Cung điền trạch này có được cách vcd đắc tam không không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung điền trạch này có được cách vcd đắc tam không không ạ?

Gửi bài gửi bởi nhacde »

Sở Khanh đã viết: 13:00, 02/07/22
nhacde đã viết: 12:50, 02/07/22
Sở Khanh đã viết: 12:40, 02/07/22 Cung điền trạch này là cùi bắp nhóe, vì mệnh cơ lương tuy có khoa lộc, nhưng vẫn là bố cục yếu.

Cung điền trạch vcd, thì phải được âm dương soi sáng là tốt.

Ko thì vcd được tuần triệt án ngữ, âm dương soi sáng thì cái đó là đẹp nhất, cả 2 cách ban đầu đều là lận đận về nhà cửa, về sau mới phát mạnh.
Cảm ơn anh đã luận ạ. Thế cung tài của em có gì tốt không anh?
Hiên tại đang làm gì, cuộc sống như thế nào, nghiêng về quan văn, văn phòng, cô đơn, 1 mình, có thể là làm ban 6 chân " 4 chân bàn , 2 chân chú nữa là 6"
Hiện em đang làm chủ 1 tiệm thủ công nhỏ, cuộc sống không túng thiếu nhưng không có dư (tiền về tk được vài ngày là có việc dùng hết). Hiện đang nợ một khoản trong khả năng chi trả. Hàng cũng chỉ đủ duy trì tiệm để đợi thời. Thỉnh thoảng có chút lộc lá không đáng kể từ việc viết lách.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

nhacde đã viết: 11:38, 02/07/22 Kính chào các bác, các anh chị
Cung điền của em thế này có luận được là vcd đắc tam không không ạ?
Đôi nét về em:
- 1 lần suýt chết đuối năm 18 tuổi, 1 lần suýt chết bệnh năm 19 tuổi.
- Nhà cửa thì thuê trọ từ 18 tuổi đến nay. Đứng tên hộ các cụ 1 căn cc ở quê.
- Tiền bạc thì lúc có lúc không, không thiếu thốn nhưng cũng không có tích lũy.
Mong các bác, các anh chị cho em vài lời định hướng. Em chân thành cảm ơn!
Nếu không phiền bạn có thể chia sẻ ngày sinh chính xác đến phút và nơi sinh luôn không ? mình muốn nghiệm lý 2 hạn chết hụt. Để đáp lại mình sẽ trả lời 3 vấn đề dựa vào theo khả năng của mình. ;;)
Được cảm ơn bởi: nhacde
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

kimhoai đã viết: 16:28, 02/07/22
Đôi nét về em:
Nếu không phiền bạn có thể chia sẻ ngày sinh chính xác đến phút và nơi sinh luôn không ? mình muốn nghiệm lý 2 hạn chết hụt. Để đáp lại mình sẽ trả lời 3 vấn đề dựa vào theo khả năng của mình. ;;)
Em inbox bác nhé!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 11:58, 02/07/22
hysshu đã viết: 11:48, 02/07/22
Cung điền của em VCD có tam không, nhưng ko gọi là đắc tam không vì cung này nửa lạc nửa mỡ, có Đà la đắc địa độc thủ là tốt, nhưng lại bị Triệt. Đã có hung tinh đắc địa độc thủ thì ko cần tuần triệt, mà đã tuần triệt thì ko cần hung tinh đắc địa độc thủ. Hơn nữa VCD đắc tam không, phải có song lộc mới tốt, mệnh Hỏa kim càng tốt nữa, cung điền của em ko có song Lộc hội chiếu..

1. Em suýt chết đuối năm 2008 hay năm 2007? Suýt chết bệnh năm 2008 hay là 2009?

2.Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không? Khi đi học em giỏi môn gì nhất?

3. Từ 24 tuổi tới giờ em thấy cuộc sống có nhiều khó khăn không hay là may mắn vẫn nhiều?
Cảm ơn anh ạ!
1. Em suýt chết đuối năm 2007. Suýt chết bệnh cuối năm 2008
2. Em đang mở tiệm thủ công nhỏ, trình độ cử nhân. Hồi phổ thông học hành bình thường, thành tích học tập trung bình. Đi học em giỏi nhất là toán, nhưng hứng thú với văn nên theo ngành văn.
3. 24 tuổi tới giờ em thấy khá nhiều biến cố: công việc hay thay đổi, qua 1 lần đò.
Vận xương khúc kỵ ( can Tân văn xương hóa kỵ) lại có kình hãm thì hay dính líu sông nước, nên cẩn thận. Em có thể nói sơ qua các năm 2007; 2008 nguy hiểm, suýt chết như thế nào?
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

hysshu đã viết: 17:43, 02/07/22 Vận xương khúc kỵ ( can Tân văn xương hóa kỵ) lại có kình hãm thì hay dính líu sông nước, nên cẩn thận. Em có thể nói sơ qua các năm 2007; 2008 nguy hiểm, suýt chết như thế nào?
Lần đầu là em tắm biển cùng bạn bị sóng kéo đuối sức. May gọi được ngư dân họ bơi ra cứu.
Lần 2 em bị sốt nằm ở phòng trọ 1 tuần. Đến khi đưa vào viện thì nặng quá phải chuyển tuyến trên. Bác sĩ tuyến trên bảo chậm 1 ngày là hết cứu ạ.
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

nhacde đã viết: 17:08, 02/07/22
kimhoai đã viết: 16:28, 02/07/22
Đôi nét về em:
Em inbox bác nhé!
Chào bạn, mình nhận đc tin nhắn của bạn. Tuy không có giờ sinh chính xác nhưng mình cũng tìm được chi tiết của hạn 2007 và 2008.
Nói sơ về lá số của bạn. Nhìn chung thì cũng không xấu, nhưng cũng không phải thượng cách gì. Mấy cái miếu hãm hay cách cục thì chắc ai nhìn cũng thấy rồi. Mình chỉ lưu ý vài chi tiết khác ít người để ý.
- 2 sao chủ mệnh và chủ thân không có thế đứng tốt. Chủ mệnh lạc nô đồng độ với phá hãm, Linh tinh tại ngọ vào cung phúc cũng không đúng chỗ, lại bị triệt, điều này làm giảm đi độ số rất nhiều. Hơn nữa, vị trí 2 sao này xấu thì đại tiểu hạn hoặc lưu thái tuế đi qua các cung này sẽ có hung sự hoặc bất toại ý. Bạn có thể nghiệm xem đúng hay không, bao gồm cả 2 hạn chết hụt. Và trong các đại vận còn lại thì đại vận tại nô rất đáng ngại
- 3 cung mà bạn hỏi là tài-quan-di.
+ Cung tài âm đồng tại tý là thế vượng địa kèm theo hoá ra khoa và kỵ, nhìn chung chung thì cũng không thấy xấu. Nhưng mệnh cung gia thêm vào 2 con khoa kỵ nữa, rồi bản thân nó tự hoá quyền và phi kỵ vào mệnh thành ra 1 đống hằn bà lằn khoa - quyền-tam kỵ,--> bạn cũng nhiều cơ trí trong việc kiếm tiền, biết cách kiếm tiền, và cũng rất khao khát kiếm tiền nhưng không giữ được tiền.
+ Cung quan VCD tại thân, hung tinh đắc địa toạ thủ. tuy vậy cũng giống như cung tài, nó hội về cả đám tạp nham tốt xấu đều có: âm dương lộc mã, song lộc triều viên, không kiếp hình kỵ, tam kỵ hội ... nên sự nghiệp của bạn rất khó ổn định, dù sao thì nhìn chung vẫn là một cung tốt, chỉ là nên cẩn thận những năm cuối của đại vận cung quan
+ Cung di cũng là cung an thân vcd có tuần câu hút cự nhật và cơ lương, so ra thì nó tốt hơn cung mệnh nên hậu vận của bạn có lẽ sẽ dễ dàng hơn, tuy nhiên do can bính phi hoá làm cho các tài tinh, mệnh tinh rất tốt nhưng lại làm mệnh chủ hoá kỵ, đồng thời bản thân nó vcd hội hoả linh nên phải cẩn thận vì sức khoẻ có thể sẽ suy yếu.

Tử vi có rất nhiều cái sai, một trong số đó là "Tuế sai" không được xác định ở đây, theo thiên văn thì vị trí thái tuế thời điểm sinh của bạn thật ra đã chuyển sang cung điền. nên khi bạn bước vào vận cung điền mới thực sự bước vào vận thái tuế và đó chính là thời gian tốt nhất của bạn. Đó chính là thời gian bắt đầu khoảng từ tháng 11 (âm lịch) năm nay kéo dài có thể tới hơn 1/2 đại vận cung quan. Sau đó thì cẩn thận vì cung quan của bạn tàng hung.

Vài dòng cho vui, chắc cũng chả áp dụng được gì :))
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

kimhoai đã viết: 21:06, 02/07/22 Chào bạn, mình nhận đc tin nhắn của bạn. Tuy không có giờ sinh chính xác nhưng mình cũng tìm được chi tiết của hạn 2007 và 2008.
Nói sơ về lá số của bạn. Nhìn chung thì cũng không xấu, nhưng cũng không phải thượng cách gì. Mấy cái miếu hãm hay cách cục thì chắc ai nhìn cũng thấy rồi. Mình chỉ lưu ý vài chi tiết khác ít người để ý.
- 2 sao chủ mệnh và chủ thân không có thế đứng tốt. Chủ mệnh lạc nô đồng độ với phá hãm, Linh tinh tại ngọ vào cung phúc cũng không đúng chỗ, lại bị triệt, điều này làm giảm đi độ số rất nhiều. Hơn nữa, vị trí 2 sao này xấu thì đại tiểu hạn hoặc lưu thái tuế đi qua các cung này sẽ có hung sự hoặc bất toại ý. Bạn có thể nghiệm xem đúng hay không, bao gồm cả 2 hạn chết hụt. Và trong các đại vận còn lại thì đại vận tại nô rất đáng ngại
+ Cung tài âm đồng tại tý là thế vượng địa kèm theo hoá ra khoa và kỵ, nhìn chung chung thì cũng không thấy xấu. Nhưng mệnh cung gia thêm vào 2 con khoa kỵ nữa, rồi bản thân nó tự hoá quyền và phi kỵ vào mệnh thành ra 1 đống hằn bà lằn khoa - quyền-tam kỵ,--> bạn cũng nhiều cơ trí trong việc kiếm tiền, biết cách kiếm tiền, và cũng rất khao khát kiếm tiền nhưng không giữ được tiền.
+ Cung quan VCD tại thân, hung tinh đắc địa toạ thủ. tuy vậy cũng giống như cung tài, nó hội về cả đám tạp nham tốt xấu đều có: âm dương lộc mã, song lộc triều viên, không kiếp hình kỵ, tam kỵ hội ... nên sự nghiệp của bạn rất khó ổn định, dù sao thì nhìn chung vẫn là một cung tốt, chỉ là nên cẩn thận những năm cuối của đại vận cung quan
+ Cung di cũng là cung an thân vcd có tuần câu hút cự nhật và cơ lương, so ra thì nó tốt hơn cung mệnh nên hậu vận của bạn có lẽ sẽ dễ dàng hơn, tuy nhiên do can bính phi hoá làm cho các tài tinh, mệnh tinh rất tốt nhưng lại làm mệnh chủ hoá kỵ, đồng thời bản thân nó vcd hội hoả linh nên phải cẩn thận vì sức khoẻ có thể sẽ suy yếu.

Tử vi có rất nhiều cái sai, một trong số đó là "Tuế sai" không được xác định ở đây, theo thiên văn thì vị trí thái tuế thời điểm sinh của bạn thật ra đã chuyển sang cung điền. nên khi bạn bước vào vận cung điền mới thực sự bước vào vận thái tuế và đó chính là thời gian tốt nhất của bạn. Đó chính là thời gian bắt đầu khoảng từ tháng 11 (âm lịch) năm nay kéo dài có thể tới hơn 1/2 đại vận cung quan. Sau đó thì cẩn thận vì cung quan của bạn tàng hung.

Em cứ ngỡ đại vận tốt nhất của mình sắp qua, theo lời bác lại là sắp tới, chẳng khác nào tia sáng cuối đường hầm. Xin cảm tạ "vài dòng cho vui" của bác. Chúc bác nhiều sức khỏe!
Được cảm ơn bởi: kimhoai
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 21:45, 02/07/22
kimhoai đã viết: 21:06, 02/07/22 Chào bạn, mình nhận đc tin nhắn của bạn. Tuy không có giờ sinh chính xác nhưng mình cũng tìm được chi tiết của hạn 2007 và 2008.

Em cứ ngỡ đại vận tốt nhất của mình sắp qua, theo lời bác lại là sắp tới, chẳng khác nào tia sáng cuối đường hầm. Xin cảm tạ "vài dòng cho vui" của bác. Chúc bác nhiều sức khỏe!
Vận 34 tới 43 cũng được, bảo đẹp thì cũng ko hẳn đẹp,vẫn có sự trì trệ ( ảnh hưởng nhiều ở con đà la) xấu thì cũng ko hẳn xấu, vận này ko có Triệt thì đẹp hơn. Mấy vận VCD trong lá số của em đều có cơ hội tốt, nhưng cũng kèm theo ko ít khó khăn, không có vận nào quá nối bật. Vận 64 tới 73 thì cũng ok. Từ 64 tuổi trở đi thì an nhàn hơn, ung dung hơn.
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

Có vẻ cuộc đời của bạn khá cô độc, cô quạnh đến già. Người lương thiện, hiền lành, kiếm đồng tiền thiện lương, chân chính.

20 năm tới cũng không có gì đặc sắc. Cũng có nhiều sao phá khó khăn. Đa số sẽ mông lung, không có cái gì mạnh mẽ, chắc chắn, hoặc nổi trội để làm định hướng cuộc đời.

24-33 thì lo lắng, tâm tư suy nghĩ mông lung nhiều. 44 tuổi mới có lực đẩy chức danh nhưng cũng không quá đặc sắc.

Tuy nhiên, công việc có vẻ cũng có tiền đủ sinh hoạt, có lộc từ công việc, không quá túng thiếu đâu. Mệnh của bạn cũng ổn. Có lẽ là đi làm xa nhà, hay thay đổi chỗ ở, chỗ làm nhưng như vậy cũng tốt. Nếu cưới được vợ sẽ có lộc, tốt hơn. Con cái cũng tốt đẹp, học tốt đó.

Đừng buồn nhé. Cuộc sống cũng ổn so với mặt bằng chung mà!
Sống vui vẻ, tu thân, tích đức sống an vui.
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

hysshu đã viết: 22:35, 02/07/22 Vận 34 tới 43 cũng được, bảo đẹp thì cũng ko hẳn đẹp,vẫn có sự trì trệ ( ảnh hưởng nhiều ở con đà la) xấu thì cũng ko hẳn xấu, vận này ko có Triệt thì đẹp hơn. Mấy vận VCD trong lá số của em đều có cơ hội tốt, nhưng cũng kèm theo ko ít khó khăn, không có vận nào quá nối bật. Vận 64 tới 73 thì cũng ok. Từ 64 tuổi trở đi thì an nhàn hơn, ung dung hơn.
Vận 24-33 của em cũng được mất đan xen. Công việc cứ hơi thuận lợi lại xảy ra trục trặc nên phải thay đổi; tiền bạc đến và đi gần như cùng lúc, tài sản giá trị nhất bây giờ chỉ là con xe cũ kỹ; hôn nhân thì sóng gió; việc kinh doanh thì trì trệ; ba người thân của em cũng mất trong đại vận này... Em chỉ cần cơ hội tốt, còn khó khăn thì em cũng cố gắng học cách đương đầu hoặc chấp nhận. Cảm ơn anh đã luận giúp em. Chúc anh vạn sự an lành, may mắn ạ!
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”