Mệnh Vũ Khúc - Thất Sát thì nên an phận?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mệnh Vũ Khúc - Thất Sát thì nên an phận?

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

Xin các cao nhân xem giúp em lá số Vũ Sát này với ạ! Em đã đọc các bài viết và xem các bài phân tích về cách cục này, phần lớn em thấy không được tốt lắm :-S :-S
tự các bộ chính tinh xung phá nhau trong cung; cha mẹ, con cái, vợ chồng đều không hợp với bản mệnh; ra ngoài làm việc thì bị lợi dụng; quan lộ thì không như ý muốn, ...
Sự hiểu biết còn yếu kém nên mong mọi người xem giúp em, em cám ơn rất nhiều ạ >:D< >:D<
Tập tin đính kèm
Ảnh chụp Màn hình 2022-07-06 lúc 17.07.23.png
Ảnh chụp Màn hình 2022-07-06 lúc 17.07.23.png (306.09 KiB) Đã xem 1198 lần
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mệnh Vũ Khúc - Thất Sát thì nên an phận?

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Lá số đẹp vãi cả nhồi.
Mệnh được:
- cặp thiên quan + thiên phúc, cặp ân quang + thiên quý. Cặp này toàn thấy ở người nổi tiếng. Rất ít người hội đủ 4 sao trên. Gặp vận xấu gì cũng tai qua, nạn khỏi

- đủ tam hóa: hóa khoa + hóa lộc + hóa quyền. Có học thức, có quyền lực, kiếm ra tiền.

- có tam đức hội chiếu: phúc đức, thiên đức, nguyệt đức.

- thiên thọ tại mệnh: sống dai như đỉa

Tài bạch: tam minh đào, hồng, hỉ. Gặp may mắn.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cám ơn nhiều ạ :) :) dần có động lực hơn dù hiện tại em đã 28t nhưng vẫn chưa có thành tựu gì trong tay, nhiều dự định nhưng vẫn còn bị cản trở và ngổn ngang lắm ạ!
Cung Di của em thì có Thiên Mã, mn nói em nên ra ngoài làm việc tốt hơn nhưng mà có Tuần Triệt đóng luôn 2 cung Nô Di nên em không biết ra ngoài có tốt hơn không :-/ em mong được chỉ giáo thêm ạ ^:)^ ^:)^
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

Đại vận 16-25 thì ổn. Đại vận 26-35 thiên thời rất xấu nên chưa được trời cho gì.
Phải đến 36-45 thì mới được thời nhá.

Lá số này tốt mà. Chỉ có không giữ được tiền, nhưng làm thì được hưởng xứng công. Công danh cũng ok chứ đâu đến nỗi.

Thân cư Phúc VCD nên lớn lên cũng hơi mông lung, không có phương hướng chắc chắn. Liêm Trinh, Tham Lang hãm chiếu về nên không được tốt. Hơi ăn chơi, dục vọng.

Số này thì chắc cực kì cô độc. Chồng khôi ngô, có tiền. Con cái cũng ok.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

garygwilliams đã viết: 21:25, 06/07/22 Đại vận 16-25 thì ổn. Đại vận 26-35 thiên thời rất xấu nên chưa được trời cho gì.
Phải đến 36-45 thì mới được thời nhá.

Lá số này tốt mà. Chỉ có không giữ được tiền, nhưng làm thì được hưởng xứng công. Công danh cũng ok chứ đâu đến nỗi.

Thân cư Phúc VCD nên lớn lên cũng hơi mông lung, không có phương hướng chắc chắn. Liêm Trinh, Tham Lang hãm chiếu về nên không được tốt. Hơi ăn chơi, dục vọng.

Số này thì chắc cực kì cô độc. Chồng khôi ngô, có tiền. Con cái cũng ok.
Đúng thật ạ! Qua tuổi 27 (là 2020 dịch Covid) đến nay thì em thất nghiệp luôn ạ. Trước đây em cũng nhảy việc mông lung lắm, nhưng hiện tại có định hướng rõ ràng hơn rồi, muốn tự kinh doanh làm riêng mà loay hoay mãi vẫn không xoay được vốn :( :(
Bản thân lúc có tiền thì cũng chi mạnh tay lắm nhưng chỉ hay mua sắm, ăn uống thôi chứ không ăn chơi ạ :-S
Nếu lá số của em chồng tốt, con ngoan mà vẫn cô độc thì tại tình duyên hay bản tính cô khắc quá ạ? :(( :((
Tự nhận bản thân không quá khó tính ạ :( :(
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”