Mọi người xem lá số này nhiều người thấy may mắn và sướng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Mọi người xem lá số này nhiều người thấy may mắn và sướng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Điền có kk hãm địa tọa thủ làm bds cũng hơi căng, khó giàu về nhà đất. Tài đẹp làm bên kinh tế tài chính cũng hợp, thầy giáo thầy thuốc matxa bấm huyệt cũng hợp có thiên lương quang quý cũng mát tay.
Đầu trang

Congaconga
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Congaconga »

supachai749 đã viết: 19:49, 27/06/22 Điền có kk hãm địa tọa thủ làm bds cũng hơi căng, khó giàu về nhà đất. Tài đẹp làm bên kinh tế tài chính cũng hợp, thầy giáo thầy thuốc matxa bấm huyệt cũng hợp có thiên lương quang quý cũng mát tay.
anh xem sai rồi chị mèo đang có nhiều nhà lắm, có tài xế riêng nữa trong topic của chị nhờ chú dũng á, chị mèo giàu kinh luôn á, chị rớt tờ 10k ko thèm cúi nhặt luôn hihi
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Pemeow989 đã viết: 10:24, 27/06/22 Bác xem có tâm quáaaa. Em rất ưng. Em thấy bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương tại Mệnh tài quan của em đẹp. Dù có H nhưng các bộ sao Tốt ở dưới rất đẹp nên khi tự xem em cũng hay chỉ nhận tính chất chính tinh chứ không quan tâm việc H. Nên em thấy lá của em phải xem kĩ luận kĩ mới nhìn đc nhiều điểm, vì có nhiều sao tốt phụ tinh phối hợp.
Trong Tử Vi, đắc hãm của sao cũng quan trọng nhưng không phải là tất cả. Hãm mà được cát hóa (hóa Lộc Quyền Khoa) hoặc được nhiều trung cát tinh thì cũng không kém. Ngược lại, chính tinh miếu vượng mà không được trợ tinh tốt đẹp thì cũng không có gì đặc sắc.
Thế còn Điền Trạch và Phu Thê thì sao ah bác? Em thích nhiều đất đai tài sản và chồng giàu 🤣 🤣 giờ em vẫn FA và luôn coi tình yêu là việc phụ, sự nghiệp là việc lớn. Nhiều khi có quen ai cũng như 1 nước cờ trên kế hoạch vạch sẵn 😭 😭 😭 thật là ko biết bao h mới chịu có ý trung nhân đây. Nhưng chắc giàu e mới chịu.
Điền VCD có Tam Không thì theo Tử Vi là không thừa hưởng tổ nghiệp (kiểu không có tổ nghiệp hoặc là có nhưng không giữ được hoặc không kế thừa được [như thế nào thì phải xem thêm các cung khác]), tự tay gây dựng, không bền (kiểu mua đi bán lại), hay thay đổi nơi ăn chốn ở. Đại loại thế, có thể hoặc là cái này hoặc cái kia hoặc một vài cái chứ không nhất thiết phải là tất cả.

Cung Điền nói chung về tình trạng liên quan đến nhà cửa đất đai. Chứ có tiền thì có nhà ở thôi, không sở hữu thì ở nhà thuê.

Cung Phu có Cự Môn hãm thì dễ có sự bất hòa/bất mãn (Cự + Kỵ + Tuế Phá). Hữu Bật + Phục Vượng thì có chút thử thách trong tình cảm hôn nhân. Nếu không khéo léo hoặc một khi có sự không vừa ý, bất mãn trong lòng thì dễ từ đó mà sinh ra vấn đề.
Còn em thấy hạn nhất là cung nô bộc luôn, kinh khủng 😭 từ trước đến nay cứ gì xui xẻo ko tốt đều do bạn bè mang lại. Nên em tránh chơi thân với ai, để xã giao thôi thì cho họ ứng vào Thiên di cho dễ chịu. Chứ nô bộc e bạn bè toàn đâm sau lưng với ghen tị hxhx từ mấy lần bị hạn em rút kinh nghiệm nô bộc em chỉ hời hợt tránh xa.
Cung Nô ở khía cạnh quan hệ tình thân, bền chặt thì bất lợi, nhưng cũng có chổ tốt (Quyền Khoa).
Ah bác cho em hỏi đoạn có ghi L. hoá lộc ở mệnh có nghĩa là gì ah?
Đó là sao Lưu an theo năm xem hạn. Như năm 2022 là năm Nhâm Dần, Nhâm thì Thiên Lương hóa Lộc nên mới có L. hóa Lộc tại đấy.

================

hysshu đã viết: 17:45, 27/06/22 Muốn vận dụng tốt Tả hữu thì chính tinh phải đủ mạnh như Tử Phủ vũ tướng ( trong nhóm Tử Phủ Vũ tướng thì Vũ Khúc cũng có nhược điểm khi vận dụng tả hữu, do Vũ khúc hành động nhanh quá, quyết liệt quá, không hợp với Tả hữu ôn hòa, điềm đạm) ; Thất sát, Phá quân, Tham lang đắc địa trở lên;Thái âm thái dương đắc địa trở lên đều vận dụng được tả hữu...còn Thiên Đồng hãm, lại bản chất lười, ham chơi, e là khó điều khiển, khó vận dụng chỉ huy được Tả hữu ở mức cao nhất. Tất nhiên Thiên đồng hãm được Tả hữu trợ giúp thì vẫn tốt. Mong có ý kiến của anh Long Đức
Với mình thì Tả Hữu đi với chính tinh nào cũng OK, chỉ là đắc cách đến đâu thôi. Đơn giản mà nói, Tả Hữu là bộ cát tinh, nó là bộ trợ tinh, cho năng lực, sự trợ lực, và tính cách; vào cung nào cũng tốt, trừ một vài trường hợp đặc biệt.
Được cảm ơn bởi: hysshu, quách xảo què, Pemeow989
Đầu trang

Pemeow989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Pemeow989 »

Long Đức đã viết: 20:02, 27/06/22
Pemeow989 đã viết: 10:24, 27/06/22 Bác xem có tâm quáaaa. Em rất ưng. Em thấy bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương tại Mệnh tài quan của em đẹp. Dù có H nhưng các bộ sao Tốt ở dưới rất đẹp nên khi tự xem em cũng hay chỉ nhận tính chất chính tinh chứ không quan tâm việc H. Nên em thấy lá của em phải xem kĩ luận kĩ mới nhìn đc nhiều điểm, vì có nhiều sao tốt phụ tinh phối hợp.
Trong Tử Vi, đắc hãm của sao cũng quan trọng nhưng không phải là tất cả. Hãm mà được cát hóa (hóa Lộc Quyền Khoa) hoặc được nhiều trung cát tinh thì cũng không kém. Ngược lại, chính tinh miếu vượng mà không được trợ tinh tốt đẹp thì cũng không có gì đặc sắc.
Thế còn Điền Trạch và Phu Thê thì sao ah bác? Em thích nhiều đất đai tài sản và chồng giàu 🤣 🤣 giờ em vẫn FA và luôn coi tình yêu là việc phụ, sự nghiệp là việc lớn. Nhiều khi có quen ai cũng như 1 nước cờ trên kế hoạch vạch sẵn 😭 😭 😭 thật là ko biết bao h mới chịu có ý trung nhân đây. Nhưng chắc giàu e mới chịu.
Điền VCD có Tam Không thì theo Tử Vi là không thừa hưởng tổ nghiệp (kiểu không có tổ nghiệp hoặc là có nhưng không giữ được hoặc không kế thừa được [như thế nào thì phải xem thêm các cung khác]), tự tay gây dựng, không bền (kiểu mua đi bán lại), hay thay đổi nơi ăn chốn ở. Đại loại thế, có thể hoặc là cái này hoặc cái kia hoặc một vài cái chứ không nhất thiết phải là tất cả.

Cung Điền nói chung về tình trạng liên quan đến nhà cửa đất đai. Chứ có tiền thì có nhà ở thôi, không sở hữu thì ở nhà thuê.

Cung Phu có Cự Môn hãm thì dễ có sự bất hòa/bất mãn (Cự + Kỵ + Tuế Phá). Hữu Bật + Phục Vượng thì có chút thử thách trong tình cảm hôn nhân. Nếu không khéo léo hoặc một khi có sự không vừa ý, bất mãn trong lòng thì dễ từ đó mà sinh ra vấn đề.
Còn em thấy hạn nhất là cung nô bộc luôn, kinh khủng 😭 từ trước đến nay cứ gì xui xẻo ko tốt đều do bạn bè mang lại. Nên em tránh chơi thân với ai, để xã giao thôi thì cho họ ứng vào Thiên di cho dễ chịu. Chứ nô bộc e bạn bè toàn đâm sau lưng với ghen tị hxhx từ mấy lần bị hạn em rút kinh nghiệm nô bộc em chỉ hời hợt tránh xa.
Cung Nô ở khía cạnh quan hệ tình thân, bền chặt thì bất lợi, nhưng cũng có chổ tốt (Quyền Khoa).
Ah bác cho em hỏi đoạn có ghi L. hoá lộc ở mệnh có nghĩa là gì ah?
Đó là sao Lưu an theo năm xem hạn. Như năm 2022 là năm Nhâm Dần, Nhâm thì Thiên Lương hóa Lộc nên mới có L. hóa Lộc tại đấy.

================

hysshu đã viết: 17:45, 27/06/22 Muốn vận dụng tốt Tả hữu thì chính tinh phải đủ mạnh như Tử Phủ vũ tướng ( trong nhóm Tử Phủ Vũ tướng thì Vũ Khúc cũng có nhược điểm khi vận dụng tả hữu, do Vũ khúc hành động nhanh quá, quyết liệt quá, không hợp với Tả hữu ôn hòa, điềm đạm) ; Thất sát, Phá quân, Tham lang đắc địa trở lên;Thái âm thái dương đắc địa trở lên đều vận dụng được tả hữu...còn Thiên Đồng hãm, lại bản chất lười, ham chơi, e là khó điều khiển, khó vận dụng chỉ huy được Tả hữu ở mức cao nhất. Tất nhiên Thiên đồng hãm được Tả hữu trợ giúp thì vẫn tốt. Mong có ý kiến của anh Long Đức
Với mình thì Tả Hữu đi với chính tinh nào cũng OK, chỉ là đắc cách đến đâu thôi. Đơn giản mà nói, Tả Hữu là bộ cát tinh, nó là bộ trợ tinh, cho năng lực, sự trợ lực, và tính cách; vào cung nào cũng tốt, trừ một vài trường hợp đặc biệt.
Bác xem rất hay. Cảm ơn bác \:D/ \:D/ \:D/
Đầu trang

ThienLyZ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ThienLyZ »

Bạn này là người lạc quan, yêu đời, nhưng cũng có hơi loi nhoi. Yêu đời là một tính cách rất tốt, có lẽ do ảnh hưởng của thiên đồng cư cung an thân. Miếu hay hãm gì thì cũng chỉ cần tránh xa sát tinh là cuộc đời đã không phải lo chìm nổi rồi. bạn thích nghe những điều lành nên có duyên với các thày hoặc mọi người tránh nói về những điều không tốt trên lá số của bạn. Lướt qua 2 topic của bạn thì mình để ý 2 chi tiết: 1-là bạn là người rất tự tin, tự tin ngay cả với thứ mà kiến thức của mình còn hạn chế. 2- Bạn khá quan tâm đến lấy chồng giàu/chồng ngoại quốc. Tự tin cũng là tính cách rất tốt luôn, nhưng tự tin đến thái quá thì nên bớt bớt lại, cái này chắc do thái tuế tại cung quan/cung an thân. Dù sao thì cự đồng hãm có cát hay không thì bản chất nó vẫn là hãm, thêm anh thái tuế vào nên nó thành ra như thế. phụ nữ lấy chồng giàu thì chắc ai cũng hướng tới, chỉ khác nhau cách họ thể hiện ra như thế nào thôi. Lá số của bạn các thày tránh nói tới cung phu, cung tử và cung tật và cung an thân. 4 cung này có thể coi là cường cung của phụ nữ nó ảnh hưởng mạnh vào giai đoạn sau của cuộc đời, với bạn là sau 35 tuổi.

Mình cũng không thích nói những điều ko lành nên chỉ nhắc khéo bạn vài dòng là hãy cẩn thận trong cách nhìn nhận vấn đề và con người nhất là những người đàn ông mà bạn muốn chọn làm bạn đời, đừng để sự hào nhoáng làm hoa mắt...

Gluck.
Được cảm ơn bởi: dunglanchin, Mintleaf
Đầu trang

Pemeow989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ThienLyZ đã viết: 05:20, 29/06/22 Bạn này là người lạc quan, yêu đời, nhưng cũng có hơi loi nhoi. Yêu đời là một tính cách rất tốt, có lẽ do ảnh hưởng của thiên đồng cư cung an thân. Miếu hay hãm gì thì cũng chỉ cần tránh xa sát tinh là cuộc đời đã không phải lo chìm nổi rồi. bạn thích nghe những điều lành nên có duyên với các thày hoặc mọi người tránh nói về những điều không tốt trên lá số của bạn. Lướt qua 2 topic của bạn thì mình để ý 2 chi tiết: 1-là bạn là người rất tự tin, tự tin ngay cả với thứ mà kiến thức của mình còn hạn chế. 2- Bạn khá quan tâm đến lấy chồng giàu/chồng ngoại quốc. Tự tin cũng là tính cách rất tốt luôn, nhưng tự tin đến thái quá thì nên bớt bớt lại, cái này chắc do thái tuế tại cung quan/cung an thân. Dù sao thì cự đồng hãm có cát hay không thì bản chất nó vẫn là hãm, thêm anh thái tuế vào nên nó thành ra như thế. phụ nữ lấy chồng giàu thì chắc ai cũng hướng tới, chỉ khác nhau cách họ thể hiện ra như thế nào thôi. Lá số của bạn các thày tránh nói tới cung phu, cung tử và cung tật và cung an thân. 4 cung này có thể coi là cường cung của phụ nữ nó ảnh hưởng mạnh vào giai đoạn sau của cuộc đời, với bạn là sau 35 tuổi.

Mình cũng không thích nói những điều ko lành nên chỉ nhắc khéo bạn vài dòng là hãy cẩn thận trong cách nhìn nhận vấn đề và con người nhất là những người đàn ông mà bạn muốn chọn làm bạn đời, đừng để sự hào nhoáng làm hoa mắt...

Gluck.
Ko liên quan bạn ah =)))
Ơ bạn ơi mệnh mình tốt vậy, bản thân mình cũng là một ng tốt.. lấy ng ko giàu để mình thành sugar mommy cho chồng ah? Như vậy có mất mặc quá ko! Đây ko phải là hào nhoáng, mà là bảo vệ bản thân. Hay lấy phải ai vô dụng nó lại bám váy cho thì khác gì nuôi thêm đứa con trai hoặc em trai 🤭 rồi đến lúc nó mặc cảm tự ti ko bằng vợ lại đi cặp bồ nhí đấy thì khóc ah 🙃🙃🙃 lúc đó bạn có đền cho mình ko? bạn kêu mình hào nhoáng (??) mình thấy mình Cẩn Thận. Ok. Giả dụ lấy phải tấm chồng 5-7 hôm lại ngửa tay xin tiền vợ, thì lúc đấy mình bảo nó nhắn xin bạn nhé… =))) lúc đấy bạn có thay mình cho nó được ko…? như vậy cho bạn đỡ nói mình “hào nhoáng”. 😂😂😂 nên thôi, bạn để yên mình lo cuộc đời mình đi.
Còn bạn ơi, ngoài tử vi ra mình biết xem cung hoàng đạo và tarot nữa. Mình lấy phí khi xem và nhận rất nhiều feedback tốt (trước đây thui còn h bận quá ko xem nữa)… nên bạn đừng nghĩ mình ko biết xem.
Tự tin là vì có thực lực, chứ ko phải là thùng rỗng kêu to. Mình dừng câu chuyện tại đây. Và mình vẫn đang rất khiêm tốn, chừng mực đó.
Nếu bạn ko xem bói và đóng góp thêm được gì thì đừng nhiều lời khi chưa hiểu thực tế của người khác.
Với thêm ý kiến nữa: quan điểm của bạn về phụ nữ có cung phu và cung tử là quan trọng là rất không đúng, nhất là với xã hội hiện đại. Dù gì đi chăng nữa, phụ nữ hay con người phải trung thành và chăm sóc tốt cho bản thân đã, rồi mới có thể đem lại điều tốt cho ng xung quanh.
Ah còn riêng giàu v ngoại quốc ng ta xếp hàng trc cửa nhà luôn nhé =)) nhưng thật sự ko ưng ai nên mới đến đây xem 🙃 đời sống riêng tư, mình sẽ giữ kín ko bạn lại bảo mình ko khiêm tốn.. 🤫
Còn tử vi cũng là tham khảo để vận dụng nâng cao chất lượng cuộc sống. Nếu khi xem không hướng tới những gì tốt đẹp để phòng tránh những gì xấu thì xem làm gì ah bạn? :) thôi. Mình sẽ né người ko có thiện ý và ko biết gì về mình đã vội đưa ra những phán đoán sai lầm.
Mình không biết bạn là đàn ông hay phụ nữ, nhưng mình tặng bạn câu nói này:
Chỉ có đàn ông không có thực lực, mới sợ phụ nữ xa hoa.

Thân, sau bình luận này mình sẽ ko rep vì ko có thời gian. Nếu ai có thiện chí hữu duyên có thể xem bói
Sửa lần cuối bởi Pemeow989 vào lúc 13:03, 29/06/22 với 8 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Pemeow989, Minh289
Đầu trang

Pemeow989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đấy mọi ng xem em vui vẻ thế mà vẫn có ng đâm chọc :( ghét ko chịu đc
=)))
Thôi bỏ qua. Ko có thời gian cho người ko có thiện ý
Đầu trang

Pemeow989
Mới gia nhập
Mới gia nhập

P/s: mình khá là thích cung thân Thiên đồng nên sau 35 thật sự ko ngại. Thiên đồng với nhiều phụ tinh tốt thì nhàn v sống hướng. Còn làm Thiên lương lương thiện tốt bụng quá nên hay bị “bắt nạt” hoài ahhh
Đầu trang

loser369lesor
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi loser369lesor »

sướng thì cứ hưởng khoe đéo gì nhể, mà bà chị giống bị thần kinh ảo tưởng khoe giàu đòi chồng giàu có cái nịt nhé người giàu thật họ đéo rảnh lên đây để xạo lol đâu
Đầu trang

dokien90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dokien90 »

Đương số trải qua đại vận 15-24t có không kiếp hoả linh mệt mỏi lắm nhỉ. Mệnh thiên lương có văn khúc đắc vòng thái tuế lộc tồn là quý cách, cung quan có tướng ấn không rõ là đương số đang làm việc trong lĩnh vực gì ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”