Mong Cô, Chú, Anh, Chị hữu duyên xem giúp em đôi lời ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luclong2011
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Mong Cô, Chú, Anh, Chị hữu duyên xem giúp em đôi lời ạ

Gửi bài gửi bởi luclong2011 »

Tuy vậy không phải lá số không có những ưu điểm của nó. Mệnh Vô chính diệu thì lại dễ thích nghi với hoàn cảnh (phù hợp với thời đại bây giờ), nên dù gặp hai vận kém kể trên cũng không ngại. Cung Tài Bạch có sao Lộc Tồn, cung Điền Trạch có Tham Lang + Vũ Khúc + Hoá Lộc, cung Quan có Cự + Nhật + Quốc Ấn, cung Phúc Đức có Đồng + Âm đều là những cung số đẹp. Như vậy cuộc đời về hậu vận cũng có nhiều thành công và may mắn, chẳng qua thời chưa đến thì mình cần nhẫn nhịn thôi. Tuy nhiên, tuổi trẻ cũng nên theo đuổi một lĩnh vực học tập cho đến nơi đến chốn, không nên bỏ phí thời gian và trông chờ vận may đến với mình.
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

luclong2011 đã viết: 16:32, 02/09/22 Tuy vậy không phải lá số không có những ưu điểm của nó. Mệnh Vô chính diệu thì lại dễ thích nghi với hoàn cảnh (phù hợp với thời đại bây giờ), nên dù gặp hai vận kém kể trên cũng không ngại. Cung Tài Bạch có sao Lộc Tồn, cung Điền Trạch có Tham Lang + Vũ Khúc + Hoá Lộc, cung Quan có Cự + Nhật + Quốc Ấn, cung Phúc Đức có Đồng + Âm đều là những cung số đẹp. Như vậy cuộc đời về hậu vận cũng có nhiều thành công và may mắn, chẳng qua thời chưa đến thì mình cần nhẫn nhịn thôi. Tuy nhiên, tuổi trẻ cũng nên theo đuổi một lĩnh vực học tập cho đến nơi đến chốn, không nên bỏ phí thời gian và trông chờ vận may đến với mình.
Con cám ơn những lời viết đầy chân thành của chú giành cho con, con hiện tại không còn có ý định đi học hay học nghề gì nữa, con tính đi làm lao động phổ thông chân tay kiếm sống, con thì hiện tại trí nhớ khá kém, con thấy có học cũng không nhớ gì mấy chỉ tốn tiền gia đình thôi. Con ban đầu có lên mạng thấy người ta đăng bài tuyển việc làm sau đó con xin làm, sau 1 ngày làm việc thì con mới thấy công việc không như người viết bài mô tả, sau đó con biết bên viết bài đó là bên cung ứng lao động, rồi con xin nghỉ việc luôn, mấy anh chị làm ở công ty đó bảo với con sau này xin việc thì đến thẳng công ty mà xin và nộp hồ sơ đừnh qua trung gian ai hết để tránh bị lừa đảo. Sau đó con có nộp hồ sơ và xin việc ở công ty thứ 2 thì ban đầu con nghe chị giới thiệu về công ty cũng ok lắm nên con quyết định vào làm, ngày đầu con thấy công việc khá nhẹ nhàng và đơn giản, ngày thứ 2 thì con con mới biết được là nhiều người ở công ty này nghỉ khá nhiều vì thời gian làm việc quá nhiều và nghỉ quá ít, con hỏi chị giới thiệu về thời gian làm việc thì chị ấy bảo do con mới vào làm nên thời gian như thế sau này thời gian làm tăng ca tùm lum y như chú làm cùng vậy chứ không giống như thời gian chị ấy đã giới thiệu nên con quyết định nghỉ luôn cho lành, để sau này tránh mích lòng trong công việc này nọ gì nữa, rồi sau đó con gặp 1 chú giới thiệu làm bảo vệ, sắp xếp đưa đồ hết rồi thì mới biết chú này là bên dịch vụ bảo vệ chứ không phải người trong công ty, mà khi hỏi tuyển thì lại nói 1 đằng mà sau đó lại làm 1 nẻo, con được mấy chú bảo vệ và cô khác khuyên không nên làm bên dịch vụ bảo vệ, nó có khi điều đi á, mình mà không đi trực theo nơi nó bảo hay không làm đủ 30 ngày là không có tiền gì luôn, không có giống làm công nhân làm đủ 7 ngày mới trả lương đâu, sau đó con quyết định không có làm công việc bảo vệ bên dịch vụ này, hiện tại con ở nhà phụ giúp gia đình những công việc lặt vặt và thường vào các trang mạng và ra ngoài tìm kiếm việc làm phù hợp với sức khỏe, trình độ mình mà làm để nuôi sống bản thân và phụ giúp gia đình😊
Đầu trang

luclong2011
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi luclong2011 »

Tuổi còn trẻ, thời gian còn dài. Thất bại là mẹ của thành công. Trường đời còn dạy cho ta nhiều hơn trường học rất nhiều. Mình nên lựa chọn công việc phù hợp với năng lực, sức khoẻ của bản thân và luôn tin tưởng rằng sau này mình sẽ thành công, hậu vận sẽ gặp nhiều may mắn.
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

luclong2011 đã viết: 17:05, 02/09/22 Tuổi còn trẻ, thời gian còn dài. Thất bại là mẹ của thành công. Trường đời còn dạy cho ta nhiều hơn trường học rất nhiều. Mình nên lựa chọn công việc phù hợp với năng lực, sức khoẻ của bản thân và luôn tin tưởng rằng sau này mình sẽ thành công, hậu vận sẽ gặp nhiều may mắn.
Con cám ơn chú nhiều ạ. Con chúc chú nhiều sức khỏe, gặp nhiều may mắn tốt lành ạ🍀😊.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

lá số em trai khá giả đó.
có lộc tồn thì giàu.
lá số này chị đánh giá khá cao đó

GiauThienSu đã viết: 01:46, 01/09/22 Xin chào các cô, chú, anh, chị và mọi người ở diễn đàn ạ. Em tình cờ biết đến diễn đàn này và lập nick tham gia diễn đàn. Hôm nay em muốn nhờ cô, chú, anh, chị và mọi người ở diễn đàn xem giúp em đôi lời về vận mệnh, công danh công việc của em với ạ. Nếu em có viết gì sai sót em mong mọi người bỏ qua cho em. Hình dáng em cao, đầy đặn, mặt to tròn, , , tính tình em lúc buồn, lúc vui thất thường, tính em hơi cọc, nóng và thẳng tính, có gì nói nấy nên khá nhiều người không ưa. Gia đình em có 5 người, em là con cả, gia đình mối quan hệ giữa các thành viên cũng không thân thiết hòa hợp gì cho lắm. Gia đình em lúc xưa thì nghèo sau này thì khá giả dần lên. Gia đình em đã sống và ở qua 3 ngôi nhà. Em bị cận và loạn thị 2 mắt, em nhiều lần bị chết hụt, bị điện giật, nhiều lần mém bị xe hun,... từ bé đến lớn hay gặp thị phi, bị người nói xấu, bạn bè lợi dụng, hầu như không có bạn thân nào, học hành cũng ở mức khá chứ không giỏi lắm, học hết năm 2 Đại Học vì lý do sức khỏe không được tốt nên sau đó em nghỉ học. Em cũng có đi xin việc làm nhưng sau khi vào làm 1, 2 ngày thấy không như những gì người ta giới thiệu nên nghỉ, hiện giờ ở nhà phụ giúp gia đình và đang tìm kiếm việc làm phù hợp với sức khỏe mà đi làm.
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em nói lưu tang môn nhập mệnh hay thân là điềm xấu người thân là chính xác đó.

Chị mệnh thân đồng cung. 3 lần lưu tang môn nhập mệnh chị đều có tang người thân.

Lần đầu là bà nội, 12 năm sau là ba, 12 năm sau nữa là bà ngoại.
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 03:42, 03/09/22 lá số em trai khá giả đó.
có lộc tồn thì giàu.
lá số này chị đánh giá khá cao đó

GiauThienSu đã viết: 01:46, 01/09/22 Xin chào các cô, chú, anh, chị và mọi người ở diễn đàn ạ. Em tình cờ biết đến diễn đàn này và lập nick tham gia diễn đàn. Hôm nay em muốn nhờ cô, chú, anh, chị và mọi người ở diễn đàn xem giúp em đôi lời về vận mệnh, công danh công việc của em với ạ. Nếu em có viết gì sai sót em mong mọi người bỏ qua cho em. Hình dáng em cao, đầy đặn, mặt to tròn, , , tính tình em lúc buồn, lúc vui thất thường, tính em hơi cọc, nóng và thẳng tính, có gì nói nấy nên khá nhiều người không ưa. Gia đình em có 5 người, em là con cả, gia đình mối quan hệ giữa các thành viên cũng không thân thiết hòa hợp gì cho lắm. Gia đình em lúc xưa thì nghèo sau này thì khá giả dần lên. Gia đình em đã sống và ở qua 3 ngôi nhà. Em bị cận và loạn thị 2 mắt, em nhiều lần bị chết hụt, bị điện giật, nhiều lần mém bị xe hun,... từ bé đến lớn hay gặp thị phi, bị người nói xấu, bạn bè lợi dụng, hầu như không có bạn thân nào, học hành cũng ở mức khá chứ không giỏi lắm, học hết năm 2 Đại Học vì lý do sức khỏe không được tốt nên sau đó em nghỉ học. Em cũng có đi xin việc làm nhưng sau khi vào làm 1, 2 ngày thấy không như những gì người ta giới thiệu nên nghỉ, hiện giờ ở nhà phụ giúp gia đình và đang tìm kiếm việc làm phù hợp với sức khỏe mà đi làm.
Em cám ơn chị💖. Mong rằng cuộc đời sau này của em sẽ ứng với cái tên của em thì hay😁.
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

coco87 đã viết: 05:21, 03/09/22 Em nói lưu tang môn nhập mệnh hay thân là điềm xấu người thân là chính xác đó.

Chị mệnh thân đồng cung. 3 lần lưu tang môn nhập mệnh chị đều có tang người thân.

Lần đầu là bà nội, 12 năm sau là ba, 12 năm sau nữa là bà ngoại.
Em cám ơn chị rất nhiều, cám ơn chị đã cho em được biết thông tin quý báu này để em được tỏ, rõ về vấn đề em vẫn luôn hằng thắc mắc ạ💖. Chúc chị có nhiều sức khỏe, gặp nhiều may mắn tốt lành ạ🍀😊.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Đây là mệnh thăng trầm bất thường. Điều này sẽ thể hiện rõ khi em đi theo kinh doanh.

Em sẽ lận đận, tà tà từ đây đến 38 tuổi.

Từ 39-58 tuổi em sẽ phất lên nhanh chóng

Từ 59-68 phá sản

Từ 69 đổ đi thành triệu phú.

Chúc em gặp nhiều may mắn!!!
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

coco87 đã viết: 23:19, 03/09/22 Đây là mệnh thăng trầm bất thường. Điều này sẽ thể hiện rõ khi em đi theo kinh doanh.

Em sẽ lận đận, tà tà từ đây đến 38 tuổi.

Từ 39-58 tuổi em sẽ phất lên nhanh chóng

Từ 59-68 phá sản

Từ 69 đổ đi thành triệu phú.

Chúc em gặp nhiều may mắn!!!
Em cám ơn chị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”