Lá số em xấu. Xin các Anh/Chị luận giải cho em lời khuyên.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jennynguyen28
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số em xấu. Xin các Anh/Chị luận giải cho em lời khuyên.

Gửi bài gửi bởi jennynguyen28 »

Em năm nay 30t. Trước làm kinh doanh nhưng chưa ổn định lắm. Em mất phương hướng.
Cuộc đời em nhiều thăng trầm.
Cũng ko nhận được sự giúp đỡ từ anh em hay gia đình.
Hiện tại e đã sang Nhật đi học mong tìm hướng cơ hội.
Cung phu thê của em quá xấu. Liệu có cách nào hóa giải được ko ?
Em chưa thấy điểm huyền khí của ai âm nhiều như mình.
Điểm huyền khí của lá số em - 14 điểm.
Mong mọi người hữu duyên cho em lời khuyên em nên làm gì để cuộc sống đỡ vất vả hơn.
Em cám ơn.
Tập tin đính kèm
Screenshot_20220813-170435_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20220813-170435_Samsung Internet.jpg (258.65 KiB) Đã xem 500 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số em xấu. Xin các Anh/Chị luận giải cho em lời khuyên.

Gửi bài gửi bởi hysshu »

jennynguyen28 đã viết: 15:10, 13/08/22 Em năm nay 30t. Trước làm kinh doanh nhưng chưa ổn định lắm. Em mất phương hướng.
Mong mọi người hữu duyên cho em lời khuyên em nên làm gì để cuộc sống đỡ vất vả hơn.
Em cám ơn.
1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không? Có học trường chuyên lớp chọn gì ko?

2. Tính em thẳng tính, nóng, hay bênh vực giúp đỡ người yếu, người có hoàn cảnh khó khăn? Em cũng mộ đạo Phật, tin vào tâm linh, nhân quả?

3. Bố mẹ em làm nghề gì, trình độ? bố mẹ chắc cũng khá giả, hòa thuận?

Nói thêm: Điểm huyền khí vớ vẩn, ko có giá trị, ko có tính ứng dụng.
Được cảm ơn bởi: jennynguyen28
Đầu trang

jennynguyen28
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em rất vui khi nhận được hồi đáp ạ.
Em thì học ko quá giỏi, có bằng cấp Đại học. Đúng là cấp 3 em có học trường chuyên. Hiện tại em mới sang Nhật học tiếng. Sắp tới dự định e sẽ học về Xây dựng dạng bản vẽ.
Trước đây em làm về cho thuê bds, sửa chữa nhà. Nên e định học để bổ sung kiến thức. 1 phần giúp cho cv thêm. 1 phần tìm cơ hội làm việc ở cty Nhật.
Em hay có cảm giác thương và tội mọi người xung quanh mình. Nên nếu giúp ai dc gì e sẽ giúp.
Bố mẹ em cả 2 đều là con út. Nhà em ko giàu hơi khó khăn, cũng thiếu thốn. Nhưng tâm tính ba mẹ em khá tốt. Cũng là ng ăn chay, hay đi chùa.
Em có 1 ng em rất tệ. Rất ngỗ nghịch và làm khổ gia đình nhiều.
Hiện em rất nặng gánh về phía gia đình về kinh tế. Với em cũng thương ba mẹ em nhiều.
Em qua Nhật là do em tự tích góp được mà đi. Do trải qua năm 2019 2020 2021. Cv e bế tắc và bị chính anh em họ trong nhà lừa nên mất số tiền khá lớn.
Em mong nhận được lời khuyên để em tìm được hướng cho riêng mình.
Em cám ơn ạ!
Đầu trang

Quynh112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quynh112 »

jennynguyen28 đã viết: 15:10, 13/08/22 Em năm nay 30t. Trước làm kinh doanh nhưng chưa ổn định lắm. Em mất phương hướng.
Em cám ơn.
la sô e huyên khí dương 10 ma cung có đep đâu chị , nên đừng sn nhiều quá.
Đầu trang

jennynguyen28
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình biết lá số mình cũng ko đẹp. Nên giờ chỉ nghĩ sống tốt, cố gắng. Hy vọng mọi thứ sẽ được xoay chuyển phần nào.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Em cám ơn.
Em có cách phát đạt Hoả Không thì phát và cách Nghịch thuỷ kị, thì có thể phát đạt nhờ mở công xưởng, kinh doanh sản xuất, kd cho thuê bđs. Vừa rồi mấy bạn kd condotel khủng hoảng nhưng tương lai có thể làm ăn được!

Đại vận này Văn xương Hoá kị phá Cự môn hoá lộc ở đại vận Tử là nguyên Huynh, thì chủ về bị anh em bà con bạn bè lừa mất tiền. Em bị lừa về bđs à?

Cung Phu có Tham lang hoá kị thì tương đối ôn hoà, ck có thể là người có chuyên môn kỹ thuật. Cưới anh nào làm về xây dựng rồi vợ chồng cùng làm bđs cho thuê cũng tốt chứ em! :))
Đầu trang

jennynguyen28
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh em trong nhà rủ chăn nuôi với trồng trọt. Em thì cũng muốn làm hướng nào để phát triển được lâu dài. Ai ngờ em bị họ lừa tiền rồi họ còn quay lại chửi các kiểu. Nên sau đó họ có liên lạc xin lỗi. Em thôi ko nc nữa.
Em yên phận lại làm làm bds.
Dịch covid chi phí công ty nặng nề. Thêm bị lừa rồi gặp trục trặc nên e ra đi rất nhiều tiền.
Em cảm thấy mình thích ngành xây dựng. Nên vừa muốn tìm hiểu thêm để sau này cv tốt hơn. Với 1 phần cũng mún kiếm cơ hội vào cty bên Nhật làm 1 thời gian kiếm vốn rồi mới tính đường lập nghiệp lại.
Cung quan em xấu quá. Em thấy toàn sát tinh, liệu có ai nhận em dô làm ko hay bế tắc luôn đường này ạ.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

jennynguyen28 đã viết: 20:03, 16/10/22 Anh em trong nhà rủ chăn nuôi với trồng trọt. Em thì cũng muốn làm hướng nào để phát triển được lâu dài. Ai ngờ em bị họ lừa tiền rồi họ còn quay lại chửi các kiểu. Nên sau đó họ có liên lạc xin lỗi. Em thôi ko nc nữa.
Em yên phận lại làm làm bds.
Dịch covid chi phí công ty nặng nề. Thêm bị lừa rồi gặp trục trặc nên e ra đi rất nhiều tiền.
Em cảm thấy mình thích ngành xây dựng. Nên vừa muốn tìm hiểu thêm để sau này cv tốt hơn. Với 1 phần cũng mún kiếm cơ hội vào cty bên Nhật làm 1 thời gian kiếm vốn rồi mới tính đường lập nghiệp lại.
Cung quan em xấu quá. Em thấy toàn sát tinh, liệu có ai nhận em dô làm ko hay bế tắc luôn đường này ạ.
Khả năng sang năm được nhận vào làm việc rất cao đó em!
Đầu trang

jennynguyen28
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cao nhân cho e hỏi thêm. E chọn học kỹ thuật bên bản vẽ xây dựng liệu có phù hợp với lá số của em ko?
Với lá số em có gì chưa ổn. Có thể cho e xin lời khuyên để điều chỉnh bản thân mình.
Em xin cám ơn rất rất nhiều ạ.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

jennynguyen28 đã viết: 22:04, 16/10/22 Cao nhân cho e hỏi thêm. E chọn học kỹ thuật bên bản vẽ xây dựng liệu có phù hợp với lá số của em ko?
Với lá số em có gì chưa ổn. Có thể cho e xin lời khuyên để điều chỉnh bản thân mình.
Em xin cám ơn rất rất nhiều ạ.
Cái bất lợi nhất trong lá số em là gặp cách Mệnh Không Thân Kiếp, mệnh phi hoá kị nhập Phụ, cuộc đời sẽ nhiều gập ghềnh trắc trở, hay ảo tưởng và có những biểu hiện khác lẽ thường, lời nói dễ đụng chạm, nhất là với cấp trên. Những cái đó có thể cải thiện được. Nghề nghiệp học về thiết kế xây dựng là phù hợp.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”