Nhờ bác Dũng lan chi luận giải lá số tử vi ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ bác Dũng lan chi luận giải lá số tử vi ạ.

Gửi bài gửi bởi Mhuong241096 »

dunglanchin đã viết: 18:51, 02/08/22
Mhuong241096 đã viết: 21:27, 01/08/22
dunglanchin đã viết: 21:10, 01/08/22

Ok bạn , chúc bạn buổi tối vui vẻ .
Anh ơi rất mong hữu duyên ạ! Em cảm ơn anh ạ!

Bạn Mhuong241096 thân .
Bạn mệnh Thủy ( Giảm Hạ Thủy ) , mệnh đóng tại cung Ngọ thì không thuận .
Thân đóng tại cung Dần thì cũng không thuận .
Phúc tốt , Cung phúc ở cung Thân có Thất sát (M) gặp Tuần án ngữ thì Kim ( Thất sát ) rỗng bên trong gọi là kim không tắc minh , tiếng vang rất xa , các sao Kim ( Thất sát ) vượng ở cung này rất tốt , nên được hưởng phúc ( Triệt đáo kim cung , Tuần lâm Hỏa địa , ... ) .
Bạn tuổi Bính ( Bính Tý ) thì có Kình dương ( hãm ) ở Ngọ , Kình dương tượng trưng cho một Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng cho Ngựa là cách " Mã đầu đới kiếm " hay ( Gươm treo đầu Ngựa - như kiếm kề cổ Ngựa ) .
Kình dương ở cung hỏa bị khắc tính kim của kình dương , nên cách này hết sức nguy hiểm , khó tránh tai ương , thương tật , nhưng có Hóa khoa ( đệ nhất giải thần ) và hóa kỵ thì cũng chế giải được phần nào cách này , nên cũng không đáng lo .
Có Hóa khoa , Hóa kỵ đồng cung thì cũng không đắc lợi cho việc thi cử .
Cung phu của bạn thì :
- Hôn nhân thường tiên trở hậu thành .
- Vợ chồng thường xung khắc .
- Mối tình đầu thường không thành .
- Nên muộn lập gia đình hoặc đi xa lập gia đình .
Phải lấy chồng hợp tuổi thì cải được và tốt , các tuổi hợp sau :
- 1997 .
- 1993 .
- 1992 .
- 1985 .
- 1983 .
- 1982 .
Chúc bạn may mắn .
Năm nay em định kinh doanh nhỏ không biết có hợp không ạ? Em cảm ơn!
Đầu trang

Bongbong2910
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Bongbong2910 »

dunglanchin đã viết: 16:40, 31/07/22
Bongbong2910 đã viết: 14:02, 31/07/22
dunglanchin đã viết: 12:12, 31/07/22

Bạn Bongbong2910 thân .
Bạn mệnh Thủy , mệnh VCD có hung tinh hãm địa khắc bản mệnh và tam phương có hung sát tinh hội chiếu thì cần phải có Tuần , Triệt an mệnh , nếu không thì : " Phi yểu chiết nhi hình thương " , mà mệnh của bạn VCD có Tuần án ngữ thì tốt .
Thân đóng tại cung Hợi thì được cường địa , thuận , có đất dựng võ .
Phúc tốt , được hưởng phúc .
Bạn là người có đầu óc tồn cổ , trọng đạo đức , luân lý nên hành động thiên về tâm hồn , tình cảm nhiều hơn lý trí , dùng trực giác nhiều hơn là dùng lý luận để phán đoán sự việc . Phúc tốt thì cuộc đời gặp nhiều may mắn , gặp nhiều quý nhân giúp đỡ .
Chúc bạn ngày chủ nhật vui vẻ .
Cháu cảm ơn bác đã xem giúp cháu ạ ❤️ Tiện đây bác xem giúp lá số của em gái cháu được không ạ? Em cháu hiện tại đang học về ngành tâm lí nhưng mà cũng chưa biết ra trường làm gì ở đâu ạ. Với em cháu đi xem ở đâu đó người ta bảo lấy chồng cũng sớm nữa không biết có phải vậy không nữa ạ! Cháu cảm ơn bác 1 lần nữa ạ
Tập tin đính kèm
D5687178-D6BA-415C-BBBB-68DD594E6384.jpeg (240.51 KiB) Đã xem 576 lần
Đầu trang

Bongbong2910
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Bongbong2910 »

Mong bác hữu duyên xem lại hộ lá số của cháu của cháu xem có hạn sức khoẻ nào lớn không ạ? Chuyện là mẹ cháu mới phát hiện bệnh nặng, giờ đang mông lung không biết kết quả ra sao, nhà cháu năm nay cũng nhiều người ốm, cháu muốn hỏi xem hạn sức khoẻ nhà cháu thế nào và có cách nào hoá giải k ạ. Cả cung Phụ Mẫu của hai chi em cháu đều có Bạch Hổ Đà La. Cháu gửi lá số của mẹ cháu (1969) và của cháu (1997) nha bác. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ!
Tập tin đính kèm
1117C42A-1A35-48B6-8F1D-4A654F47362C.jpeg (182.49 KiB) Đã xem 562 lần
17ACA98B-08A9-4BB2-9854-AFE48B5DAF4C.jpeg (338.33 KiB) Đã xem 562 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Mhuong241096 đã viết: 21:00, 02/08/22
Mhuong241096 đã viết: 21:27, 01/08/22
Anh ơi rất mong hữu duyên ạ! Em cảm ơn anh ạ!

Bạn Mhuong241096 thân .
Phúc tốt , Cung phúc ở cung Thân có Thất sát (M) gặp Tuần án ngữ thì Kim ( Thất sát ) rỗng bên trong gọi là kim không tắc minh , tiếng vang rất xa , các sao Kim ( Thất sát ) vượng ở cung này rất tốt , nên được hưởng phúc ( Triệt đáo kim cung , Tuần lâm Hỏa địa , ... ) .
Bạn tuổi Bính ( Bính Tý ) thì có Kình dương ( hãm ) ở Ngọ , Kình dương tượng trưng cho một Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng cho Ngựa là cách " Mã đầu đới kiếm " hay ( Gươm treo đầu Ngựa - như kiếm kề cổ Ngựa ) .
Kình dương ở cung hỏa bị khắc tính kim của kình dương , nên cách này hết sức nguy hiểm , khó tránh tai ương , thương tật , nhưng có Hóa khoa ( đệ nhất giải thần ) và hóa kỵ thì cũng chế giải được phần nào cách này , nên cũng không đáng lo .
Cung phu của bạn thì :
- 1997 .
- 1993 .
- 1992 .
- 1985 .
- 1983 .
- 1982 .
Chúc bạn may mắn .

Năm nay thì được , nhưng phải tháng sau thì thuân , nhưng chú ý có hạn : lo âu sầu ( Vũ khúc + Cô Quả ) .
Được cảm ơn bởi: Mhuong241096
Đầu trang

Hinh Vũ
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hinh Vũ »

dunglanchin đã viết: 18:26, 21/07/22
Chiens đã viết: 17:53, 21/07/22 Cháu chào bác ạ, cháu biết bác trên diễn đàn khá lâu rồi vì thấy nhiều người yêu cầu bác luận lá số, mà cháu thấy bác luận rất đúng nên hôm nay cháu muốn nhờ bác luận thử lá số của cháu ạ, cháu có học tử vi trên mạng thì có nghe nói cung thiên di cũng là một cung rất quan trọng vì nó là môi trường bên ngoài, nếu một thiên tài sinh ra mà thiên di xấu thì môi trường sẽ ko thuận lợi thì thiên tài đó ko thể phát triển được, cho cháu hỏi liệu quan điểm trên có đúng ko ạ? Cháu thấy cung thiên di của cháu có thái dương hãm nên hơi lo, mong bác luận giải giúp cháu về cung thiên di và tài lộc ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn bác.

Bạn Chiens thân , tôi đã xem cho bạn rồi ?
Xin phép bạn Chiens cho mình được gửi nhờ lá số trên topic của bạn. Mình vô cùng cảm ơn và cũng rất xin lỗi nếu làm phiền đến bạn 😥
Kính mong bác Dunglanchin nếu thấy bài viết của cháu có thể xem giúp cháu lá số này ạ. Ba cháu mất khi cháu 13 tuổi. Hiện cháu sắp vào làm việc tại cơ quan nhà nước liên quan đến ngành luật. Cháu muốn nhờ bác xem giúp cháu về đường công việc có thuận lợi không ạ? Mẹ cháu sau này có khoẻ mạnh và sống thọ không ạ? Và nếu có thể mong bác xem thêm giúp cháu đôi nét về cung tài bạch và điền trạch ạ. Cháu cảm ơn chú rất nhiều!
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

Hinh Vũ đã viết: 00:14, 03/08/22
dunglanchin đã viết: 18:26, 21/07/22
Chiens đã viết: 17:53, 21/07/22 Cháu chào bác ạ, cháu biết bác trên diễn đàn khá lâu rồi vì thấy nhiều người yêu cầu bác luận lá số, mà cháu thấy bác luận rất đúng nên hôm nay cháu muốn nhờ bác luận thử lá số của cháu ạ, cháu có học tử vi trên mạng thì có nghe nói cung thiên di cũng là một cung rất quan trọng vì nó là môi trường bên ngoài, nếu một thiên tài sinh ra mà thiên di xấu thì môi trường sẽ ko thuận lợi thì thiên tài đó ko thể phát triển được, cho cháu hỏi liệu quan điểm trên có đúng ko ạ? Cháu thấy cung thiên di của cháu có thái dương hãm nên hơi lo, mong bác luận giải giúp cháu về cung thiên di và tài lộc ạ. Cháu xin chân thành cảm ơn bác.

Bạn Chiens thân , tôi đã xem cho bạn rồi ?
Xin phép bạn Chiens cho mình được gửi nhờ lá số trên topic của bạn. Mình vô cùng cảm ơn và cũng rất xin lỗi nếu làm phiền đến bạn 😥
Kính mong bác Dunglanchin nếu thấy bài viết của cháu có thể xem giúp cháu lá số này ạ. Ba cháu mất khi cháu 13 tuổi. Hiện cháu sắp vào làm việc tại cơ quan nhà nước liên quan đến ngành luật. Cháu muốn nhờ bác xem giúp cháu về đường công việc có thuận lợi không ạ? Mẹ cháu sau này có khoẻ mạnh và sống thọ không ạ? Và nếu có thể mong bác xem thêm giúp cháu đôi nét về cung tài bạch và điền trạch ạ. Cháu cảm ơn chú rất nhiều!
Em ko phiền đâu chị ạ, em cũng ko để bụng gì mấy cái nhỏ nhặt này đâu ạ, theo em nghĩ quan trọng là bác dunglanchin có phiền hay ko thôi vì em thấy nhiều người hỏi quá nên cũng sợ bác ấy phiền chứ em thì bình thường ko có phiền hà gì cả ạ, em nghĩ mn cứ post thoải mái nhưng chí ít cũng nên biết ơn tới người đã xem lá số cho mình là được rồi. Chúc chị may mắn ạ. ^^
Được cảm ơn bởi: Hinh Vũ
Đầu trang

Mhuong241096
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mhuong241096 »

dunglanchin đã viết: 22:54, 02/08/22

Bạn Mhuong241096 thân .
Cung phu của bạn thì :
- 1997 .
- 1993 .
- 1992 .
- 1985 .
- 1983 .
- 1982 .
Chúc bạn may mắn .

Năm nay thì được , nhưng phải tháng sau thì thuân , nhưng chú ý có hạn : lo âu sầu ( Vũ khúc + Cô Quả ) .
Em cảm ơn rất nhiều ạ! Chúc anh 1 ngày vui vẻ ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Mhuong241096 đã viết: 15:51, 03/08/22
dunglanchin đã viết: 22:54, 02/08/22

Em cảm ơn rất nhiều ạ! Chúc anh 1 ngày vui vẻ ạ

Ok bạn , cũng chúc bạn một ngày vui vẻ và bình an .
Đầu trang

dinhhieu.hh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dinhhieu.hh »

dunglanchin đã viết: 15:19, 31/07/22
dinhhieu.hh đã viết: 14:31, 31/07/22
dunglanchin đã viết: 12:12, 31/07/22

Dinhhieu.hh thân .
Mệnh bạn có : Tướng Quân + Bạch Hổ = là lưỡng tướng tranh hùng nên ẩn dật ... , tức là không nên xuất đầu ... diện , làm gì cũng nên đứng đằng sau điều khiển chỉ huy thì mọi việc tất thành .
Bạn đã lập gia đình rồi à , thế thì hơi sớm ( vì mệnh bạn có : Tang Hổ hãm và cung thê có : Thất sát hãm ) , vợ bạn sinh năm nào ? , bạn có con chưa ? .
Dạ bác vợ cháu sn 1993, chuẩn bị sinh cháu đầu lòng ạ. Nếu có thời gian nhờ bác luận giải giúp cháu, cảm ơn bác
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

dinhhieu.hh đã viết: 15:33, 31/07/22
dunglanchin đã viết: 15:19, 31/07/22
dinhhieu.hh đã viết: 14:31, 31/07/22
Vợ cháu 1993 ạ, chuẩn bị sinh cháu đầu tiên rồi. Thế còn về đại vận sắp tới và công việc sao ạ

Dinhhieu.hh thân .
Đại vận sắp tới của ban : 35-44 ở cung Dậu thì :
- Có hành của tam hợp tuổi khắc hành tam hợp đại vận ( Hỏa khắc Kim ) , đây là trường hợp khắc xuất , mình khắc thời vận , nên gặp nhiều khó khăn , không được : Thiên thời . Phải cố gắng và chịu chật vật nhiều mới mong có thể vượt qua và thắng được .
- Mệnh Hỏa đến đất Kim thì không thuận và không được : Địa lợi .
Trong đại vận này bạn cần phải thành thực , chất phác , nhường nhịn , chịu thua thiệt hơn người thì được may mắn , nhàn hạ , vô tư lự .
Phải qua đại vận : 45-54 thì mới thuận và tốt .
Lá số của bạn đẹp , nhưng bạn lấy vợ hơi sớm và không hợp nên không thuận ( hơi tiếc ) , con sắp sinh là con gái à ? .
Chúc bạn buổi tối vui vẻ .
Được cảm ơn bởi: dinhhieu.hh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”