Cung điền trạch này có được cách vcd đắc tam không không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung điền trạch này có được cách vcd đắc tam không không ạ?

Gửi bài gửi bởi nhacde »

garygwilliams đã viết: 22:48, 02/07/22 Có vẻ cuộc đời của bạn khá cô độc, cô quạnh đến già. Người lương thiện, hiền lành, kiếm đồng tiền thiện lương, chân chính.

20 năm tới cũng không có gì đặc sắc. Cũng có nhiều sao phá khó khăn. Đa số sẽ mông lung, không có cái gì mạnh mẽ, chắc chắn, hoặc nổi trội để làm định hướng cuộc đời.

24-33 thì lo lắng, tâm tư suy nghĩ mông lung nhiều. 44 tuổi mới có lực đẩy chức danh nhưng cũng không quá đặc sắc.

Tuy nhiên, công việc có vẻ cũng có tiền đủ sinh hoạt, có lộc từ công việc, không quá túng thiếu đâu. Mệnh của bạn cũng ổn. Có lẽ là đi làm xa nhà, hay thay đổi chỗ ở, chỗ làm nhưng như vậy cũng tốt. Nếu cưới được vợ sẽ có lộc, tốt hơn. Con cái cũng tốt đẹp, học tốt đó.

Đừng buồn nhé. Cuộc sống cũng ổn so với mặt bằng chung mà!
Sống vui vẻ, tu thân, tích đức sống an vui.
Tính cách em khá lập dị nên không hòa nhập được với đám đông, có theo chơi cũng là cả nể hoặc cố gượng ép mình. Bạn bè thân thiết đếm được trên đầu ngón tay nhưng đều ở xa hoặc xuất ngoại. Cũng chẳng ở gần cha mẹ, anh em, họ hàng. Tiền bạc em đúng là không túng thiếu, nhưng cũng không thể tích lũy (tính đến thời điểm này), nên em khá lo lắng về trách nhiệm bản thân đối với gia đình, gia tộc sau này. Em đã qua một lần đò, hiện cũng chưa nghĩ đến chuyện thổi nồi cơm mới mà muốn tập trung cho sự nghiệp hơn.
Cảm ơn bác đã luận và động viên em. Chúc bác mọi sự tốt lành ạ!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 23:12, 02/07/22
hysshu đã viết: 22:35, 02/07/22 Vận 34 tới 43 cũng được, bảo đẹp thì cũng ko hẳn đẹp,vẫn có sự trì trệ ( ảnh hưởng nhiều ở con đà la) xấu thì cũng ko hẳn xấu, vận này ko có Triệt thì đẹp hơn. Mấy vận VCD trong lá số của em đều có cơ hội tốt, nhưng cũng kèm theo ko ít khó khăn, không có vận nào quá nối bật. Vận 64 tới 73 thì cũng ok. Từ 64 tuổi trở đi thì an nhàn hơn, ung dung hơn.
Vận 24-33 của em cũng được mất đan xen. Công việc cứ hơi thuận lợi lại xảy ra trục trặc nên phải thay đổi; tiền bạc đến và đi gần như cùng lúc, tài sản giá trị nhất bây giờ chỉ là con xe cũ kỹ; hôn nhân thì sóng gió; việc kinh doanh thì trì trệ; ba người thân của em cũng mất trong đại vận này... Em chỉ cần cơ hội tốt, còn khó khăn thì em cũng cố gắng học cách đương đầu hoặc chấp nhận. Cảm ơn anh đã luận giúp em. Chúc anh vạn sự an lành, may mắn ạ!
Em có con chưa? LS em cung tử tức cũng khá.
Được cảm ơn bởi: nhacde
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

nhacde đã viết: 23:28, 02/07/22
garygwilliams đã viết: 22:48, 02/07/22 Có vẻ cuộc đời của bạn khá cô độc, cô quạnh đến già. Người lương thiện, hiền lành, kiếm đồng tiền thiện lương, chân chính.

20 năm tới cũng không có gì đặc sắc. Cũng có nhiều sao phá khó khăn. Đa số sẽ mông lung, không có cái gì mạnh mẽ, chắc chắn, hoặc nổi trội để làm định hướng cuộc đời.

24-33 thì lo lắng, tâm tư suy nghĩ mông lung nhiều. 44 tuổi mới có lực đẩy chức danh nhưng cũng không quá đặc sắc.

Tuy nhiên, công việc có vẻ cũng có tiền đủ sinh hoạt, có lộc từ công việc, không quá túng thiếu đâu. Mệnh của bạn cũng ổn. Có lẽ là đi làm xa nhà, hay thay đổi chỗ ở, chỗ làm nhưng như vậy cũng tốt. Nếu cưới được vợ sẽ có lộc, tốt hơn. Con cái cũng tốt đẹp, học tốt đó.

Đừng buồn nhé. Cuộc sống cũng ổn so với mặt bằng chung mà!
Sống vui vẻ, tu thân, tích đức sống an vui.
Tính cách em khá lập dị nên không hòa nhập được với đám đông, có theo chơi cũng là cả nể hoặc cố gượng ép mình. Bạn bè thân thiết đếm được trên đầu ngón tay nhưng đều ở xa hoặc xuất ngoại. Cũng chẳng ở gần cha mẹ, anh em, họ hàng. Tiền bạc em đúng là không túng thiếu, nhưng cũng không thể tích lũy (tính đến thời điểm này), nên em khá lo lắng về trách nhiệm bản thân đối với gia đình, gia tộc sau này. Em đã qua một lần đò, hiện cũng chưa nghĩ đến chuyện thổi nồi cơm mới mà muốn tập trung cho sự nghiệp hơn.
Cảm ơn bác đã luận và động viên em. Chúc bác mọi sự tốt lành ạ!
Mình nghĩ, bạn cứ tập buông suy nghĩ gia tộc đi, hãy tập trung tốt nhất vào chính mình sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều.
Mình vững vàng, là điều đáng tự hào của gia tộc rồi.
Số mệnh nó là cái khung, mình có quyền được thêu dệt nhảy múa trên đó, đôi lúc thay đổi được nhiều thứ.

Số của bạn, cưới vợ cũng không hợp vợ, vợ chồng xa cách.

Cứ làm những điều mình muốn trong khả năng, nhưng cũng đừng quá suy nghĩ nặng nề về gia tộc. Buông xuống, sau nó nhặt được gì thì nhặt, tránh để ghánh nặng tâm lý đè nén lên đôi vai mình nhé bạn.
Cố lên.
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

hysshu đã viết: 23:39, 02/07/22 Em có con chưa? LS em cung tử tức cũng khá.
Em có 1 cháu, hiện ở với mẹ. Trước em cũng có thử lập lá số cho cháu, thấy vị trí cung và chính tinh đều an giống lá số của em, nhưng tuần án ở cung mệnh và phụ mẫu, triệt án ở cung tử và tài. Mệnh có Văn Xương, thêm Văn Khúc ở Thiên Di, nhưng cung mệnh lại có Đà La, Hóa Kỵ nên em cũng hoang mang chẳng biết tốt xấu thế nào.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 23:49, 02/07/22
hysshu đã viết: 23:39, 02/07/22 Em có con chưa? LS em cung tử tức cũng khá.
Em có 1 cháu, hiện ở với mẹ. Trước em cũng có thử lập lá số cho cháu, thấy vị trí cung và chính tinh đều an giống lá số của em, nhưng tuần án ở cung mệnh và phụ mẫu, triệt án ở cung tử và tài. Mệnh có Văn Xương, thêm Văn Khúc ở Thiên Di, nhưng cung mệnh lại có Đà La, Hóa Kỵ nên em cũng hoang mang chẳng biết tốt xấu thế nào.
nếu em ko ngại thì đăng thử xem sao?
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

garygwilliams đã viết: 23:43, 02/07/22 Mình nghĩ, bạn cứ tập buông suy nghĩ gia tộc đi, hãy tập trung tốt nhất vào chính mình sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều.
Mình vững vàng, là điều đáng tự hào của gia tộc rồi.
Số mệnh nó là cái khung, mình có quyền được thêu dệt nhảy múa trên đó, đôi lúc thay đổi được nhiều thứ.

Số của bạn, cưới vợ cũng không hợp vợ, vợ chồng xa cách.

Cứ làm những điều mình muốn trong khả năng, nhưng cũng đừng quá suy nghĩ nặng nề về gia tộc. Buông xuống, sau nó nhặt được gì thì nhặt, tránh để ghánh nặng tâm lý đè nén lên đôi vai mình nhé bạn.
Cố lên.
Cha em độc đinh, em là đích tôn nên bị nặng tâm lý chuyện gia tộc. Nhưng bác nói đúng, em sẽ tập thả lỏng suy nghĩ để lo trước chuyện trong tầm với. Cảm ơn bác rất nhiều ạ!
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

hysshu đã viết: 23:50, 02/07/22 nếu em ko ngại thì đăng thử xem sao?
Em lại phiền anh ạ
Tập tin đính kèm
nhacde.jpg (204.4 KiB) Đã xem 218 lần
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 00:08, 03/07/22
Em lại phiền anh ạ
cũng kỳ lạ thật, 2 bố con chính tinh giống hệt nhau, cùng Cơ Lương ở Thìn. LS này cũng được, nhưng trẻ nhỏ thì anh cũng ngại xem. 15 tuổi trở lên thì mọi người mới hay bình luận lá số. Mệnh Cơ Lương làm những nghề mang tính chất phục vụ giúp người giúp đời như thầy thuốc, bác sỹ, giáo viên...thì hợp.
Đầu trang

nhacde
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhacde »

hysshu đã viết: 00:27, 03/07/22
Em lại phiền anh ạ
cũng kỳ lạ thật, 2 bố con chính tinh giống hệt nhau, cùng Cơ Lương ở Thìn. LS này cũng được, nhưng trẻ nhỏ thì anh cũng ngại xem. 15 tuổi trở lên thì mọi người mới hay bình luận lá số. Mệnh Cơ Lương làm những nghề mang tính chất phục vụ giúp người giúp đời như thầy thuốc, bác sỹ, giáo viên...thì hợp.
Có một chi tiết em cũng hoài nghi là con em sinh mổ nên không biết lá số có nghiệm được không? Thôi thì 10 năm nữa hữu duyên có khi em lại tìm anh. Cảm ơn anh đã dành thời gian cho em ạ!
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhacde đã viết: 00:39, 03/07/22
hysshu đã viết: 00:27, 03/07/22
Em lại phiền anh ạ
Có một chi tiết em cũng hoài nghi là con em sinh mổ nên không biết lá số có nghiệm được không? Thôi thì 10 năm nữa hữu duyên có khi em lại tìm anh. Cảm ơn anh đã dành thời gian cho em ạ!
Con của em sinh mổ do khẩn cấp, bắt buộc phải mổ hay là do chọn giờ đẹp?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”