Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Enjoyeveryday đã viết: 09:24, 04/09/22
Dokhoavan đã viết: 09:08, 04/09/22
Enjoyeveryday đã viết: 18:38, 03/09/22 Đợi em lấy chồng em up ảnh cho các ca xem.
Giờ chưa chồng up ảnh ngại quá 😌
Lên đây chửi quá sợ thằng chồng tương lai nhớ mặt không dám lấy 😚😚😚😚
Em cảm ơn anh Dokhoavan về tấm ảnh khá đúng. Em từng ngủ ngoài đường do chạy trốn nợ cùng bố mẹ nên em không thích xài tiền cho phấn son thích make up đơn giản không thích quá nhiều trang sức. Thích cất lên không thích đeo 😋😋😋
Thực ra nguyên bản thì Bánh kem khuôn mặt vuông dài, má phính. Nhưng vì đáng yêu quá nên bị ai đó quá yêu cắn cho hai miếng hai bên má nên nó lõm vào, thế là đi phẫu thuật thẩm mỹ luôn mới bóp hai bên cằm vô thành ra phía dưới nó mới thon nhỏ lại, nhưng thần khí thì không đổi! :))
Chính xác đúng 100% mặt vuông dài má phình.
Cứ bị coi như con nít đáng yêu hay bị ăn hiếp.
Mọi người hay gọi em là cún con đáng yêu ☺️
Thiệt phải giải thích rất nhiều lần 28 tuổi hết cún con rồi
Em thì cao có 1m58 nặng 50 hơi mập nên đáng yêu 😞
Còn đây là Bánh kem 30 năm sau! :))
Tập tin đính kèm
975A4333-4F65-4CEB-A39B-5733E22317FD.jpeg (175.79 KiB) Đã xem 413 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, coco87, Enjoyeveryday
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Sách vở bàn quá nhiều về việc cải số.
Nhưng liệu có bao nhiêu % sự thật trong đó???
Phong thủy ư? Có thể. Nhưng thực tế là chỉ có 1,2%
Tích phúc ư? Có lẽ. Nhưng quá mơ hồ và quá lâu. Thích ca còn phải qua vô lượng thọ kiếp mới đến kiếp chứng ngộ.
Đáng tin nhất, và dễ làm nhất là có 2 cách:
1/ Thay đổi môi trường.
2/ Thay đổi tầm nhìn, nâng cao vị thế, tầm nhìn, mở rộng tâm mình ra thì tài vận sẽ đến. Em muốn thắng cái game quyền lực thì phải học cái này. Đại bàng có bao giờ thèm nhìn chim sẻ tắm ko? Chẳng bao giờ, trừ khi nó đói. Voi có bao giờ để ý kiến ko? Sao cứ mãi lăn tăn chuyện ai đó nói xấu mình hay nói xấu bạn bè mình. Ai care cơ chứ.
Kiến cắn chết voi đúng là có trong ngụ ngôn cho trẻ 3 tuổi thật nhưng thực tế là kiến chẳng bao giờ cắn chết đc voi trừ khi
Tập hợp đc hàng tỷ con, và con voi đó bị què chân ko đi đc :))
Internet có nhiều cái hay, nhưng có 1 cái dở là ko phân biệt đẳng cấp. Trẻ 3 tuổi lập nick xong cũng cãi giáo sư đc. Bỏ đi. Họ muốn hiểu sai kẹ họ. Họ ko nghe lời hay, ko phân biệt đc giá trị thật giả thì họ thiệt thân. Việc của mình là lo lắng cho bản thân mình. Làm thế nào để ngày càng giàu, ngày càng quyền lực. Thế mới thành winner đc.

@: Điều nữa, đừng chọn chồng, soi zai trong giới huyền học. Họ quá thiếu nam tính và nói quá nhiều. Vô tích sự lắm.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, LadyR, coco87
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

E tưởng 2028 là ko gặp lại bác Hà Túc Đạo nữa rồi hoặc gặp với tên khác. Bác cũng định thay nick cải vận à?
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

LadyR đã viết: 10:20, 04/09/22 Sao "lão Tôn" cứ "dầm dứ" chị em vậy nhỉ :> Đã tự tin khoe hình dáng, bộ dạng thì cứ để đó cho hết thảy chị em đi ngang qua ngắm.. cớ sao muh cứ phải đưa lên gỡ xuống hoài vậy :))

Đã là lão Tôn của huyền thoại thì việc gì phải lo ai nghĩ gì, nói gì cơ chứ hihi
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 12:08, 04/09/22 E tưởng 2028 là ko gặp lại bác Hà Túc Đạo nữa rồi hoặc gặp với tên khác. Bác cũng định thay nick cải vận à?
Còn duyên sẽ gặp. Sáng nay dạy sớm bấm đc 1 quẻ nên mới hiểu sơ bộ ngọn ngành nên vào nói nốt mấy câu mà lười lập nịck quá.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:19, 04/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:08, 04/09/22 E tưởng 2028 là ko gặp lại bác Hà Túc Đạo nữa rồi hoặc gặp với tên khác. Bác cũng định thay nick cải vận à?
Còn duyên sẽ gặp. Sáng nay dạy sớm bấm đc 1 quẻ nên mới hiểu sơ bộ ngọn ngành nên vào nói nốt mấy câu mà lười lập nịck quá.
Vâng e cũng xin được nêu quan điểm về điều bác nói là theo e thì thay đổi môi trường với tầm nhìn nó cũng cần tiền hay sự nghiệp cơ bản. Đại khái muốn thay đổi môi trường với tầm nhìn thì cũng như đang chơi bạc vậy
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:01, 04/09/22 Sách vở bàn quá nhiều về việc cải số.
Tích phúc ư? Có lẽ. Nhưng quá mơ hồ và quá lâu. Thích ca còn phải qua vô lượng thọ kiếp mới đến kiếp chứng ngộ.
1/ Thay đổi môi trường.
2/ Thay đổi tầm nhìn, nâng cao vị thế, tầm nhìn, mở rộng tâm mình ra thì tài vận sẽ đến. Em muốn thắng cái game quyền lực thì phải học cái này. Đại bàng có bao giờ thèm nhìn chim sẻ tắm ko? Chẳng bao giờ, trừ khi nó đói. Voi có bao giờ để ý kiến ko? Sao cứ mãi lăn tăn chuyện ai đó nói xấu mình hay nói xấu bạn bè mình. Ai care cơ chứ.
Kiến cắn chết voi đúng là có trong ngụ ngôn cho trẻ 3 tuổi thật nhưng thực tế là kiến chẳng bao giờ cắn chết đc voi trừ khi
Internet có nhiều cái hay, nhưng có 1 cái dở là ko phân biệt đẳng cấp. Trẻ 3 tuổi lập nick xong cũng cãi giáo sư đc. Bỏ đi. Họ muốn hiểu sai kẹ họ. Họ ko nghe lời hay, ko phân biệt đc giá trị thật giả thì họ thiệt thân. Việc của mình là lo lắng cho bản thân mình. Làm thế nào để ngày càng giàu, ngày càng quyền lực. Thế mới thành winner đc.

@: Điều nữa, đừng chọn chồng, soi zai trong giới huyền học. Họ quá thiếu nam tính và nói quá nhiều. Vô tích sự lắm.
Dễ làm nhất nên hãy nghĩ theo cách đơn giản nhất.

Thay đổi môi trường thì ví dụ đang ở trong nhà thì hãy đi ra ngoài đi dạo. Nhưng đừng chỉ không. Hãy ngó nghiêng những thứ xung quanh. Hãy để ý những câu chuyện của những con người xuất hiện trên con đường mình đi, biết đâu sẽ ngộ ra được điều gì mới.

Thay đổi tầm nhìn thì cách nhanh nhất là đọc cuốn sách của một người thành công, đặt mình vào vị trí của họ xem cách họ suy nghĩ, đánh giá các vấn đề như thế nào. Học được gì hay không lại tuỳ thuộc vào nhận thức của mỗi người nhưng kiên trì sẽ tạo ra sự khác biệt.

Bản thân mình khi tiếp xúc với nhiều người hơn, có nhiều việc để làm hơn thì mình sẽ không còn muốn dành thời gian quan tâm đến những việc vô nghĩa, không giúp ích được gì cho cuộc đời mình nữa.

Nhưng việc trở nên giàu có và quyền lực có thật sự là winner hay không thì để em nghĩ thêm đã vì em thấy vẫn còn một cái cao hơn nữa là tầm ảnh hưởng đến nhiều người, lan toả những suy nghĩ, giá trị, tác động đến cộng đồng.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hà Túc Đạo
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Qúy Dậu đã viết: 13:22, 04/09/22
1/ Thay đổi môi trường.

Thay đổi môi trường thì ví dụ đang ở trong nhà thì hãy đi ra ngoài đi dạo. Nhưng đừng chỉ không. Hãy ngó nghiêng những thứ xung quanh. Hãy để ý những câu chuyện của những con người xuất hiện trên con đường mình đi, biết đâu sẽ ngộ ra được điều gì mới.

Thay đổi tầm nhìn thì cách nhanh nhất là đọc cuốn sách của một người thành công, đặt mình vào vị trí của họ xem cách họ suy nghĩ, đánh giá các vấn đề như thế nào. Học được gì hay không lại tuỳ thuộc vào nhận thức của mỗi người nhưng kiên trì sẽ tạo ra sự khác biệt.

Bản thân mình khi tiếp xúc với nhiều người hơn, có nhiều việc để làm hơn thì mình sẽ không còn muốn dành thời gian quan tâm đến những việc vô nghĩa, không giúp ích được gì cho cuộc đời mình nữa.

Nhưng việc trở nên giàu có và quyền lực có thật sự là winner hay không thì để em nghĩ thêm đã vì em thấy vẫn còn một cái cao hơn nữa là tầm ảnh hưởng đến nhiều người, lan toả những suy nghĩ, giá trị, tác động đến cộng đồng.
Nếu có điều kiện thì tất cả đều làm.
Nhưng nếu chỉ chọn 1 thì hãy chọn cách đơn giản nhất. Thay đổi tầm nhìn trước đi, nó ko tốn tiền...
Nếu em muốn làm phó phòng. Em phải có tầm nhìn của phó phòng. Biết tiềm năng của cô x, cậu z là gì? Điểm mạnh điểm yếu.... Việc A giao cho ai? Việc B giao cho ai thì tiến độ công việc chung tốt nhất. Muốn lẻn trưởng phòng, giám đốc... thì đầu tiên phải có tầm nhìn của trưởng phòng, ko chỉ giao việc nội bộ đúng người mà còn phải cân nhắc chuyện làm sao để nâng vị thế của cả phòng lên trước mặt ban giám đốc... Kiểu vậy. Em có tầm nhìn cho vị trí đó thì người khác sẽ biết, bọn nó tinh lắm. Rồi cơ hội sẽ đến, họ giao vị trí đó cho em. Chứ trưởng phòng mà suốt ngày soi việc anh B hoom qua ko tắm hôi rình, anh C sáng nay mặt có vết sước vợ cào, cô C cách đây 2 năm nói xấu mình thì .... Cả phòng bạc phúc... Thu nhập giảm, tài vận chẳng đến, cơ hội thăng tiến ko có....
... Vvv

Nhiều ông cứ suốt ngày kêu: tôi khó khàen nào cũng hoàn thành, nhiệm vụ nào cũng ok, năm nào cũng lao động tiên tiến sao ko cho tôi lên sếp.
Là do anh ko có tầm nhìn. Anh chỉ biết cày chứ ko biết cách làm sao để cả phòng cùng cày như anh. Ai giao vị trí đó cho anh đc
Được cảm ơn bởi: LadyR, Qúy Dậu, coco87
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Jmine080800 đã viết: 05:33, 31/08/22 Lá số VCD thì hình dáng thì sẽ ntn ạ
Cho em xin một chút nghiệm lý với
Em cảm ơn ạ

Chị cũng không biết em Jmine080800 có còn sinh hoạt trong này và rốt cuộc có đọc được những dòng này không, nhưng dù sao chị cũng vẫn cứ nhắn nhủ em đôi chút cho đỡ cắn rứt lương tâm :P

Mệnh VCD thường thì sẽ luận về hình dáng theo đối cung xung chiếu. Nhưng cung Di của em bị Triệt thì có thể ảnh hưởng bị yếu đi. Có khả năng em cũng bị ảnh hưởng bởi Dương Lương ở cung Tài chiếu sang cung an Thân. Nếu ăn vào Dương Lương thì có lẽ em cũng cao vừa tầm 1m60, da trắng, người thon gầy. Ngoại hình ưa nhìn. Tuy nhiên, về mặt tinh thần và tình cảm của em không được suôn sẻ lắm. Cung Di của em khá bất lợi, Cự Đồng hãm cùng bộ Tam Ám và Hoả Tinh, Mệnh Thân lại chứa Cô Quả, Thiên Hình nên có thể em cũng không dễ kết bạn? Hay dính thị phi, phiền muộn trong các mối quan hệ?

Cung Quan và Tài của em, mặc dù bộ Âm Dương hãm địa nhưng được cát hoá, vẫn có thành quả trong công danh tài lộc, tuy nhiên về mặt tinh thần vẫn không được dễ chịu cho lắm… Có thể nếu em làm về ngành gì liên quan đến ăn nói, quảng cáo, giao tiếp với công chúng thì sẽ hoá giải được chăng?

Nếu em còn thắc mắc gì cụ thể thì cứ lên tiếng nhé, nếu chị không giải đáp được, các anh chị khác sẽ có câu trả lời :)
Tập tin đính kèm
4F17D0B2-633A-4742-9B4C-610C763384A8.jpeg (192 KiB) Đã xem 510 lần
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Hà Túc Đạo đã viết: 14:06, 04/09/22
Qúy Dậu đã viết: 13:22, 04/09/22
1/ Thay đổi môi trường.

Nếu có điều kiện thì tất cả đều làm.
Nhưng nếu chỉ chọn 1 thì hãy chọn cách đơn giản nhất. Thay đổi tầm nhìn trước đi, nó ko tốn tiền...
Nếu em muốn làm phó phòng. Em phải có tầm nhìn của phó phòng. Biết tiềm năng của cô x, cậu z là gì? Điểm mạnh điểm yếu.... Việc A giao cho ai? Việc B giao cho ai thì tiến độ công việc chung tốt nhất. Muốn lẻn trưởng phòng, giám đốc... thì đầu tiên phải có tầm nhìn của trưởng phòng, ko chỉ giao việc nội bộ đúng người mà còn phải cân nhắc chuyện làm sao để nâng vị thế của cả phòng lên trước mặt ban giám đốc... Kiểu vậy. Em có tầm nhìn cho vị trí đó thì người khác sẽ biết, bọn nó tinh lắm. Rồi cơ hội sẽ đến, họ giao vị trí đó cho em. Chứ trưởng phòng mà suốt ngày soi việc anh B hoom qua ko tắm hôi rình, anh C sáng nay mặt có vết sước vợ cào, cô C cách đây 2 năm nói xấu mình thì .... Cả phòng bạc phúc... Thu nhập giảm, tài vận chẳng đến, cơ hội thăng tiến ko có....
... Vvv

Nhiều ông cứ suốt ngày kêu: tôi khó khàen nào cũng hoàn thành, nhiệm vụ nào cũng ok, năm nào cũng lao động tiên tiến sao ko cho tôi lên sếp.
Là do anh ko có tầm nhìn. Anh chỉ biết cày chứ ko biết cách làm sao để cả phòng cùng cày như anh. Ai giao vị trí đó cho anh đc
Đa phần mọi người đều biết cách nhưng để bắt tay vào làm và kiên trì theo đuổi mục tiêu lại không được bao nhiêu người. Trong đó có em :))

Giờ e mới đang luyện đối với một việc được giao, nếu em là sếp thì e sẽ làm như thế nào đã thấy khó rồi. Làm sếp khó lắm, em chỉ muốn làm nhân viên lương cao thôi được không 🤣

Nếu anh là sếp mà dưới anh là một nhân viên có tài, anh muốn tiến cử nhưng cấp trên lại không duyệt thì anh sẽ làm thế nào? :-/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”