Con đường du học trắc trở gian nan

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Con đường du học trắc trở gian nan

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

kimhoai đã viết: 08:10, 12/08/22
Qúy Dậu đã viết: 18:10, 11/08/22
kimhoai đã viết: 14:13, 11/08/22

Ý thứ 2 anh không trả lời nhé. Con người thế nào phải xem cách cục và nhiều nơi trên ls nữa, mỗi cung thê với vài sao hội họp thì không nói lên điều gì.

Con trai cũng mỗi kiểu người mỗi khác em ạ. Đàn ông cợt nhả trăng hoa. Thấy em ưa nhìn là sẽ bu lại như ong bướm quanh nụ hoa mới nở. Không cần làm gì nó cũng bám vào, đuổi còn chẳng đi.
Đàn ông loại trong cung phu của em anh nghĩ không phải loại đấy. Trừ những trường hợp duyên định, mới nhìn đã thích, còn không trong mắt họ em cũng chẳng khác người vô hình nếu giữa hai người không có tương tác gì. Trường hợp đó thì em phải là người chủ động nếu thấy tiềm năng. Tạo ra và kéo ngắn dần mối tương tác với họ trước, rồi mới có các bước tiếp theo, tất nhiên là theo bản năng tinh tế của mình. Anh dùng từ chèo kéo tượng hình vậy thôi, chứ không phải kiểu tướp tướp lồ lộ ra có mà nó chạy mất dép, còn đánh giá mình chẳng ra gì :))

Haha... anh lại sắp thành quân sư quạt mo, dạy 1 cô gái kiếm chồng, giống kiểu lo bò trắng răng rồi...
Anh bảo anh thích đưa ra lời khuyên còn gì :)) Không dạy e cách kiếm chồng thì a dạy e cách kiếm tiền cũng được ;;)

Haiz e cảm giác ông trời đang thử thách em. Rõ ràng để em dính combo Tuần không cô quả xong lại bắt em học bài học phải chủ động để giành lấy cái mình thích. Không biết học được không nhưng tiếp tục để đại vận 10 năm sau sóng gió chuyện tình cảm để em học cách chịu trách nhiệm với quyết định của mình ngày hôm nay #-o

Người ta giỏi vs giàu trắc trở chuyện tình cảm thì không nói chứ e vừa dốt vừa nghèo sau ông trời bắt em học nhiều quá vậy :((
Xời ơi

Ở trên anh nói tương lai vô thường mà. Sao phải xoắn, gặp người tốt thì cứ tranh thủ lo gì sóng với gió :-w
Mà 10 năm sau sóng gió ý là sao. Anh thấy cũng ok mà. hay muốn đợi tới 42 tuổi lấy cho nó đẹp, mà lúc đấy chắc đẹp lão :))

Hay sợ vận phu thê 10 năm, tham lang hoá kỵ phiếm thuỷ đào hoa phải ko ?
Khồng. Đẹp lão cái gì. Lúc ấy chỉ có vừa già vừa xấu vừa khó tính thôi =))

Vận thế kia lại chả sợ xanh mặt. Chẳng lẽ e lấy chồng có cũng như không :-S

Phải tề gia trước mới bình được thiên hạ. Vận 42 đẹp thì phải cho em sắp xếp việc chồng con xong còn tập trung bung hết sức xem có làm được gì cho đời hay không chứ :))
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Qúy Dậu đã viết: 15:06, 12/08/22
Qúy Dậu đã viết: 18:10, 11/08/22

Anh bảo anh thích đưa ra lời khuyên còn gì :)) Không dạy e cách kiếm chồng thì a dạy e cách kiếm tiền cũng được ;;)

Haiz e cảm giác ông trời đang thử thách em. Rõ ràng để em dính combo Tuần không cô quả xong lại bắt em học bài học phải chủ động để giành lấy cái mình thích. Không biết học được không nhưng tiếp tục để đại vận 10 năm sau sóng gió chuyện tình cảm để em học cách chịu trách nhiệm với quyết định của mình ngày hôm nay #-o

Người ta giỏi vs giàu trắc trở chuyện tình cảm thì không nói chứ e vừa dốt vừa nghèo sau ông trời bắt em học nhiều quá vậy :((
Xời ơi

Ở trên anh nói tương lai vô thường mà. Sao phải xoắn, gặp người tốt thì cứ tranh thủ lo gì sóng với gió :-w
Mà 10 năm sau sóng gió ý là sao. Anh thấy cũng ok mà. hay muốn đợi tới 42 tuổi lấy cho nó đẹp, mà lúc đấy chắc đẹp lão :))

Phải tề gia trước mới bình được thiên hạ. Vận 42 đẹp thì phải cho em sắp xếp việc chồng con xong còn tập trung bung hết sức xem có làm được gì cho đời hay không chứ
lo chi em ơi. Vận đó cùng lắm thì đánh nhau, cãi nhau vài bữa, mỗi đứa một giường thôi không bỏ nhau đâu mà lo :))

Em luận giùm anh xem chỗ nào nó nói lấy chồng cũng như không với ?
Chứ anh nhìn không ra chỗ nào ghi lấy chồng hờ hững cũng như không hết á :)
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

kimhoai đã viết: 16:12, 12/08/22
Qúy Dậu đã viết: 15:06, 12/08/22

Xời ơi

Phải tề gia trước mới bình được thiên hạ. Vận 42 đẹp thì phải cho em sắp xếp việc chồng con xong còn tập trung bung hết sức xem có làm được gì cho đời hay không chứ :))
lo chi em ơi. Vận đó cùng lắm thì đánh nhau, cãi nhau vài bữa, mỗi đứa một giường thôi không bỏ nhau đâu mà lo :))

Em luận giùm anh xem chỗ nào nó nói lấy chồng cũng như không với ?
Chứ anh nhìn không ra chỗ nào ghi lấy chồng hờ hững cũng như không hết á :)
Úi giời e thì đánh nhau kiểu gì =)) Thế là vận này e phải cong mông chạy deadline cho kịp vận sau còn có chồng mà cãi nhau rồi =))

Em cũng giống Bánh kem sợ vụ ngoại tình lắm. Nghe trắc trở là nghĩ ngay đến việc này. Từ A nó không suy ra B đâu mà nó suy ra Z luôn á. Con gái vốn suy nghĩ loằng ngoằng anh thông cảm :))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

duyen01144 đã viết: 08:53, 08/08/22 Mong các cao nhân cho cháu xin một lời bình liệu cháu có thể đi du học thực hiện ước mơ của cháu không ạ :( Con đường du học sao mà trắc trở gian nan quá ạ 8->

Hình ảnh
A bạn chủ topic đây rồi 😅
Lá số này hoàn toàn có thể đi được nha. Chúc bạn may mắn 🥰
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

thanhmai8558 đã viết: 13:30, 12/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 10:09, 12/08/22
thanhmai8558 đã viết: 09:54, 12/08/22

Em thì mong trả được hết nợ trước khi chết, mà chắc chết cũng chẳng trả nổi cho cô chú em :((
Trước đây chị cũng căng thẳng chuyện tiền, nợ này nọ....Giờ xem bói mà về mảng y, chữa bệnh. Chị mới hiểu thật ra đều trên người mình cả em ạ. Ví dụ Nhâm là bàng quang, Quý là Thận, Tân là Phổi,....Thủy là tai, mỗi người đều là một nhân tố nào đó thôi...
Chính e sinh ra cũng là một nhân tố nào đó trong gia đình, Nên e giữ gìn sức khoẻ, lấy thân và sở trường làm việc thiện lành là cuộc sống có ý nghĩa rồi. Còn đồng tiền, có khi có đúng có sai...nhưng nhiều là người ta vẫn đầu tư cho sức khoẻ mà.
Mà Phật vẫn nói đừng tham....đó cũng là một cách giữ sức khoẻ nhỉ. Chúc e giữ gìn sức khoẻ..và trái tim luôn trong sáng trước những hỉ nộ ái ố của thế sự.
Em cảm ơn chị.
Em thì sức khỏe tốt.
Trầm cảm nặng nhưng giờ hết rồi, rất lạc quan yêu đời.
Gắng sống tốt thôi.
Nam mô a di đà Phật
Chúc chị ngày mới vui vẻ 🥰
Đầu trang

duyen01144
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duyen01144 »

hoavan004 đã viết: 17:59, 12/08/22
duyen01144 đã viết: 08:53, 08/08/22 Mong các cao nhân cho cháu xin một lời bình liệu cháu có thể đi du học thực hiện ước mơ của cháu không ạ :( Con đường du học sao mà trắc trở gian nan quá ạ 8->

Hình ảnh
A bạn chủ topic đây rồi 😅
Lá số này hoàn toàn có thể đi được nha. Chúc bạn may mắn 🥰
Hic cuối cùng cũng có người ngó ngàng đến lá số của em 8->
Anh ơi anh có thể cho em hỏi tí là năm nay em có thể đi không hay phải đợi năm sau thế anh?
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kimhoai đã viết: 11:00, 11/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 10:37, 11/08/22
kimhoai đã viết: 10:34, 11/08/22

Em sinh ở VN hay nước ngoài, giờ sinh này chính xác hay ước lượng 2 canh giờ ?
Dạ em sinh ở việt Nam ạ giờ sinh chính xác là 6 giờ 45 ạ, 17/3/1994
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ
🥰😘
Ok, cuối tuần rảnh anh xem chi tiết nhé. Trước đọc comment của em viết về tuổi thơ của mình anh cứ nghĩ em nói quá. Nhưng nhìn ngày tháng năm giờ sinh này, đúng là không sai đc. Em nhận ra ảnh hưởng của chữ nghiệp trong đời chính là may mắn của em đó. Giờ sinh này theo vệ đà thì cuộc đời em chính là từ chữ Nghiệp (karma) mà sinh. Hạnh phúc hay khổ đau trong đời phụ thuộc vào ý thức của em về nghiệp quả. Tạm thế.
Wow Em hồi hộp đợi anh kimhoai xem cho quá.
Em đọc nhiều comment của anh rồi hay lắm.
Mong chờ quá :D
Chúc anh ngủ ngon ạ🥰
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 19:52, 14/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 10:37, 11/08/22
Dạ em sinh ở việt Nam ạ giờ sinh chính xác là 6 giờ 45 ạ, 17/3/1994
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ
🥰😘
Ok, cuối tuần rảnh anh xem chi tiết nhé. Trước đọc comment của em viết về tuổi thơ của mình anh cứ nghĩ em nói quá. Nhưng nhìn ngày tháng năm giờ sinh này, đúng là không sai đc. Em nhận ra ảnh hưởng của chữ nghiệp trong đời chính là may mắn của em đó. Giờ sinh này theo vệ đà thì cuộc đời em chính là từ chữ Nghiệp (karma) mà sinh. Hạnh phúc hay khổ đau trong đời phụ thuộc vào ý thức của em về nghiệp quả. Tạm thế.
Chúc anh ngủ ngon ạ🥰
Haha
Sorry em, cho anh nợ nha. Tuần này bị dí deadline kinh quá không có thời gian xem cho em. Sẽ xem sớm thôi :))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

kimhoai đã viết: 19:58, 14/08/22

Chúc anh ngủ ngon ạ🥰
Haha
Sorry em, cho anh nợ nha. Tuần này bị dí deadline kinh quá không có thời gian xem cho em. Sẽ xem sớm thôi :))
Không sao đâu anh 10 năm sau em vẫn chờ được.
Em cung cấp cho anh thêm một thông tin là không chỉ cha mẹ em hay đánh mắng em, người lớn trong nhà cũng đánh mắng em thầy cô cũng có biểu hiện này nói chung lớn hơn em. Những người lớn hơn hay có biểu hiện thích dạy dỗ em. Không biết ai mướn nữa 🤦‍♀️ Ứng phụ mẫu hoá kị, đà la
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 20:05, 14/08/22
kimhoai đã viết: 19:58, 14/08/22
Chúc anh ngủ ngon ạ🥰
Haha
Không sao đâu anh 10 năm sau em vẫn chờ được.
Em cung cấp cho anh thêm một thông tin là không chỉ cha mẹ em hay đánh mắng em, người lớn trong nhà cũng đánh mắng em thầy cô cũng có biểu hiện này nói chung lớn hơn em. Những người lớn hơn hay có biểu hiện thích dạy dỗ em. Không biết ai mướn nữa 🤦‍♀️ Ứng phụ mẫu hoá kị, đà la
Phùuu, 1 ngày dài dằng dặc, giải trí chút, chém gió vài đường trả nợ đã hứa cho data của em nhé. Lá số tử vi của em nhiều người luận rồi, khó tránh sẽ có sự trùng lặp, luận cho vui là chính nhé. Ở đây anh sẽ không luận tử vi mà sẽ dùng tinh mệnh để luận số. Trước hết là đoán vài phát xem trúng nhiều ít rồi đi sâu nhé, sai nhiều quá thì anh lượn luôn đỡ mất thời gian :))

Thời điểm em sinh ra thì đường chân trời đang ở toạ độ 346 độ hoàng đạo thuộc địa phận cung mão cũng chính là cung vị mà trong vệ đà gọi là cung của nghiệp quả, kết thúc và hồi sinh, thái dương đang mọc lên ở rất gần đó toạ độ 332 độ, trong khi sao mai nằm ngay trên đường chân trời 346 độ. trước đó 1 cung tức tại cung dần thì hoả thổ và thuỷ đồng độ, sau đó 1 cung tức cung Thìn thì thái âm đang nằm rất gần điểm nguyệt thực.

Với tinh hệ như này. Có thể nói em sinh ra vì để trả nốt nợ nghiệp. Tuy nhiên ở toạ độ đường chân trời như này thì chỉ còn 14 độ nữa đã đi hết hoàng đạo, khởi đầu 1 vòng hoàng đạo mới, vì vậy nghiệp cũng không quá kéo dài trong cuộc đời em. Sao mai nằm ngay trên đường chân trời thì rất sáng vào buổi sớm mai, điều này phú cho em một vẻ ngoài khá cao quý, xu hướng thích cuộc sống xa hoa, giàu sang, thích hưởng thụ tiện ích và rất may mắn. tuy nhiên vì nó quá gần thái dương nên phần nào bị thái dương làm lu mờ, ngụ ý là cái tôi của em cũng quá lớn, hay có tâm lý đặt mình trên người khác, nhiều lúc khó tránh coi mình là nhất. Nhưng em phải cẩn trọng vì khi thái dương càng sáng thì sao mai sẽ càng lu mờ, ý là khi em đẩy cái tôi của em lên càng cao thì khả năng em được hưởng thụ những điều tốt đẹp, sự giàu sang, tiện ích, tình yêu đẹp đẽ... sẽ càng giảm xuống và ngược lại.

Thổ-hoả-thuỷ đồng độ tại cung dần, tinh hệ này dẫn tới những điều không được tốt đẹp cho lắm. 1- mỗi lần em làm gì sai, sự trừng phạt đối với em là vô cùng lớn. 2- trình độ nhận thức, giao tiếp xã hội và khả năng học tập của em sẽ kém. 3- hạn thổ tú trừng phạt sẽ xảy ra ngay sau khi em chào đời, bắt đầu từ tháng 2 năm 1995 (em được 2 tuổi) đến tháng 4 năm 2003 (khoảng 9-10 tuổi ta) đây là thời gian mà em bị khủng bố cả về thể xác lẫn tinh thần nhiều nhất.

Cách đó 1 cung về phía sau tức là cung thìn, Thái âm nằm ngay điểm nguyệt thực, thái âm là biểu tượng và tình cảm của người mẹ khi nó đi qua điểm nguyệt thực lại thêm thổ tú quá cảnh, thì mẹ em đối với em trong giai đoạn đó có lẽ cảm giác là vô cùng độc ác, bởi vì điểm nguyệt thực của thái âm hay Nguyệt bột, còn có tên khác là Lilith chính là biểu tượng của một con quỷ cái, thêm vào can năm em sinh là năm giáp thì nguyệt bột đã hoá thành ám tinh che khuất thái âm. Bởi quá nhiều thứ tác động giai đoạn đó nên mọi thứ trở nên tồi tệ đi rất nhiều. Sau thời gian này thì năng lượng xấu giảm đi dần.

Nay tạm tới đây thôi, anh mệt rồi, đi ngủ đây nhớ Feedback, khi rảnh anh luận tiếp. :D
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”