Kính nhờ Bác Dunglanchin xem giúp cháu.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
NhuQuynh080694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính nhờ Bác Dunglanchin xem giúp cháu.

Gửi bài gửi bởi NhuQuynh080694 »

Cháu chào chú , cháu vừa vô làm bất động sản chú xem cháu có thể bán được đất trong năm nay không chú , và công việc có suôn sẻ không ạ
Tập tin đính kèm
D4AE992B-BDFA-4D84-BCC7-80AEFBC4B0D5.jpeg (298.79 KiB) Đã xem 190 lần
Đầu trang

Sở Khanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Kính nhờ Bác Dunglanchin xem giúp cháu.

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

NhuQuynh080694 đã viết: 11:39, 21/05/22 Cháu chào chú , cháu vừa vô làm bất động sản chú xem cháu có thể bán được đất trong năm nay không chú , và công việc có suôn sẻ không ạ
cung tài đẹp bao nhiêu thì cung quan xấu bấy nhiều :)) :)) tiếc thật , tiếc thật , bộ ko kiếp phá cách khá nhiều :))
Đầu trang

dunglanchin
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

NhuQuynh080694 đã viết: 11:39, 21/05/22 Cháu chào chú , cháu vừa vô làm bất động sản chú xem cháu có thể bán được đất trong năm nay không chú , và công việc có suôn sẻ không ạ

Bạn NhuQuynh080694 thân .
Bạn mệnh hỏa ( Sơn Đầu Hỏa ) , mệnh đóng tại cung Ngọ thì được vượng địa , thuận và có đất dựng võ .
Thân đóng tại cung Thân là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần , Triệt án ngữ thì lại thuận .
Thân cư phúc , mà phúc xấu thì cần phải ly tổ , tha phương lập nghiệp thì mới thuận .
Bạn thường có tâm thần không ổn định , giảm phúc nên mọi sự không toại ý , họ hàng từ khá giả trở thành suy , nhất là ngành trưởng , ai xa quê mới có thể không bị ảnh hưởng .
Bạn là người sống theo bè phái , vây cánh , máy móc , thường sử dụng tình cảm trong hành động , cho nên hay giận hờn , dễ bị u-mê và tình cảm không đạt được ranh giới .
Bạn là người vẫn làm đầy đủ bổn phận trong cuộc sống , nhưng hậu vận vẫn có điều gì cản trở không thi thố hết tài năng theo ước nguyện .
Bạn là người nóng tính , đôi khi nóng tính quá , nên cô đơn ( Sát , hình cương táo nhi cô ) vì mọi người ngại gần mình , nên phải chú ý .
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

dunglanchin
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

dunglanchin đã viết: 11:37, 24/05/22

Bạn NhuQuynh080694 thân .
Bạn mệnh hỏa ( Sơn Đầu Hỏa ) , mệnh đóng tại cung Ngọ thì được vượng địa , thuận và có đất dựng võ .
Thân đóng tại cung Thân là bại địa , không thuận , nhưng có Tuần , Triệt án ngữ thì lại thuận .
Thân cư phúc , mà phúc xấu thì cần phải ly tổ , tha phương lập nghiệp thì mới thuận .
Bạn thường có tâm thần không ổn định , giảm phúc nên mọi sự không toại ý , họ hàng từ khá giả trở thành suy , nhất là ngành trưởng , ai xa quê mới có thể không bị ảnh hưởng .
Bạn là người sống theo bè phái , vây cánh , máy móc , thường sử dụng tình cảm trong hành động , cho nên hay giận hờn , dễ bị u-mê và tình cảm không đạt được ranh giới .
Bạn là người vẫn làm đầy đủ bổn phận trong cuộc sống , nhưng hậu vận vẫn có điều gì cản trở không thi thố hết tài năng theo ước nguyện .
Bạn là người nóng tính , đôi khi nóng tính quá , nên cô đơn ( Sát , hình cương táo nhi cô ) vì mọi người ngại gần mình , nên phải chú ý .

NhuQuynh080694 thân .
Bạn có Phá Quân (D) ở cung sự nghiệp hội với Tham Lang (D) , Hỏa linh (D) thì thường phát đột ngột trong lúc gian khó , sau khi phát đột ngột , nếu không đích thân làm , hoặc lòng tham không biết chán thì dễ thất bại trở lại ( nên phải chú ý ) .
Phá Quân ở Tuất chủ đóng vai phó , cần phải nhờ người khác có năng lực tài chính hoặc thế lực giúp tạo dựng sự nghiệp , không nên so đo tiền bạc quá đáng , nếu không sẽ vì nhỏ mà mất lớn .
Năm nay bạn 29t và đang ở đại vận : 25-34 ở cung Thân thì không thuận .
Năm nay có lưu đại hạn ở cung Mão và có : Thiên không , Kiết sát , Hao nhập hạn thì phải đề phòng hao tài ( mất tiền ... ) , không nên đầu tư BĐS , mà chỉ làm môi giới BĐS thì được .
Bạn có : Mệnh sinh Cục ( mệnh hỏa sinh cục thổ ) thì thường vất vả và mệt mỏi với thời cuộc và hoàn cảnh thay đổi , cho nên khi đến môi trường làm việc mới thì bạn cần có thời gian thích nghi .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”