Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Dokhoavan đã viết: 12:18, 17/06/22
Qúy Dậu đã viết: 11:17, 17/06/22
Polyrhythm đã viết: 10:00, 17/06/22 À, cái này cũng rất khó nói. Ví dụ bạn chủ top này ai cũng thấy là xấu tính, tràn đầy ích kỉ, nhỏ nhen, ghen tị và so bì với thằng lấy vợ giàu hơn nhưng vợ bạn ấy lúc này lại nghĩ là ck mình thẳng tính, thật tính... nên khi chưa trả xong nợ thì vẫn hp thôi :))

Ca truyền tinh với em này. :))

Cơ mà đừng có ngưỡng mộ ca. Bởi vì ca chính là truyền thuyết :))
Đúng là trong mắt kẻ si tình thì Thị Nở cũng hoá Tây Thi :))

Ca mà là zai tân xong trẻ lại chục tuổi là e cũng phải suy nghĩ đấy =))

Giai Tham Lang đúng là có cái chất riêng không lẫn vào đâu được 8->
Thơ đó ông Hà cóp của người khác á, không phải của ổng đâu, nên tình của ổng đa phần là xạo!

Thơ anh mới của anh nè, tình anh mới là tình thật của chú Cuội nè Hằng Nga ơi! :))
Phụ nữ họ tinh ý lắm. Ko gà mờ và ngây thơ như thầy đâu mà thầy phải nhắc :))
Tất nhiên là xạo rồi. Quen sơ sơ trên mạng, chưa nắm tay lần nào thì tình cảm yêu đương sống ảo như lũ trẻ bây giờ sao đc =))
Xạo cũng có nhiều kiểu xạo, nhưng tôi xạo ko hại ai, ko bôi nhọ nói xấu ai ngoài bản thân mình nên tôi xạo họ vui, tôi cũng vui. Thế là ok rồi.
Và lúc họ cần nghiêm túc thì tôi ko xạo.
Cho nên, tôi mới là truyền thuyết =))

Thầy ghen tỵ làm gì? Tôi thấy cứ có gái thích tôi là thầy lại tị.
Nói thật chứ, 1 vài người thôi, chứ đc nhiều gái thích thì cũng có đc mịa gì đâu thầy. Bạn gái ngoài đời còn chăm ko xuể. Vì họ quý mình, tốt với mình mà khi họ cần giúp mình lại bận thì áy náy.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan, Qúy Dậu
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Polyrhythm đã viết: 11:02, 18/06/22
Dokhoavan đã viết: 12:18, 17/06/22
Qúy Dậu đã viết: 11:17, 17/06/22

Đúng là trong mắt kẻ si tình thì Thị Nở cũng hoá Tây Thi :))

Ca mà là zai tân xong trẻ lại chục tuổi là e cũng phải suy nghĩ đấy =))

Giai Tham Lang đúng là có cái chất riêng không lẫn vào đâu được 8->
Thơ đó ông Hà cóp của người khác á, không phải của ổng đâu, nên tình của ổng đa phần là xạo!

Thơ anh mới của anh nè, tình anh mới là tình thật của chú Cuội nè Hằng Nga ơi! :))
Phụ nữ họ tinh ý lắm. Ko gà mờ và ngây thơ như thầy đâu mà thầy phải nhắc :))
Tất nhiên là xạo rồi. Quen sơ sơ trên mạng, chưa nắm tay lần nào thì tình cảm yêu đương sống ảo như lũ trẻ bây giờ sao đc =))
Xạo cũng có nhiều kiểu xạo, nhưng tôi xạo ko hại ai, ko bôi nhọ nói xấu ai ngoài bản thân mình nên tôi xạo họ vui, tôi cũng vui. Thế là ok rồi.
Và lúc họ cần nghiêm túc thì tôi ko xạo.
Cho nên, tôi mới là truyền thuyết =))

Thầy ghen tỵ làm gì? Tôi thấy cứ có gái thích tôi là thầy lại tị.
Nói thật chứ, 1 vài người thôi, chứ đc nhiều gái thích thì cũng có đc mịa gì đâu thầy. Bạn gái ngoài đời còn chăm ko xuể. Vì họ quý mình, tốt với mình mà khi họ cần giúp mình lại bận thì áy náy.
Ghẹo chơi mà bạn Hà tưởng thật dồi! :))
Các bạn và mình không bao giờ gặp nhau ngoài đời thật. Dễ thương như Hằng Nga cũng chỉ ghẹo nhau trên dd chút thôi!

Hằng Nga đã nói mình khôn rồi cho nên bạn có nói gà nói vịt gì cũng kệ! :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, Qúy Dậu
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Người lớn như bọn mình vô đây chỉ biết ghẹo nhau thì cũng không phải với bọn trẻ, những người đang quan tâm đến câu hỏi dành cho bạn Hà ở trên!

Long Đức đã trả lời, dù nhiều ý nhưng còn vòng vo, cuối cùng cũng chưa trả lời dc câu hỏi của các bạn ấy là cách cục lá số chạn cưới vợ giàu!

Giờ thì xin mời bạn Hà! :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Tôi ko trả lời vì tôi ko thích.
Đc ko?
Còn thầy hỏi thì tôi nói tôi đồng ý 100% với bác Chuongzkhue và 80% với bạn Long Đức
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

Long Đức đã viết: 07:59, 18/06/22
Minh289 đã viết: 07:40, 18/06/22 Vậy khả năng lấy đúng vợ chồng như cung phu thê trong ls tử vi là không cao đúng không ạ?
Làm sao biết như thế nào là đúng hay không?

Tuy nhiên, để trả lời câu hỏi của bạn thì có thể nói thế này:

Tử Vi Việt thường nhìn vào thì phán ngay kết quả, ví như nhìn thấy sao Hóa Lộc tại cung Phu Thê thì phán người phối ngẫu khá giả, hoặc thấy Hóa Quyền thì phán đại loại như người phối ngẫu có địa vị, v.v... , nhưng theo quan điểm khác thì xem đó như cái tâm thái (hình thái ý thức) của ta về cung đấy như cung Phu có tài tinh hoặc quyền tinh thì nói lên cái tâm thái của người đó muốn/thích hoặc để ý các anh giàu có, địa vị; những anh như thế thì mới lọt vào mắt xanh của nàng. Và từ cái ý thức, mong muốn đó thì các cô theo đuổi lấy nó và có thể sẽ đạt được. Cũng như Hóa Lộc ở cung Quan thì Tử Vi Việt phán ngay là làm những công việc liên quan đến tiền bạc, còn quan điểm của tâm thái thì cho rằng thích làm những công việc liên quan đến tiền bạc; từ cái sự yêu thích đó thì người ta theo đuổi lấy nó và có thể đạt được điều mong muốn. Tuy nhiên, nhiều khi không thể biến nó trở thành sự thật mà chỉ đơn thuần là sự mong muốn mà thôi.

Với cung Phu Thê cũng thế!
Em đồng ý với quan điểm cung phu thê thể hiện mong muốn của bản thân về phối ngẫu.
Cung thê của em có Thái Âm Hóa Khoa, em chỉ thích và chỉ dính với mấy anh đẹp trai thư sinh, ôn hòa dịu dàng, lễ độ lịch thiệp, học thức cao. Còn lại có cầm cưa cả chục năm cũng ko đổ nổi. 🙄
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Thấy có nhiều bạn quan tâm nên mình thấy có trách nhiệm trả lời!

Cung Phu thê mô tả cá tính và tài năng của người phối ngẫu, cách cục cao thấp của người phối ngẫu, quan niệm về hôn nhân và kỳ vọng của đương số về một nửa kia của mình.

Như vậy Long Đức trả lời đúng ý cuối mà những ý khác thì mơ hồ!

Vì cung Phu thê cũng chủ về cách cục cao thấp: giàu nghèo, sang hèn,… Trong Tử vi thì Thái Âm chủ về phú, song Lộc cũng chủ về phú, cho dù chúng đóng ở bất kỳ cung nào thì tính chất đó không thay đổi.

Ít nhất có 3 lá số mệnh Cự môn ở Hợi, Thái Âm cư thê mà các bạn đưa ra gần đây để so sánh. Trong đó Lộc tồn ở Tị gặp Triệt thì mất lộc. Thái Âm gặp Tuần cũng giảm sắc.

Cái khác nhau căn bản đầu tiên là cung Phu Thê bạn chạn có Thái Âm hội xương khúc thì chồng nhờ vợ mà được quý hiển. Văn Xương Hoá khoa thì vk xuất thân danh môn vọng tộc. Tuy nhiên, bạn chủ top lại có Địa kiếp phá hỏng cách này nên anh thợ mộc lấy dc cô giáo tiểu học kể ra cũng ngon rồi! :))

Cái khác nhau cơ bản thứ hai, đó là cung Quan xung chiếu Phu có Thiên Đồng Hoá lộc và bạn chạn có thêm Hoả tinh. Thiên Đồng là sao hưởng thụ, lạc quan, lười biếng, cần phải có sát tinh mới kích thích con gấu ngủ đông xông ra làm việc. Các bạn đừng thấy thuốc nổ thì nghĩ ngay là nó xấu, vì nếu đúng cách thì nó có thể đưa phi thuyền bạn lên gặp Hằng Nga! :))

Ngoài ra, Thái Âm ở cung Dậu thì thiếu ánh sáng nên cũng ưa Linh tinh tăng độ sáng cho nó!

Cuối cùng, cung Phu thê tự hoá lộc là có ý nghĩa vk sẽ giúp mình nếu mình sáng nghiệp.

Kết hợp các điều trên ta thấy nhà vk chạn thuộc hàng danh gia vọng tộc và sẵn lòng giúp cậu ấy khi cậy ấy muốn sáng nghiệp và thực sự là cậu ấy muốn sáng nghiệp!

Chúc mọi điều tốt lành cho đôi uyên ương này! :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Minh289, Quizziver, Mintleaf
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

MM明月天涯 đã viết: 13:54, 18/06/22 Em đồng ý với quan điểm cung phu thê thể hiện mong muốn của bản thân về phối ngẫu.
Cung thê của em có Thái Âm Hóa Khoa, em chỉ thích và chỉ dính với mấy anh đẹp trai thư sinh, ôn hòa dịu dàng, lễ độ lịch thiệp, học thức cao. Còn lại có cầm cưa cả chục năm cũng ko đổ nổi. 🙄
Có những cung Phu Thê nó thể hiện cách cục rõ ràng và mạnh thì có lẽ nó biểu hiện sự mong muốn của bản thân về khía cạnh nào đó ở người phối ngẫu càng mạnh.

Còn cách cục yếu yếu hoặc không có gì đặc biệt thì sự mong muốn không mạnh hoặc không có "yêu cầu" gì đặc biệt. Còn lẫn lộn lung tung như cung Phu Thê VCD nếu không có cách cục rõ nét thì kiểu như thế nào cũng được, không rõ ràng trong tiêu chuẩn.

Đấy là nói về mặt "truy cầu/mong muốn". Còn một số khía cạnh khác nữa và cũng tùy vào tinh đẩu mà nói, ví dụ như biểu hiện vợ chồng hay xích mích cãi cọ hoặc hôn nhân đổ vỡ thì không ai "truy cầu/mong muốn" như thế cả mà là nó nói lên tình trạng hôn nhân. Hoặc nếu cũng theo cái "tâm thái" mà luận rộng ra thì cũng có thể là như nhau, như vợ chồng "thích" cãi cọ với nhau, "thích" gây chuyện sinh chuyện với nhau để rồi cuối cùng là chia tay. Đấy cũng có thể đưa vào cái "tâm thái" cũng được. Hoặc về con người, tính cách, hoàn cảnh v.v... của người phối ngẫu thế nào thì cũng đều có thể gán vào "tâm thái" được.
Được cảm ơn bởi: chephoarong, Qúy Dậu, Ariance, Mintleaf, PhươngLe
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

yeyenhatha đã viết: 23:38, 17/06/22
thaitam79 đã viết: 23:22, 17/06/22
yeyenhatha đã viết: 23:13, 17/06/22
bố vợ em làm văn thư ủy ban còn mẹ vợ bán tạp hoá
Theo như những gì trong topic này,
Bố mẹ bạn làm nghề buôn bán hột vịt lộn? Còn bố mẹ vợ người thì làm ở uy ban xã người thì bán tạp hóa và vợ bạn làm giáo viên?
Bạn thấy gia thế bên nào hơn?
Anh bảo tuần nó bao bọc cung thê tam phương tứ chính chiếu về không có tác dụng mấy, cho em hỏi ls của anh lấy vợ giàu kia cũng bị tuần có cách nào là lấy vợ giàu ạ?
Xin lỗi tôi không phải thầy và không có khả năng xem tử vi chính xác. Nên tôi sẽ xem cho bạn theo cách đếm sao nhé!
OK! Bạn nhìn lá số ngta thì cung thê có sao thái âm(M) hóa khóa, xương, việt, đào hỉ, thiên đức, phúc đức, linh tinh và bạn cũng vậy chỉ khác là có tướng kiếp. Sao linh tinh là hung tinh nhưng đứng một mình hung họa tay bay vạ gió, còn địa kiếp của bạn thì hung họa hơn rất nhiều.
Bạn có vẻ rất chấp trước câu nói của tôi khi tôi nói tuần án ngữ vào đó khiến song lộc không hội về thành cách được thì đúng là vậy đó, bạn cứ tìm tài liệu mà đọc.
Còn người ta hơn bạn chỉ một con sao thôi là hơn cả một đẳng cấp rồi, ở đây là hóa khoa( đệ nhất giải tinh) và chỉ có linh tinh một mình ít gây tác họa hơn địa kiếp rất nhiều.
Đầu trang

hocvienlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hocvienlyso »

Dokhoavan đã viết: 17:45, 18/06/22 Thấy có nhiều bạn quan tâm nên mình thấy có trách nhiệm trả lời!

Cung Phu thê mô tả cá tính và tài năng của người phối ngẫu, cách cục cao thấp của người phối ngẫu, quan niệm về hôn nhân và kỳ vọng của đương số về một nửa kia của mình.

Vì cung Phu thê cũng chủ về cách cục cao thấp: giàu nghèo, sang hèn,… Trong Tử vi thì Thái Âm chủ về phú, song Lộc cũng chủ về phú, cho dù chúng đóng ở bất kỳ cung nào thì tính chất đó không thay đổi.

Ít nhất có 3 lá số mệnh Cự môn ở Hợi, Thái Âm cư thê mà các bạn đưa ra gần đây để so sánh. Trong đó Lộc tồn ở Tị gặp Triệt thì mất lộc. Thái Âm gặp Tuần cũng giảm sắc.

Cái khác nhau căn bản đầu tiên là cung Phu Thê bạn chạn có Thái Âm hội xương khúc thì chồng nhờ vợ mà được quý hiển. Văn Xương Hoá khoa thì vk xuất thân danh môn vọng tộc. Tuy nhiên, bạn chủ top lại có Địa kiếp phá hỏng cách này nên anh thợ mộc lấy dc cô giáo tiểu học kể ra cũng ngon rồi! :))

Cái khác nhau cơ bản thứ hai, đó là cung Quan xung chiếu Phu có Thiên Đồng Hoá lộc và bạn chạn có thêm Hoả tinh. Thiên Đồng là sao hưởng thụ, lạc quan, lười biếng, cần phải có sát tinh mới kích thích con gấu ngủ đông xông ra làm việc. Các bạn đừng thấy thuốc nổ thì nghĩ ngay là nó xấu, vì nếu đúng cách thì nó có thể đưa phi thuyền bạn lên gặp Hằng Nga! :))

Ngoài ra, Thái Âm ở cung Dậu thì thiếu ánh sáng nên cũng ưa Linh tinh tăng độ sáng cho nó!

Cuối cùng, cung Phu thê tự hoá lộc là có ý nghĩa vk sẽ giúp mình nếu mình sáng nghiệp.

Kết hợp các điều trên ta thấy nhà vk chạn thuộc hàng danh gia vọng tộc và sẵn lòng giúp cậu ấy khi cậy ấy muốn sáng nghiệp và thực sự là cậu ấy muốn sáng nghiệp!

bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

hocvienlyso đã viết: 12:37, 19/06/22
Dokhoavan đã viết: 17:45, 18/06/22 Thấy có nhiều bạn quan tâm nên mình thấy có trách nhiệm trả lời!

bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Chào bác

Đẩu số toàn thư chỉ điểm một số nét chính. Thất Sát độc toạ ở Điền bất lợi, ngoại trừ hai cung Dần Thân vì ở đó, Thất Sát nhập miếu hội Tử Phủ Phá Tham cũng nhập miếu. Thất Sát ở Dần Thân thường có điền sản ông cha để lại, hội Thiên mã sẽ có thay đổi bđs, hội Tả phù sẽ có nhiều nhà, hội Tam đài chủ về dòng bđs cao cấp.

Của biếu là của lo, của cho là của nợ. Các bđs này chưa chắc đã đứng tên chạn, hoặc không dc quyền tự quyết, vì Địa không ở Huynh.

Như bác nói thì đúng là sách vở ghi rõ ràng Không Kiếp giáp mệnh vi bại cục. Nhưng cũng có thuyết Kim Không tắc kêu, thì Địa không hội Kình dương chủ về phát đạt.

Mệnh bạn này rất phức tạp và cs sẽ rất sôi động. Vì nhiều người quan tâm đến cách cục “lấy vợ giàu” nên tôi giải thích riêng chuyện tốt đẹp đó, xem như Tập 1. Còn tập 2 nữa, nhưng là chuyện riêng của bọn trẻ, chúng ta không nên bàn đến!
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Minh289, Quizziver, LiuLiu04, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”