Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 16:04, 26/07/22 Mong các bạn góp đôi lời !
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cung Thân của mình có phải nhà tu hành không ? Mình chỉ thích đọc sách lý số chứ không thích tu hành !

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Là cư sĩ cũng được không nhất thiết phải tu hành.

Thích đọc y thư lý số, sống cuộc sống thanh đạm và biết tu mình là được rồi.

Bạn có vẻ cũng là thầy tử vi mà, chắc cũng chưa danh tiếng nhiều, chứ tôi đánh giá bạn khá ổn, qua thử luận lá số tôi đăng lên thử thế nào, với nếu bạn muốn kiếm tiền thì không phải ở đây, diễn đàn này chỉ là nơi trao đổi học thuật.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

quách xảo què đã viết: 10:45, 30/07/22 Là cư sĩ cũng được không nhất thiết phải tu hành.

Thích đọc y thư lý số, sống cuộc sống thanh đạm và biết tu mình là được rồi.

Bạn có vẻ cũng là thầy tử vi mà, chắc cũng chưa danh tiếng nhiều, chứ tôi đánh giá bạn khá ổn, qua thử luận lá số tôi đăng lên thử thế nào, với nếu bạn muốn kiếm tiền thì không phải ở đây, diễn đàn này chỉ là nơi trao đổi học thuật.
Cảm ơn bác ạ ! Em không lấy tử vi làm nghề nên chỉ nghiên cứu mà ít xem cho mọi người . Ở nhà em cũng có nhiều bà con đến nhờ chấm lá số mà em hay giúp chứ không lấy tiền công .

Em muốn xin ý kiến bác về cung quan lộc của em ạ !
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 08:39, 30/07/22
Bạn cũng là một người am tường tử vi. Khó khăn về luận giải tại điểm nào thì nên trình bày để mọi người cùng thảo luận, có thể ai đó sẽ chỉ điểm được cho bạn. Bệnh chỗ nào trị chỗ ấy, "Góp vài lời" như kiểu uống thuốc lung tung cũng chả trị đc bệnh.
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

kimhoai đã viết: 16:47, 30/07/22

Bạn cũng là một người am tường tử vi. Khó khăn về luận giải tại điểm nào thì nên trình bày để mọi người cùng thảo luận, có thể ai đó sẽ chỉ điểm được cho bạn. Bệnh chỗ nào trị chỗ ấy, "Góp vài lời" như kiểu uống thuốc lung tung cũng chả trị đc bệnh.
Cảm ơn bác kimhoai ! Chuyện là em thích nghiên cứu lý số và triết học nhưng chẳng thích tu hành mà gần đây em còn có tư tưởng bài xích tôn giáo .Vậy nhưng em lại có cung thân cơ lương kình tuần là số tu hành . Như vậy em thấy khó hiểu bác ạ .

Có một số nhà tử vi hiện đại nói rằng vẫn ứng số do em là người học triết học . Để hiểu rõ vấn đề này nên em đang trau dồi thêm kiến thức và muốn được mọi người góp ý .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Vận Tử Sát là bước ngoặt, là vận quan trọng trong đời em vì em mệnh VCD, tuổi trẻ lại gặp 3 vận VCD nên kiểu gì cũng có nhiều cái ko vừa ý, ko toại chí nguyện. Vận Tử Sát này anh ViO bảo kém, bác Hungton bảo tốt ( câu từ có thể anh ko nhớ chuẩn, nhưng đại ý là thế). Em có gì thắc mắc thì hỏi mọi người về vận này hoặc lập riêng topic chỉ hỏi về vận Tử Sát.
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

hysshu đã viết: 18:14, 30/07/22
Vận Tử Sát là bước ngoặt, là vận quan trọng trong đời em vì em mệnh VCD, tuổi trẻ lại gặp 3 vận VCD. Vận này anh ViO bảo kém, bác Hungton bảo tốt ( câu từ có thể anh ko nhớ chuẩn, nhưng đại ý là thế). Em có gì thắc mắc thì hỏi mọi người về vận này hoặc lập riêng topic chỉ hỏi về vận Tử Sát.
Em cảm ơn anh hysshu ! Vào vận 33 tới em có thể sẽ nhận một công việc thuộc về cntt và là công việc làm tại nhà , mức lương cũng trung bình .

Mọi biến cố sắp tới em nghĩ cũng có chiều hướng tốt .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 18:13, 30/07/22

Cảm ơn bác kimhoai ! Chuyện là em thích nghiên cứu lý số và triết học nhưng chẳng thích tu hành mà gần đây em còn có tư tưởng bài xích tôn giáo .Vậy nhưng em lại có cung thân cơ lương kình tuần là số tu hành . Như vậy em thấy khó hiểu bác ạ .

Có một số nhà tử vi hiện đại nói rằng vẫn ứng số do em là người học triết học . Để hiểu rõ vấn đề này nên em đang trau dồi thêm kiến thức và muốn được mọi người góp ý .
Tu hành cũng có 5-7 loại tu mà, đâu phải cứ vào chùa, cạo đầu mới là tu. Bạn đã có duyên học và hiểu mệnh lý, lại còn có đôi lúc sử dụng để hành nghề, chắc chắn cũng có căn cơ hiểu về nhân quả, sống có sự hài hoà nhất định, có tâm tu bồi thiện nghiệp, thì đấy cũng đã là tu rồi. Hơn nữa, đã đi sâu vào tìm hiểu mệnh lý, nếu theo hướng đi chân chính, càng lớn tuổi trình độ nhận thức về con đường giác ngộ của bạn sẽ càng cao.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 18:13, 30/07/22

Mệnh em về bát tự thân nhược, lại có thực thương thì lập trường ko mạnh mẽ, thương quan gặp quan thì tư tưởng, nội tâm hay có sự đấu tranh giằng xé mâu thuẫn. Bản chất chính thống của tôn giáo, nhất là Phật giáo đều là hướng thiện, tu tâm dưỡng tính, em ko nên có tư tưởng bài xích tôn giáo. Đọc 1 số bài viết của em, thấy em có vẻ không tin luật nhân quả lắm?
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

hysshu đã viết: 11:36, 08/08/22
Mệnh em về bát tự thân nhược, lại có thực thương thì lập trường ko mạnh mẽ, thương quan gặp quan thì tư tưởng, nội tâm hay có sự đấu tranh giằng xé mâu thuẫn. Bản chất chính thống của tôn giáo, nhất là Phật giáo đều là hướng thiện, tu tâm dưỡng tính, em ko nên có tư tưởng bài xích tôn giáo. Đọc 1 số bài viết của em, thấy em có vẻ không tin luật nhân quả lắm?
Cảm ơn anh hysshu ạ !

Em bài xích tôn giáo vì một số tư tưởng mê tín , huyền hoặc của nó .

Em tin luật nhân quả và phân tích nó theo logic nguyên nhân kết quả chứ phản đối cái kiểu như kinh nhân quả ba đời . Trong môn tử vi đẩu số em thấy nhân quả vận hành rất rõ ràng như một bản đồ xã hội thu nhỏ .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”