Cự Môn thìn tuất, tuổi Tân thiếu văn xương cũng vứt!?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Cự Môn thìn tuất, tuổi Tân thiếu văn xương cũng vứt!?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 20:44, 24/06/18
Khúc Vũ đã viết: 19:40, 24/06/18 Đối với Cự Môn tại Thìn cung, Vương viết : “Tại Thìn cung, hữu nhất cá trọng yếu cách cục: cự môn dữ Văn xương đồng độ, Tân niên sinh nhân chủ phú quý vô luân. (phường bản chích ngôn cự môn tại thần tuất, “Tân sinh nhân mệnh ngộ phản vi kỳ” , thiểu liễu Văn xương đồng độ giá cá điều kiện) tại Tuất cung kiến cát Hóa diệc vi kỳ cách.”
– Tại cung Thìn có một cách cục trọng yếu của Cự Môn, đó là Cự Môn Văn Xương đồng độ, người tuổi Tân chủ phú quý không kể hết (phường bản* chỉ nói Cự Môn tại Thìn Tuất “Người tuổi Tân mà mệnh gặp được thì lại lại là kỳ cách”, mà thiếu mất điều kiện Văn xương đồng độ). Tại cung Tuất mà gặp Hóa Cát cũng là kỳ cách.

* Sách ngày trước chia làm 2 loại, Kinh bản và Phường bản. Kinh bản là sách chính gốc, còn Phường bản là các sách bản sao của các địa phương khác nhau.

Như vậy, tổng kết lại sẽ có các trường hợp gọi là “kỳ cách” như sau :

- Cự Môn cư Thìn, có Văn xương đồng độ, người tuổi Tân thì đắc cách
- Cự môn cư Tuất, có Quyền Lộc hội hợp, người tuổi Tân hợp cách.
Hiểu như vậy không chuẩn!

Phải hiểu rằng Cự Môn tại Thìn là hãm địa, rất xấu, lại gặp thêm Hóa Kỵ thì đã xấu càng thêm xấu, nhưng với người tuổi Tân thì lại "phản vi kỳ" (trở lại là tốt) vì tuổi Tân thì được Cự Môn hãm hóa Lộc, Nhật hãm hóa Quyền, Văn Khúc hóa Khoa, và Lộc Tồn nhị hợp (thành cách Minh Lộc Ám Lộc).

Phải hiểu là như vậy chứ không phải có Kỵ vào thì mới tốt!

2 câu Phú cơ bản:

- Cự Môn Thìn Tuất vi hãm địa, Tân nhân hóa cát lộc tranh vanh

- Cự Môn Thìn cung Hóa Kỵ, Tân nhân mệnh ngộ phản vi kỳ
Mệnh Cự môn+hóa kỵ tuổi gì thì cũng dễ gây thị phi dù vô tình hay cố ý,phải uốn lưỡi 15 lần trước khi nói.
Đầu trang

Chơn Nam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chơn Nam »

dạ con năm nay 20 tuổi tây, 22 tuổi âm, sinh ngày 10/2/2002 Dương lịch, 18g50, con ham nghiên cứu tử vi, bát tự và những cái liên quan đến lý số phương tây và phương đông, mục đích là hiểu được bản thân và người khác, nhưng tầm hiểu biết còn rất hạn hẹp. Rõ ràng đúng là Cự Môn thủ mệnh nhưng Triệt tại thìn, việc học ngoại ngữ đối với con rất dễ dàng đến bây giờ con đã thành thạo tiếng anh, biết chút tiếng Nhật và Trung, Quảng, khả năng ăn nói thì hay được mọi người nhận xét là có duyên và cãi lý không lại luôn, tuy nhiên đó là do con rèn luyện từ nhỏ khi mà biết bản thân ăn nói không được hay và hay có cái nhìn phiến diện nên khi nói ra thì nhiều khi đôi lúc đụng chạm đến người khác, do rèn luyện nên bây giờ mới đc như vậy. Con học không quá giỏi, bởi vì xưa giờ con không thích đi học vì môi trường giáo dục VN không phù hợp với con, nói thẳng ra là con luôn có tư tưởng chống đối, học theo cách của bản thân và không quan tâm điểm số, tuy nhiên con vẫn được điểm cao vì con học theo cách của bản thân. 3 năm cấp 3 làm lớp trưởng nhưng con không thích ra lệnh cho người khác nên hầu như ôm việc cho lớp, nói chung là bị ăn chửi cũng vì lớp mặc dù bản thân cố gắng quản lý lớp dữ lắm hihi. Vì cơ duyên nên đã đưa con vào học ngành Thiết Kế Cảnh quan ở Đh Nông Lâm. Con cũng có duyên với Phật pháp từ nhỏ, con rất thích nghe các thầy giảng đặc biệt là thầy Pháp Hòa :D , con thích yên tĩnh một mình nhiều nhưng vẫn cân bằng với lối sống xã hội để hòa nhập, con thích kiếm tiền để quyên góp người khó khăn hơn mình và đó là động lực giúp con cảm thấy được sống. Nhưng ai ở trong nhà cũng nói là con hay lo chuyện bao đồng và không muốn con cực khổ vì người khác, con cũng hiểu gia đình quan tâm con thôi, nhưng ở bên gia đình con lúc nào cũng cảm thấy bị bó buộc, mất đi sự tích cực và sáng tạo, nhưng khi con lên Sài gòn thì lại cảm thấy rất thoải mái và có nhiều năng lượng tích cực và động lực một cách kì lạ thúc đẩy con làm được những việc ngoài sự tưởng tượng của con ,nên con luôn tìm cơ hội để đi sang nước ngoài để xem có phát triển hơn được hay không. Sắp tới khoảng tháng 2 dương lịch năm sau con dự định sẽ đi thực tập sinh ở Châu Âu. Con cũng hay chia sẻ này kia với gia đình và gia đình luôn ủng hộ. Hiện tại cuộc sống con là như thế ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Chơn Nam đã viết: 13:29, 13/06/22 dạ con năm nay 20 tuổi tây, 22 tuổi âm, sinh ngày 10/2/2002 Dương lịch, 18g50, con ham nghiên cứu tử vi, bát tự và những cái liên quan đến lý số phương tây và phương đông, mục đích là hiểu được bản thân và người khác, nhưng tầm hiểu biết còn rất hạn hẹp. Rõ ràng đúng là Cự Môn thủ mệnh nhưng Triệt tại thìn, việc học ngoại ngữ đối với con rất dễ dàng đến bây giờ con đã thành thạo tiếng anh, biết chút tiếng Nhật và Trung, Quảng, khả năng ăn nói thì hay được mọi người nhận xét là có duyên và cãi lý không lại luôn, tuy nhiên đó là do con rèn luyện từ nhỏ khi mà biết bản thân ăn nói không được hay và hay có cái nhìn phiến diện nên khi nói ra thì nhiều khi đôi lúc đụng chạm đến người khác, do rèn luyện nên bây giờ mới đc như vậy. Con học không quá giỏi, bởi vì xưa giờ con không thích đi học vì môi trường giáo dục VN không phù hợp với con, nói thẳng ra là con luôn có tư tưởng chống đối, học theo cách của bản thân và không quan tâm điểm số, tuy nhiên con vẫn được điểm cao vì con học theo cách của bản thân. 3 năm cấp 3 làm lớp trưởng nhưng con không thích ra lệnh cho người khác nên hầu như ôm việc cho lớp, nói chung là bị ăn chửi cũng vì lớp mặc dù bản thân cố gắng quản lý lớp dữ lắm hihi. Vì cơ duyên nên đã đưa con vào học ngành Thiết Kế Cảnh quan ở Đh Nông Lâm. Con cũng có duyên với Phật pháp từ nhỏ, con rất thích nghe các thầy giảng đặc biệt là thầy Pháp Hòa :D , con thích yên tĩnh một mình nhiều nhưng vẫn cân bằng với lối sống xã hội để hòa nhập, con thích kiếm tiền để quyên góp người khó khăn hơn mình và đó là động lực giúp con cảm thấy được sống. Nhưng ai ở trong nhà cũng nói là con hay lo chuyện bao đồng và không muốn con cực khổ vì người khác, con cũng hiểu gia đình quan tâm con thôi, nhưng ở bên gia đình con lúc nào cũng cảm thấy bị bó buộc, mất đi sự tích cực và sáng tạo, nhưng khi con lên Sài gòn thì lại cảm thấy rất thoải mái và có nhiều năng lượng tích cực và động lực một cách kì lạ thúc đẩy con làm được những việc ngoài sự tưởng tượng của con ,nên con luôn tìm cơ hội để đi sang nước ngoài để xem có phát triển hơn được hay không. Sắp tới khoảng tháng 2 dương lịch năm sau con dự định sẽ đi thực tập sinh ở Châu Âu. Con cũng hay chia sẻ này kia với gia đình và gia đình luôn ủng hộ. Hiện tại cuộc sống con là như thế ạ.
LS đâu?
Đầu trang

Chơn Nam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chơn Nam »

Dạ lá số đây ạ!
la so tu vi.jpg
la so tu vi.jpg (147.96 KiB) Đã xem 410 lần
Đầu trang

Thienluongmieudia2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thienluongmieudia2 »

Chơn Nam đã viết: 21:02, 03/07/22 Dạ lá số đây ạ!la so tu vi.jpg
Lá số của bạn giống mình 99% rất tò mò không biết cuộc sống bạn ra sao? Mình cũng có cự môn hãm địa gặp triệt ở Mệnh, có hóa Lộc và hóa quyền hợp chiếu. Đây là lá số của mình
Group FB Tử Vi Việt Nam.png
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (724.15 KiB) Đã xem 214 lần
Đầu trang

Sinplemind
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sinplemind »

Thienluongmieudia2 đã viết: 07:21, 28/01/24
Lá số của bạn giống mình 99% rất tò mò không biết cuộc sống bạn ra sao? Mình cũng có cự môn hãm địa gặp triệt ở Mệnh, có hóa Lộc và hóa quyền hợp chiếu. Đây là lá số của mình
Lá số của b giống của mình quá. B có thể chia sẻ thêm về csong của mình ko :D
IMG_9698.jpeg (236.62 KiB) Đã xem 191 lần
Đầu trang

Thienluongmieudia2
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thienluongmieudia2 »

Sinplemind đã viết: 19:24, 28/01/24
Lá số của bạn với mình giống 99% nhỉ? Mình lúc 18-21 tuổi thì rất lận đận liên tục chuyển trường chuyển ngành, phải chuyển 3 trường đh trong 3 năm nhưng ko hợp cho đến năm 22t mình đi du học đến trường đh thứ 4 thì mới ổn, sau đó ra trường đi làm, định cư và ổn định suốt 10 năm ở nước ngoài, công việc tốt, tuổi 29 mình mua nhà nhờ được gia đình ở vietnam giúp đỡ nhiều về tài chính. Do cô quả ở cung mệnh, thêm tam hợp, hồng không cô quả, nên ít giao du bạn bè, và lắm mối tối nằm không, nói chung tình duyên cũng là số 0 dù không phải là không tìm được người.. mà có lẽ là không có duyên.
Năm 33 tuổi thì mình gặp nhiều khó khăn trong công việc, tài chính, vừa cuối năm nay thì bị cho thôi việc, hy vọng sang năm 34t sẽ tìm được công việc và lập được gia đình. Mình đã có quốc tịch và định cư ở châu âu, dù sắp tới rất phân vân, nếu ko tìm dc việc làm có lẽ sẽ về vietnam luôn. Băn khoăn quá nên mới tìm hiểu lại tử vi trên diễn đàn
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

Sinplemind
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thienluongmieudia2 đã viết: 04:24, 03/02/24
Sinplemind đã viết: 19:24, 28/01/24

Lá số của bạn với mình giống 99% nhỉ? Mình lúc 18-21 tuổi thì rất lận đận liên tục chuyển trường chuyển ngành, phải chuyển 3 trường đh trong 3 năm nhưng ko hợp cho đến năm 22t mình đi du học đến trường đh thứ 4 thì mới ổn, sau đó ra trường đi làm, định cư và ổn định suốt 10 năm ở nước ngoài, công việc tốt, tuổi 29 mình mua nhà nhờ được gia đình ở vietnam giúp đỡ nhiều về tài chính. Do cô quả ở cung mệnh, thêm tam hợp, hồng không cô quả, nên ít giao du bạn bè, và lắm mối tối nằm không, nói chung tình duyên cũng là số 0 dù không phải là không tìm được người.. mà có lẽ là không có duyên.
Năm 33 tuổi thì mình gặp nhiều khó khăn trong công việc, tài chính, vừa cuối năm nay thì bị cho thôi việc, hy vọng sang năm 34t sẽ tìm được công việc và lập được gia đình. Mình đã có quốc tịch và định cư ở châu âu, dù sắp tới rất phân vân, nếu ko tìm dc việc làm có lẽ sẽ về vietnam luôn. Băn khoăn quá nên mới tìm hiểu lại tử vi trên diễn đàn
Mình cũng chia sẻ thêm một số thông tin để mn cùng chiêm nghiệm:
1. Thuở nhỏ:
Mình sinh thiếu tháng, rất khó nuôi. Khóc ròng liền 3 tháng từ lúc sinh ra. Thời sơ sinh thì ăn bao nhiêu cũng tự nôn oẹ sữa ra từng ấy. Bố mẹ phải bán đất, "bán vào chùa" để nuôi mình.

2. Lớn lên đến tầm mẫu giáo - tieeur học học: mình cũng nhanh nhẹn, học hành ở mức khá. Mẫu giáo thì đc chọn đi thì nặn thành phố (cái này thực ra cô đã nặn sẵn, mình chỉ việc ghép vào nên nặn nhanh và đẹp hơn các bạn khác => đoạt giải nhất quận). Về việc đc giải này thì hồi bé có thích, lớn lên thì mình vẫn lăn tăn và k vui tới tận giờ vì nó là 1 hình thức gian lận mà mình k rõ. Tới giờ thì khi nhắc lại chuyện này mình chỉ đánh giá là kỉ niệm chứ thực tâm cũng k công nhận việc mình đc giải. => có thể luận là may mắn mà có đc.

Ngoài ra học hành hồi tiểu học thì học khá, cũng đc chọn vào đội tuyển học sinh giỏi toán của trường nhưng chưa bao giờ đc đi thi (giờ ngẫm lại cũng là vì mình chưa đủ giỏi).

Lên giai đoạn cấp 2 thì học lực vẫn ổn, cũng đc chọn vào đội tuyển toán của trường nhưng không đc chọn đi chi thi. Thời điểm này mình rất sợ bị m các bạn khác cùng khoá bắt nạt do ốm yếu và cũng bị vạ miệng (khủng hoảng tinh thần).

Lên cấp 3/ đại học thì mình may mắn thi đc vào trường top 3 của thành phố (vừ đủ điểm). Xét khách quan thì mình thấy may mắn chứ chưa hẳn thực tài mình đc vậy. Khi thi vào đại học mình cũng chỉ vừa đủ điểm vào. Vào đại học năm đầu thì mình cũng chuyển sang ngành đào tạo tiên tiến (ngành xịn nhất thời điểm đó của trường đh và cũng không biết là may mắn hay do mình có khả năng mà thi đậu đc vào ngành này. Lí do là vì đầu vào của ngành cần Tiếng Anh, mình thì dốt tiếng anh từ bé và không thích học, nhưng lúc thi đầu vào TOeIc quốc tế thì thừa đủ điểm). Sau này mới nhận ra là mình học ngôn ngữ cũng tốt nhưng do ngày xưa không chú tâm. Lúc ra khỏi trường đh mình thi đc 6.5 ielts (mình ôn luyện chăm trong vòng 3 tháng liền và có phương pháp học tập cụ thể), sau khi đi làm có học thêm tiếng trung cũng áp dụng phương pháp riêng và thấy rất dễ học, dễ nhớ. Đợt đấy mà chăm thì cũng có thể thì hsk 3,4 nhưng vì lười và quan trọng là việc mình làm k lquan tiếng trung nên mình thôi không học.

Bản thân mình thì nói thẳng là lười, việc gì nhận ra thực sự quan trọng thì mới tập trung làm nhưng phần lớn tâm trí là lười. Luôn tìm cách làm tắt làm nhanh để đạt đc kết quả (vì thế nên thành ẩu, sau này lớn lên tầm 30 tuổi bắt đầu sửa để cẩn thận hơn, tránh sai sót).

Cuối năm 2022 sang hết năm 2023 thực sự là khoảng thời gian đau đầu của mình (lí do công việc ko suôn sẻ và có thay đổi). Tuy nhiên thay đổi sang 1 hướng theo mình đánh giá là ổn hơn vị trí cũ nhưng sẽ phải thử thách và chứng minh nhiều trong thời gian tới. Có thể coi là cơ hội công việc. Ngoài ra đợt 2017-2018 mình có xách xe đi phượt thì có nhớ là đợt đi lên Mộc Châu. Mình đi 1 kình trong tình trạng sốt, có lúc mệt, đi nhanh mà 2 lần suýt phi xuống vực/ phi vào vách nhưng may mà giảm tốc độ kịp.

Về gia đình thì ngày xưa cũng ko đc hài hoà với bố mẹ và chị (mình có 1 chị). Giờ thì ổn hơn rồi. Về dòng họ thì không nhờ đc gì, ngày xưa nhà mình còn bị cả họ ghét (động lực mình phải phấn đấu và chứng minh cho đỡ tủi nhục). Giờ cũng đã đỡ hơn rất nhiều và có thể nói mình ngẩng cao đầu đc, ko để ai khinh rẻ gia đình nữa.

Ngoài ra 2-3 năm gần đây mình có đọc về Đạo, Phật... để tìm ra bản chất vấn đề của cuộc sống. Giúp mình có lý tưởng vững tin trên con đường sự nghiệp/ cuộc sống. Mình thấy rất hay và có ích, đang tu sửa và luôn đặt tâm phải luôn chỉnh mình để không sống sai với ng thân, gia đình, sau đấy đến xã hội.

Đây là sơ lược qua những điểm mình nhớ nhất. Chia sẻ cùng với bạn!
Đầu trang

Sinplemind
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngoài ra sức khoẻ mình thuộc dạng kém. Giờ chơi thể thao thì đỡ hơn nhiều.
Mình cũng thuộc dạng cứng đầu, nếu một vấn đề gì không giải thích rõ nhẽ đúng sai về tình lý thì mình ko nghe theo mà sẽ bảo vệ quan điểm của mình tới cùng. Mình cũng thuộc típ nhanh thích nhanh chán và ngại nhận trách nhiệm, vì nếu nhận thì mình phải làm cho ra ngô ra khoai chứ k thích lờ nhờ.

Mình sinh lúc 17h theo lời ba mẹ, mn nghiệm thử nhé :d
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

Sinplemind đã viết: 06:14, 13/02/24 Mình cũng chia sẻ thêm một số thông tin để mn cùng chiêm nghiệm:
1. Thuở nhỏ:
Mình sinh thiếu tháng, rất khó nuôi. Khóc ròng liền 3 tháng từ lúc sinh ra. Thời sơ sinh thì ăn bao nhiêu cũng tự nôn oẹ sữa ra từng ấy. Bố mẹ phải bán đất, "bán vào chùa" để nuôi mình.

2. Lớn lên đến tầm mẫu giáo - tieeur học học: mình cũng nhanh nhẹn, học hành ở mức khá. Mẫu giáo thì đc chọn đi thì nặn thành phố (cái này thực ra cô đã nặn sẵn, mình chỉ việc ghép vào nên nặn nhanh và đẹp hơn các bạn khác => đoạt giải nhất quận). Về việc đc giải này thì hồi bé có thích, lớn lên thì mình vẫn lăn tăn và k vui tới tận giờ vì nó là 1 hình thức gian lận mà mình k rõ. Tới giờ thì khi nhắc lại chuyện này mình chỉ đánh giá là kỉ niệm chứ thực tâm cũng k công nhận việc mình đc giải. => có thể luận là may mắn mà có đc.

Ngoài ra học hành hồi tiểu học thì học khá, cũng đc chọn vào đội tuyển học sinh giỏi toán của trường nhưng chưa bao giờ đc đi thi (giờ ngẫm lại cũng là vì mình chưa đủ giỏi).

Lên giai đoạn cấp 2 thì học lực vẫn ổn, cũng đc chọn vào đội tuyển toán của trường nhưng không đc chọn đi chi thi. Thời điểm này mình rất sợ bị m các bạn khác cùng khoá bắt nạt do ốm yếu và cũng bị vạ miệng (khủng hoảng tinh thần).

Lên cấp 3/ đại học thì mình may mắn thi đc vào trường top 3 của thành phố (vừ đủ điểm). Xét khách quan thì mình thấy may mắn chứ chưa hẳn thực tài mình đc vậy. Khi thi vào đại học mình cũng chỉ vừa đủ điểm vào. Vào đại học năm đầu thì mình cũng chuyển sang ngành đào tạo tiên tiến (ngành xịn nhất thời điểm đó của trường đh và cũng không biết là may mắn hay do mình có khả năng mà thi đậu đc vào ngành này. Lí do là vì đầu vào của ngành cần Tiếng Anh, mình thì dốt tiếng anh từ bé và không thích học, nhưng lúc thi đầu vào TOeIc quốc tế thì thừa đủ điểm). Sau này mới nhận ra là mình học ngôn ngữ cũng tốt nhưng do ngày xưa không chú tâm. Lúc ra khỏi trường đh mình thi đc 6.5 ielts (mình ôn luyện chăm trong vòng 3 tháng liền và có phương pháp học tập cụ thể), sau khi đi làm có học thêm tiếng trung cũng áp dụng phương pháp riêng và thấy rất dễ học, dễ nhớ. Đợt đấy mà chăm thì cũng có thể thì hsk 3,4 nhưng vì lười và quan trọng là việc mình làm k lquan tiếng trung nên mình thôi không học.

Bản thân mình thì nói thẳng là lười, việc gì nhận ra thực sự quan trọng thì mới tập trung làm nhưng phần lớn tâm trí là lười. Luôn tìm cách làm tắt làm nhanh để đạt đc kết quả (vì thế nên thành ẩu, sau này lớn lên tầm 30 tuổi bắt đầu sửa để cẩn thận hơn, tránh sai sót).

Cuối năm 2022 sang hết năm 2023 thực sự là khoảng thời gian đau đầu của mình (lí do công việc ko suôn sẻ và có thay đổi). Tuy nhiên thay đổi sang 1 hướng theo mình đánh giá là ổn hơn vị trí cũ nhưng sẽ phải thử thách và chứng minh nhiều trong thời gian tới. Có thể coi là cơ hội công việc. Ngoài ra đợt 2017-2018 mình có xách xe đi phượt thì có nhớ là đợt đi lên Mộc Châu. Mình đi 1 kình trong tình trạng sốt, có lúc mệt, đi nhanh mà 2 lần suýt phi xuống vực/ phi vào vách nhưng may mà giảm tốc độ kịp.

Về gia đình thì ngày xưa cũng ko đc hài hoà với bố mẹ và chị (mình có 1 chị). Giờ thì ổn hơn rồi. Về dòng họ thì không nhờ đc gì, ngày xưa nhà mình còn bị cả họ ghét (động lực mình phải phấn đấu và chứng minh cho đỡ tủi nhục). Giờ cũng đã đỡ hơn rất nhiều và có thể nói mình ngẩng cao đầu đc, ko để ai khinh rẻ gia đình nữa.

Ngoài ra 2-3 năm gần đây mình có đọc về Đạo, Phật... để tìm ra bản chất vấn đề của cuộc sống. Giúp mình có lý tưởng vững tin trên con đường sự nghiệp/ cuộc sống. Mình thấy rất hay và có ích, đang tu sửa và luôn đặt tâm phải luôn chỉnh mình để không sống sai với ng thân, gia đình, sau đấy đến xã hội.

Đây là sơ lược qua những điểm mình nhớ nhất. Chia sẻ cùng với bạn!
Thienluongmieudia2 đã viết: 04:24, 03/02/24 Lá số của bạn với mình giống 99% nhỉ? Mình lúc 18-21 tuổi thì rất lận đận liên tục chuyển trường chuyển ngành, phải chuyển 3 trường đh trong 3 năm nhưng ko hợp cho đến năm 22t mình đi du học đến trường đh thứ 4 thì mới ổn, sau đó ra trường đi làm, định cư và ổn định suốt 10 năm ở nước ngoài, công việc tốt, tuổi 29 mình mua nhà nhờ được gia đình ở vietnam giúp đỡ nhiều về tài chính. Do cô quả ở cung mệnh, thêm tam hợp, hồng không cô quả, nên ít giao du bạn bè, và lắm mối tối nằm không, nói chung tình duyên cũng là số 0 dù không phải là không tìm được người.. mà có lẽ là không có duyên.
Em Mệnh Cự Môn ở Tuất chỉ có hóa quyền chiếu, có cô quả thấy có vài điểm giống anh (chị) quá. Em thuộc dạng ít nói, cũng ít bạn bè, một phần do bản thân ko muốn giao du bạn bè nữa, may mắn là tình duyên em chỉ có 1, kéo dài đến bây giờ là 6 năm rồi, nhưng mà mỗi đứa 1 nơi, yêu xa đến giờ là 3 năm.
Đi ra ngoài em đôi lúc cũng cảm thấy may mắn vì có nhiều người giúp đỡ. Hồi đi học thi thố giải này nọ nhiều khi cũng hay gặp may mắn, học đại học thì lúc đầu học ngành ko thích do bố mẹ ép, sau đó em học kèm thêm 1 ngành mà em thích nữa. Từ lúc ra trường đến nay công việc em ko suôn sẻ.
2024.png (754.09 KiB) Đã xem 68 lần
Được cảm ơn bởi: Sinplemind
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”