BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

koollee đã viết: 23:19, 24/04/22
Qúy Dậu đã viết: 16:39, 24/04/22
Em còn không biết em bị đẻ vào năm nào nữa :))

Tử vi thì 93 mà Tứ trụ thì 92. Tưởng là một chú gà vàng đáng yêu thế mà lại thành đầu gà mông khỉ :((
Dễ mà Dậu muội. Khi nào muội thích là lão làng cao tuổi thì chọn sinh năm 92, khi nào muốn trẻ trung cưa sừng làm nghé thì chọn sinh năm 93 :))
Thế nhưng nhà nước quy định tuổi theo dương lịch, nên là muội vẫn sẽ mãi là 93 thôi. Híhíhí :P
Tử vi tính theo âm dương lịch, còn tứ trụ tính theo tiết khí nên mới có sự chênh lệch như vậy. Dù chênh lệch ra sao thì số phận của mỗi một con người cũng chỉ có một mà thôi. 2 bên phải tương đồng với nhau. Ví như nhân tướng chẳng hạn, nhiều người tướng trông khắc khổ lam lũ nhưng lại là đại gia. Nhiều người trông nhàn nhã sung sướng nhưng lại chẳng có của cải gì đáng giá.
Đấy là xét trên phương diện của cải vật chất, còn phương diện về tinh thần thì lại khác nữa.
Nên là trông vậy nhưng chẳng phải vậy, tưởng vậy nhưng kì thực chưa hẳn vậy, thấy vậy nhưng có thể là như vậy, ngỡ là vậy nhưng lại sẽ không như vậy. :-bd
Muốn cưa sừng làm nghé e sẽ chọn 2k4 :))

Xét về phương diện gì thì mặt e cũng chỉ mới 18 thôi :)) Giờ mà lôi đồng phục cấp 3 ra mặc phi vào trường chắc không ai cản lại đâu ;;)
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Qúy Dậu đã viết: 23:28, 24/04/22 Muốn cưa sừng làm nghé e sẽ chọn 2k4 :))

Xét về phương diện gì thì mặt e cũng chỉ mới 18 thôi :)) Giờ mà lôi đồng phục cấp 3 ra mặc phi vào trường chắc không ai cản lại đâu ;;)
2k4 thì lại là tuổi thân, Dậu muội thích tuổi dậu cơ mà, sao không chọn 2k5 :))

Mặt học sinh, bođỳ phụ huynh thế thì quá toẹt vời rồi còn gì. Cung hỷ cung hỷ Dậu muội :P
Tuổi tâm hồn của ca cũng chỉ hơn 18 một chút thôi này, người ta hay gọi là 18+ á Dậu muội :">
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

koollee đã viết: 23:38, 24/04/22
Qúy Dậu đã viết: 23:28, 24/04/22 Muốn cưa sừng làm nghé e sẽ chọn 2k4 :))

2k4 thì lại là tuổi thân, Dậu muội thích tuổi dậu cơ mà, sao không chọn 2k5 :))

Mặt học sinh, bođỳ phụ huynh thế thì quá toẹt vời rồi còn gì. Cung hỷ cung hỷ Dậu muội :P
Tuổi tâm hồn của ca cũng chỉ hơn 18 một chút thôi này, người ta hay gọi là 18+ á Dậu muội :">
Người ta bảo trông mặt mà bắt hình dong chứ không tính tuổi tâm hồn đâu ca. Không được, thế này thì phải đổi cách xưng hô thôi. Cháu chào chú Koollee ạ :D

Chú Koollee xem tử vi cho cháu đi chú ;;)
Đầu trang

dangtrang_95
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi dangtrang_95 »

Qúy Dậu đã viết: 20:32, 23/04/22
hoavan004 đã viết: 20:23, 23/04/22
Qúy Dậu đã viết: 23:04, 21/04/22

A có chắc a hơn tuổi e ko đó? E kém chị Ariance có 2 tuổi thôi đấy :-?

Ý a là niềm vui từ việc giúp đỡ người khác đúng ko? Em hay bị buồn và xúc động khi nhìn thấy những mảnh đời bất hạnh. Vậy nên mỗi tháng e đều có quyên góp từ thiện cho nhóm thiện nguyện chuyên phát cơm cho những người vô gia cư.
Việc giúp đỡ những người khó khăn e thấy là một việc có ý nghĩa nhưng không phải hướng e muốn theo đuổi :)
Quý Dậu tên thật là... Nhà ở... Được ba mẹ cưng chiều nên không phải lo nghĩ nhiều. Dậu cũng có lòng tốt hay giúp đỡ người neo đơn. Phát huy nhé em, nên xây chùa xây nhà làm công đức tăng trưởng đón lành tránh dữ tật bệnh tiêu trừ. Chúc Dậu buổi tối vui vẻ!
Hôm trước e thấy cty đứa bạn đang làm dự án tình nguyện xây nhà trên vùng cao cho các e nhỏ người dân tộc cái là cũng phải xin thông tin ngay để ủng hộ rồi ạ :D

Cảm ơn lời khuyên của anh. Chúc a hoavan cuối tuần vui vẻ :)
Dự án gì đó chị, chị có thể chia sẻ thông tin không ạ?
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

dangtrang_95 đã viết: 09:19, 25/04/22
Qúy Dậu đã viết: 20:32, 23/04/22
hoavan004 đã viết: 20:23, 23/04/22

Quý Dậu tên thật là... Nhà ở... Được ba mẹ cưng chiều nên không phải lo nghĩ nhiều. Dậu cũng có lòng tốt hay giúp đỡ người neo đơn. Phát huy nhé em, nên xây chùa xây nhà làm công đức tăng trưởng đón lành tránh dữ tật bệnh tiêu trừ. Chúc Dậu buổi tối vui vẻ!
Hôm trước e thấy cty đứa bạn đang làm dự án tình nguyện xây nhà trên vùng cao cho các e nhỏ người dân tộc cái là cũng phải xin thông tin ngay để ủng hộ rồi ạ :D

Cảm ơn lời khuyên của anh. Chúc a hoavan cuối tuần vui vẻ :)
Dự án gì đó chị, chị có thể chia sẻ thông tin không ạ?
Dự án Bếp xuân ấm lửa hồng, xây dựng bếp cho các bé ở trường Mầm non Cáo Phìn 2, xã Thèn Chu Phìn, huyện Hoàng Su Phì, tỉnh Hà Giang của Đoàn Thanh niên VTC e nhé. Chương trình nhận quyên góp từ cuối tháng 2 đến đầu tháng 3 năm nay và đang triển khai xây dựng rồi :)
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

lobangtho91 đã viết: 14:20, 24/04/22
Polyrhythm đã viết: 21:30, 20/04/22 ...Lúc em làm nhà sách lộ cũng có cv rất tốt ở HN, nhưng bỏ ko làm vì muốn ổn định và sợ hạn thiên ko. Sức ì là do nhân tạo chứ ko phải thiên mệnh. Khuyên bảo ko đc. Rốt cuộc thì về nhà nhưng về xong cũng có ổn đc đâu.
Nói chung, ý kiến cá nhân, anh nghĩ là do nhận thức nhiều hơn chứ ko phải do số. Hiểu sai về huyền học, tự mình làm hại mình.
2 công việc tư nhân ở Hà Nội đều khá tốt nhưng lương thấp và không ổn định (em cảm thấy thế) nên chán rồi bỏ, căn bản lúc đó chưa lập gia đình nên cứ thấy bấp bênh không ổn định vững vàng, giờ có gia đình rồi mặc dù “phá sản” dẹp tiệm nhưng thấy còn đỡ hơn trước vì không đi làm thì ck nuôi, có điều ở nhà ko lảm gì thì chán thôi, mới 31t mà đã phải nghỉ hưu chờ chết thì hơi kì quặc, nên giờ nhờ anh Hà có chỗ nào giới thiệu cho em công việc ở quê với ạ, em xin cảm ơn ^^
E thì ngược lại với chị. Công việc đầu ổn định quá nên em bị sợ. Ngày ngày e nhìn lên bầu trời tự hỏi thế giới ngoài kia rộng lớn ra sao. Mới ra trường bao nhiêu hoài bão mà chẳng lẽ chết dần chết mòn ở đây? Thế là e quyết định nghỉ dù lúc ấy không biết mình sẽ làm gì, dòng đời sẽ xô đẩy mình đi đâu về đâu. Em cũng phải nằm nhà mất mấy tháng trời trước khi có công việc tiếp theo. Công việc đấy và những công việc sau này của em khi apply kinh nghiệm của em đều là một tờ giấy trắng nhưng cái e thuyết phục được nhà tuyển dụng lại là một trái tim nhiệt huyết và sẵn sàng học hỏi. Chúc chị sớm tìm được một công việc như ý ạ.

Gửi chị và mọi người một chút năng lượng tích cực ngày đầu tuần :)
055D591A-2620-4E0E-97E7-E2162A1E227C.jpeg (361.73 KiB) Đã xem 590 lần
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

cuộc sống của mình nó đang rối tung cả lên nên chán lắm, chả biết bao giờ mới yên ổn
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhìn tài khoản chứng khoán mà buồn quá :((
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Rainbowlight đã viết: 14:02, 25/04/22 cuộc sống của mình nó đang rối tung cả lên nên chán lắm, chả biết bao giờ mới yên ổn
có cái này hay muốn bảo em làm thử mà nghĩ lại em hạn TK nên thôi, cứ ở nhà chơi cho khoẻ, sướng như em thì được mấy người
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

thamvu88 đã viết: 00:00, 26/04/22
Rainbowlight đã viết: 14:02, 25/04/22 cuộc sống của mình nó đang rối tung cả lên nên chán lắm, chả biết bao giờ mới yên ổn
có cái này hay muốn bảo em làm thử mà nghĩ lại em hạn TK nên thôi, cứ ở nhà chơi cho khoẻ, sướng như em thì được mấy người
ơ anh có việc gì hay ho, em làm được bảo cho em làm với, chứ ở nhà chơi không cũng chán lắm ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”