Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xem bói bảo sẽ cưới vợ giàu mà lại cưới vợ nghèo ?

Gửi bài gửi bởi yeyenhatha »

Enjoyeveryday đã viết: 19:55, 20/06/22 Tôi vẫn mong thấy anh đi tù hay bệnh viện tâm thần vì anh có bệnh về tình dục nguy hiểm cho các cháu gái các em gái cũng như chị em phụ nữ
mày khùng điên vừa thôi con điếm chúa, tao đã làm gì mày chưa con điếm này, tao là sv khoa cnc chất lượng cao đấy, tao biết những gì tao đang nói đang làm tao ghét bọn chó hùa theo chạn như loại mày đấy con phò
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1655730055277.jpg (26.29 KiB) Đã xem 670 lần
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Ở Trung Quốc cứ ngó lơ nên những tên này ngày càng lộng hành xem phụ nữ như món đồ chơi.
Việt Nam nên tẩy chay tìm đến cùng giải quyết đến cùng rất nguy hiểm cho xã hội
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Hắn đăng thông tin lên rồi các bạn việt nam ơi giúp đỡ với. Lấy thêm thông tin hắn quấy rối tình dục bài post cũ với ạ.
Phải giải quyết đến cùng hiện giờ Trung Quốc xem quấy rối tình dục chả là gì rất nguy hiểm phải tẩy chay đến cùng mọi nguoi
Đầu trang

hocvienlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hocvienlyso »

Dokhoavan đã viết: 18:25, 19/06/22
hocvienlyso đã viết: 12:37, 19/06/22
Dokhoavan đã viết: 17:45, 18/06/22 Thấy có nhiều bạn quan tâm nên mình thấy có trách nhiệm trả lời!

Cung Phu thê mô tả cá tính và tài năng của người phối ngẫu, cách cục cao thấp của người phối ngẫu, quan niệm về hôn nhân và kỳ vọng của đương số về một nửa kia của mình.

Như vậy Long Đức trả lời đúng ý cuối mà những ý khác thì mơ hồ!

Vì cung Phu thê cũng chủ về cách cục cao thấp: giàu nghèo, sang hèn,… Trong Tử vi thì Thái Âm chủ về phú, song Lộc cũng chủ về phú, cho dù chúng đóng ở bất kỳ cung nào thì tính chất đó không thay đổi.

Ít nhất có 3 lá số mệnh Cự môn ở Hợi, Thái Âm cư thê mà các bạn đưa ra gần đây để so sánh. Trong đó Lộc tồn ở Tị gặp Triệt thì mất lộc. Thái Âm gặp Tuần cũng giảm sắc.

Cái khác nhau căn bản đầu tiên là cung Phu Thê bạn chạn có Thái Âm hội xương khúc thì chồng nhờ vợ mà được quý hiển. Văn Xương Hoá khoa thì vk xuất thân danh môn vọng tộc. Tuy nhiên, bạn chủ top lại có Địa kiếp phá hỏng cách này nên anh thợ mộc lấy dc cô giáo tiểu học kể ra cũng ngon rồi! :))

Cái khác nhau cơ bản thứ hai, đó là cung Quan xung chiếu Phu có Thiên Đồng Hoá lộc và bạn chạn có thêm Hoả tinh. Thiên Đồng là sao hưởng thụ, lạc quan, lười biếng, cần phải có sát tinh mới kích thích con gấu ngủ đông xông ra làm việc. Các bạn đừng thấy thuốc nổ thì nghĩ ngay là nó xấu, vì nếu đúng cách thì nó có thể đưa phi thuyền bạn lên gặp Hằng Nga! :))

Ngoài ra, Thái Âm ở cung Dậu thì thiếu ánh sáng nên cũng ưa Linh tinh tăng độ sáng cho nó!

Cuối cùng, cung Phu thê tự hoá lộc là có ý nghĩa vk sẽ giúp mình nếu mình sáng nghiệp.

Kết hợp các điều trên ta thấy nhà vk chạn thuộc hàng danh gia vọng tộc và sẵn lòng giúp cậu ấy khi cậy ấy muốn sáng nghiệp và thực sự là cậu ấy muốn sáng nghiệp!

Chúc mọi điều tốt lành cho đôi uyên ương này! :))
bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Chào bác

Đẩu số toàn thư chỉ điểm một số nét chính. Thất Sát độc toạ ở Điền bất lợi, ngoại trừ hai cung Dần Thân vì ở đó, Thất Sát nhập miếu hội Tử Phủ Phá Tham cũng nhập miếu. Thất Sát ở Dần Thân thường có điền sản ông cha để lại, hội Thiên mã sẽ có thay đổi bđs, hội Tả phù sẽ có nhiều nhà, hội Tam đài chủ về dòng bđs cao cấp.

Của biếu là của lo, của cho là của nợ. Các bđs này chưa chắc đã đứng tên chạn, hoặc không dc quyền tự quyết, vì Địa không ở Huynh.

Như bác nói thì đúng là sách vở ghi rõ ràng Không Kiếp giáp mệnh vi bại cục. Nhưng cũng có thuyết Kim Không tắc kêu, thì Địa không hội Kình dương chủ về phát đạt.

Mệnh bạn này rất phức tạp và cs sẽ rất sôi động. Vì nhiều người quan tâm đến cách cục “lấy vợ giàu” nên tôi giải thích riêng chuyện tốt đẹp đó, xem như Tập 1. Còn tập 2 nữa, nhưng là chuyện riêng của bọn trẻ, chúng ta không nên bàn đến!
Tôi đồng ý với bạn Khoa, mệnh lá số anh chạn rất phức tạp giống như sinh ra để tạo phúc hưởng phúc điển hình là bộ sao thai toạ không nằm trong tam hợp lại kẹp thân phúc giúp nâng cao tầm sang quý cho đương số, bộ quang quý lại chia ra đóng tật và tử giúp đương số tiêu trừ bệnh tật và có con hiếu lễ. Nhìn chung thì số này đúng là tiền kiếp gieo nhiều nhân tốt kiếp này gặt quả, chỉ khá tiếc bộ tam ám chi phối làm đương số thiếu quyết đoán bỏ lỡ nhiều cơ hội, sang vận 33 sẽ bạo phát
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

hocvienlyso đã viết: 22:17, 20/06/22
hocvienlyso đã viết: 12:37, 19/06/22
bạn Khoa cho tôi hỏi trong đẩu số toàn thư nghiệm lý ghi sát mã điền là cách cục không nhà cửa hoặc nếu có cũng phải bán đi mà sao lá số bạn chạn thừa hưởng nhiều bất động sản giá trị, phụ tinh tả hữu và thai toạ trong trường hợp này nên luận như nào nhỉ ? mặc khác không kiếp kẹp mệnh chung thân khất cái là cách xấu
Chào bác

Đẩu số toàn thư chỉ điểm một số nét chính. Thất Sát độc toạ ở Điền bất lợi, ngoại trừ hai cung Dần Thân vì ở đó, Thất Sát nhập miếu hội Tử Phủ Phá Tham cũng nhập miếu. Thất Sát ở Dần Thân thường có điền sản ông cha để lại, hội Thiên mã sẽ có thay đổi bđs, hội Tả phù sẽ có nhiều nhà, hội Tam đài chủ về dòng bđs cao cấp.

Của biếu là của lo, của cho là của nợ. Các bđs này chưa chắc đã đứng tên chạn, hoặc không dc quyền tự quyết, vì Địa không ở Huynh.

Như bác nói thì đúng là sách vở ghi rõ ràng Không Kiếp giáp mệnh vi bại cục. Nhưng cũng có thuyết Kim Không tắc kêu, thì Địa không hội Kình dương chủ về phát đạt.

Mệnh bạn này rất phức tạp và cs sẽ rất sôi động. Vì nhiều người quan tâm đến cách cục “lấy vợ giàu” nên tôi giải thích riêng chuyện tốt đẹp đó, xem như Tập 1. Còn tập 2 nữa, nhưng là chuyện riêng của bọn trẻ, chúng ta không nên bàn đến!
Tôi đồng ý với bạn Khoa, mệnh lá số anh chạn rất phức tạp giống như sinh ra để tạo phúc hưởng phúc điển hình là bộ sao thai toạ không nằm trong tam hợp lại kẹp thân phúc giúp nâng cao tầm sang quý cho đương số, bộ quang quý lại chia ra đóng tật và tử giúp đương số tiêu trừ bệnh tật và có con hiếu lễ. Nhìn chung thì số này đúng là tiền kiếp gieo nhiều nhân tốt kiếp này gặt quả, chỉ khá tiếc bộ tam ám chi phối làm đương số thiếu quyết đoán bỏ lỡ nhiều cơ hội, sang vận 33 sẽ bạo phát
Bác Hungton muốn trao đổi thì cứ tự nhiên. Việc gì phải tạo thêm cái nick cho mất công! :))
Đầu trang

MM明月天涯
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MM明月天涯 »

yeyenhatha đã viết: 19:45, 20/06/22 tại sao thằng chó nó chui gầm chạn thì được tung hô mà em thì bị chửi tâm thần doạ đánh kêu em quấy rối tình dục em chỉ nói sự thật thôi vì nó giàu nên nó làm gì cũng đúng còn em nghèo nên em bị nói là thần kinh chó dại, đàn bà mấy người toàn thấy giàu thì đu bám sống giả tạo
Một nửa sự thật ko phải sự thật, huống hồ những gì em nói ko hề có chứng cứ xác thực mà chỉ là suy đoán mang tính chủ quan từ một người mang định kiến.
Ngay từ đầu em đã thiếu lý lẽ, thiếu chứng cứ thêm phần nói năng thiếu chừng mực nên em khó có thể được ủng hộ. Ví như một người muốn phốt ai đó mà chỉ nói khơi khơi ko đi kèm bằng chứng sẽ bị quần chúng chửi ngược.
Về mặt pháp luật, em có đủ dấu hiệu cấu thành tội xúc phạm danh dự, nhân phẩm và phỉ báng người khác.

Giàu nên nó làm gì cũng đúng?
Không, em ơi. Giàu mà sống sai trái, chị cũng chỉnh từ trên đầu chỉnh xuống cho dũa lại cái nết. Mình sai mới sợ, mình đúng ngán gì.
Vấn đề ở đây là cậu kia đã làm gì sai trái? Lẽ nào cưới vợ lấy chồng giàu hơn mình là sai trái?

Đàn bà mấy người thấy giàu đu bám, sống giả tạo?
Chà, đã giả vờ còn đu bám nịnh nọt, tốn công như thế phải có lợi ích đi kèm nếu ko mấy người chịu làm. Vậy lợi ích là gì? Nhận như thế nào? Chứng cứ nhận lợi ích đâu?

E đặt điều vu khống như thế rất có cảm giác thành công à? Cuộc đời e ngoài ăn không nói có, vùi dập người khác và lan tỏa sự tiêu cực ra thì không còn cách nào đạt được niềm vui và hứng thú?
Được cảm ơn bởi: Congaconga, luuly1412
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Dokhoavan đã viết: 22:35, 20/06/22
hocvienlyso đã viết: 22:17, 20/06/22
Chào bác

Bác Hungton muốn trao đổi thì cứ tự nhiên. Việc gì phải tạo thêm cái nick cho mất công! :))
Không phải chú Hungton đâu. Vì chú Hungton xem rất hay, không sai như thế này.

Mệnh bạn Chạn qua đại vận 33 tuổi đổ đi có biến động, thay đổi lớn nhưng không phải là bạo phát.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

yeyenhatha
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yeyenhatha »

MM明月天涯 đã viết: 06:09, 21/06/22
yeyenhatha đã viết: 19:45, 20/06/22 tại sao thằng chó nó chui gầm chạn thì được tung hô mà em thì bị chửi tâm thần doạ đánh kêu em quấy rối tình dục em chỉ nói sự thật thôi vì nó giàu nên nó làm gì cũng đúng còn em nghèo nên em bị nói là thần kinh chó dại, đàn bà mấy người toàn thấy giàu thì đu bám sống giả tạo
Một nửa sự thật ko phải sự thật, huống hồ những gì em nói ko hề có chứng cứ xác thực mà chỉ là suy đoán mang tính chủ quan từ một người mang định kiến.
Ngay từ đầu em đã thiếu lý lẽ, thiếu chứng cứ thêm phần nói năng thiếu chừng mực nên em khó có thể được ủng hộ. Ví như một người muốn phốt ai đó mà chỉ nói khơi khơi ko đi kèm bằng chứng sẽ bị quần chúng chửi ngược.
Về mặt pháp luật, em có đủ dấu hiệu cấu thành tội xúc phạm danh dự, nhân phẩm và phỉ báng người khác.

Không, em ơi. Giàu mà sống sai trái, chị cũng chỉnh từ trên đầu chỉnh xuống cho dũa lại cái nết. Mình sai mới sợ, mình đúng ngán gì.
Vấn đề ở đây là cậu kia đã làm gì sai trái? Lẽ nào cưới vợ lấy chồng giàu hơn mình là sai trái?

Chà, đã giả vờ còn đu bám nịnh nọt, tốn công như thế phải có lợi ích đi kèm nếu ko mấy người chịu làm. Vậy lợi ích là gì? Nhận như thế nào? Chứng cứ nhận lợi ích đâu?

E đặt điều vu khống như thế rất có cảm giác thành công à? Cuộc đời e ngoài ăn không nói có, vùi dập người khác và lan tỏa sự tiêu cực ra thì không còn cách nào đạt được niềm vui và hứng thú?
chị có vấn đề đọc hả bằng chứng là nhà vợ cho nó 30 tỷ để tối ngày nó uống nước rửa chân con vợ nó rồi lên nói đạo lý, giàu thì muốn nói gì chả đúng em vùi dập gì nó em khinh bỉ bọn chó chui gầm chạn và bọn chó hùa theo, miễn em thấy vui là được chị thích nói thì chị tự nghe đi
Đầu trang

Quizziver
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Quizziver »

yeyenhatha đã viết: 08:06, 21/06/22
MM明月天涯 đã viết: 06:09, 21/06/22

chị có vấn đề đọc hả bằng chứng là nhà vợ cho nó 30 tỷ để tối ngày nó uống nước rửa chân con vợ nó rồi lên nói đạo lý, giàu thì muốn nói gì chả đúng em vùi dập gì nó em khinh bỉ bọn chó chui gầm chạn và bọn chó hùa theo, miễn em thấy vui là được chị thích nói thì chị tự nghe đi
~X( ~X( gì zậy trời. Sao đang từ topic hỏi số lại quay ra chửi nhau. Tham Sân Si soán hết tâm trí ông anh rồi à? Có khi 1-2 tháng nữa còn không nhớ anh 96IT kia là ai ý chứ.
Gặp nhau trên đây là mọi người đều có duyên rồi, sao không tranh thủ gieo duyên lành cho nhau, mắc mớ chi đâu đi trù ẻo người ta huh anh ơi. Đời còn nhiều niềm vui mà, ông anh mới có 26 tuổi. Còn nhiều thời gian phấn đấu và yêu vợ, yêu gia đình. Chứ chưa gặp phải thử thách cuộc đời như anh Lesor đâu mà sinh ra tâm lý trù ẻo người khác như vậy ạ.
Sáng đi làm, chiều làm trận bóng, rồi tối đi ôm vợ. Thích thì biết bao hả ông anh. Còn trẻ thì học thêm ngoại ngữ, tử vi, đăng ký mấy khóa học online cho vui vui này. Anh còn bố mẹ, vợ để lo lắng và quan tâm thì nên hạn chế thời gian nghĩ về mấy cái này đi ạ.
Việc anh có thái độ khinh thường ông anh 96IT kia là "chui chạn", mà lại lên đây thắc mắc phàn nàn về lá số mình cũng giống nhưng không cưới vợ giàu. Chứng tỏ sâu thẳm ông anh cũng muốn được hưởng thụ, nhàn hạ như vậy còn gì.
Ngày mới ông anh, chúc anh có một ngày làm việc hiệu quả. Qua vụ này cũng khuyên mọi người trên diễn đàn, nên hạn chế để mọi người biết về sự sung túc, hạnh phúc của mình. Vì 2 năm qua covid, cũng nhiều người va vào hoàn cảnh túng quẫn, tâm trí bị bó buộc, thành ra dễ bị tham sân si cướp đoạt sự tỉnh táo.... :-bd
Được cảm ơn bởi: Anhngoc4869, Congaconga, Mintleaf, Qinghe28
Đầu trang

lightgroupvietnam
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lightgroupvietnam »

Một ông sinh 3/10/1996 giờ Tuất
Một ông 22/12/1996 giờ Sửu
Khác hẳn một trời một vực mà đi so đo
Ông Chạn can ngày Quý Tỵ thấu Bính là Chính Tài vượng, thấu Ấn là có cha hiền lành, tỷ kiếp nhiều tọa chi thì phúc bên Ngoại nhiều . Vận chạy đất Sửu Dần Mão thì tôi luyện được nhiều, cá tính bản lĩnh mạnh khi thân vượng thủy sinh xuất cho đất Mão mộc tiết khí năng lực của bản thân ra bên ngoài làm lợi cho môi trường, người to tròn phốt pháp. Trán tròn là trí tuệ, EQ trải đời nhiều. Mộc lại sinh Tài là vợ, nên Phước lấy vợ giàu do can này tọa chính tài.
Còn ông kia 3/10/1996
Quý tọa Kiêu thần, thân quá vượng thủy, lại sinh tháng Đinh Dậu, thiên tài vượng là bản tính ăn mạnh tính cha thích bài bạc đỏ đen đầu tư bạo phát chứ không muốn cố gắng làm ăn lâu dài . Chính Tài thì nhược lại không được Địa chi trợ lực . Thiên Tài vượng mà lại bị Kiêu kìm hãm , là tính âm nhiều, ăn mạnh tính cách của mẹ, nhưng mẹ là người đàn bà hung dữ ghê gớm chứ không vừa gì( không kiếp nó ăn vào bộ Âm Dương). Quan bị Không Vong thì sức chịu đựng áp lực xã hội kém, đầu óc dễ có vấn đề vì bát tự khuyết Mộc lại chạy Tuất Hợi Tý … vận này Canh Tý, Kim thủy Kiêu Kiếp quá vượng đoạt Tài phá Quan không sinh được Mộc , thì lấy đâu ra vợ giàu có.
Ông 3/10/1996 này tính xấu quá, không chơi được. Tôi 34-35 chưa lấy được vợ mà thấy người ta lấy vợ giàu tôi còn chúc mừng thêm cho họ.
Mới tí tuổi đầu mà đi sân si với người khác, còn khổ dài dài .
Mộc không thấy thì tính cách bất nhân, bát tự toàn Âm, được cứu vớt mỗi chút Hoả từ vợ. Âu cũng duyên nghiệp cả thôi, ở nhà đi ra đi vô nhiều khéo bị điên là có . Ra ngoài xã hội bươn chải thêm đi
Được cảm ơn bởi: Anhngoc4869, Quizziver, ducnm131, Congaconga, MM明月天涯, coco87, luuly1412, LiuLiu04, Mintleaf, TruongSieu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”