Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Huong160798 đã viết: 22:53, 10/08/22
Kbakdm đã viết: 22:33, 10/08/22
Huong160798 đã viết: 22:06, 10/08/22 Thấy topic đông vui quá e cũng muốn góp vui tham gia a. E đang phân vân k biết mình thuộc lá số nào. Bố em thì luôn khẳng định một cách rất chắc chắn là e sinh giờ hợi, chính xác là 23h kém 5. Nhưng ngày trc có 1 anh bảo là mấy giờ sinh gần sát giờ chuyển giao như này rất dễ bị sai nên nhiều khi lấy lá số k đúng. Vì giờ sinh còn phụ thuộc vào bạn sinh ở hướng nào nữa, múi giờ ở từng khu vực khác nhau. Em thì sinh ra ở Thái Bình ạ. Cụ thể một vài nét điểm qua về e như sau ạ:
- Ngoại hình: em cao chỉ vọn vẹn 1m54, nặng 45kg được mọi ngưòi nhận xét là khá có duyên, mặc dù k xinh lắm, mặt mũi k được nét, k sắc nước hương trời nhưng cũng tạm gọi là ưu nhìn.
- Tính cách: bản chất con người em thì cũng hiền lành (hic ngại quá cơ ☺️) nhưng cũng khá lanh, hay lý sự, từ bé đã rất thích hỏi một vạn câu hỏi vì sao, đến bây giờ đi làm vẫn vậy ạ 🥲 Bố mẹ e còn bảo sau này đi học luật sư cho hợp ( thế mà k hiểu sao dòng đời xô đẩy giờ e làm về kinh tế ạ 😃)
Ngoài ra thì e cũng khá nóng tính, tính cách hơi ẩm ương (lúc như dòng nước, lúc như ngọn lửa vậy). Nói chung e tự nhận thấy tính cách mình cũng khá phức tạp.
- Học hành, thi cử: em học k quá xuất sắc nhưng thi cử khá may mắn, mà e thấy càng lớn e học càng dễ hấp thu thì phải. Hồi tiểu học, đặc biệt là lớp 1-3 e thấy mình tiếp thu chậm môn toán lắm, mấy đứa bạn toàn học chuyên mà e chỉ học lớp bình thường, lúc đó còn tự hỏi sao mình dốt thế nhỉ. Nhưng lên cấp 2, 3 thì lại thích toán,số học cực kỳ (mặc dù hồi cấp 2 có thời gian học chuyên văn nhưng xin thầy ra khỏi đội tuyển vì có dự định thi đại học khối A)

- Gia cảnh: em sống ở thuần quê, bố mẹ làm ăn lao động, hồi bé nhà e khá khó khăn về kinh tế, dần dần thì bố mẹ làm ăn tốt hơn. Em có 1 đứa em trai duy nhất.
Ở nhà bố e là ngưòi nóng tính,gia trưởng. Em hay phải chứng kiến cảnh bố mẹ xung đột, lời qua tiếng lại với nhau. Vấn đề này làm e rất buồn, e đã nhiều lần góp ý với bố mẹ nhưng vẫn k cải thiện được ☹️
Em xin đăng 2 lá số ứng với 2 giờ sinh hợi và tý bên dưới, bonus thêm hình ảnh để thuận tiện luận đoán ạ. Mong topic này sôi nồi thì sẽ có cao nhân để ý tới ạ.
Em xinh đẹp 😍😍😍
Chắc có bạn trai rùi hả😁😁😁
Nếu chưa mình xin 1 lót nhé!!! 😊😊😊😊
Chồng iu dám khẳng định vk iu sinh giờ hợi 100% nhé 🥴🥴🥴😍😍😍.
Anh chính là chồng em nhé!!!🤣🤣🤣😊😊😊😊
Em cảm ơn anh đã có lời khen ạ. Hi. Mặc dù là ảnh trên này huyền huyền ảo ảo. Nhưng cứ được khen là thấy vui rồi ạ 🥰🥰 tội gì 😆
Anh nhận vk ck vậy hẳn là anh đã thấy điều gì đó hiện lên trong lá số em về chồng tương lai của e rồi đúng không 😉(nên a thấy giống với mình :-? :-? ) hihi bật mí đi anh ơi 😉 tò mò lắm ạ
Mong a bật mí thêm lý do anh khẳng định lá giờ hợi là chính xác thế ạ? Liệu có phải do bộ tam minh trong mệnh e 😶😶
1, Để giải thích cho lá số giờ hợi , mình nhường lời cho người khác nhé!!!
2, Mình sẽ không nói gì thêm về lá số bạn, đơn giản là bạn còn trẻ, không có nhiều thứ để nghiệm lý....mình thích những người nhiều tuổi, họ có nhiều cái để chiêm nghiệm.
Với lại mình thích để bạn tò mò , nó mới thú vị 😂😂😂😁😁😁....từ đó mới có cơ hội Mình và bạn nên vợ chồng chứ nhỉ😋😋😋😘😘😘
3, Tự nhiên mình tự hỏi, tại sao lại thích bạn nhỉ??? Có lẽ DUYÊN SỐ chăng, khi nhìn hình ảnh chăng??? Hay CÔ ĐƠN lâu ngày chăng??? ....

P/s: TỪ xưa tới nay, chỉ có mình là người quyết định xem và nói gì với đương số, chứ không có chuyện mình phải đáp ứng người nhờ xem....đơn giản nghề này bạc như VÔI 😁😁😁😂😂😂
CÓ DUYÊN THÌ TIẾN
KHÔNG DUYÊN NEXT LUÔN 🤣🤣🤣
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Huong160798 đã viết: 22:06, 10/08/22 Thấy topic đông vui quá e cũng muốn góp vui tham gia a. E đang phân vân k biết mình thuộc lá số nào. Bố em thì luôn khẳng định một cách rất chắc chắn là e sinh giờ hợi, chính xác là 23h kém 5. Nhưng ngày trc có 1 anh bảo là mấy giờ sinh gần sát giờ chuyển giao như này rất dễ bị sai nên nhiều khi lấy lá số k đúng. Vì giờ sinh còn phụ thuộc vào bạn sinh ở hướng nào nữa, múi giờ ở từng khu vực khác nhau. Em thì sinh ra ở Thái Bình ạ. Cụ thể một vài nét điểm qua về e như sau ạ:
- Ngoại hình: em cao chỉ vọn vẹn 1m54, nặng 45kg được mọi ngưòi nhận xét là khá có duyên, mặc dù k xinh lắm, mặt mũi k được nét, k sắc nước hương trời nhưng cũng tạm gọi là ưu nhìn.
- Tính cách: bản chất con người em thì cũng hiền lành (hic ngại quá cơ ☺️) nhưng cũng khá lanh, hay lý sự, từ bé đã rất thích hỏi một vạn câu hỏi vì sao, đến bây giờ đi làm vẫn vậy ạ 🥲 Bố mẹ e còn bảo sau này đi học luật sư cho hợp ( thế mà k hiểu sao dòng đời xô đẩy giờ e làm về kinh tế ạ 😃)
Ngoài ra thì e cũng khá nóng tính, tính cách hơi ẩm ương (lúc như dòng nước, lúc như ngọn lửa vậy). Nói chung e tự nhận thấy tính cách mình cũng khá phức tạp.
- Học hành, thi cử: em học k quá xuất sắc nhưng thi cử khá may mắn, mà e thấy càng lớn e học càng dễ hấp thu thì phải. Hồi tiểu học, đặc biệt là lớp 1-3 e thấy mình tiếp thu chậm môn toán lắm, mấy đứa bạn toàn học chuyên mà e chỉ học lớp bình thường, lúc đó còn tự hỏi sao mình dốt thế nhỉ. Nhưng lên cấp 2, 3 thì lại thích toán,số học cực kỳ (mặc dù hồi cấp 2 có thời gian học chuyên văn nhưng xin thầy ra khỏi đội tuyển vì có dự định thi đại học khối A)

- Gia cảnh: em sống ở thuần quê, bố mẹ làm ăn lao động, hồi bé nhà e khá khó khăn về kinh tế, dần dần thì bố mẹ làm ăn tốt hơn. Em có 1 đứa em trai duy nhất.
Ở nhà bố e là ngưòi nóng tính,gia trưởng. Em hay phải chứng kiến cảnh bố mẹ xung đột, lời qua tiếng lại với nhau. Vấn đề này làm e rất buồn, e đã nhiều lần góp ý với bố mẹ nhưng vẫn k cải thiện được ☹️
Em xin đăng 2 lá số ứng với 2 giờ sinh hợi và tý bên dưới, bonus thêm hình ảnh để thuận tiện luận đoán ạ. Mong topic này sôi nồi thì sẽ có cao nhân để ý tới ạ.
Giờ hợi là con trương, đầu lòng. Tỷ lệ bị cânh cao.

Hy vọng vợ mình sau này xinh như này , vì tam hợp giống cung thê của mình.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Quan Nguyen đã viết: 15:01, 10/08/22
Kbakdm đã viết: 14:12, 10/08/22
Quan Nguyen đã viết: 21:26, 09/08/22 Chủ đề hay quá .
Mà ít bạn up hình lên .
Mình xin phép đóng góp tấm hình nhé .

Mình sinh 6/8/1968 dl lúc 5g30 sáng tại SG .

Bạn là con đầu hay con thứ trong gia đình??? Thứ mấy ace??? Nhà bạn có bao nhiêu ace???
Dạ , con đầu .
Em trai sinh 1972 ở VN , em gái sinh 1974 ở cùng Cha Mẹ tại Mỹ
Bạn sinh giờ mão là chuẩn rồi 👌👌👌
Lá số của bạn thuộc dạng lỗi số , trường hợp đặc biệt :
1, quan phúc đóng cung mão
2, tuần triệt 4 cùng liền nhau không tự hóa giải.
=> cho dù vào vận tốt cũng không thể phất lên mạnh và tận dụng triệt để được. Trừ phi bạn phải là người TRI THIÊN MỆNH, chính tay mình là người tự cứu lấy mình, phá bỏ lưới trời mà dẫn đến THÀNH CÔNG....
Trường hợp, Chính bản thân không làm được thì có giải pháp bên dưới, trích dẫn bản quyền của mình nhé:
"Lá số có tuần triệt 4 cung liền nhau không tự hóa giải, đã thể hiện sự xấu, khó có được thành công trong công việc cũng như mọi mặt của cuộc sống.
Giải pháp tốt nhất là Nên có 1 người thầy hay 1 quân sư , quý nhân ở bên cạnh để giúp đỡ mình. Những lúc khó khăn, người ta có thể đưa ra lời khuyên đúng lúc nhất, họ có thể hỗ trợ, đứng ở đằng sau lưng.... Luôn luôn ủng hộ bạn ( bất kể trong trường hợp bạn stress nặng cần 1 ai đó BÌNH TÂM TĨNH TRÍ phân tích phải trái đúng sai....từ đó bạn mới không phạm phải sai lầm đáng tiếc, rùi dần đà sẽ tiến lên thành công.... 😂😂😂😍😍😍😍😁😁😁😁)"
Vận 35 - 44 , có thể coi là 1 vận tốt...mua nhà mua xe ,đầy đủ vật dụng .... Nói chung là khá. Cuộc đời cũng bắt đầu lên hương từ đây.
Vận 25-34, di chuyển nhiều , đặc biệt là vận này bạn phải học chữ nhẫn, chấp nhận thua thiệt nhiều mới nhìn thấy cơ hội trong công việc ???

Bạn cho mình xin chi tiết vận hạn 25-34, 35-44 ntn ạ??? Càng chi tiết càng tốt ạ???
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

“Anh đến quê em một chiều nắng ấm
Khúc hát quê hương ru dài theo sóng
[.........]
Thái Bình ơi, sao mà yêu đến thế!”

Huong160798 đã viết: 22:06, 10/08/22 Thấy topic đông vui quá e cũng muốn góp vui tham gia a. E đang phân vân k biết mình thuộc lá số nào. Bố em thì luôn khẳng định một cách rất chắc chắn là e sinh giờ hợi, chính xác là 23h kém 5. Nhưng ngày trc có 1 anh bảo là mấy giờ sinh gần sát giờ chuyển giao như này rất dễ bị sai nên nhiều khi lấy lá số k đúng. Vì giờ sinh còn phụ thuộc vào bạn sinh ở hướng nào nữa, múi giờ ở từng khu vực khác nhau. Em thì sinh ra ở Thái Bình ạ.
Sinh vào giờ khe, lại tháng Nhuận nữa thì có đến 4 lá số lận.

Sinh vào tháng Nhuận khá rối. Có 2 quan điểm chính: 1/ Nhuận tháng nào lấy theo tháng đó, 2/ 15 ngày đầu của tháng Nhuận tính là tháng đấy và 15 ngày sau tính qua tháng sau. Cách 2 thì nhiều người áp dụng hơn. Về sau thì có người dung hợp lại xét cả 2 lá số (tháng trước và sau) thấy lá nào hợp hơn thì lấy.

Cách lấy 15 ngày đầu thuộc tháng trước (tháng Nhuận) và 15 ngày sau thuộc tháng sau có nhiều người dùng nhưng thấy không thuyết phục, không hợp lý. Nó giống như chia đều ra, anh 15 ngày, tôi 15 ngày, cả 2 cùng vui.

Dù theo cách nào cũng đều thấy không ổn. Đến đây thì nghĩ đến cho Tiết Khí vào (để Lịch điều chỉnh lại) có thể hợp lý hơn.

Theo cách tính 15 ngày đầu tháng vs 15 ngày cuối tháng, Âm Lịch là 24 tháng 5 Nhuận thì thành 24 tháng 6. Tính theo Tiết Khí thì rơi vào tháng 6.

Tuy nhiên, tốt nhất là nên xét cả 4 lá số!

23/5 giờ Hợi
24/5 giờ Tý
23/6 giờ Hợi
24/6 giờ Tý

Lá số 23/6 giờ Hợi có thể loại đầu tiên. Lá số 24/5 giờ Tý có Khoa Kình Tấu + Tuế Hổ Phù + Cự Nhật thì khả năng ăn nói hùng biện cao. Hai lá số còn lại có thể lưu tâm. Có thể dùng Vận Hạn và một số chi tiết liên quan để phân biệt.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, hysshu
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Kbakdm đã viết: 08:59, 11/08/22

=> cho dù vào vận tốt cũng không thể phất lên mạnh và tận dụng triệt để được. Trừ phi bạn phải là người TRI THIÊN MỆNH, chính tay mình là người tự cứu lấy mình, phá bỏ lưới trời mà dẫn đến THÀNH CÔNG....
Trường hợp, Chính bản thân không làm được thì có giải pháp bên dưới, trích dẫn bản quyền của mình nhé:
"Lá số có tuần triệt 4 cung liền nhau không tự hóa giải, đã thể hiện sự xấu, khó có được thành công trong công việc cũng như mọi mặt của cuộc sống.
Giải pháp tốt nhất là Nên có 1 người thầy hay 1 quân sư , quý nhân ở bên cạnh để giúp đỡ mình. Những lúc khó khăn, người ta có thể đưa ra lời khuyên đúng lúc nhất, họ có thể hỗ trợ, đứng ở đằng sau lưng.... Luôn luôn ủng hộ bạn ( bất kể trong trường hợp bạn stress nặng cần 1 ai đó BÌNH TÂM TĨNH TRÍ phân tích phải trái đúng sai....từ đó bạn mới không phạm phải sai lầm đáng tiếc, rùi dần đà sẽ tiến lên thành công.... 😂😂😂😍😍😍😍😁😁😁😁)"
Vận 35 - 44 , có thể coi là 1 vận tốt...mua nhà mua xe ,đầy đủ vật dụng .... Nói chung là khá. Cuộc đời cũng bắt đầu lên hương từ đây.
Vận 25-34, di chuyển nhiều , đặc biệt là vận này bạn phải học chữ nhẫn, chấp nhận thua thiệt nhiều mới nhìn thấy cơ hội trong công việc ???

Bạn cho mình xin chi tiết vận hạn 25-34, 35-44 ntn ạ??? Càng chi tiết càng tốt ạ???
Xin cám ơn Bác đã có những chỉ dẫn giúp mình vượt qua những cam go thử thách trong đời .

Trước tiên xin phép mô tả kỹ các đại vận cho Bác dể hình dung .

1/ Vận 25-34 : năm 1993 - 2004 :

Từ năm 91 mình đi học tiếng Nhật . Sau đó là năm 1993 bắt đầu vào Cty Nhật đi làm thông dịch cho Cty Thủy sản của Nhật tại Sài gòn .

Mới vào Cty thì mình cũng làm bình thường thôi . Lương cao tầm 250-300US .. đại khái vậy .

Càng về sau càng tốt . Ngoài lương còn có bổng lộc do Ông Chủ người Nhật khen tặng , ổng cũng nhắm mắt làm ngơ cho mình nhận hoa hồng của đối tác .... đại khái là do mình được việc và là người ổng tin cậy trong chuyện tiền nong .

Vận này kiếm được bao nhiêu cho Mẹ hết . Mẹ dành dụm mua nhà .

Sau này lấy vợ thì mới bắt đầu giữ riêng cho mình . Cũng kịp mua đất xây nhà cho mình vào cuối năm 1997 và đầu năm 1998 thì xây nhà

Năm 1996 thì lấy vợ . Năm 1997 thì mất đứa con đầu do sinh non . Cũng năm 1997 này bị tai nạn xe máy phải vào BV mổ

Năm 1998 lại sinh 1 Trai .

Đến năm 2000 thì cty rã đám , phần do làm ăn thua thiệt , phần do Ông Chủ mất do Ung thư .

Sau đó có 1 cơ duyên khiến mình nhảy qua mua bán nhà cửa đất đai .

Cũng trúng vài căn , khi cao điểm trong túi cũng có 300-400 cây SJC....

2/ Vận 35-44 :
Đâu đó đầu năm 2004 thì mình đi Mỹ . Mang 1 mớ tiền qua làm ăn , thua lỗ , ôm đầu máu chạy về VN . Mất tầm 100K ....

Năm 2006 bán căn nhà đang ở , qua khu Trung Sơn mua cái nền nhà và xây năm 2007 . Tiền dư mua 1 nền nhà cũng bên khu này .

Cũng năm 2007 này vào BV mổ sạn thận cũng như sinh thêm cô con gái .

Năm 2009 bán đất được 1 mớ , xài và tái đầu tư mua chỗ khác .

Năm 2012 thì bán căn nhà ở Trung sơn đang ở lại đi qua chỗ khác ( quận 8 )....
Năm 2017 thì bán miếng đất đầu tư dư 1 chút xài ....

Mấy năm nay tính bán căn nhà đang ở hiện tại mà mãi chưa bán được .....

Đại khái sau khi vận tốt đi qua thì các vận sau bị "cà giựt" ... 1 năm được thì vài năm "đứng" .

Nói về tổng tiền thì có lẽ từ năm 2002 trở đi tiền bắt đầu là tiền LỚN ....

Còn nói về sự trơn tru trong vận thì có lẽ vận 25-34 là trơn tru nhất tuy vậy tiền chưa nhiều vì còn trong quá trình tích tụ
Được cảm ơn bởi: minhquang369, Kbakdm
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Quan Nguyen đã viết: 21:26, 09/08/22
Lần 1 : năm 1997 bị tai nạn xe máy , đi mổ ở mặt .

Lần 2 : năm 2007 . Đang xây nhà mới thì phải vào viện mổ sạn thận .

[/quote]

sau khi xem hết comment của anh về các vận đã qua, em nghĩ 80-90% lá số anh là giờ Dần. Lý do lớn để xác nhận như thế là 2 lần bị mổ như trên. nhưng chắc phải tầm 1-2 năm nữa nhờ anh quay lại nghiệm lý mới biết chính xác, vì vận 10 năm tới của anh (bắt đầu từ năm sau) theo giờ Dần rất đẹp về tài lộc, còn giờ Mão thì kém hơn nhiều. Tiểu vận thì năm 2022 này cũng là năm khá xấu, hao tài, trục trặc thị phi nhiều.
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Quan Nguyen đã viết: 09:29, 11/08/22

Xin cám ơn Bác đã có những chỉ dẫn giúp mình vượt qua những cam go thử thách trong đời .

Trước tiên xin phép mô tả kỹ các đại vận cho Bác dể hình dung .

1/ Vận 25-34 : năm 1993 - 2004 :

Từ năm 91 mình đi học tiếng Nhật . Sau đó là năm 1993 bắt đầu vào Cty Nhật đi làm thông dịch cho Cty Thủy sản của Nhật tại Sài gòn .

Mới vào Cty thì mình cũng làm bình thường thôi . Lương cao tầm 250-300US .. đại khái vậy .

Càng về sau càng tốt . Ngoài lương còn có bổng lộc do Ông Chủ người Nhật khen tặng , ổng cũng nhắm mắt làm ngơ cho mình nhận hoa hồng của đối tác .... đại khái là do mình được việc và là người ổng tin cậy trong chuyện tiền nong .

Vận này kiếm được bao nhiêu cho Mẹ hết . Mẹ dành dụm mua nhà .

Sau này lấy vợ thì mới bắt đầu giữ riêng cho mình . Cũng kịp mua đất xây nhà cho mình vào cuối năm 1997 và đầu năm 1998 thì xây nhà

Năm 1996 thì lấy vợ . Năm 1997 thì mất đứa con đầu do sinh non . Cũng năm 1997 này bị tai nạn xe máy phải vào BV mổ

Năm 1998 lại sinh 1 Trai .

Đến năm 2000 thì cty rã đám , phần do làm ăn thua thiệt , phần do Ông Chủ mất do Ung thư .

Sau đó có 1 cơ duyên khiến mình nhảy qua mua bán nhà cửa đất đai .

Cũng trúng vài căn , khi cao điểm trong túi cũng có 300-400 cây SJC....

2/ Vận 35-44 :
Đâu đó đầu năm 2004 thì mình đi Mỹ . Mang 1 mớ tiền qua làm ăn , thua lỗ , ôm đầu máu chạy về VN . Mất tầm 100K ....

Năm 2006 bán căn nhà đang ở , qua khu Trung Sơn mua cái nền nhà và xây năm 2007 . Tiền dư mua 1 nền nhà cũng bên khu này .

Cũng năm 2007 này vào BV mổ sạn thận cũng như sinh thêm cô con gái .

Năm 2009 bán đất được 1 mớ , xài và tái đầu tư mua chỗ khác .

Năm 2012 thì bán căn nhà ở Trung sơn đang ở lại đi qua chỗ khác ( quận 8 )....
Năm 2017 thì bán miếng đất đầu tư dư 1 chút xài ....

Mấy năm nay tính bán căn nhà đang ở hiện tại mà mãi chưa bán được .....

Đại khái sau khi vận tốt đi qua thì các vận sau bị "cà giựt" ... 1 năm được thì vài năm "đứng" .

Nói về tổng tiền thì có lẽ từ năm 2002 trở đi tiền bắt đầu là tiền LỚN ....

Còn nói về sự trơn tru trong vận thì có lẽ vận 25-34 là trơn tru nhất tuy vậy tiền chưa nhiều vì còn trong quá trình tích tụ
Bạn có thể cung cấp 1 chút về gia đình bạn không??? Cụ thể là 2 vợ chồng bạn, tính cách ra sao?? Có hợp nhau không??? Bạn có quyền lớn hơn vợ hay sợ vợ , cho vợ nắm quyền ???😂😂😂😂
Đại khái muốn biết cuộc hôn nhân và gia đình của bạn ntn sau từng đấy năm chung sống 26 năm??? Vì có quan phúc đóng cung mão ????

Mệnh có đẩu quân thì cuộc đời có nhiều sự kiện bất ngờ xảy ra, đến nỗi bản thân bạn cũng không ngờ tới....
Mình vẫn nhấn mạnh chọn giờ mão....vận từ 55-64 là 1 vận tốt, điển hình như 2022 là 1 năm tốt, không hề xấu ,vì có rất nhiều cơ hội phát tài làm giàu....

Bạn hiện tại đang làm việc gì vậy??? Vị trí trong xã hội ntn???
Bạn có thể bổ sung vận hạn 6 tháng đầu năm 2022 không???
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Kbakdm đã viết: 11:19, 11/08/22

Bạn có thể cung cấp 1 chút về gia đình bạn không??? Cụ thể là 2 vợ chồng bạn, tính cách ra sao?? Có hợp nhau không??? Bạn có quyền lớn hơn vợ hay sợ vợ , cho vợ nắm quyền ???😂😂😂😂
Đại khái muốn biết cuộc hôn nhân và gia đình của bạn ntn sau từng đấy năm chung sống 26 năm??? Vì có quan phúc đóng cung mão ????

Mệnh có đẩu quân thì cuộc đời có nhiều sự kiện bất ngờ xảy ra, đến nỗi bản thân bạn cũng không ngờ tới....
Mình vẫn nhấn mạnh chọn giờ mão....vận từ 55-64 là 1 vận tốt, điển hình như 2022 là 1 năm tốt, không hề xấu ,vì có rất nhiều cơ hội phát tài làm giàu....
Vâng , ko sao ạ . Coi như 1 case để mọi người nghiệm lý thôi Bác ạ .

Cuộc hôn nhân của vợ chồng mình cũng binh thường thôi ạ . Vợ hơn 2 tuổi sinh 1966 . Vợ gốc miền Trung , sinh ra và lớn lên tại SG .

Còn mình gốc Bắc ( 1954) sinh ra và lớn lên cũng SG .

Cuộc sống lúc đầu khá xung đột do khác nhau hệ tư tưởng .

Quan niệm sống của 2 gia đình có chút khác biệt nên suy nghĩ và cách hành xử cũng khác nhau .

Tuy vậy từ lúc cưới tới giờ mình luôn làm chủ gia đình . Đúng nghĩa là người đàn ông đi làm , xây nhà cửa và định hướng tương lai . Vợ thì bếp núc , mua sắm cho gia đình .

Tuy vậy ko phải bả làm ra ít tiền , lương cũng cả ngàn US$ , nhưng bả đi làm cho cty nên an phận , còn mình mua bán nhà cửa nên tiền lớn hơn .

Tuy vậy mình cũng bàn bạc dân chủ chứ ko phải tự ý ...nói chung cũng ổn ..

Khuyết điểm là khi có khó khăn hay bất ổn gì đó thì mình ko chia sẻ được với vợ .... do vậy có cảm giác mình khá cô đơn , cô độc ngay trong căn nhà của mình . Những suy nghĩ tính toàn sâu xa ko có người hưởng ứng ......

Đại khái là vậy . Có vẻ hơi cổ điển phải ko ạ

Còn về công việc thì cũng chỉ là mua căn nhà hay miếng đất . Chờ nó lên giá và bán . Vấn đề là mua ở đâu và giá ra sao ..... thời gian còn lại là đưa đón con đi học và chơi thể thao .

Từ đầu năm tới giờ thì có liên quan tới 1 vụ kiện tụng . Nhưng mình tham gia với tư cách người giúp thôi chứ ko trực tiếp liên quan gì cả .

Đang kêu bán căn nhà đang ở ...và có thể bán được giá tốt do mình mua căn nhà này khi chưa mở đường . Chờ chẵn 10 năm thì giờ họ rục rịch đền bù rồi ...chắc tháng sau khởi công dự án
Sửa lần cuối bởi Quan Nguyen vào lúc 11:40, 11/08/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Kbakdm, Dibui_HB
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

LadyR đã viết: 14:47, 10/08/22
hoavan004 đã viết: 15:44, 09/08/22
Cung Thân có Tứ Hoá hèn chi nói chuyện như mùa xuân trở về :p

Thấy “mùa xuân trở về” là như thấy vạn vật khởi sắc, “trăm hoa đua nở” bạn hoavan004 nhỉ :> Mình cũng chỉ mong sao topic được như vậy thôi hihi Tạo ra sân chơi hữu ích, gắn kết và gây duyên cho các thành viên cũng là một việc nên làm mà huh :x

Có điều mình đếm mãi mà không ra được Tứ Hoá xung quanh cung Thân của mình… Bạn hoavan004 có thể vui lòng chỉ giùm mình được không ạ? ;;)
Hả hả người ta cứ nói lấy vợ kén tông lấy chồng kén giống. hoavan hổng biết là người vui vẻ như chị Lady đây thì có gia đình như thế nào 😍😍😍
Còn việc nói chuyện như mùa xuân thì hoavan thấy Hoá Lộc an cung Thân lại hội nhiều sao quyền biến nên nhận định chị khéo ăn nói rồi 😂😂😂
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Quan Nguyen đã viết: 11:32, 11/08/22

Khuyết điểm là khi có khó khăn hay bất ổn gì đó thì mình ko chia sẻ được với vợ .... do vậy có cảm giác mình khá cô đơn , cô độc ngay trong căn nhà của mình . Những suy nghĩ tính toàn sâu xa ko có người hưởng ứng ......

Đại khái là vậy . Có vẻ hơi cổ điển phải ko ạ

giờ Dần thì có vẻ ứng ở điều này. Anh có mấy con rồi? Anh có Khỏe chuyện giường chiếu không, ham muốn có mạnh không? Câu hỏi hơi thô nhưng mang tính chất nghiệm lý thôi vì giờ Dần mệnh có Kình dương.

giờ Dần: lasotuvi/1/KOY568JJ.jpg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”