CHÊNH VÊNH

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: CHÊNH VÊNH

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

ngoclee23 đã viết: 12:26, 18/08/22
Dokhoavan đã viết: 12:03, 18/08/22
ngoclee23 đã viết: 11:34, 18/08/22

Èo ôi ai cũng nói Tham lang chúa đào hoa cơ mà nó ko ứng với em ;;) ;;) Em ê sắc bền vững luôn ý. Thề ko hề điêu nhé :-S :-S
Năm nay đã chia tay một người tình! Xảy ra xung đột dữ lắm nhỉ!
Bác ko tin e à, năm nay e ko hề quen ai nuôn ~X( ~X(
Tạm tin cô Tham lang vậy! :))
Như thế còn đỡ hơn là có rồi chia tay trong xung đột!
Đại vận này em bị Tuyệt mệnh kỵ, gây tổn thương lớn cho cung Phu nên khó kết hôn.
Đại vận Quan lại gặp Tự hoá kị, công việc không ổn định, công ti dễ bị phá sản, đóng cửa; thường hay thay đổi công việc; dễ gặp tiểu nhân, chuốc thị phi.
Năm nay cũng bị Tuyệt mệnh kị, cung Di phi hoá kị xung nguyên Mệnh, ứng vào nguyên Phu nên tình duyên (nếu có) dễ đứt đoạn.
Đầu trang

ngoclee23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoclee23 »

Dokhoavan đã viết: 14:06, 18/08/22
Dokhoavan đã viết: 12:03, 18/08/22

Năm nay đã chia tay một người tình! Xảy ra xung đột dữ lắm nhỉ!
Đại vận này em bị Tuyệt mệnh kỵ, gây tổn thương lớn cho cung Phu nên khó kết hôn.
Đại vận Quan lại gặp Tự hoá kị, công việc không ổn định, công ti dễ bị phá sản, đóng cửa; thường hay thay đổi công việc; dễ gặp tiểu nhân, chuốc thị phi.
Năm nay cũng bị Tuyệt mệnh kị, cung Di phi hoá kị xung nguyên Mệnh, ứng vào nguyên Phu nên tình duyên (nếu có) dễ đứt đoạn.
Sao lại tạm tin, e nói thật mà lỵ :D :D. Không đọc lòng không đau, cột sống vốn bất ổn dòi đọc xong lại càng thêm hoang mang bác ạ :(( :((
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

ngoclee23 đã viết: 16:52, 18/08/22

Sao lại tạm tin, e nói thật mà lỵ :D :D. Không đọc lòng không đau, cột sống vốn bất ổn dòi đọc xong lại càng thêm hoang mang bác ạ :(( :((
Xem để biết cái khó là gì để mà tìm cách khắc phục. Đại vận này cô Tham lang bình thường thì mềm dẻo đột nhiên trở nên bướng bỉnh, cứng nhắc làm người xung quanh cảm thấy khó gần thì mấy anh bạn trai cũng Tẩu vi thượng sách thôi! :))
Đầu trang

ngoclee23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 17:39, 18/08/22

Xem để biết cái khó là gì để mà tìm cách khắc phục. Đại vận này cô Tham lang bình thường thì mềm dẻo đột nhiên trở nên bướng bỉnh, cứng nhắc làm người xung quanh cảm thấy khó gần thì mấy anh bạn trai cũng Tẩu vi thượng sách thôi! :))
Cái này em công nhận. Trừ những lúc không bình thường ra thì bình thường em cũng dễ chịu vui vẻ chứ bộ, cơ mà đụng trúng cái em ko ưng là thành máu chó liền :D :D chán bản thân thực sự :-< :-<
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

ngoclee23 đã viết: 18:00, 18/08/22

Cái này em công nhận. Trừ những lúc không bình thường ra thì bình thường em cũng dễ chịu vui vẻ chứ bộ, cơ mà đụng trúng cái em ko ưng là thành máu chó liền :D :D chán bản thân thực sự :-< :-<
Em đã bắt trúng banh rồi đấy!
Bây giờ anh nêu biện pháp khắc phục: lấy nhu hoà cương! Cố nhẫn nại, nhu mì vào! Cái này mấy nàng Tham lang hoàn toàn có khả năng! :))
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

ngoclee23 đã viết: 15:38, 25/07/22 28 cái mùa trăng hiện đang rất mông lung về công việc và tình duyên ạ.
Các thầy hữu duyên cho em đôi lời chỉ dẫn với ạ

LSTV 2022.jpg

Bạn ngoclee23 thân .
Bạn mệnh Hỏa ( Sơn Đầu Hỏa ) , mệnh đóng tại cung Tuất là mộ địa , không thuận , nhưng được cát tinh ( chính tinh : Tham lang <v> ) phù trì đắc lực sinh cho bản mệnh khắc cung an mệnh lại hóa ra kỳ công , tốt và thuận .
Thân đóng tại cung Ngọ được vượng địa , thuận .
Phúc : tốt , được hưởng phúc .
Là người có lưng dài , ít bệnh , sống lâu ( đại thọ ) , vui vẻ hòa thuận , có tài tổ chức đảm nhược , nói năng đài các kiêu kỳ , nhưng hay chỉ trích dí dỏm ( chú ý đôi khi mất cảm tình ) , phải sớm xa gia đình , xa quê hương , đi xa lập nghiệp thì càng thành đạt .
Là người đoan trang , ôn lương , hào hiệp , siêng cầu , định làm gì thì thường quyết tâm làm cho được , có tài tổ chức , chỉ huy , nhiều mưu cơ , hay ghen tuông , hay lấn át chồng .
Là người chính trực , cương nghị , có chí khí cao , sau trung niên mới phát đạt và thường :
- Thường có quý nhân nâng đỡ , dìu dắt trong việc học hành , thi cử .
- Thường có quý nhân nâng đỡ , dìu dắt trên đường công danh .
- Thường được của Trời cho , hết lại có .
Mệnh có Tham lang (V) thì thường lúc ít tuổi vất vả , sau mới được hưởng phúc giầu sang .
Là người tham vọng nhiều nên ít chịu ngồi in , lúc nào cũng bất nhất , không kiên quyết , làm gì cũng muốn nhanh chóng .
Tham lang là đệ nhị của Đào hoa tinh , nên cũng đa tình , ưa phong lưu , phồn hoa đô hội , cho nên bạn phải sống hay làm việc ở những thành phố lớn thì mới thuận .
Năm nay bạn 29t đang ở đại vận : 26-35 ở cung thân thì :
- Có hành của tam hợp đại vận khắc hành tam hợp tuổi ( khắc nhập ) là xấu nhất , thời gian và hoàn cảnh chung đánh vào mình và thẳng mình , mình bị thất bại và thua thiệt .
- Mệnh Hỏa đến đất kim thì không thuận , không được : Địa lợi , Gặp Tuần , Triệt thì không được : Nhân hòa .
Đại vận này không được : Thiên thời _ Địa lợi _ Nhân hòa , cho nên không thuận và bạn cảm thấy chênh vênh thì cũng có lý .
Sang đại vận sau : 36-45 thì cũng chưa thuận .
Phải tới đại vận : 46-54 thì mới tốt và thuận .
Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: ngoclee23
Đầu trang

ngoclee23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 18:16, 18/08/22
Bây giờ anh nêu biện pháp khắc phục: lấy nhu hoà cương! Cố nhẫn nại, nhu mì vào! Cái này mấy nàng Tham lang hoàn toàn có khả năng! :))
😅😅 Cũng muốn nhu mì lắm bác ạ cơ mà ức lên cái là ko chịu được, cứ muốn xả tá lả luôn ý 😂😂
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

ngoclee23 đã viết: 20:17, 18/08/22

😅😅 Cũng muốn nhu mì lắm bác ạ cơ mà ức lên cái là ko chịu được, cứ muốn xả tá lả luôn ý 😂😂
Đeo cái dây chuyền có mặt ngọc Bồ tát xem em! :))
Đầu trang

ngoclee23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 20:12, 18/08/22
ngoclee23 đã viết: 15:38, 25/07/22 28 cái mùa trăng hiện đang rất mông lung về công việc và tình duyên ạ.
Các thầy hữu duyên cho em đôi lời chỉ dẫn với ạ

LSTV 2022.jpg

Bạn ngoclee23 thân .
Bạn mệnh Hỏa ( Sơn Đầu Hỏa ) , mệnh đóng tại cung Tuất là mộ địa , không thuận , nhưng được cát tinh ( chính tinh : Tham lang <v> ) phù trì đắc lực sinh cho bản mệnh khắc cung an mệnh lại hóa ra kỳ công , tốt và thuận .
Thân đóng tại cung Ngọ được vượng địa , thuận .
Phúc : tốt , được hưởng phúc .
Là người có lưng dài , ít bệnh , sống lâu ( đại thọ ) , vui vẻ hòa thuận , có tài tổ chức đảm nhược , nói năng đài các kiêu kỳ , nhưng hay chỉ trích dí dỏm ( chú ý đôi khi mất cảm tình ) , phải sớm xa gia đình , xa quê hương , đi xa lập nghiệp thì càng thành đạt .
Là người đoan trang , ôn lương , hào hiệp , siêng cầu , định làm gì thì thường quyết tâm làm cho được , có tài tổ chức , chỉ huy , nhiều mưu cơ , hay ghen tuông , hay lấn át chồng .
Là người chính trực , cương nghị , có chí khí cao , sau trung niên mới phát đạt và thường :
- Thường có quý nhân nâng đỡ , dìu dắt trong việc học hành , thi cử .
- Thường có quý nhân nâng đỡ , dìu dắt trên đường công danh .
- Thường được của Trời cho , hết lại có .
Mệnh có Tham lang (V) thì thường lúc ít tuổi vất vả , sau mới được hưởng phúc giầu sang .
Là người tham vọng nhiều nên ít chịu ngồi in , lúc nào cũng bất nhất , không kiên quyết , làm gì cũng muốn nhanh chóng .
Tham lang là đệ nhị của Đào hoa tinh , nên cũng đa tình , ưa phong lưu , phồn hoa đô hội , cho nên bạn phải sống hay làm việc ở những thành phố lớn thì mới thuận .
Năm nay bạn 29t đang ở đại vận : 26-35 ở cung thân thì :
- Có hành của tam hợp đại vận khắc hành tam hợp tuổi ( khắc nhập ) là xấu nhất , thời gian và hoàn cảnh chung đánh vào mình và thẳng mình , mình bị thất bại và thua thiệt .
- Mệnh Hỏa đến đất kim thì không thuận , không được : Địa lợi , Gặp Tuần , Triệt thì không được : Nhân hòa .
Đại vận này không được : Thiên thời _ Địa lợi _ Nhân hòa , cho nên không thuận và bạn cảm thấy chênh vênh thì cũng có lý .
Sang đại vận sau : 36-45 thì cũng chưa thuận .
Phải tới đại vận : 46-54 thì mới tốt và thuận .
Chúc bạn may mắn .
Cảm ơn bạn nhiều nhé, rất vui khi được bạn luận về lá số của mình. Bạn là 1 người tốt bụng, chúc cho những điều tốt đẹp và may mắn sẽ đến với bạn :x :x :x
Đầu trang

ngoclee23
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dokhoavan đã viết: 20:35, 18/08/22
ngoclee23 đã viết: 20:17, 18/08/22
Đeo cái dây chuyền có mặt ngọc Bồ tát xem em! :))
:-? :-? Để kiềm chế ạ, ổn chứ ạ. Bác mà mách là em làm theo liền á :D :D
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”