Mệnh Cự Môn, Hóa Kỵ nhờ mọi người hữu duyên xem giúp lá số em với ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Mệnh Cự Môn, Hóa Kỵ nhờ mọi người hữu duyên xem giúp lá số em với ạ

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Tài chính ngân hàng cũng hợp.
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

supachai749 đã viết: 15:08, 24/06/22 Tài chính ngân hàng cũng hợp.
Vậy là em phù hợp với kinh doanh hoặc mấy ngành liên quan đến tiền bạc phải ko ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

tuananh29 đã viết: 17:29, 22/06/22
dunglanchin đã viết: 11:08, 22/06/22 Bạn tuananh29 thân .
Bạn mệnh Thủy ( GHT ) , mệnh đóng tại cung Tuất thì thuận ( giảm xấu cho Cự < hãm > ở Tuất ) .
Bạn là người bi quan , đa sầu , đa cảm , hay suy tư sâu xa , thâm trầm , nhưng có cơ mưu , trí lược quyền biến , có tài điều khiển công việc rất quy mô .
Bạn thường có tài vặt , hay đau bụng , dương dễ hư ( nên chú ý ) .
Bạn thường cô đơn , xung khắc , chậm , muộn , khó tính , câu chấp .
Lúc vui lúc buồn , nông nổi , không kiên nhẫn , không bảo thủ , không an phận , ưa thay đổi , phải sớm xa gia đình , xa quê hương , phải đi xa lập nghiệp càng sớm càng tốt .
Mệnh có : Cự Kỵ ( Cự môn , Hóa kỵ ) thì thường vất vả , nhất là ở Thìn , Tuất , có kỵ là cách xấu ( Cổ nhân có câu : " Cự môn ngại bị hãm ở hai cung Thìn , Tuất " ) .
Khó tránh bệnh tật , tù tội , tai họa Sông nước ( thủy tai ) , tai nạn xe cộ .
" Cự môn Hóa kỵ đồng cung , khẩu thiệt đa đoan , tu phòng thủy ách " , lúc nào cũng phải đề phòng khẩu thiệt và thủy tai , ngoại trừ tuổi : ĐINH , bạn là tuổi Đinh ( Đinh sửu ) có Cự kỵ ở cung Tuất thì được bình an .
Chúc mừng bạn và chúc bạn may mắn .
Em cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ, bác nói gần như chính xác hết luôn ạ. Bác có thể xem giúp em về công danh và đại vận hiện tại của em được ko ạ?

Tuananh29 thân .
Cung Quan lộc của bạn thì : Cung Quan VCD có Triệt án ngữ ( nếu là Tuần thì tốt hơn ) và có : Nhật , Nguyệt ( cùng sáng sủa ) xung , hợp chiếu thì rất thuận , tuy gặp nhiều trở ngại trên đường công danh , nhưng sau vẫn hiển đạt . Thường được hoạch phát , nhưng cũng có hoạch phá ( nên chú ý ) , nhưng công danh rực rỡ , có uy quyền , nên chuyên về chính trị , kinh tế , về sau tất được xứng ý toại lòng .
Năm nay bạn 26t đang ở đại vận : 24-33 ở cung Thân và có :
- Hành của tam hợp tuổi sinh cho hành tam hợp đại vận ( sinh xuất ) , tuy sinh nhưng là sinh xuất , cho nên lao đao như người mất máu huyết , mất sức lực tiền bạc , cho nên không được : THIÊN THỜI .
- Mệnh Thủy đến đất kim thì thuận , tốt , thì được : ĐỊA LỢI và cũng được : NHÂN HÒA .
Năm nay có lưu đại hạn ở cung Mão thì không thuận , mệnh có Lộc tồn , hạn có Song hao thì thường bị hao tán , túng thiếu , nhưng có sự thay đổi công việc hoặc chỗ ở .
Trong đại vận : 24-33 thì bạn cần phải thàng thực , chất phát , nhường nhịn , chịu thua thiệt hơn người thì được nhiều may mắn , nhàn hạ , vô tư lự .
Chúc bạn may mắn và cuối tuần vui vẻ , bình an .
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

dunglanchin đã viết: 17:27, 25/06/22
dunglanchin đã viết: 11:08, 22/06/22 Bạn tuananh29 thân .
Bạn mệnh Thủy ( GHT ) , mệnh đóng tại cung Tuất thì thuận ( giảm xấu cho Cự < hãm > ở Tuất ) .
Bạn là người bi quan , đa sầu , đa cảm , hay suy tư sâu xa , thâm trầm , nhưng có cơ mưu , trí lược quyền biến , có tài điều khiển công việc rất quy mô .
Bạn thường có tài vặt , hay đau bụng , dương dễ hư ( nên chú ý ) .
Bạn thường cô đơn , xung khắc , chậm , muộn , khó tính , câu chấp .
Lúc vui lúc buồn , nông nổi , không kiên nhẫn , không bảo thủ , không an phận , ưa thay đổi , phải sớm xa gia đình , xa quê hương , phải đi xa lập nghiệp càng sớm càng tốt .
Mệnh có : Cự Kỵ ( Cự môn , Hóa kỵ ) thì thường vất vả , nhất là ở Thìn , Tuất , có kỵ là cách xấu ( Cổ nhân có câu : " Cự môn ngại bị hãm ở hai cung Thìn , Tuất " ) .
Khó tránh bệnh tật , tù tội , tai họa Sông nước ( thủy tai ) , tai nạn xe cộ .
" Cự môn Hóa kỵ đồng cung , khẩu thiệt đa đoan , tu phòng thủy ách " , lúc nào cũng phải đề phòng khẩu thiệt và thủy tai , ngoại trừ tuổi : ĐINH , bạn là tuổi Đinh ( Đinh sửu ) có Cự kỵ ở cung Tuất thì được bình an .
Chúc mừng bạn và chúc bạn may mắn .
Em cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ, bác nói gần như chính xác hết luôn ạ. Bác có thể xem giúp em về công danh và đại vận hiện tại của em được ko ạ?

Tuananh29 thân .
Cung Quan lộc của bạn thì : Cung Quan VCD có Triệt án ngữ ( nếu là Tuần thì tốt hơn ) và có : Nhật , Nguyệt ( cùng sáng sủa ) xung , hợp chiếu thì rất thuận , tuy gặp nhiều trở ngại trên đường công danh , nhưng sau vẫn hiển đạt . Thường được hoạch phát , nhưng cũng có hoạch phá ( nên chú ý ) , nhưng công danh rực rỡ , có uy quyền , nên chuyên về chính trị , kinh tế , về sau tất được xứng ý toại lòng .
- Hành của tam hợp tuổi sinh cho hành tam hợp đại vận ( sinh xuất ) , tuy sinh nhưng là sinh xuất , cho nên lao đao như người mất máu huyết , mất sức lực tiền bạc , cho nên không được : THIÊN THỜI .
- Mệnh Thủy đến đất kim thì thuận , tốt , thì được : ĐỊA LỢI và cũng được : NHÂN HÒA .
Năm nay có lưu đại hạn ở cung Mão thì không thuận , mệnh có Lộc tồn , hạn có Song hao thì thường bị hao tán , túng thiếu , nhưng có sự thay đổi công việc hoặc chỗ ở .
Trong đại vận : 24-33 thì bạn cần phải thàng thực , chất phát , nhường nhịn , chịu thua thiệt hơn người thì được nhiều may mắn , nhàn hạ , vô tư lự .
Em cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ, bác luận chi tiết quá, cảm ơn những lời khuyên của bác. Em chúc bác sức khỏe, bình an và nhiều may mắn.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

tuananh29 đã viết: 17:34, 26/06/22
dunglanchin đã viết: 17:27, 25/06/22

Tuananh29 thân .
Em cảm ơn bác dunglanchin nhiều ạ, bác luận chi tiết quá, cảm ơn những lời khuyên của bác. Em chúc bác sức khỏe, bình an và nhiều may mắn.

Tuananh29 thân , ok bạn , chúc bạn cuối tuần vui vẻ và an yên .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

tuananh29 đã viết: 01:36, 21/06/22 Mong mọi người hữu duyên cho em xin vài lời về lá số của em với ạ.
Một số thông tin về em như sau ạ:
- Về tính cách: Ít nói, kiệm lời, khá kỹ tính cầu toàn nên hay chậm chạp.
- Về công việc: Công việc từ khi ra trường đến bây giờ khá lận đận ko đâu vào đâu, em đang theo hướng IT
- Về tình duyên: Hiện tại đang có mối tình đầu 5 năm ạ, ny năm nay lại đi xklđ Nhật.

LS khá, cung Thân rất tốt.

1. Em đang làm nghề gì, trình độ, hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, em học giỏi môn gì, khối gì nhất?

2. Tính cách em ko hợp người thân trong nhà, hay khắc khẩu với anh chị em trong gia đình, tính bảo thủ cao, ko có máu liều, làm việc hay thận trọng đề cao sự chắc chắn.

3. Bố mẹ em làm nghề gì, trình độ?

4. Em nói năng hay dính thị phi đàm tiếu hoặc bị hiểu sai? Em cũng ít bạn bè, cô độc?
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 12:31, 16/07/22
tuananh29 đã viết: 01:36, 21/06/22 Mong mọi người hữu duyên cho em xin vài lời về lá số của em với ạ.
Một số thông tin về em như sau ạ:
- Về tính cách: Ít nói, kiệm lời, khá kỹ tính cầu toàn nên hay chậm chạp.
- Về công việc: Công việc từ khi ra trường đến bây giờ khá lận đận ko đâu vào đâu, em đang theo hướng IT
- Về tình duyên: Hiện tại đang có mối tình đầu 5 năm ạ, ny năm nay lại đi xklđ Nhật.

LS khá, cung Thân rất tốt.

1. Em đang làm nghề gì, trình độ, hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, em học giỏi môn gì, khối gì nhất?

2. Tính cách em ko hợp người thân trong nhà, hay khắc khẩu với anh chị em trong gia đình, tính bảo thủ cao, ko có máu liều, làm việc hay thận trọng đề cao sự chắc chắn.

3. Bố mẹ em làm nghề gì, trình độ?

4. Em nói năng hay dính thị phi đàm tiếu hoặc bị hiểu sai? Em cũng ít bạn bè, cô độc?
1. Em hiện tại bỏ việc và đang thất nghiệp, ngành hiện tại em đang theo đuổi là IT, 2 bằng đại học nhưng 1 bằng thì vứt ạ, phổ thông học hành thi cử em nghĩ mình cũng khá tốt và may mắn, cấp 1,2 em cũng có giải hsg ở huyện, rồi thi cờ vua các thứ cũng vô địch huyện mấy năm liên tục, thi đại học điểm em cũng nằm trong top của trường ạ (Dù 3 năm cấp 3 em chỉ đc hs khá do kém mấy môn xã hội), em học giỏi nhất hóa, khối A toán lý hóa ạ. Nhưng mà em thấy khả năng tiếp thu của mình hơi chậm cũng ko thực sự tốt, ko nhạy bén hay mất tập trung.
2. Tính cách em ít nói, ít nói với tất cả mọi người thân trong gia đình luôn ạ, nói ko hợp với người thân trong nhà thì cũng ko hẳn đúng, em chỉ có 1 anh trai hồi trước có hay khắc khẩu nhưng giờ hết rồi ạ, tính bảo thủ thì cũng ko hẳn ạ, vì em khá nghe lời ba mẹ, nhưng mà việc gì em đã quyết tâm làm thì phải làm cho bằng được. Máu liều thì em nghĩ cái sự kỹ tính của em che đi mất rồi ạ, em kỹ tính làm gì cũng thận trọng đề cao chắc chắn nên làm gì cũng hay bị chậm ạ.
3. Bố mẹ em đều là giáo viên tiểu học.
4. Cái này chính xác luôn ạ.
Em cảm ơn bác hysshu đã quan tâm bài viết của em.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Khanhduong97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhduong97 »

Cũng Cự Môn hoá kị 97 đây ạ, người ta thường bảo Cự Môn hoá kị nói nhiều điêu toa chua ngoa mà mình y như chủ thớt tính cách ít nói không giỏi xã giao
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Khanhduong97 đã viết: 11:50, 29/11/23 Cũng Cự Môn hoá kị 97 đây ạ, người ta thường bảo Cự Môn hoá kị nói nhiều điêu toa chua ngoa mà mình y như chủ thớt tính cách ít nói không giỏi xã giao
Đúng rồi bạn, mọi người đều nhận xét mình hiền lành và ít nói dù là người thân quen hay người lạ. Mà bạn đang làm ngành gì vậy? Bạn đã lập gia đình chưa?
Đầu trang

Khanhduong97
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhduong97 »

Đúng rồi bạn, mọi người đều nhận xét mình hiền lành và ít nói dù là người thân quen hay người lạ. Mà bạn đang làm ngành gì vậy? Bạn đã lập gia đình chưa?
[/quote]

Mình đang làm điều dưỡng viên (chăm sóc người già) ở Nhật, mệnh mình hoá kị cung thê quả tú nên tìm người mình yêu thấy khó quá 8->
A.png.jpeg (212.79 KiB) Đã xem 114 lần
Tập tin đính kèm
A.png.jpeg (212.79 KiB) Đã xem 114 lần
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”