Năm nay tốt nghiệp ra trường, liệu thi có đỗ để học tiếp hay đi làm???

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Năm nay tốt nghiệp ra trường, liệu thi có đỗ để học tiếp hay đi làm???

Gửi bài gửi bởi Vu_Tham »

Mong các bác hữu duyên xem giúp em/cháu với ạ. Năm nay e/c tốt nghiệp trường y, nhưng sắp tới tháng 8 dương lịch có 1 kỳ thi cực kỳ quan trọng, nếu đỗ sẽ học thêm 3 năm nội trú, còn không sẽ phải tự đi xin việc ạ 😢. Mong các bác xem cho có đỗ đạt được không ạ? Với cả nếu đi làm thì làm gần nhà có ổn không ạ? Em/cháu cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Năm nay tốt nghiệp ra trường, liệu thi có đỗ để học tiếp hay đi làm???

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Nếu quyết chí thi thì đậu nội khoa .
Làm việc cần cù (nghĩa là tài chuyên môn, không cần hối lộ) ngày sau giàu có .
Được cảm ơn bởi: Vu_Tham
Đầu trang

Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 03:03, 21/05/22 Nếu quyết chí thi thì đậu nội khoa .
Làm việc cần cù (nghĩa là tài chuyên môn, không cần hối lộ) ngày sau giàu có .
Cháu thấy cháu thích ngoại hơn là nội khoa, thế nếu theo ngoại khoa thì có ổn không ạ?
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Câu trên tôi đã viết "nếu thích" . Nội , ngoại, số mình vẫn đó, có gì thay đổi đâu .
Đầu trang

Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 17:33, 21/05/22 Câu trên tôi đã viết "nếu thích" . Nội , ngoại, số mình vẫn đó, có gì thay đổi đâu .
Dạ vâng ạ, cháu cảm ơn bác. Bố mẹ cháu cũng có tuổi rồi mà cứ học mãi nên cháu cứ nghĩ nhiều :((
Được cảm ơn bởi: chieclaxanh
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Vu_Tham đã viết: 23:25, 20/05/22 Mong các bác hữu duyên xem giúp em/cháu với ạ. Năm nay e/c tốt nghiệp trường y, nhưng sắp tới tháng 8 dương lịch có 1 kỳ thi cực kỳ quan trọng, nếu đỗ sẽ học thêm 3 năm nội trú, còn không sẽ phải tự đi xin việc ạ 😢. Mong các bác xem cho có đỗ đạt được không ạ? Với cả nếu đi làm thì làm gần nhà có ổn không ạ? Em/cháu cảm ơn.
Hình ảnh
Ông này thi năm ngoái thì có phải tốt không, năm nay thi khó đậu lắm. Mệnh trọc khô nóng, mộc thổ lưỡng khắc, 2 Thìn kề nhau hình khắc thuỷ, thân nhược. Quý tỉ kiếp không sinh trợ cho nhật can mà lại sinh mộc đi khắc nhau với thổ. Số này rất hay thị phi với người ngoài, đối với anh em trong nhà cũng chả hợp tính nhau. Tính cách không kiên định, dễ thay đổi nhưng lại cực tham vọng.

Mệnh này dụng ấn để hoá sát sinh thân, nhưng đang ở vận Mậu Ngọ, năm thấy mộc hoả thì thi cử đen lắm. Năm nay khó mà đậu đấy. Tính sẵn hướng đi làm lên phương án B đi
Đầu trang

Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Valkyrie Randgris đã viết: 21:30, 24/05/22
Vu_Tham đã viết: 23:25, 20/05/22
Ông này thi năm ngoái thì có phải tốt không, năm nay thi khó đậu lắm. Mệnh trọc khô nóng, mộc thổ lưỡng khắc, 2 Thìn kề nhau hình khắc thuỷ, thân nhược. Quý tỉ kiếp không sinh trợ cho nhật can mà lại sinh mộc đi khắc nhau với thổ. Số này rất hay thị phi với người ngoài, đối với anh em trong nhà cũng chả hợp tính nhau. Tính cách không kiên định, dễ thay đổi nhưng lại cực tham vọng.

Mệnh này dụng ấn để hoá sát sinh thân, nhưng đang ở vận Mậu Ngọ, năm thấy mộc hoả thì thi cử đen lắm. Năm nay khó mà đậu đấy. Tính sẵn hướng đi làm lên phương án B đi
Mình cảm ơn. Mình xin trả lời bạn ạ. Thứ nhất: Năm ngoái mình thấy thi cử hơi kém, điểm thấp hơn mọi năm. Năm nay mình cảm thấy may mắn trong thi cử hơn năm ngoái nhiều. Thứ hai: mình không hay thị phi với người khác bởi mình ít nói lắm, chỉ chơi ít bạn thân lắm mình mới nói nhiều thôi, không gây gổ hay gây thị phi với người mình không biết hay quan tâm gì. Thứ ba, anh em ruột trong nhà thì hợp nhau, nhưng anh em bên nội thì không hợp nhau cho lắm. Thứ tư, ''tính cách không kiên định, dễ thay đổi nhưng cực tham vọng'' thì mình thấy cũng đúng. Trên đây là phản hồi của mình ạ.
Dù gì cũng cảm ơn bạn đã xem cho mình. Mình sẽ cố hết sức để thi, và cũng sẽ sẵn sàng tìm phương án B như bạn đã bảo. (Xin phép xưng mình - bạn, có gì lượng thứ)
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Vu_Tham đã viết: 21:28, 21/05/22
CHUONGZKHUE đã viết: 17:33, 21/05/22 Câu trên tôi đã viết "nếu thích" . Nội , ngoại, số mình vẫn đó, có gì thay đổi đâu .
Dạ vâng ạ, cháu cảm ơn bác. Bố mẹ cháu cũng có tuổi rồi mà cứ học mãi nên cháu cứ nghĩ nhiều :((
Năm 2022 nhứt định tốt nghiệp, không có gì cấm cản .
Nếu muốn học thêm cũng được.
Cuối năm, sau khi thi xong báo cáo tại đây .
Đầu trang

Vu_Tham
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 03:54, 26/05/22
Vu_Tham đã viết: 21:28, 21/05/22
Năm 2022 nhứt định tốt nghiệp, không có gì cấm cản .
Nếu muốn học thêm cũng được.
Cuối năm, sau khi thi xong báo cáo tại đây .
Dạ vâng ạ, tháng 8 dương lịch này cháu thi xong sẽ báo cáo bác ạ.
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Vu_Tham đã viết: 00:41, 26/05/22
Valkyrie Randgris đã viết: 21:30, 24/05/22
Vu_Tham đã viết: 23:25, 20/05/22

Mình cảm ơn. Mình xin trả lời bạn ạ. Thứ nhất: Năm ngoái mình thấy thi cử hơi kém, điểm thấp hơn mọi năm. Năm nay mình cảm thấy may mắn trong thi cử hơn năm ngoái nhiều. Thứ hai: mình không hay thị phi với người khác bởi mình ít nói lắm, chỉ chơi ít bạn thân lắm mình mới nói nhiều thôi, không gây gổ hay gây thị phi với người mình không biết hay quan tâm gì. Thứ ba, anh em ruột trong nhà thì hợp nhau, nhưng anh em bên nội thì không hợp nhau cho lắm. Thứ tư, ''tính cách không kiên định, dễ thay đổi nhưng cực tham vọng'' thì mình thấy cũng đúng. Trên đây là phản hồi của mình ạ.
Dù gì cũng cảm ơn bạn đã xem cho mình. Mình sẽ cố hết sức để thi, và cũng sẽ sẵn sàng tìm phương án B như bạn đã bảo. (Xin phép xưng mình - bạn, có gì lượng thứ)
Ồ, thế là ông vận Mậu Ngọ này tòng tài quan. Bởi vì Nhâm là can dương, thân nhược nhưng kề bên là Quý trợ nên nguyên mệnh phải khử được Quý đi thì mới tòng. Vận Mậu Ngọ, Mậu Quý hợp ám sinh hoả. Hoả thông quan thổ mộc nên khí ngũ hành mộc hoả thổ, Nhâm thuỷ tòng theo thế nên gặp năm ấn Tân Sửu lại thành xấu cho sự học. Năm nay chữ Nhâm tỉ kiếp thấu nhưng sinh Dần mộc, chữ Dần này ám sinh thổ nên thi cử sẽ được thuận.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”