BUỒN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chephoarong
Chính thức
Chính thức

Re: BUỒN QUÁ

Gửi bài gửi bởi chephoarong »

hahaa, thế àh. đang đi ăn thế nào lại đọc nhầm
Được cảm ơn bởi: Sở Khanh
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

lobangtho91 đã viết: 16:31, 19/05/22
Sở Khanh đã viết: 16:08, 19/05/22
lobangtho91 đã viết: 15:37, 19/05/22

Cung Phu này ko phải khá kém mà là rất kém, nhà cửa không lo được trong khi thoả thuận mỗi đưa chi 1 nửa tiền (kể cả vay mượn), đến thuê cái phòng trọ cũng chỉ dành cho người độc thân chứ ko gia đình nào ở được, con cái vứt cho ông bà chăm, vợ kệ xác vợ, xin việc cho vợ cũng ko lo được đến nơi đến chốn, ko biết thu vén về nhà là tan hoang cửa nhà, suốt ngày lồng ra khỏi nhà đàn đúm nói chung rất rất kém, kinh khủng. Nói thật mình cứ có cái nhà riêng rồi thì nó chết mất xác ở đâu mặc kệ nhà nó chứ thừa hơi mà chửi như này, giờ nhà cửa ko có phải đi ở nhờ làm phiền người khác, con cái thì phải gửi ông bà đỡ, nói chung chán lắm chứ nhưng số vậy phải chấp nhận thôi nó là cái nghiệt rồi, cố tìm cách để thoát nhưng chưa nghĩ ra được, cứ tạm sống cầm chừng vậy thôi chưa biết bao giờ mới khác.
Ngày trước thấy chị lo sốt vó ko lấy được chồng , có nghe chị kể , có ông nào sang nhà chơi, làm bên xăng dầu thì phải , ko biết phải ông đó ko :))

Thấy chị thổ phàn nàn chồng khiếp thật
Ko phải anh trưởng phòng IT đấy, mình ham trẻ nên lấy th công nhân thủ kho 86 nên giờ cuộc đời bi đát lắm nhưng cho mình chọn lại mình cũng ko lấy bán xăng 80, thà mình ở vậy còn hơn.
mà nói đi cũng phải nói lại, mới ngày trước em noi chuyện với chị, quay đi, quay lại đã hơn năm năm rồi đấy , ko biết hiện tại bây giờ chị như thế nào :-?

nhưng em lấy theo hình 5 năm trước . 5 năm trước em xem ảnh thấy chị khá là thiện lành, phúc hậu , mà ko biết chị có hay xem phim tàu ,thông thường vợ ở nhà nói chồng ko bao giờ ko nghe đâu, nhưng ra ngoài yêu tình , hồ ly nói phát nghe ngay , đến vua nó còn mê hồ ly nữa , chứ đừng nói là người bình thường, cho nên chị phải yêu tinh nhiều vào, đầu tư mớ vốn nhuộm tóc, móng chân móng tay , độ thêm cặp loa nữa, nó nhìn vào nó mê, khi đó nói phát nó nghe liền à :D
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

lobangtho91 đã viết: 20:25, 18/05/22 Sở xem số chị bao giờ thì giàu nàu
bên tử vi lẫn bát tự nói năm nay là năm tốt của chị :)) 6 tháng cuối năm tốt hơn , mà sao chị chưa tốt :-?

cuối năm nay chị ngoi lên nghiệm lý :D
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 21:34, 18/05/22 Nếu mà để nói chuyện nghiêm túc thì không biết phải nói sao cho người ta hiểu ?

nói đơn giản nhất là môn này nó rất nghiệp chướng, chính những người đam mê nghiên cứu, họ biết điều này nhưng vì họ đam mê nghiên cứu quá nên họ chấp nhận cái giá luôn, có điều họ cố gắng hết sức để giảm cái nghiệp xuống tối đa mà họ phải nhận.

Nghiệp của cái này nó nặng lắm : nghèo khổ, ế chồng ế vợ, công danh thất bại, con cái bệnh tật. Đủ thứ nghiệp từ môn này, phải nói cực kì hãm luôn. Dính vào môn này kiểu gì cũng có một trong những nghiệp trên, chắc chắn luôn.

bản thân mình đang là một thằng cao to đẹp trai, đi du học về, sau 5 năm theo cái này rồi thành cái giống "ruồi" luôn.

Sự thật là không có lá số nào quyết định chúng ta là ai ?

câu chuyện cuộc đời con người đâu đơn giản đâu. Jack Ma trước 35 tuổi còn đang là thầy giáo nghèo. Chả có lá số nào tạo ra Jack Ma. Dịch ra thời vận lên xuống của lá số thì có nhưng đó là làm chuyện thừa thãi, mà mang nghiệp chứ chả có ý nghĩa gì

BỎ MÔN NÀY CHẮC LUÔN RỒI ! :-?

vì thấy mọi thứ từ môn này đem lại cho con người là vô nghĩa, với lại mình không muốn gia nhập vào hội nghèo, ế , bệnh tật.

Mỗi lần muốn quay lại thì nhớ cái nghiệp mà chạy cho nhanh :( Ai còn chạy kịp thì đừng để mọi chuyện quá muộn.

Sau này gặp ai muốn xem bói cho mình, mình sẽ trả lời : " tôi không biết về nó và không thích xem " :)

Ruồi phải tu lại thành người rồi. Bye Bye
hey !!! lặn đâu rồi, ngoi lên chém gió coi :-bd

về hỏi kỹ lại giờ sinh xem nào :)) quả số tử vi giống số Lưu Bang , mà Lưu bang 40 tuổi còn đang lưu lạc ,một đời vất vã , lên ngôi cũng được 8 năm là cũng toi, :)) cho nên chú cũng đừng buồn :))
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

chephoarong đã viết: 19:05, 19/05/22
Sở Khanh đã viết: 18:57, 19/05/22
lobangtho91 đã viết: 16:31, 19/05/22
Ko phải anh trưởng phòng IT đấy, mình ham trẻ nên lấy th công nhân thủ kho 86 nên giờ cuộc đời bi đát lắm nhưng cho mình chọn lại mình cũng ko lấy bán xăng 80, thà mình ở vậy còn hơn.
lúc trước có thấy ảnh của chị, trông chị rất là thiện lành, em nhớ mang máng , mặt chị tròn tròn, chán cũng tròn tròn luôn :)) ấy thế mà đường tình của chị bi đát thật #-o #-o đúng là chỉ có tử vi bát tự , mới nhìn thấy được #-o
Có nhầm ai ko em giai Tên ơi
em thay tên đổi họ, hóa thành tro rồi, mà chị cũng nhận ra em à :(( :(( buồn vậy :((
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

coco87 đã viết: 18:22, 19/05/22 Mệnh này 45 tuổi đổ đi công danh sự nghiệp tiền tài mới phát mạnh.

Đại vận hiện tại Quý Mão là đại vận xấu nhất cuộc đời nên te tua.

35-44 là vận Giáp Thìn.

2025-2026-2027 là 3 năm tốt nhất.

Mệnh nữ Quan Sát hỗn tạp tình duyên lận đận. Chị coi nhiều là số mệnh nữ Quan Sát hỗn tạp. Chưa có ai lấy được chồng hết. Thậm chí có chị gần 40. Lương cao, gia đình khá giả vẫn chưa lấy chồng. Em lấy được chồng, có cưới hỏi hẳn hoi so với mệnh Quan Sát hỗn tạp là rất may mắn. Còn chồng lương thấp thì xác định mình sẽ ráng kiếm nhiều tiền để nuôi nó cho hết bực mình.
Mệnh e cũng Quan Sát hỗn tạp chị nhỉ?

Haiz xinh đẹp giỏi giang chẳng bằng lấy được chồng tốt. Nhìn bạn bè đã lấy chồng có con hết lại thấy tủi thân :((

E đợi chồng em 30 năm rồi, em sợ không kiên nhẫn đợi nổi 40 năm đâu. Em chẳng cần chồng em kiếm việc, mua nhà, mua xe cho em vì em tự làm được. Không mua bây giờ thì sau này mua, không gấp. Giờ chỉ cần chồng em xuất hiện nhanh nhanh thôi [-O<
Sửa lần cuối bởi Qúy Dậu vào lúc 20:10, 19/05/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: coco87, Yeutanhuong
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Thế méo nào mình học vnu ra mà lại lang thang cơ nhỡ được nhỉ, cứ vất va vất vưởng như cô hồn dã quỷ, giờ muốn xây cái nhà riêng ở mà ko biết đến bơ giờ... :((
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Rainbowlight đã viết: 08:54, 20/05/22 Thế méo nào mình học vnu ra mà lại lang thang cơ nhỡ được nhỉ, cứ vất va vất vưởng như cô hồn dã quỷ, giờ muốn xây cái nhà riêng ở mà ko biết đến bơ giờ... :((
học quốc gia hà nội thì kệ quốc gia hà nôi chứ :)) tài quan ấn là 3 cái khác nhau :)) chỉ dinh với nhau khi mệnh sử dụng được nó :)) chị ko để ý à, các trường đại học đào tạo ra lực lượng nhân viên giàu trí thức , nhân cách đạo đức, cho Grap , chạy xe ôm đầy ngoài đường đó =)) =))

mệnh chị làm về nghề thủy mộc, làm photocopy là hành mộc cũng hợp mệnh :))
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Sở Khanh đã viết: 13:15, 20/05/22
Rainbowlight đã viết: 08:54, 20/05/22 Thế méo nào mình học vnu ra mà lại lang thang cơ nhỡ được nhỉ, cứ vất va vất vưởng như cô hồn dã quỷ, giờ muốn xây cái nhà riêng ở mà ko biết đến bơ giờ... :((
học quốc gia hà nội thì kệ quốc gia hà nôi chứ :)) tài quan ấn là 3 cái khác nhau :)) chỉ dinh với nhau khi mệnh sử dụng được nó :)) chị ko để ý à, các trường đại học đào tạo ra lực lượng nhân viên giàu trí thức , nhân cách đạo đức, cho Grap , chạy xe ôm đầy ngoài đường đó =)) =))

mệnh chị làm về nghề thủy mộc, làm photocopy là hành mộc cũng hợp mệnh :))
Chị giờ muốn có cái nhà riêng thôi còn mọi thứ khác ko phải vấn đề
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”