Nhũng người khi tự kết thúc sinh mệt là họ đã suy nghĩ thông suốt rồi hay suy nghĩ chưa thông.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luanhuynh0610
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhũng người khi tự kết thúc sinh mệt là họ đã suy nghĩ thông suốt rồi hay suy nghĩ chưa thông.

Gửi bài gửi bởi luanhuynh0610 »

Như post trước cháu có tâm sự.

Thật sự thì bây giờ đến tối chắc cháu không vượt qua được, sự tồn tại của cháu toàn là bất hạnh, chắc có lẻ không nên duy trì sự mệt mỏi này nữa.

Nếu có kiếp sau, mong là đừng sống cuộc đời như thế này.
Cháu biết mình đang trầm cảm, nhưng cháu không vượt qua được.

Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nhũng người khi tự kết thúc sinh mệt là họ đã suy nghĩ thông suốt rồi hay suy nghĩ chưa thông.

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

luanhuynh0610 đã viết: 11:43, 10/06/22 Như post trước cháu có tâm sự.

Thật sự thì bây giờ đến tối chắc cháu không vượt qua được, sự tồn tại của cháu toàn là bất hạnh, chắc có lẻ không nên duy trì sự mệt mỏi này nữa.

Chắc sai số
Đầu trang

JustGodTalk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhũng người khi tự kết thúc sinh mệt là họ đã suy nghĩ thông suốt rồi hay suy nghĩ chưa thông.

Gửi bài gửi bởi JustGodTalk »

theo mình bạn nên bỏ ngoài tai những lời bàn tán mà đóng cửa tu luyện thì tốt hơn.
Tu luyện là 1 thứ gì đó còn quá mới lạ đối với mọi người tại thời điểm này.
Muốn thoát khỏi khổ đau thì chỉ có tu luyện mà thôi.
Vì sự thật sự khổ đau là thứ mà "thiên mệnh" thử thách mọi người, tất cả đều phải chịu hết, ko sớm thì muộn mà thôi.
Bạn có thê vào topic này xem qua, cơ hội chỉ còn khoảng 4 ngày nữa thôi:
lyso. vn/hoi-tu-vi/thanh-nhan-chi-diem-giup-ban-thoat-khoi-kiep-nguoi-pham-day-t122246.html (xoá dấu cách)
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Mình cũng trầm cảm nặng.
Thử hết:
1. Lóc thịt đem nấu giải trí ( hiện để lại thẹo)
2. Uống thuốc tự sát. Chết không thấy toàn thấy ngủ một giấc rất đã( vui lòng không làm theo) bụng thường hay đau không rõ lý do
3. Nhảy lầu từ tầng 2 xuống không chết đau đầu gối🙃 giờ vẫn đau hối hận thiệt muốn nhảy lầu cao hơn thì sợ trúng người vô tội.
4. Treo cổ do thừa cân lúc đó nên cứ rớt đồ xuống không giữ được thể trọng cơ thể😑 đập đầu xuống đất, nhức đầu thường xuyên.
5. Xe buýt đứt thắng tới mình tự động dừng lại.
=> diêm vương chê không nhận thứ như mình🤦‍♀️
Bạn cứ tận hưởng cuộc sống đi chết kiểu nào cũng để lại cho cơ thể sự đau đớn. Nhiều khi diêm dương chưa gọi nên bạn đừng dại dột. Tới giờ ổng gọi mới xuống được.
Đi du lịch giết thời gian
Kiếm gì đó làm
Làm người cực kì vui
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Là do em nghĩ chưa thông thôi!
Lá số em cái tử huyệt là cung Phúc tự hoá kị, chủ về hay lo lắng thái quá, tính không cởi mở, hay rầu lo, ưu uất, dễ trầm cảm. Đại vận này khơi động Liêm trinh Hoá kị ở cung phúc nên dễ tổn thương tình cảm và hiểm hoạ liên quan đến máu huyết.

Đại vận và lưu niên năm nay em bị Tuyệt mệnh kị, lại ứng kị tam hợp nên rất nguy cấp!

Đi lễ chùa, tu tập, nghe giảng giáo lý là một cách tốt để em có thể thoát ra được bế tắc. Hiện nay có nhiều bài giảng hay của các vị thiền sư ở trên Youtube.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Anh ơi bình tĩnh đã. Em cũng không biết người trầm cảm cần gì nhưng e nghĩ anh cứ ra khỏi nhà đã ạ, đừng ở một mình trong nhà nữa. Ra ngoài đi bộ hít thở không khí đi anh.
Anh mới 30. Còn nhiều điều tốt đẹp hơn đang đợi anh phía trước mà.
E ko biết anh đang ở đâu. Nhưng hay a đăng ký tham gia một hoạt động nào đó để tiếp xúc vs mọi người đi ạ. Nói chung là e thấy hãy để bản thân bận rộn để ko có thời gian nghĩ linh tinh nữa là cách tốt nhất ạ.
Be strong!
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Linh xương đà vũ

Tất cả các tôn giáo lớn trên thế giới đều phản đối việc tự sát. Từ Thiên Chúa giáo đến Tin lành, từ Phật đến Đạo, thậm chí cả Hồi giáo cái nhánh cực đoan chuyên đánh bom tự sát cũng ko cho phép ai tự sát hết.
Tất cả các bậc phi thường đều cho rằng sinh mệnh là trân quý, luân hồi ngàn năm mới có 1 lượt có cơ hội đầu thai, du lịch đến thế giới này, để học hành, rèn luyện, rong chơi vài chục năm.
Ko ai có quyền tự sát hết.
Đó là tội. Kiểu trốn lính, trốn nghĩa vụ vậy :))
Mà zai 30 chưa vợ đã trốn đời thì vợ bạn sau này ai chăm. :))
Lại hát bài Đàn ông tốt,chết hết đâu rồi - Thôi tử cách à :))

Bạn nên gặp chuyên gia tâm lý và công an.
Chuyện gì cũng có cách giải quyết hết
Có những việc khi chưa qua thì cứ nghĩ nó to bằng giời nhưng qua rồi thì thấy nó trẻ con lắm.
Các cụ dạy: Hạn xấu ko chết ắt có hậu phúc.
Cố gắng qua hạn này đi bạn.
Có khi qua xong sau này lại thành đại gia hoặc lãnh đạo thì nhớ quay lại giúp mọi người :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Yeutanhuong, coco87
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Chào bạn, tui không biết xem tử vi, cũng không biết xem vận hạn. Tui cũng có 10 năm te tua tơi tả, bệnh tật tùm lum ụp tới, thất nghiệp bữa đói bữa no,cũng chả ai hiểu mình, cũng chả biết mình sẽ như thế nào trong tương lai nhưng mà tui biết 1 điều ông trời sinh ra ai cũng điều hữu dụng cả, mong bạn bình tâm lại, nước đến tận cùng là thác đổ người đến đường cùng sẽ hồi sinh,mong bạn bình tâm mà cảm nhận cuộc sống này.
Trân trọng
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Caheo55
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Caheo55 »

anh nghĩ thông chưa, t nghĩ thông rồi , anh 92 thì t nghe nói là 92 khổ từ bé , thánh bi quan nên đời nó tối sầm ấy , do con giáp 92 nó thế , có vài cách để cuộc sống thanh bình , tích cực hơn , t share nè
CÁCH 1 : nâng tần số lên cao
khi tần số mình cao sống nó mới vui
_ làn nước : bơi hay tắm táp tần số cao lên
_ coi thông tin tích cực : mấy cái drama, tin tiêu cực cướp dựt, quánh ghen trên mxh đừng có coi , bỏ đi
mở nhạc vui tươi nghe tần số cao lên
xem phim hay truyền cảm hứng tần số cao lên
_ ra thiên nhiên : phơi nắng, gần cây cối tần số cao
_ sắp sếp phòng, nhà gọn : thấy bừa bộn con người nó bực , gọn gàng tần số cao
_ bao quanh mình bằng vẻ đẹp : thêm sắc màu cho phòng, thêm bức tranh nghệ thuật.. vv
trên gg mấy chục cách nâng tần số anh thấy cái nào hiệu quả vs mình thì chọn
CÁCH 2 : biết đủ thường vui
con người khổ vì LÒNG THAM , ko bao giờ thấy đủ
5 cái con người hay tham , tham tiền nên đày đọa bản thân, tham ăn nên bệnh , tham sắc , tham danh
_ 3 nguyên nhân con người khổ đau :
1 : trí nhớ quá tốt , hay nhớ chuyện buồn, chuyện vui ít nhớ
2: toan tính quá nhiều
nghĩ đơn giản đời là cổ tích, nghĩ phức tạp đời là mê cung
3 : ko biết đủ
thế gian có quá nhiều thứ mới lạ hấp dẫn nên chúng ta bị mê hoặc mà chạy theo nên khổ , lên shoppee, siêu thị, nhà hàng mà xem
CÁCH 3 : làm phước
cách này ko biết có hiệu quả ko nên t ko tin ko áp dụng
t đc người ta share mấy điều này t share lại anh nha
t nghĩ thông rồi , lá số t xấu , t mà khổ quá t chết cũng đc , nh nếu có chút hy vọng cải thiện số mình t cũng cố gắng thử , share vs anh như vậy chứ lúc khổ t chỉ muốn ko tồn tại nữa chứ khổ quá nên ko khuyên cản anh
nếu có nghiệp thì nghiệp trả xong trời quang mây tạnh
Chúc anh bình an, vui vẻ ! cố gắng anh nhé
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

TuviExpress
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi TuviExpress »

Lá số này điển hình chắc chắn chết hụt nhiều lần, mệnh hội Tứ Sát và Linh Xương Đà Vũ, nếu đã đi thì dễ đi vào các năm Mão, Tỵ... Sao bây giờ vẫn kêu ca? Nhiều người cho rằng Tham Lang hay sống dai, không sợ Không Kiếp, nên kể cả các năm gặp nhiều Sát vẫn sống khỏe?
Tham Bạch hổ còn bị tai nạn. Tóm lại tai nạn giao thông nhiều.

ĐV này ở Đế Vượng tam hợp Tử Phủ là khá mạnh, lại có Tử Phủ ở đất Trường Sinh. Người này sang ĐV này sẽ ngộ đạo rất nhiều. Mệnh khá mạnh có Xương Khúc hội Khôi Việt nên ĐV này là cực mạnh. Vấn đề là năm nay Vũ Khúc Hóa Kỵ, hội Thêm Kỵ nguyên cục, nên cuối năm sau sinh nhật sẽ rất nhiều sức ép. ĐV có Liêm Trinh hóa Kỵ lại ở Phúc càng đau đầu. Ba Kị xung phá, cả Tam hợp cũng khá xấu.

Về cơ bản năm nay Tài Bạch xung phá Tài Nguyên cục, tượng phá sản nợ nần, sau tháng 9 âm về cơ bản sẽ đỡ đi, vì khi đó Tài Bạch bớt áp lực. Thậm chí tháng 4 âm còn khổ đau hơn tháng 5 âm này. Vẫn vượt qua.

Tại sao lại hôm nay kêu, vì chính tháng ngày xung Tiểu vận, ngày này là ngày sinh nhật,...

Về cơ bản dính đến Tiền tài thì nhất tội nhì nợ. Sức ép không thành vấn đề, ví dụ đi tù 5 năm về lại vui vẻ sống. Có người đi 20 năm vẫn về vui vẻ (Hải Bánh, NV Mười Hai).

Nên cố gắng, phấn đấu 4 tháng nữa, tháng 9 ổn hơn. Tất nhiền đây là tính nhanh, vì tính kỹ có thể bạn này với lá số này chỉ là fake. Die vài lần rồi.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo, Qúy Dậu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”