theo dương lịch, nên là muội vẫn sẽ mãi là 93 thôi. Híhíhí :P
Tử vi tính theo âm dương lịch, còn tứ trụ tính theo tiết khí nên mới có sự chênh lệch như vậy. Dù chênh lệch ra sao thì số phận của mỗi một con người cũng chỉ có một mà thôi. 2 bên phải tương đồng với nhau. Ví như nhân tướng chẳng hạn, nhiều người tướng trông khắc khổ lam lũ nhưng lại là đại gia. Nhiều người trông nhàn nhã sung sướng nhưng lại chẳng có của cải gì đáng giá.
Đấy là xét trên phương diện của cải vật chất, còn phương diện về tinh thần thì lại khác nữa.
Nên là trông vậy nhưng chẳng phải vậy, tưởng vậy nhưng kì thực chưa hẳn vậy, thấy vậy nhưng có thể là như vậy, ngỡ là vậy nhưng lại sẽ không như vậy. :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”