Con đường du học trắc trở gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Con đường du học trắc trở gian nan

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Enjoyeveryday đã viết: 09:32, 11/08/22
Qúy Dậu đã viết: 09:18, 11/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:09, 11/08/22
Em chưa bao giờ được anh kimhoai xem, anh có thể xem giúp em chút được không ạ.
Em ngoại tình hay chồng em ngoại tình ạ. Thời gian ngoại tình ạ.
Cảm ơn anh nhiều.
Em biết để có sẵn chuẩn bị :D
Trời Bánh Kem ơi lạc quan lên em. Cứ nghĩ chồng ngoại tình thì lấy đâu ra động lực lấy chồng nữa :))

Chị được phán 10 năm tới lấy chồng hay không cũng không hạnh phúc mà vẫn muốn liều mạng xông tới đây này =))

Dù biết tỉ lệ ngoại tình rất cao nhưng biết đâu sống tốt ông trời lại thương 😅
Thật sự đã có duyên làm vợ chồng thì phải có vui có buồn :))
Thoải mái ra chị sống tốt cuộc sống nó ngoài đời thật tốt hơn trong lá số nhiều, một lá số bình thường nó nhưng do sống tốt nên thành công trong sự nghiệp và tình duyên.
Em lúc nào cũng phải sẵn tinh thần chuẩn bị hết, do kinh nghiệm chạy trốn chủ nợ từ nhỏ =))
Em tạo nhiều nghiệp lắm nên tốt nhất phải trong tinh thần trả nghiệp :"> , em không phải người tốt rất tàn ác, quả báo em phải trả gần như mỗi ngày lấy buồn làm vui cố gắng mỗi ngày.
Em giờ hết nghe được tiếng”đi chết đi”. Giờ mỗi ngày em đều cố gắng sống tốt trả bớt nghiệp nợ.
Nam mô a di Đà phật
Ngày mới vui vẻ nha chị :x
Chúc chị có người chồng như ý nguyện :x
Thấy em vui vẻ hơn mỗi ngày chị cũng cảm thấy vui lây :)

Chúc em ngày mới vui vẻ nhé :x
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

kimhoai đã viết: 08:40, 11/08/22
Tận nhân lực rồi mới tri thiên mệnh em ạ . Chứ không phải tuỳ duyên là ngồi chờ sung rụng :D
Vd: Muốn lấy chồng thì phải chịu khó giao thiệp, phải mở lòng. Thấy anh nào ngon thì cũng phải chủ động sáp lại, chèo kéo, bật đèn xanh #-o . Nhưng mình đã thể hiện ra rồi mà nó cứ ngơ ngơ kiểu nước "chảy hữu tình mà hoa rơi vô ý" thì cũng thôi không cần ức chế :-$

Đúng rồi, cung phu thê cũng thể hiện hình mẫu của em, nhưng nó là hình mẫu của mặt đối lập trong chính con người em chứ không phải hình mẫu trong tưởng tượng của em. Đâu đó là một thứ thuộc về vô minh
vd: em mệnh hội âm dương xương khúc cô quả đà thì bản tính là hay sống nội tâm, khép kín, con người tinh tế và hay mơ mộng bay bổng. Cô quả của em là do em luôn tìm một loại hình mẫu có vẻ chẳng tồn tại trên đời mà nhiều khi chỉ có trong mấy quyển tiểu thuyết, nên nhiều người có xu hướng viết lách, văn chương mà thành danh. Thấy anh nào đó có vẻ được được nhưng tiếp xúc gần hơn một thời gian lại nghĩ anh này thế lọ thế chai chả hợp với mình.

Cái gì em đã có và hơi thừa thì hình mẫu vô minh nó sẽ ngược lại, xu hướng tìm đến điện tích trái dấu để cân bằng âm dương, đó mới là quy luật của vạn vật. Em bay bổng, lãng mạn, cảm tính thì anh ta nghiêm túc, khó tính và lý trí... chính là thể hiện trong cung phu của em đấy. :-S
Chắc em phải in ra dán câu "Tận nhân lực - Tri thiên mệnh" lên tường để ngày nào cũng được nhắc nhở cố gắng hết sức mới được :)) Nói thật là trừ một số giai đoạn đặc thù liên quan đến học hành và công việc (trách nhiệm) ra thì em thấy em sống khá hời hợt :(

Chuẩn luôn em toàn thích mấy anh nghiêm túc, khó tính và lý trí, toàn trái ngược lại với tính cách của em nên em không phải gu của người ta :(( Thân cư Thê Vũ Phủ xong hội Đào hồng Không Kiếp thì sẽ thích con gái xinh đẹp nhưng ghê gớm ạ? :(

Anh thật sự nghĩ con trai sẽ thích con gái chủ động, chèo kéo á? Em tưởng con trai đã thích thì sẽ chủ động, không thích thì có làm gì cũng vô dụng? :-O Chủ động của em chỉ ở mức nhắn tin quan tâm mà thấy trả lời hững hờ là em cũng thôi luôn đấy. Từ trước đến giờ em vẫn nghĩ chuyện tình cảm là không nên cưỡng cầu nên em sẽ dừng lại xong gặm nhấm sự tiếc nuối này không biết đến bao giờ #-o
Được cảm ơn bởi: kimhoai
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Qúy Dậu đã viết: 12:48, 11/08/22
kimhoai đã viết: 08:40, 11/08/22. :-S
Chuẩn luôn em toàn thích mấy anh nghiêm túc, khó tính và lý trí, toàn trái ngược lại với tính cách của em nên em không phải gu của người ta :(( Thân cư Thê Vũ Phủ xong hội Đào hồng Không Kiếp thì sẽ thích con gái xinh đẹp nhưng ghê gớm ạ?
Ý thứ 2 anh không trả lời nhé. Con người thế nào phải xem cách cục và nhiều nơi trên ls nữa, mỗi cung thê với vài sao hội họp thì không nói lên điều gì.

Con trai cũng mỗi kiểu người mỗi khác em ạ. Đàn ông cợt nhả trăng hoa. Thấy em ưa nhìn là sẽ bu lại như ong bướm quanh nụ hoa mới nở. Không cần làm gì nó cũng bám vào, đuổi còn chẳng đi.
Đàn ông loại trong cung phu của em anh nghĩ không phải loại đấy. Trừ những trường hợp duyên định, mới nhìn đã thích, còn không trong mắt họ em cũng chẳng khác người vô hình nếu giữa hai người không có tương tác gì. Trường hợp đó thì em phải là người chủ động nếu thấy tiềm năng. Tạo ra và kéo ngắn dần mối tương tác với họ trước, rồi mới có các bước tiếp theo, tất nhiên là theo bản năng tinh tế của mình. Anh dùng từ chèo kéo tượng hình vậy thôi, chứ không phải kiểu tướp tướp lồ lộ ra có mà nó chạy mất dép, còn đánh giá mình chẳng ra gì :))

Haha... anh lại sắp thành quân sư quạt mo, dạy 1 cô gái kiếm chồng, giống kiểu lo bò trắng răng rồi...
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Thường thì nta bị cuốn bởi những thứ bên ngoài mà quan trọng nhất vẫn là bản thân mình. Tới tuổi này mà không chủ động không quyết định là thua. Sau đó lại đi đổ thừa 😂
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

May mắn chỉ dành cho những người dám hành động, hạnh phúc dành cho những người thực sự hành động. Đau khổ dành cho những người không dám tác động. Máu lửa lên các đồng chí. 😂😂😂
Được cảm ơn bởi: kimhoai, Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hoavan004 đã viết: 15:23, 11/08/22 May mắn chỉ dành cho những người dám hành động, hạnh phúc dành cho những người thực sự hành động. Đau khổ dành cho những người không dám tác động. Máu lửa lên các đồng chí. 😂😂😂
Tuổi này mang giá ra xào thôi chứ giữ làm gì nữa đúng không anh? =))
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

kimhoai đã viết: 14:13, 11/08/22
Qúy Dậu đã viết: 12:48, 11/08/22
kimhoai đã viết: 08:40, 11/08/22. :-S
Chuẩn luôn em toàn thích mấy anh nghiêm túc, khó tính và lý trí, toàn trái ngược lại với tính cách của em nên em không phải gu của người ta :(( Thân cư Thê Vũ Phủ xong hội Đào hồng Không Kiếp thì sẽ thích con gái xinh đẹp nhưng ghê gớm ạ?
Ý thứ 2 anh không trả lời nhé. Con người thế nào phải xem cách cục và nhiều nơi trên ls nữa, mỗi cung thê với vài sao hội họp thì không nói lên điều gì.

Con trai cũng mỗi kiểu người mỗi khác em ạ. Đàn ông cợt nhả trăng hoa. Thấy em ưa nhìn là sẽ bu lại như ong bướm quanh nụ hoa mới nở. Không cần làm gì nó cũng bám vào, đuổi còn chẳng đi.
Đàn ông loại trong cung phu của em anh nghĩ không phải loại đấy. Trừ những trường hợp duyên định, mới nhìn đã thích, còn không trong mắt họ em cũng chẳng khác người vô hình nếu giữa hai người không có tương tác gì. Trường hợp đó thì em phải là người chủ động nếu thấy tiềm năng. Tạo ra và kéo ngắn dần mối tương tác với họ trước, rồi mới có các bước tiếp theo, tất nhiên là theo bản năng tinh tế của mình. Anh dùng từ chèo kéo tượng hình vậy thôi, chứ không phải kiểu tướp tướp lồ lộ ra có mà nó chạy mất dép, còn đánh giá mình chẳng ra gì :))

Haha... anh lại sắp thành quân sư quạt mo, dạy 1 cô gái kiếm chồng, giống kiểu lo bò trắng răng rồi...
Anh bảo anh thích đưa ra lời khuyên còn gì :)) Không dạy e cách kiếm chồng thì a dạy e cách kiếm tiền cũng được ;;)

Haiz e cảm giác ông trời đang thử thách em. Rõ ràng để em dính combo Tuần không cô quả xong lại bắt em học bài học phải chủ động để giành lấy cái mình thích. Không biết học được không nhưng tiếp tục để đại vận 10 năm sau sóng gió chuyện tình cảm để em học cách chịu trách nhiệm với quyết định của mình ngày hôm nay #-o

Người ta giỏi vs giàu trắc trở chuyện tình cảm thì không nói chứ e vừa dốt vừa nghèo sau ông trời bắt em học nhiều quá vậy :((
Được cảm ơn bởi: kimhoai
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Qúy Dậu đã viết: 17:49, 11/08/22
hoavan004 đã viết: 15:23, 11/08/22 May mắn chỉ dành cho những người dám hành động, hạnh phúc dành cho những người thực sự hành động. Đau khổ dành cho những người không dám tác động. Máu lửa lên các đồng chí. 😂😂😂
Tuổi này mang giá ra xào thôi chứ giữ làm gì nữa đúng không anh? =))
Có một loại giá ăn vào sẽ chết, giá như đó em 😂😂
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

kimhoai đã viết: 11:00, 11/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 10:37, 11/08/22
kimhoai đã viết: 10:34, 11/08/22

Em sinh ở VN hay nước ngoài, giờ sinh này chính xác hay ước lượng 2 canh giờ ?
Dạ em sinh ở việt Nam ạ giờ sinh chính xác là 6 giờ 45 ạ, 17/3/1994
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ
🥰😘
Ok, cuối tuần rảnh anh xem chi tiết nhé. Trước đọc comment của em viết về tuổi thơ của mình anh cứ nghĩ em nói quá. Nhưng nhìn ngày tháng năm giờ sinh này, đúng là không sai đc. Em nhận ra ảnh hưởng của chữ nghiệp trong đời chính là may mắn của em đó. Giờ sinh này theo vệ đà thì cuộc đời em chính là từ chữ Nghiệp (karma) mà sinh. Hạnh phúc hay khổ đau trong đời phụ thuộc vào ý thức của em về nghiệp quả. Tạm thế.
Em chúc anh ngủ ngon ạ :x
Dạ em cảm ơn lời khuyên của anh ạ :x
Wow anh xem chi tiết cho em luôn thật sự quý hoá quá 🥰🥰🥰🥰🥰🥰🥰🥰
Mong chờ bài luận của anh :x :x :x
(nếu phiền thì không cần xem đâu nha anh, rảnh mới xem thôi, em không thích làm phiền ai đâu)
Rất cảm ơn anh :x
Em hiện không còn giận mẹ nữa nghiệp em em sẽ trả.
Em chúc anh hạnh phúc ạ😘😘😘😘😘😘
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Qúy Dậu đã viết: 11:55, 11/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:32, 11/08/22
Qúy Dậu đã viết: 09:18, 11/08/22

Trời Bánh Kem ơi lạc quan lên em. Cứ nghĩ chồng ngoại tình thì lấy đâu ra động lực lấy chồng nữa :))

Chị được phán 10 năm tới lấy chồng hay không cũng không hạnh phúc mà vẫn muốn liều mạng xông tới đây này =))

Dù biết tỉ lệ ngoại tình rất cao nhưng biết đâu sống tốt ông trời lại thương 😅
Thật sự đã có duyên làm vợ chồng thì phải có vui có buồn :))
Thoải mái ra chị sống tốt cuộc sống nó ngoài đời thật tốt hơn trong lá số nhiều, một lá số bình thường nó nhưng do sống tốt nên thành công trong sự nghiệp và tình duyên.
Em lúc nào cũng phải sẵn tinh thần chuẩn bị hết, do kinh nghiệm chạy trốn chủ nợ từ nhỏ =))
Em tạo nhiều nghiệp lắm nên tốt nhất phải trong tinh thần trả nghiệp :"> , em không phải người tốt rất tàn ác, quả báo em phải trả gần như mỗi ngày lấy buồn làm vui cố gắng mỗi ngày.
Em giờ hết nghe được tiếng”đi chết đi”. Giờ mỗi ngày em đều cố gắng sống tốt trả bớt nghiệp nợ.
Nam mô a di Đà phật
Ngày mới vui vẻ nha chị :x
Chúc chị có người chồng như ý nguyện :x
Thấy em vui vẻ hơn mỗi ngày chị cũng cảm thấy vui lây :)

Chúc em ngày mới vui vẻ nhé :x
Em giờ sống cực kì hạnh phúc 🙂
Chúc chị ngủ ngon 😴 :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”