Đã 30t nhưng công việc cứ mãi lận đận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Đã 30t nhưng công việc cứ mãi lận đận

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Mac Lee đã viết: 19:11, 19/05/22
Sở Khanh đã viết: 09:12, 19/05/22
Mac Lee đã viết: 21:42, 15/05/22 Công việc em hay bị thay đổi, do một phần sức khỏe em không tốt, ko đảm đương nổi công việc, dù em thấy mn đi làm bình thường nhưng sức em lại không đủ để đáp ứng công việc. Với cả em chưa từng tạo thị phi với ai nhưng mn ở chỗ làm thường không thích em cho lắm. Lá số vcd thế này thì em không biết có nên buôn bán online không ạ? Mong mn hữu duyên xem giúp em với
Hình ảnh
Cung mệnh nhị hợp cung ách địa kiếp bệnh suốt thì đúng rồi :))

Là con trưởng , ko thì sau này nắm quyền con trưởng

mệnh vcd có thiếu dương + thái dương , rất thông minh , thân xác con bướm nhưng tâm hồn con sâu , bề ngoài là phụ nữ , nhưng bên trong lại thông minh, rắn rỏi như đàn ông, thân cư phu âm duong hợp chiếu , lấy chồng về sau sẽ có danh tiêng ,
Dạ suýt thì đoạt trưởng thôi tại anh trai không quyết đoán cho lắm. Anh xem giúp em khi nào có hạn hỷ được không ạ? Tại em độc thân cũng ngón nghét 30 năm rồi, em lại tưởng sắp "ê sắt" tới nơi nên cũng thôi không mong cầu gì cho lắm.
Sỡ mỗ có đọc một bài viết khá hay trong bài viết đó thì mệnh của thím dính cách " thân ta phò ách cung'' mệnh thím đóng ở cung dậu nằm trong tam hợp " tỵ dậu sửu" là kim cục :)) cung ách của thím nằm trong tam hợp " thân tí thìn" là thủy cục

tam hợp của cung mệnh là kim, sinh cho tam hợp cung ách là thủy, cho nên hình thành thế thân ta phò ách cung :)) đã thế rồi nó còn cho thêm combo nhị hợp cung ách thế kia thì hơi mệt , con địa kiếp nó quậy hơi kinh đấy :))

thế cục các bộ sao của lá số thím bị ko kiếp , tuần triệt phá cách hết rồi :))

đại vận 25-35 cung phu tam hợp có thái dương, tướng quân hội chiếu phục binh ko phải là ko có người thích mình, nhưng cũng có full bô cô quả đẩu quân , mệnh lại có thiên hình soi xét , nên dẫn đến mình cô đơn

thôi cuối năm sau xem sao :)) lưu thái tuấ vào cung di có thái dương, chắc cuối năm đi lại, di chuyển nhiều , có cơ hội quen được anh thái dương :-? nhưng chắc cũng ko tránh được bộ cô quả nó chiếu :(
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

Tây Hổ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tây Hổ »

ThảoNgoc đã viết: 16:04, 19/05/22 Anh cho e hỏi như lá số ở trên mà có hồng loan cư phu ở tứ mộ đi kèm với quả tú thì có gọi là xấu không ạ. Hay bị sát j không ạ. Cũng xin lỗi Maac Le nha. Do tớ cũng có lá số giống cậu mà htrc vô tình lướt tik tok có một chị luận tử vi nói làm mình hoang mang về bộ này quá
Xin chào cô Thảo Ngọc, Hồng Loan Quả Tú Cô Thần là không có nhiều duyên với hồng trần nhưng lại có duyên với phật pháp, tấm lòng hướng thiện, hướng lành. Còn nếu đóng ở cung Phu thì... như thế nào thì phải nhờ cô cung cấp lá số ngày giờ sinh chính xác tôi mới có thể luận được. Như của cô Mac Lee thì do không có chính tinh, vốn dĩ cung đã yếu nhược, không có hình hài, lại gặp sao cô quả, Mệnh Thân Phúc của cô ấy đều nhược, hung, ít sao cứu giải, bị dính Tuần Triệt cho nên tôi mới luận như thế.
Đầu trang

Tây Hổ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tây Hổ »

Mac Lee đã viết: 19:08, 19/05/22 Dạ đúng là có gan thì mới làm giàu, em cũng đang chuẩn bị các bước để tiến tới kinh doanh chứ em nào dám nghĩ làm cái ăn ngay. Do trước kia em cũng vạch nhiều kế hoạch xong đời cứ vả em bốp bốp nên thật em cũng ko dám tin vào em như trước nữa. Em không hiểu tại sao cứ có tính toán gì thì phút cuối toàn bị quay xe. Em cũng chỉ biết coi nó như là kinh nghiệm cho bản thân. Nên nói thật em cũng có chút do dự khi tiến tới kinh doanh như vậy.
Cô cứ mạnh dạn, cung Tài của cô có Thiên Cơ miếu vượng, tuy tài sản có biến động nhưng theo chiều hướng tốt, vơi rồi lại có thêm.
Chỉ có 1 điều duy nhất cần cực lực lưu tâm, đó là cung Tài có Thiên Đức, Phúc Đức, kinh doanh thì cũng đừng làm gì sai trái, tìm nguồn hàng cho cẩn thận, đừng bán hàng kém chất lượng để rồi dẫn tới hại người, mất đi cái Đức rồi thì chữ Thiên kia sẽ dùng Thiên Hình để phạt cô rất nặng, chú ý tích đức, hành thiện, buôn bán kinh doanh cũng phải bớt nóng nảy, có vậy thì mới tránh được họa "Việt Linh Hình ngộ Cơ Lương, hoặc là Nhật Nguyệt ắt chờ lôi kinh", tức là cách bị tai họa bất ngờ, bị sét đánh.
Mong cô sống an lành vui vẻ, tu tâm tích đức, làm nhiều chuyện tốt giúp đời, giúp bản thân mình.
Được cảm ơn bởi: Mac Lee
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Sở Khanh đã viết: 20:24, 19/05/22
Mac Lee đã viết: 19:11, 19/05/22
Sở Khanh đã viết: 09:12, 19/05/22

Cung mệnh nhị hợp cung ách địa kiếp bệnh suốt thì đúng rồi :))

Là con trưởng , ko thì sau này nắm quyền con trưởng

mệnh vcd có thiếu dương + thái dương , rất thông minh , thân xác con bướm nhưng tâm hồn con sâu , bề ngoài là phụ nữ , nhưng bên trong lại thông minh, rắn rỏi như đàn ông, thân cư phu âm duong hợp chiếu , lấy chồng về sau sẽ có danh tiêng ,
Dạ suýt thì đoạt trưởng thôi tại anh trai không quyết đoán cho lắm. Anh xem giúp em khi nào có hạn hỷ được không ạ? Tại em độc thân cũng ngón nghét 30 năm rồi, em lại tưởng sắp "ê sắt" tới nơi nên cũng thôi không mong cầu gì cho lắm.
Sỡ mỗ có đọc một bài viết khá hay trong bài viết đó thì mệnh của thím dính cách " thân ta phò ách cung'' mệnh thím đóng ở cung dậu nằm trong tam hợp " tỵ dậu sửu" là kim cục :)) cung ách của thím nằm trong tam hợp " thân tí thìn" là thủy cục

tam hợp của cung mệnh là kim, sinh cho tam hợp cung ách là thủy, cho nên hình thành thế thân ta phò ách cung :)) đã thế rồi nó còn cho thêm combo nhị hợp cung ách thế kia thì hơi mệt , con địa kiếp nó quậy hơi kinh đấy :))

thế cục các bộ sao của lá số thím bị ko kiếp , tuần triệt phá cách hết rồi :))

đại vận 25-35 cung phu tam hợp có thái dương, tướng quân hội chiếu phục binh ko phải là ko có người thích mình, nhưng cũng có full bô cô quả đẩu quân , mệnh lại có thiên hình soi xét , nên dẫn đến mình cô đơn

thôi cuối năm sau xem sao :)) lưu thái tuấ vào cung di có thái dương, chắc cuối năm đi lại, di chuyển nhiều , có cơ hội quen được anh thái dương :-? nhưng chắc cũng ko tránh được bộ cô quả nó chiếu :(
Cũng mong như lời bác dự đoán, có thể gặp dc ai đó, tìm hiểu chơi cũng dc ;;)
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Tây Hổ đã viết: 00:57, 20/05/22
Mac Lee đã viết: 19:08, 19/05/22 Dạ đúng là có gan thì mới làm giàu, em cũng đang chuẩn bị các bước để tiến tới kinh doanh chứ em nào dám nghĩ làm cái ăn ngay. Do trước kia em cũng vạch nhiều kế hoạch xong đời cứ vả em bốp bốp nên thật em cũng ko dám tin vào em như trước nữa. Em không hiểu tại sao cứ có tính toán gì thì phút cuối toàn bị quay xe. Em cũng chỉ biết coi nó như là kinh nghiệm cho bản thân. Nên nói thật em cũng có chút do dự khi tiến tới kinh doanh như vậy.
Cô cứ mạnh dạn, cung Tài của cô có Thiên Cơ miếu vượng, tuy tài sản có biến động nhưng theo chiều hướng tốt, vơi rồi lại có thêm.
Chỉ có 1 điều duy nhất cần cực lực lưu tâm, đó là cung Tài có Thiên Đức, Phúc Đức, kinh doanh thì cũng đừng làm gì sai trái, tìm nguồn hàng cho cẩn thận, đừng bán hàng kém chất lượng để rồi dẫn tới hại người, mất đi cái Đức rồi thì chữ Thiên kia sẽ dùng Thiên Hình để phạt cô rất nặng, chú ý tích đức, hành thiện, buôn bán kinh doanh cũng phải bớt nóng nảy, có vậy thì mới tránh được họa "Việt Linh Hình ngộ Cơ Lương, hoặc là Nhật Nguyệt ắt chờ lôi kinh", tức là cách bị tai họa bất ngờ, bị sét đánh.
Mong cô sống an lành vui vẻ, tu tâm tích đức, làm nhiều chuyện tốt giúp đời, giúp bản thân mình.
Dạ em cũng từng trải nghiệm trong 1 đêm mất trắng tiền nên cũng tởn rồi ạ. Cảm ơn bác nhiều, gửi lời chúc sức khỏe đến bác, em cũng sẽ có gắng tu tâm tích đức.
Đầu trang

ThảoNgoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThảoNgoc »

Tây Hổ đã viết: 00:40, 20/05/22
ThảoNgoc đã viết: 16:04, 19/05/22 Anh cho e hỏi như lá số ở trên mà có hồng loan cư phu ở tứ mộ đi kèm với quả tú thì có gọi là xấu không ạ. Hay bị sát j không ạ. Cũng xin lỗi Maac Le nha. Do tớ cũng có lá số giống cậu mà htrc vô tình lướt tik tok có một chị luận tử vi nói làm mình hoang mang về bộ này quá
Xin chào cô Thảo Ngọc, Hồng Loan Quả Tú Cô Thần là không có nhiều duyên với hồng trần nhưng lại có duyên với phật pháp, tấm lòng hướng thiện, hướng lành. Còn nếu đóng ở cung Phu thì... như thế nào thì phải nhờ cô cung cấp lá số ngày giờ sinh chính xác tôi mới có thể luận được. Như của cô Mac Lee thì do không có chính tinh, vốn dĩ cung đã yếu nhược, không có hình hài, lại gặp sao cô quả, Mệnh Thân Phúc của cô ấy đều nhược, hung, ít sao cứu giải, bị dính Tuần Triệt cho nên tôi mới luận như thế.
Dạ. E cảm ơn anh ạ. E gửi a lá số của e. Do em và Mac Le cùng sinh năm 1992 nên lá số hao hao giống nhau. Điều em quan tâm nhất ở đây là sao hồng loan cùng quả tú ở cung phu mà tứ mộ trong trường hợp lá số của em có nguy hại tới sức khỏe của ck e hay có nói tới tình trạng vk ck ly hôn không ạ. Mong anh xem giúp đỡ e. Để e còn biết ạ. Đi xem thầy tử vi thì thầy bảo bản mệnh của ck e tốt hơn e. Tức là còn sống thọ hơn e. E cg mong là vậy. Tronh khi e nghe một chị trên tik tok luận tử vi cho 2 bạn sinh năm 1992 thì các bạn cg bị cách hồng loan quả tú ở cung mùi. Nhưng đó k phải cư cung phu mà bạn đó hồng loan quả tú cư thiên di. Bạn thì ck mất sau 2 tháng lấy nhau. Bạn thì ly dị vk sau mấy tháng cưới. Từ đó e bị lo lắng quá. Nếu được phiền anh xem cho bạn sinh năm 1992. Thân cư thiên di xem số thế nào ạ. Bạn ý sinh ngày 12/10/1992. Lúc 18h lịch dương ạ. Lấy ck năm 22 tuổi. Lấy ck sau 2 tháng thì ck bị suy thận và mất ạ. Còn dưới đây là lá số của em ạ.
Tập tin đính kèm
Đây là lá số của em ạ. Thảongoc ạ
Đây là lá số của em ạ. Thảongoc ạ
Screenshot_20220519-192419_Chrome.jpg (161 KiB) Đã xem 358 lần
Đầu trang

ThảoNgoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ThảoNgoc đã viết: 15:49, 21/05/22
Dạ. E cảm ơn anh ạ. E gửi a lá số của e. Do em và Mac Le cùng sinh năm 1992 nên lá số hao hao giống nhau. Điều em quan tâm nhất ở đây là sao hồng loan cùng quả tú ở cung phu mà tứ mộ trong trường hợp lá số của em có nguy hại tới sức khỏe của ck e hay có nói tới tình trạng vk ck ly hôn không ạ. Mong anh xem giúp đỡ e. Để e còn biết ạ. Đi xem thầy tử vi thì thầy bảo bản mệnh của ck e tốt hơn e. Tức là còn sống thọ hơn e. E cg mong là vậy. Tronh khi e nghe một chị trên tik tok luận tử vi cho 2 bạn sinh năm 1992 thì các bạn cg bị cách hồng loan quả tú ở cung mùi. Nhưng đó k phải cư cung phu mà bạn đó hồng loan quả tú cư thiên di. Bạn thì ck mất sau 2 tháng lấy nhau. Bạn thì ly dị vk sau mấy tháng cưới. Từ đó e bị lo lắng quá. Nếu được phiền anh xem cho bạn sinh năm 1992. Thân cư thiên di xem số thế nào ạ. Bạn ý sinh ngày 12/10/1992. Lúc 18h lịch dương ạ. Lấy ck năm 22 tuổi ạ. Còn dưới đây là lá số của em ạ.
Đầu trang

Tây Hổ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tây Hổ »

ThảoNgoc đã viết: 00:00, 22/05/22
Dạ. E cảm ơn anh ạ. E gửi a lá số của e. Do em và Mac Le cùng sinh năm 1992 nên lá số hao hao giống nhau. Điều em quan tâm nhất ở đây là sao hồng loan cùng quả tú ở cung phu mà tứ mộ trong trường hợp lá số của em có nguy hại tới sức khỏe của ck e hay có nói tới tình trạng vk ck ly hôn không ạ. Mong anh xem giúp đỡ e. Để e còn biết ạ. Đi xem thầy tử vi thì thầy bảo bản mệnh của ck e tốt hơn e. Tức là còn sống thọ hơn e. E cg mong là vậy. Tronh khi e nghe một chị trên tik tok luận tử vi cho 2 bạn sinh năm 1992 thì các bạn cg bị cách hồng loan quả tú ở cung mùi. Nhưng đó k phải cư cung phu mà bạn đó hồng loan quả tú cư thiên di. Bạn thì ck mất sau 2 tháng lấy nhau. Bạn thì ly dị vk sau mấy tháng cưới. Từ đó e bị lo lắng quá. Nếu được phiền anh xem cho bạn sinh năm 1992. Thân cư thiên di xem số thế nào ạ. Bạn ý sinh ngày 12/10/1992. Lúc 18h lịch dương ạ. Lấy ck năm 22 tuổi ạ. Còn dưới đây là lá số của em ạ.
Xin chào cô Thảo Ngọc, cũng xin phép cô Mac Lee giải đoán lá số của cô Thảo Ngọc ngay trong chủ đề mà cô Mac Lee đã tạo.
1. Lá số của cô Thảo Ngọc khác nhiều với cô Mac Lee. Cung Mệnh của cô có chính tinh là Thiên Đồng, tuy hãm địa nhưng không tới mức yếu nhược như cung vô chính diệu (VCD). Thiên Đồng vốn là Phúc tinh, dù ở thế tối hãm thì vẫn có khả năng ban phúc cho Mệnh. Nhược điểm là tính tình hay thay đổi, dễ nản chí, lười và hay suy nghĩ về chuyện Đào hoa (không nhất thiết thể hiện ra bên ngoài).
Thiên Đồng gặp thêm Xương Khúc thì có vài điều: thứ nhất là tăng thêm Đào hoa tính, hay nghĩ đến chuyện nhục dục, trai gái, nhưng miếu vượng thì may quá, vẫn còn giữ được ở trong lòng chứ chưa thể hiện ra bên ngoài, vẫn còn cư xử đàng hoàng, đúng mực. Thứ 2 là tính tình yêu thích cái đẹp, yêu âm nhạc, nghệ thuật, nhưng cũng vì vậy dễ sa đọa vào việc hưởng thụ mà quên đi phấn đấu, làm Thiên Đồng phát tác mạnh cái tính Lười của mình. Ở đây thì không giống với cô Mac Lee, Sát, Hungtinh đóng ở Mệnh gây họa ít, ngược lại còn có tác dụng kích phát ý chí của Thiên Đồng.

2. Cung Thân, cung Phu của cô rất tốt, gặp được Thiên Lương Hóa Lộc thì chồng cách xa tuổi, hoặc là chững chạc, vững vàng, thường xuyên che chở cho cô, nhiều tình cảm. Hồng Loan Quả Tú tuy mang tính cô độc nhưng đã bị Thiên Lương Hóa Lộc hóa giải, cát hóa, không đáng lo lắng. Lá số của cô gặp nhiều may mắn hơn lá số của cô Mac Lee, không nền hoảng hốt như vậy.

3. Thiên Đồng hãm địa là cái tính ba phải, hay thay đổi, lại còn dễ đồng bóng cho nên tôi cũng khuyên cô không nên xem tử vi quá nhiều, xem 1 2 lần là được rồi. Hôm nay tôi xem để nói cho cô yên tâm rằng lá số cô không sao đâu, cung Phu tốt, đừng quá lo lắng, nên xem ít lại. Lá số tốt mà xem càng nhiều quá, bản thân mình lo nghĩ, ảnh hưởng tới công việc, cuộc sống thì cũng chẳng gọi là tốt đâu.

4. Tuy nhiên vẫn rất cực lực lưu ý "Việt Linh Hình ngộ Cơ Lương, hoặc là Nhật Nguyệt ắt chờ lôi kinh" chủ sự tác họa đột ngột. Cung Tài có Cự Môn (hãm địa) là tượng sự tranh giành, đấu đá, quyết liệt. Phải lưu tâm, lúc kiếm tiền cũng phải ghi nhớ chữ Đức trong lòng, nếu không thì tai họa sẽ giáng xuống đột ngột, không thể nào đỡ được đâu. Chỉ cần nhớ làm ăn cho ngay thẳng, đừng làm chuyện hại người, lợi mình, vì lợi nhuận mà bỏ chữ Đức thì dù Thiên Lương Hóa Lộc có tốt cỡ mấy cũng không tránh được tai họa khủng khiếp. Thiên Hình trong cung Mệnh của cô lúc nào cũng có sẵn hình phạt chờ những lúc làm xấu làm ác để phạt đó nha.
Đầu trang

ThảoNgoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ. Em cảm ơn a nhiều lắm ạ. Chúc a có thật nhiều sk và may mắn trong cuộc sống ạ. A nói vậy em cũng đỡ lo hơn nhiều ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ponta16991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ponta16991 »

Chào anh,
Nhờ anh xem giúp em đường công danh sự nghiệp với ạ, tại em thấy cũng lận đận không kém như chủ top

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”