Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sự Kỳ Diệu của Phúc Đức Cung ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

dunglanchin đã viết: 22:50, 19/03/22
Hungnguyen30 đã viết: 21:52, 19/03/22
dunglanchin đã viết: 14:42, 19/08/21 Với lá số của bạn thì Phúc đang được tốt dần nên mọi sự trắc trở ban đầu rồi sẽ hanh thông , ... , phúc tốt thì kiếm tiền (cung tài ) sẽ thuận lợi và may mắn , ... chúc bạn may mắn .
Cho Em hỏi: Em tự nghiệm lý lúc Em 7 tuổi thì ông nội Em mất, vậy do tới hạn năm Mão. Vậy Em mong Anh xem giúp phải tới năm Tỵ 2025 là đến bà nội Em không. Em xin cảm ơn Anh.

Hungnguyen30 thân .
Đến năm 2025 Ất Tị thì bạn 35t có : lưu đại hạn tại cung Mùi , Tiểu hạn cung Hợi ( tp trong tam hợp : Hợi - Mão - Mùi ) và có :
- Tang Hổ (lưu ) + Khốc Hư là có tang .
-Tang Hổ + Điếu khách + Phục binh thì cũng có tang .
Tới khi đó trên lá số của bạn báo có tang , còn tang ai , nhất là bà nội ( bà có tuổi rồi ) thì cũng không cần thiết lắm , vì thiên cơ ... , bạn nên chú ý .
Dạ, Em cảm ơn Anh đã xem giúp Em. Cuối năm âm lịch 2021. Bà nội Em nhập viện cấp cứu 2 ngày chưa tỉnh. Mừng là vẫn ổn nhưng mà mới đây lại bị covid. Em biết là nội Em đã lớn tuổi nhưng mà phận con cháu cũng mong bà có thể sống thêm vài năm nữa. Có thể được 90 không Anh. Nếu Em 35 thì bà nội Em được 90.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Rainbowlight đã viết: 12:55, 24/02/22
hysshu đã viết: 12:45, 11/02/22
Rainbowlight đã viết: 13:21, 18/07/21 CUNG PHÚC NÀY ỔN KO BÁC
Hình ảnh
2 vận Điền trạch và quan Lộc đều khá tốt
Bác xem vận cung Phúc này có năm nào có khả năng xây được nhà không chứ đợi sang vận sau thì lâu quá, giờ nghỉ làm nghỉ dịch chả làm gì chán lắm đi chơi cũng chả đi được đâu đang dịch bệnh thế này, giờ em chỉ mong xây cái nhà cấp 4 mà không biết bao giờ mới thực hiện được
[-O<
Em hồi cấp 2 cấp 3 học hành có giỏi không, có học trường chuyên lớp chọn gì không? có thành tích cao trong học tập không? Bố mẹ em chắc cũng ko hợp nhau, cũng khắc khẩu? 34 tuổi thì sang vận ngon
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

hysshu đã viết: 13:38, 22/04/22
hysshu đã viết: 12:45, 11/02/22

2 vận Điền trạch và quan Lộc đều khá tốt
Bác xem vận cung Phúc này có năm nào có khả năng xây được nhà không chứ đợi sang vận sau thì lâu quá, giờ nghỉ làm nghỉ dịch chả làm gì chán lắm đi chơi cũng chả đi được đâu đang dịch bệnh thế này, giờ em chỉ mong xây cái nhà cấp 4 mà không biết bao giờ mới thực hiện được
[-O<
Em hồi cấp 2 cấp 3 học hành có giỏi không, có học trường chuyên lớp chọn gì không? có thành tích cao trong học tập không? Bố mẹ em chắc cũng ko hợp nhau, cũng khắc khẩu? 34 tuổi thì sang vận ngon
em học cấp 1 cấp 2 thì học khá đều các môn chứ cũng không phải giỏi xuất sắc gì, cấp 3 có học trường chuyên nhưng học bình thường thậm chí đứng top 10 cuối lớp :D thời đi học cũng có thi học sinh giỏi nhưng không được giải cao, bố mẹ em thì ngày xưa hay cãi nhau nhưng giờ già thì đỡ rồi, giờ em đang ở nhà ăn bám chồng, không làm gì ra tiền nên chả biết sang vận 34 tốt như nào, chắc chồng lên chức nên cho nhiều tiền tiêu hơn chăng :v
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Rainbowlight đã viết: 16:49, 22/04/22
[-O<
em học cấp 1 cấp 2 thì học khá đều các môn chứ cũng không phải giỏi xuất sắc gì, cấp 3 có học trường chuyên nhưng học bình thường thậm chí đứng top 10 cuối lớp :D thời đi học cũng có thi học sinh giỏi nhưng không được giải cao, bố mẹ em thì ngày xưa hay cãi nhau nhưng giờ già thì đỡ rồi, giờ em đang ở nhà ăn bám chồng, không làm gì ra tiền nên chả biết sang vận 34 tốt như nào, chắc chồng lên chức nên cho nhiều tiền tiêu hơn chăng :v
2 năm 2020; 2021 công việc cuộc sống của em chắc chán, không thuận lợi, năm 2020 thì kém hơn ? Chồng em sinh năm nào, làm nghề gì? Mệnh VCD sang vận Liêm Phá Lộc tồn , vận này lại có lưu Lộc tồn ở cung Mệnh thì sẽ thay đổi mạnh mẽ, kinh tế khá hơn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

hysshu đã viết: 11:14, 23/04/22
Rainbowlight đã viết: 16:49, 22/04/22

2 năm 2020; 2021 công việc cuộc sống của em chắc chán, không thuận lợi, năm 2020 thì kém hơn ? Chồng em sinh năm nào, làm nghề gì? Mệnh VCD sang vận Liêm Phá Lộc tồn , vận này lại có lưu Lộc tồn ở cung Mệnh thì sẽ thay đổi mạnh mẽ, kinh tế khá hơn.
năm 2020 thì em sinh đứa thứ 2 nên nguyên năm chán vì không làm việc mấy để ra tiền, còn 2021 thì cũng tạm tạm vậy, chồng em sn86 làm ở khu công nghiệp sản xuất, em cũng mong là sang vận tới khá hơn, chứ giờ đang chả làm gì chán lắm, đất thì chưa mua được, nhà chưa khởi công xây, nói chung cứ sống tạm vậy :-??
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

LâmGiang đã viết: 22:57, 19/03/22
dunglanchin đã viết: 18:28, 30/09/21 Ok bạn , chúc bạn buổi tối an lành .
Kính chào bác dunglanchin,

Bác dunglanchin có thể hữu duyên giúp Giang vài lời về cung Phúc này không ạ. Nhà Giang bố mất sớm (51 tuổi, K đại tràng), ông nối mất trẻ (khoảng dưới 40, bà nội kể là bị trúng gió mất), bà nội lẫn bà cố về già đều gãy chân nhưng các bà lại thọ, bà cố gần 80 còn bà nội năm nay đã gần 90, có 3 anh em trai chung bố còn sống thì anh trai tật nguyền về thần kinh, còn mẹ phải bỏ 1 số anh em vì sinh mổ quá nhiều lần.

Lá số Giang:

Hình ảnh

Lá số em trai:

Hình ảnh

Chân thành cảm ơn bác.
Giang số gần giống mình.
Mẹ cũng bỏ 2 đứa.
Mình có em trai 2004. Em trai Giang năm nay thi đại học chắc gánh nặng sẽ tăng mình cũng vậy 😔
Gắng lên nhé
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Lá số Giang:

Hình ảnh

Hóa ra Lâm Giang sinh năm 94, ít hơn tuổi mình :"> Trước mình có nhờ Lâm Giang xem tứ trụ, nên giờ thấy lá số Lâm Giang thì mình nghiệm lý chút nhé. Mình mới học thôi nên có sai ở đâu nhờ Lâm Giang (và mọi người trên diễn đàn) nhắc nhở nha.

Lâm Giang là người giàu tình cảm, sống nội tâm, coi trọng sự hưởng thụ và cảm nhận cá nhân, học rộng, quan tâm và ưa giúp đỡ người khác, không thích áp lực hay cạnh tranh. Dù vậy trong suy nghĩ hay gặp bức bối, áp lực, suy nghĩ có khi rơi vào bế tắc. Khiêm tốn nhưng vẫn có sự tự tin vào bản thân. Từ khi đi làm kiếm tiền thì bạn mạnh mẽ cứng cỏi hơn, cũng hướng ngoại hơn được một chút.

Cung Phúc bị Kình Đà hiệp kỵ. Đại vận 12-21 cung phụ mẫu rơi vào đây, gặp Hóa Kỵ nguyên cục, năm 2014 Giáp Ngọ, Thái Dương Hóa Kỵ lần nữa (3 hóa kỵ gặp nhau), lại chiếu về Phúc đức tiểu vận có L.Tang Mã. Phúc đức đại vận xấu, Phụ mẫu tiểu vận hung gặp L.Hóa Khoa xung làm động cách cục, nên người cha trong gia đình gặp hạn hung nặng. Ứng với việc cha Lâm Giang qua đời. Từ khi cha mất, Lâm Giang bước sang đại vận mới ở cung Phúc, cuộc sống áp lực căng thẳng hơn nhưng vẫn có trợ lực từ người xung quanh và có thành tựu học tập.

Lâm Giang cho mình hỏi chút nhé:

- Với cách cục cung Phúc này, năm 2009 cũng bất lợi với bố mẹ Lâm Giang, có phải không?

- Vận 12 - 21 Lâm Giang có gặp cơ hội lớn nào không? (VD được học bổng), cơ hội này khả năng được thầy cô, cha mẹ hoặc tiền bối trợ giúp mà có, nhưng cơ hội đến chậm trễ, hoặc trường hợp xấu bạn không nắm được cơ hội. Câu hỏi này tương tự với năm 2021: năm 2021 Lâm Giang có gặp cơ hội nào lớn không, nhưng cơ hội cũng bị chậm trễ, hoặc có khi không nắm được?

- Mình chưa có kinh nghiệm xem vận, chỉ thấy có vẻ năm 2016 mẹ của Lâm Giang, hoặc sức khỏe bản thân bạn không tốt? Năm 2019 vấn đề điền trạch không tốt? (năm 2019 có thể ứng với con cái, nhưng Lâm Giang chưa có con nên mình đoán là Điền trạch).

............

Sai hay đúng cũng mong Lâm Giang phản hồi để mình sửa sai nhé >:D<
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, LâmGiang
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Ariance đã viết: 15:48, 06/06/22

Lá số Giang:

Hình ảnh

Hóa ra Lâm Giang sinh năm 94, ít hơn tuổi mình :"> Trước mình có nhờ Lâm Giang xem tứ trụ, nên giờ thấy lá số Lâm Giang thì mình nghiệm lý chút nhé. Mình mới học thôi nên có sai ở đâu nhờ Lâm Giang (và mọi người trên diễn đàn) nhắc nhở nha.

Lâm Giang là người giàu tình cảm, sống nội tâm, coi trọng sự hưởng thụ và cảm nhận cá nhân, học rộng, quan tâm và ưa giúp đỡ người khác, không thích áp lực hay cạnh tranh. Dù vậy trong suy nghĩ hay gặp bức bối, áp lực, suy nghĩ có khi rơi vào bế tắc. Khiêm tốn nhưng vẫn có sự tự tin vào bản thân. Từ khi đi làm kiếm tiền thì bạn mạnh mẽ cứng cỏi hơn, cũng hướng ngoại hơn được một chút.

Cung Phúc bị Kình Đà hiệp kỵ. Đại vận 12-21 cung phụ mẫu rơi vào đây, gặp Hóa Kỵ nguyên cục, năm 2014 Giáp Ngọ, Thái Dương Hóa Kỵ lần nữa (3 hóa kỵ gặp nhau), lại chiếu về Phúc đức tiểu vận có L.Tang Mã. Phúc đức đại vận xấu, Phụ mẫu tiểu vận hung gặp L.Hóa Khoa xung làm động cách cục, nên người cha trong gia đình gặp hạn hung nặng. Ứng với việc cha Lâm Giang qua đời. Từ khi cha mất, Lâm Giang bước sang đại vận mới ở cung Phúc, cuộc sống áp lực căng thẳng hơn nhưng vẫn có trợ lực từ người xung quanh và có thành tựu học tập.

Lâm Giang cho mình hỏi chút nhé:

- Với cách cục cung Phúc này, năm 2009 cũng bất lợi với bố mẹ Lâm Giang, có phải không?

- Vận 12 - 21 Lâm Giang có gặp cơ hội lớn nào không? (VD được học bổng), cơ hội này khả năng được thầy cô, cha mẹ hoặc tiền bối trợ giúp mà có, nhưng cơ hội đến chậm trễ, hoặc trường hợp xấu bạn không nắm được cơ hội. Câu hỏi này tương tự với năm 2021: năm 2021 Lâm Giang có gặp cơ hội nào lớn không, nhưng cơ hội cũng bị chậm trễ, hoặc có khi không nắm được?

- Mình chưa có kinh nghiệm xem vận, chỉ thấy có vẻ năm 2016 mẹ của Lâm Giang, hoặc sức khỏe bản thân bạn không tốt? Năm 2019 vấn đề điền trạch không tốt? (năm 2019 có thể ứng với con cái, nhưng Lâm Giang chưa có con nên mình đoán là Điền trạch).

............

Sai hay đúng cũng mong Lâm Giang phản hồi để mình sửa sai nhé >:D<
Tks ariance,

-2009 khá bình hòa, hạn nặng lục thân vào 2007, 2010.

- Không, G thuộc dạng không biết cách học truyền thống và cũng không hợp. Học thì không kém, nhưng không hợp với đào tạo VN, dù vậy, bằng cấp vẫn đủ, achievements về học thuật vẫn mấy cái. Cơ hội thì, bản thân không phải thuộc dạng người đc giúp đỡ thực tế (có âm phần che chở lớn nhưng dương phần thì không như vậy), tự lực nhiều, không có gì thực sự lớn, nhưng waste vì sự mông muội của bản thân thì nhiều. Sau 2020 thì đỡ hơn. 2021 tốt nói chung, làm lắm tiền, mà bay cũng lắm.

- 2016 biến động nhiều, đa phần công việc. 2019 cũng không có gì đặc sắc, Hợi thủy lộc ấn, nên 6 tháng cuối năm công việc khá tốt.
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

hysshu đã viết: 00:00, 02/05/21
hacvt9a đã viết: 23:31, 01/05/21
hysshu đã viết: 20:12, 01/05/21 Cung Phúc rất quan trọng trong lá số.Người xưa có câu:" có Đức mặc sức mà ăn ".
Phúc em có Triệt không biết xấu quá không
Hình ảnh
Phúc VCD bị Triệt là ko tốt,nhưng dù sao cung này có địa kiếp đồng cung.Triệt thằng Kiếp đi cũng tốt.Ko có Triệt thì Kiếp lại tự do bay nhảy,không kiểm soát được.
Cung Phúc này của cháu có tốt ko ạ?
Tập tin đính kèm
826INS6F (1).jpg
826INS6F (1).jpg (181.79 KiB) Đã xem 527 lần
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Yeutanhuong đã viết: 13:04, 06/06/22
dunglanchin đã viết: 18:28, 30/09/21 Ok bạn , chúc bạn buổi tối an lành .
Kính chào bác dunglanchin,

Bác dunglanchin có thể hữu duyên giúp Giang vài lời về cung Phúc này không ạ. Nhà Giang bố mất sớm (51 tuổi, K đại tràng), ông nối mất trẻ (khoảng dưới 40, bà nội kể là bị trúng gió mất), bà nội lẫn bà cố về già đều gãy chân nhưng các bà lại thọ, bà cố gần 80 còn bà nội năm nay đã gần 90, có 3 anh em trai chung bố còn sống thì anh trai tật nguyền về thần kinh, còn mẹ phải bỏ 1 số anh em vì sinh mổ quá nhiều lần.

Lá số Giang:

Hình ảnh

Lá số em trai:

Hình ảnh

Chân thành cảm ơn bác.
Giang số gần giống mình.
Mẹ cũng bỏ 2 đứa.
Mình có em trai 2004. Em trai Giang năm nay thi đại học chắc gánh nặng sẽ tăng mình cũng vậy 😔
Gắng lên nhé
Cũng không gánh nhiều đâu bánh kem, kinh tế nhà khá nhiều. Nó cũng không kém, anh em tứa lưa từ quan hệ của mình đẩy về làm thầy cho nó, cũng ahead so với đám đồng học 2 năm, nên giờ nó khá khỏe.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”