Cần những lời khuyên chân thành, công tâm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cần những lời khuyên chân thành, công tâm

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Dokhoavan đã viết: 20:21, 28/08/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:54, 28/08/22 Trẻ thì có thằng trẻ lấy. già có thằng già lấy.
Miễn là em tống được mấy thằng mất dạy trên đi là được bác à :))

hồi trẻ ngu thôi chứ giờ thử xem. lạng quạng em đấm cho vỡ mồm.

Dokhoavan đã viết: 18:48, 28/08/22

Em ơi, khi em viết lên những dòng tâm sự thế này thì một thời xuân sắc đã qua rồi còn đâu?
Ngọc nhầm rồi! Càng già càng thích trẻ! Em có thấy đại gia Lê Ân cưới vợ rất trẻ không! :))
Theo anh có khi em học cách chiều chuộng mấy cậu công tử choai choai khả thi hơn! :))

Giỡn chút đừng giận hen!
Không không! Sn 96 thì đã gộc lắm rồi! Em phải kiếm cậu tầm 20, kém em tầm trên dưới 8 tuổi!
Cung Phu em có Thiên Đồng dễ ứng lấy chồng con nít lắm! Tập tắm cho cậu em đi là vừa! :))
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Bắt đầu từ ngày mai cháu quyết tâm đi làm lại để xây dựng cuộc sống lại từ đầu.
Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng ko bền.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thời trẻ ăn chơi quậy phá, ngông cuồng, kiêu căng ngạo mạn. Ko ngờ có ngày mọi thứ nó sập xuống trong một lúc, mà ngay 4 năm cuối cùng của hạn thiên không. Cái năm 2022 đúng là đỡ không nổi luôn. Vì không đỡ nổi nên quyết định lấy và đi theo luôn Tử Phá Quyền để học cách buôn bán, làm ăn, kinh doanh. Chưa biết có học được gì hay ho từ ông ấy không, chứ còn phá như mấy thằng cũ chắc cho đi. Đi ngoại giao, giao lưu, học cách buôn bán, làm sổ sách gì đó, ở nhà thì tìm công việc nào bán thời gian làm. Nếu hợp thì cưới luôn, còn ko hợp với ông Tử Phá Quyền, thì chia tay. Cháu đang trong thời gian đi Trại cải tạo (Yêu ông cực quá, bị ông xách đi khai trương cửa hàng bạn ông, khai trương công ty bạn ông, bắt đi học việc, bắt đi tập thể dục nhắc nhở dọn dẹp nhà cửa, học hành, làm việc, cấm giao du vô bổ, hạn chế game các kiểu nên gọi là đang bị đi trại cải tạo) chứ ăn chơi hết 10 năm tuổi trẻ rồi. Chuyện trong nhà loạn đã có Bính Tý 96 lo giúp, cố gắng giúp cháu trong việc đòi quyền lợi.

Ông Tử Phá Quyền nói thế này: Thật ra bản chất em cũng ko xấu. em học dc nhiều ngoại ngữ và biết tử vi, tứ trụ chứng tỏ em là người thông minh. nhưng em sống kiểu tuỳ tiện bừa bãi thoải mái quá, bố mẹ lại bỏ nhau sớm ko dc dạy dỗ cẩn thận nên em mới hỏng. và em hỏng thì xã hội cũng đã dạy em và cho em bài học rồi. cho nên giờ em phải thật sự cố gắng và quyết tâm. người rất cần nỗ lực thật sự là em để có thể đi lâu dài bên nhau.

Thật ra em cũng tin ông ấy 50-50 thôi. những gì ông nói đúng là phải tiếp thu ko cãi. nhưng nếu người ta làm gì đó ảnh hưởng đến quyền lợi bản thân quá cảm thấy ko dc thì cho đi. còn ko thì giữ lại.

Không nghĩ nhiều. Thằng nào ở lại được tới cuối cùng thì cưới thằng đó. Yêu tử phá quyền, còn Bính Tý để dành sơ cua, để nó làm thằng tay sai đắc lực cho cháu. Giờ thằng nào quậy lên hay nhắn tin đe doạ là nó lập hồ sơ khởi tố cho đi xa luôn.

Dokhoavan đã viết: 21:18, 28/08/22
Dokhoavan đã viết: 20:21, 28/08/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:54, 28/08/22 Trẻ thì có thằng trẻ lấy. già có thằng già lấy.
Miễn là em tống được mấy thằng mất dạy trên đi là được bác à :))

hồi trẻ ngu thôi chứ giờ thử xem. lạng quạng em đấm cho vỡ mồm.

Ngọc nhầm rồi! Càng già càng thích trẻ! Em có thấy đại gia Lê Ân cưới vợ rất trẻ không! :))
Theo anh có khi em học cách chiều chuộng mấy cậu công tử choai choai khả thi hơn! :))

Giỡn chút đừng giận hen!
Không không! Sn 96 thì đã gộc lắm rồi! Em phải kiếm cậu tầm 20, kém em tầm trên dưới 8 tuổi!
Cung Phu em có Thiên Đồng dễ ứng lấy chồng con nít lắm! Tập tắm cho cậu em đi là vừa! :))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hạnh phúc và ấm áp

Đôi khi em hay tự hỏi lần cuối cùng mình hạnh phúc trong tình yêu là khi nào. Cảm xúc càng khó tả, càng trải qua nhiều cuộc tình, càng cảm thấy bất hạnh, vội vã gặp, vội vã chia xa. Có những cuộc tình ngắn ngủi nói chuyện gặp mặt cafe vài ngày, để rồi sau đó đối phương nhắn tin, em lại chìm vào suy tư và lặng im. Sau một mối tình dài hơi nhất khoảng 2 năm với Kỉ Tị, chính cháu là người quyết định nói lời chia tay và kết thúc tất cả, chặn hết tất cả và rời bỏ ko chút tiếc nuối. Em đã từng muốn ở bên Kỉ Tị 1989 mãi mãi, từng muốn xây dựng một gia đình hạnh phúc, từng muốn đầu tư một số tiền cho anh ta xây dựng công ty và khởi nghiệp, cho đến khi biến cố xảy ra, nhận ra được bộ mặt của anh ta là kẻ sống ích kỷ và đặt quyền lợi của mình lên trên, mình dần thất vọng và hạn chế gặp gỡ anh ta. Mọi chuyện hoàn toàn chấm dứt chỉ đến khi gặp người đàn ông Tử Phá Hoá Quyền, người đàn ông mà em đã yêu chỉ từ cái nhìn đầu tiên. Người đàn ông phong trần, thời tuổi trẻ anh thật đẹp trai và hấp dẫn. Lúc về già, anh vẫn thật duyên dáng và hài hước. Người đàn ông nóng nảy, hâm hấp, tính nóng như kem nhưng cũng rất tình cảm và rất ngọt ngào tâm lý. Nếu em ko gặp tử phá hoá quyền, chắc em vẫn duy trì mối quan hệ với anh ta. Nhưng em đã yêu, và trái tim đã rung động. Đối với anh Kỉ Tị 1989 hiện tại chỉ còn là cảm giác ghét bỏ, khinh bỉ, sự ruồng bỏ, cảm thấy anh ta lẫn bính tý 96 đều thua kém người đàn okng khác và cay nghiệt đến tận cùng. Bất chấp như con thiêu thân để lao vào vòng tay của người tình Tử Phá Quyền. Một người tình quá đỗi ngọt ngào và quá đỗi hấp dẫn. Chắc chuyện sinh lý giường chiếu anh ấy cũng rất rất tốt. Bên anh Tử Phá Quyền, em ngày nào cũng cười rách cả mồm :))

May mắn là mình chưa cưới thằng nào kể cả Bính Tý 96. Vì lấy chồng rồi mà đam mê người tình kiểu này, thì kiểu gì cũng banh. Nhưng các bác chưa biết cái cảm giác đê mê nó như thế nào đâu. Cảm giác của anh Tử Phá Quyền đắc đào hoa thiên không mang lại cho em giống như thuốc phiện. Lá số của ông ấy giống y chang lá số Mozila trong topic sát phá liêm tham khủng mà nhiều cao nhân lý số đã từng luận. :)) Em đã hiểu tại sao ngày ấy các cao nhân diễn đàn lý số đã đánh giá cao lá số ấy đến thế, gặp một người có số giống y chang số vậy, ăn nói thì ngọt ngào, bao phê. em nói thật ông Tử Phá quyền nói ngọt dữ lắm. em chịu ko nổi. đỡ ko được ý. trời ơi cái cảm giác mê người tình còn hơn là cảm giác hút cần sa và chơi ma tuý nữa. Hút cần sa ko sướng bằng mê người tình đâu các anh ạ :D Người em bây giờ từ ngày gặp anh tử phá quyền đắc đào hoa thiên không cứ bay bổng chứ như Người Âm Phủ ấy các bác ạ. 2 giờ sáng em toàn nghĩ về anh ấy. em ko ngủ dc khi nghĩ về tình iu của đời em :)) tôi sướng quá. 27 năm cuộc đời, mấy thằng bồ cũ toàn loại ăn nói mất dạy, quen dc ba ngày tôi chửi như chửi chó, giờ em quen ông này như bị bắt vía. em đê mê sự ngọt ngào của anh ấy quá. như lạc vào thiên đường tình ái ấy.

Nói chung em quyết định rồi. loại bỏ kỷ tị 1989, tống nó đi về quê ko cho 1 đồng. ko hứa hẹn gì hết. còn 1996 em để nhờ vả thằng đó bảo kê cho em, tranh chấp quyền lợi, quyền thừa kế. để nó làm một tay sai trung thành và đắc lực cho em.

Còn em sau này em sẽ về sống với anh Tử Phá Quyền. Căn nhà 20 tỏi em quyết tâm dùng mọi cách, mọi thủ đoạn ko để thằng người tình của bà già vs anh em trong nhà phá em. Ko cần thứ tình thân của mấy loại người ích kỷ đó. Để sau này em cho thuê nhà đó lấy tiền sống, em có một sổ tiết kiệm cũng 700.800tr. để ngân hàng lấy tiền lời. Em đem tiền đó để lo cuộc sống của em với ông Tử Phá quyền. về sống với ông ấy. có đói chút hay ko đủ ăn thì ông ý lo thêm. em cũng tìm công việc và phát triển. Nhưng quãng đời còn lại của cuộc đời em. 80 năm cuộc đời còn lại em chỉ muốn sống với tử phá quyền.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình là em đang bận rộn với cuộc sống mới. Vậy là một cuộc sống cũ đã trôi qua. Vĩnh biệt năm 1989 và cuộc sống cũ đã qua. Dự những buổi tiệc, tiệc họp mặt, tiệc cưới, hội thảo, dự tiệc khai trương cửa hàng của bạn anh tử phá, gặp người bạn anh Tử Phá quyền từ Hà Nội vào mở công ty riêng, v..v.. Nghĩ kỹ lại thì đúng là tôi và anh không phù hợp với nhau thật. Loại người như anh chỉ phù hợp sống lủi thủi chui rúc một mình trong căn phòng, không gia đình, ko tình nhân, ko bạn bè, đó mới chính là cuộc sống phù hợp với anh nhất. Anh yên tâm tôi nói gì làm đó thật. Vậy mà anh dám chửi ông bà đã mất của tôi và hãm hại phá hoại công việc của tôi. Trong khi mùa dịch Covid,chính tôi chu cấp tiền cho anh sống thật. Đúng là anh là loại "ăn cháo đá bát". Anh yên tâm anh à. Tôi sẽ cho mọi người biết tất cả về bộ mặt thật của anh ! Thì bây giờ, tôi cũng tống anh đi như tống một con chó ghẻ giẻ rách chuyên đi làm tiền. Tôi sẽ nhớ kỹ những thằng đàn ông sinh năm 1989 kỉ tị, lạy hồn !

Em thu xếp để không hỗ trợ anh ta một đồng nào để khởi nghiệp, tất cả số tiền tiết kiệm khoảng 700- 800tr tiền mặt và tất cả tiền thuê của căn nhà 20 tỷ sau này em dùng để lo cho cuộc sống của em và Tử Phá quyền, và thu thập tin nhắn đe doạ làm tiền (nếu anh ta dám) nhắn tin cho em để lập hồ sơ cho anh ta vào tù ngồi. Ông Tử Phá Hoá quyền cũng nói rồi, nếu anh ta dám làm phiền. ổng sẽ kêu mấy đàn em của ổng qua tìm 1989 để nói chuyện. Nhưng em bảo ko cần kẻo nó lại ăn vạ ! Để em thu thập bằng chứng để khởi tố nó ! (nếu nó dám nhắn tin đe doạ tống tiền là thằng đó tới số luôn rồi). Còn thằng nào ngoài muốn kiếm chuyện với anh thì hãy đối đầu với em đã ! dạo này em đang buồn chán đời, cần thêm mấy đối tượng quậy lên cho vui nhà vui cửa ạ !

Dạ hết hợp đồng cũng phải cút về quê làm ruộng làm rẫy thôi nha 1989. Sống sao mà ai cũng ghét mày ! Thằng sếp thẳng tay đuổi cắt đứt hợp đồng vào năm 2023. gái thì hết sức cho mày cũng mạnh tay tống tiễn mày đi luôn ! chết đến nơi rồi vẫn còn cứng họng lắm nhỉ. mày cũng bần bòn ăn chặn một số tiền vậy về dưới quê mày đủ sống rồi. đúng là loại ngu như chó mất gần như tất cả quyền lợi gần trắng tay rồi còn ko biết hối cãi ! phen này tao dí cho chết mẹ mày luôn con chó ! Sếp mày thì cắt hợp đồng thay thằng khác vào vị trí của mày. Tiền tao định đưa cho mày làm ăn khởi nghiệp giờ đưa cho thằng khác luôn. Nhà cửa cho mày ở thì tống mày ra khỏi nhà để lấy thằng khác. lập hồ sơ khởi tố cho mày vào tù luôn còn được !

ráng ăn ở cho tốt chống đỡ năm Mão 2023 của mày sắp tới rồi con chó 1989. lần này tụi tao đéo dí mày sát ván tụi tao đéo hài lòng nha. xem năm 2023 nghiệp quật vào đầu mày còn vài tháng nữa rồi đó

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mười năm đại vận đào hoa thiên không giáp địa không và địa kiếp thật kinh tởm.
phải dùng từ "tàn khốc" và "kinh tởm" khi nói về đại vận đào hoa thiên không.
đại vận 12-22 có vất vả một chút nhưng vẫn có thành tựu chứ chưa bị trả giá đắng như thế này.
Phải dùng chữ "Hạ cánh cứng" để nói về đại vận tan nát này. Thiên Không có người bị nhẹ, có người ăn đủ. Riêng cháu từ khi vào đại vận này chưa ăn đc 1 cái gì mà có xu hướng "chung đủ". chịu đủ mọi sự phản bội, đày đoạ, bao nhiêu bài học kinh nghiệm kinh doanh, đầu tư. nói chung em thấy giờ cuộc đời là hai chữ "đắng chát". đắng và chát lắm ạ.
nếu như mình cách đây vài năm chắc buồn rồi nhưng giờ kiểu bất cần luôn ấy ạ
cuộc sống và những điều tương tự thế.
giờ đàn ông bước chân vào đời cháu. cháu chỉ coi như rác rưởi. và cháu cũng ko ngại công khai quá khứ của mình cho bất cứ ai quen biết.
nếu im lặng quá khứ chỉ một mình chịu đựng
nếu nói ra thì dằn mặt chửi thẳng vào mặt sẽ ko bước lên vết xe đổ.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

Mẹ tôi muốn đưa tôi vốn liếng cho tôi làm ăn nhưng đó là số tiền cả đời bà ấy dành dụm nên tôi từ chối

Tôi khuyên mẹ tôi mua miếng đất hay căn nhà tuỳ bà ấy nhưng hãy đứng tên mẹ. Nếu là nhà thì con có dịp vào SG ghé vào ở đỡ tốn tiền hotel :D

Chỉ cần thế thôi

Còn trận chiến của tôi sắp diễn ra là trận sát phạt rất kinh khủng, tôi không muốn món quà tinh thần của mẹ tôi dính vào :))

Dám chơi, dám chịu nhưng không để ảnh hưởng tới người nhà :))
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Ka ka lễ ngồi cà phê với một anh bậc thầy sát gái

Anh ta nói nguyên văn

“ phụ nữ đéo có chân lý, đéo có lý tưởng và đéo có suy nghĩ như đàn ông. Thứ họ quan tâm là “ niềm vui “ , mày làm họ vui bằng bất cứ cách nào cũng được, họ sẽ chạy theo mày và ngủ với mày. Làm tai họ vui, làm ví tiền họ vui, làm cái L** họ vui . Nhớ không có logic gì cả nhé, vui là được “

:)) :))
Sửa lần cuối bởi Tôn Ngộ Không !!! vào lúc 15:39, 02/09/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 15:29, 02/09/22 Ka ka lễ ngồi cà phê với một anh bậc thầy sát gái

Anh ta nói nguyên văn

“ phụ nữ đéo có chân lý, đéo có lý tưởng và đéo có suy nghĩ như đàn ông. Thứ họ quan tâm là “ niềm vui “ , mày làm họ vui bằng bất cứ cách nào cũng được, họ sẽ chạy theo mày và ngủ với mày. Làm tai họ vui, làm ví tiền họ vui, làm cái L** họ vui . Nhớ không có logic gì cả nhé, vui là được “

Khỉ biết cái gì mà cười :))
Khoản cuối chắc chị e nào khoái cọ xát với lông lá thì may ra
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 15:35, 02/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 15:29, 02/09/22 Ka ka lễ ngồi cà phê với một anh bậc thầy sát gái

Anh ta nói nguyên văn

Khỉ biết cái gì mà cười :))
Khoản cuối chắc chị e nào khoái cọ xát với lông lá thì may ra
Tập tin đính kèm
799F7C0C-FAD6-47BF-9297-870555CCEDCD.jpeg (152.47 KiB) Đã xem 252 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”