Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

hoavan004 đã viết: 21:14, 04/09/22 Tôi thì đồng ý với bác Hà Túc Đạo, bác ấy quả là truyền thuyết, đến việc tham vọng như Quý Dậu mà bác ấy cũng nhận ra được :D Cô ấy muốn lên mặt trăng bán vé :D
A cũng có kém đâu. Đến việc e định bao thầu vé lên cung Trăng mà cũng biết =))
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Anh Hà muốn có cơ hội lên mặt trăng thì phải bỏ nhậu thôi.

Lấy tiền đi nhậu bỏ vào ống heo. Bỏ đến khi anh khoảng 100 tuổi chắc là đủ tiền lên mặt trăng.

Lúc đó Quý Dậu sẽ cầm chai bia chờ ở cổng soát vé.

Em nghĩ anh Hà nên mang theo tiền để mua chai bia. Không mua, Quý Dậu chưa chắc gì cho qua. :))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu, Jmine080800
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Dokhoavan đã viết: 11:46, 04/09/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:24, 04/09/22
Dokhoavan đã viết: 09:08, 04/09/22

Thực ra nguyên bản thì Bánh kem khuôn mặt vuông dài, má phính. Nhưng vì đáng yêu quá nên bị ai đó quá yêu cắn cho hai miếng hai bên má nên nó lõm vào, thế là đi phẫu thuật thẩm mỹ luôn mới bóp hai bên cằm vô thành ra phía dưới nó mới thon nhỏ lại, nhưng thần khí thì không đổi! :))
Chính xác đúng 100% mặt vuông dài má phình.
Cứ bị coi như con nít đáng yêu hay bị ăn hiếp.
Mọi người hay gọi em là cún con đáng yêu ☺️
Thiệt phải giải thích rất nhiều lần 28 tuổi hết cún con rồi
Em thì cao có 1m58 nặng 50 hơi mập nên đáng yêu 😞
Còn đây là Bánh kem 30 năm sau! :))
Em cảm ơn anh Dokhoavan
Chúc anh ngủ ngon 😴
Cool đó anh giống em, ngực và Mông em khá nở nang miền núi đẻ con phải nói đỉnh :))
Em không biết sống tới lúc đó không😌
Sẽ quay lại thông báo kết quả năm em 58 tuổi 😋
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan, coco87
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

coco87 đã viết: 22:11, 04/09/22 Anh Hà muốn có cơ hội lên mặt trăng thì phải bỏ nhậu thôi.

Lấy tiền đi nhậu bỏ vào ống heo. Bỏ đến khi anh khoảng 100 tuổi chắc là đủ tiền lên mặt trăng.

Lúc đó Quý Dậu sẽ cầm chai bia chờ ở cổng soát vé.

Em nghĩ anh Hà nên mang theo tiền để mua chai bia. Không mua, Quý Dậu chưa chắc gì cho qua. :))
Còn cơ hội nữa chị ơi :))

Đó là đoán trúng bao giờ e lấy chồng thì em gửi vé mời lên thẳng cung trăng luôn và ngay. Em còn dọn sẵn bàn tiệc rượu mời khách ý chứ =))

E cũng phải nhổ mất 4 cái răng để nẹp hàm đã hoảng hốt lắm rồi mà chị còn nhổ gấp đôi em nữa :-S Chả biết răng đẹp có xinh lên không chứ hồi trước khi nẹp e được nhiều zai theo lắm mà làm xong một cái tìm mãi chẳng ra a nào luôn #-o
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Enjoyeveryday đã viết: 22:12, 04/09/22

Em cảm ơn anh Dokhoavan
Chúc anh ngủ ngon 😴
Cool đó anh giống em, ngực và Mông em khá nở nang miền núi đẻ con phải nói đỉnh :))
Thường sinh ra hoặc đến tuổi trưởng thành, có nhan sắc là đã hơn người bình thường khá nhiều rồi. Tuy nhiên, do bạn ở phương Tây, nên nhan sắc như bạn mô tả cũng khó được tận dụng, vì hầu như dân da trắng bên đó đều như vậy, mình cũng không tận dụng được lợi thế vốn có của mình.

Ở VN, nhan sắc tốt là lợi thế lớn lắm đấy. Nhất là theo mô tả ngoại hình của bạn.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, Enjoyeveryday
Đầu trang

D.Nhung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi D.Nhung »

Chào cả nhà ạ 😬 em up topic hỏi lá số mà chưa ai trả lời, thôi thì cho em ké sang bên này xem hình dáng với lá số có ứng nhau ko nhé ạ 😬
Em tầm 1m6, 47kg trung bình, da xanh vàng hơi trắng tí. Mặt tròn to, cằm hơi vuông. Da ko có mụn. Mắt sáng, mắt cười và mặt tươi ( bạn bè bảo thế). Răng đều và môi hơi “sứt” do có tai nạn nhỏ hồi bé. Người dễ béo dễ gầy tuỷ tâm trạng 😬 nhưng khá là fit do có điều độ thể dục

Mời cả nhà xem hộ em với :D
Tập tin đính kèm
531D6B68-DD04-4D98-8B08-50706B4AD225.jpeg (296.29 KiB) Đã xem 773 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

LâmGiang đã viết: 23:24, 04/09/22
Enjoyeveryday đã viết: 22:12, 04/09/22

Em cảm ơn anh Dokhoavan
Chúc anh ngủ ngon 😴
Thường sinh ra hoặc đến tuổi trưởng thành, có nhan sắc là đã hơn người bình thường khá nhiều rồi. Tuy nhiên, do bạn ở phương Tây, nên nhan sắc như bạn mô tả cũng khó được tận dụng, vì hầu như dân da trắng bên đó đều như vậy, mình cũng không tận dụng được lợi thế vốn có của mình.

Ở VN, nhan sắc tốt là lợi thế lớn lắm đấy. Nhất là theo mô tả ngoại hình của bạn.
Mình cảm ơn Giang nha 😘
Chúc Giang ngày mới vui vẻ :x
Mình chỉ thấy thường hay bị sàm sỡ.
Bạn biết mình không dám đi chơi cũng là lý do này.
Ở Việt Nam mình rất sợ ra đường
1. Ánh mắt mọi người
2. Toàn là dê sồm
Mình theo Phật nên mình không ham tiền, ham kiếm tiền nhưng đó là tiền mồ hôi nước mắt sạch sẽ đồng nào cũng sạch sẽ.
Hồi đó thử làm người mẫu cái bắt đầu nhịn ăn. Từ 38kg 1m58, mình bay hơn 90 kg do chứng rối loạn ăn uống. Bây giờ đói là ăn. Mình không dám ăn móc họng do sợ dạ dày một ngày sẽ không chịu nhận thức ăn tức là chờ chết.
Mình hiện có mọi thứ cuộc sống tốt.
Chào Giang 🙋🏻‍♀️
Được cảm ơn bởi: trangross, LadyR, coco87, LâmGiang
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Sapphire123 đã viết: 10:35, 31/08/22 Em chiều cao 3m bẻ đôi, khá trắng, trắng xanh. Da bóng, khỏe và đẹp. Mặt tròn, mắt cận và nhiều người nhận xét mặt trẻ so với tuổi, tính tình cũng lúc trẻ con lúc như bà cụ non.
Ra ngoài là phải mặc đẹp, có gu ăn mặc và thưởng thức âm nhạc, tuy nhiên k phải thứ làm ra tiền.
Trán em cao và cũng ham học hỏi, em làm bên mảng tài chính.

Chị hy vọng em Sapphire123 vẫn còn ở đây để đọc những dòng này.. các bạn giờ đây có vẻ như hơi thiếu kiên nhẫn hihi “Đặt hàng” rùi muh hàng chưa về tới nơi đã bỏ đi mất tiêu… :))

Lá số của em, mặc dù nhiều sao hãm, nhưng lại khá ổn do ôm được Tam Hoá, Song Lộc, Tam Minh, Khôi Việt, Xương Khúc, Binh Hình Tướng Ấn…

Những điều em mô tả về bản thân cũng khá tương ứng với sao thủ Mệnh của em. Người Thiên Đồng thường có thân hình đẫy đà, nảy nở, thêm Hoá Lộc nữa chắc mái tóc em cũng dày và khoẻ, đẹp? Ngoài ra, Thiên Đồng đi kèm Hoá Lộc cũng làm gia tăng sự hưởng thụ vật chất của đương số… Có lẽ gia cảnh em cũng thuộc dạng sung túc, hồi bé không thiếu thốn gì?

Theo như sách dạy thì với cách cục như của em, theo học và làm ngành gì liên quan đến văn nghệ, làm đẹp thì hợp mà chị lại thấy em bảo làm về tài chính hihi Em có thấy mình chọn đúng nghề không? Cung Tài của em có Lộc Tồn, Hoá Lộc chiếu thì kiếm tiền cũng đâu vất vả nhỉ? Cung Quan có Hoá Quyền, Binh Hình Tướng Ấn, giáp Tả Hữu nữa thì cũng dễ cầu công danh đấy chứ?

Tam hợp Phụ Mẫu – Tử Tức – Nô Bộc của em không được đẹp cho lắm… Có thể em cũng khộng hợp tính với bố mẹ, hay phải xa nhà?

Cung Phu của em chị đánh giá là khá ngon đấy hihi Dễ lấy được anh chồng hiền lành, danh giá, đẹp trai.. nhưng nhớ “lạt mềm buộc chặt” em nhé… Các anh đẹp trai hào hoa cũng thường có vấn đề tương tự :P

Em đang ở đại vận đẹp ở cung Phu, có lợi cho sự nghiệp, có thể được thăng chức, và cũng có thể lập gia đình trong vận này, nhưng mấy vận sau chị thấy không thuận lợi lắm... Em nên tranh thủ gây dựng cơ sở vững chắc ngay từ bây giờ, đề phòng sóng gió (nếu có). Chị cũng chỉ mong chị luận sai thui hihi

Vài dòng gửi đến em! Nếu em có đọc được thì mong em hồi đáp để mọi người trong này cùng được nghiệm lý :x
Tập tin đính kèm
ca9af599610fa451fd1e.jpg (201.46 KiB) Đã xem 635 lần
Được cảm ơn bởi: coco87, Sapphire123, Quan Nguyen
Đầu trang

Sapphire123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sapphire123 »

LadyR đã viết: 18:30, 05/09/22
Sapphire123 đã viết: 10:35, 31/08/22 Em chiều cao 3m bẻ đôi, khá trắng, trắng xanh. Da bóng, khỏe và đẹp. Mặt tròn, mắt cận và nhiều người nhận xét mặt trẻ so với tuổi, tính tình cũng lúc trẻ con lúc như bà cụ non.
Ra ngoài là phải mặc đẹp, có gu ăn mặc và thưởng thức âm nhạc, tuy nhiên k phải thứ làm ra tiền.
Trán em cao và cũng ham học hỏi, em làm bên mảng tài chính.

Chị hy vọng em Sapphire123 vẫn còn ở đây để đọc những dòng này.. các bạn giờ đây có vẻ như hơi thiếu kiên nhẫn hihi “Đặt hàng” rùi muh hàng chưa về tới nơi đã bỏ đi mất tiêu… :))

Lá số của em, mặc dù nhiều sao hãm, nhưng lại khá ổn do ôm được Tam Hoá, Song Lộc, Tam Minh, Khôi Việt, Xương Khúc, Binh Hình Tướng Ấn…

Những điều em mô tả về bản thân cũng khá tương ứng với sao thủ Mệnh của em. Người Thiên Đồng thường có thân hình đẫy đà, nảy nở, thêm Hoá Lộc nữa chắc mái tóc em cũng dày và khoẻ, đẹp? Ngoài ra, Thiên Đồng đi kèm Hoá Lộc cũng làm gia tăng sự hưởng thụ vật chất của đương số… Có lẽ gia cảnh em cũng thuộc dạng sung túc, hồi bé không thiếu thốn gì?

Theo như sách dạy thì với cách cục như của em, theo học và làm ngành gì liên quan đến văn nghệ, làm đẹp thì hợp mà chị lại thấy em bảo làm về tài chính hihi Em có thấy mình chọn đúng nghề không? Cung Tài của em có Lộc Tồn, Hoá Lộc chiếu thì kiếm tiền cũng đâu vất vả nhỉ? Cung Quan có Hoá Quyền, Binh Hình Tướng Ấn, giáp Tả Hữu nữa thì cũng dễ cầu công danh đấy chứ?

Tam hợp Phụ Mẫu – Tử Tức – Nô Bộc của em không được đẹp cho lắm… Có thể em cũng khộng hợp tính với bố mẹ, hay phải xa nhà?

Cung Phu của em chị đánh giá là khá ngon đấy hihi Dễ lấy được anh chồng hiền lành, danh giá, đẹp trai.. nhưng nhớ “lạt mềm buộc chặt” em nhé… Các anh đẹp trai hào hoa cũng thường có vấn đề tương tự :P

Em đang ở đại vận đẹp ở cung Phu, có lợi cho sự nghiệp, có thể được thăng chức, và cũng có thể lập gia đình trong vận này, nhưng mấy vận sau chị thấy không thuận lợi lắm... Em nên tranh thủ gây dựng cơ sở vững chắc ngay từ bây giờ, đề phòng sóng gió (nếu có). Chị cũng chỉ mong chị luận sai thui hihi

Vài dòng gửi đến em! Nếu em có đọc được thì mong em hồi đáp để mọi người trong này cùng được nghiệm lý :x
Chào chị. Đúng là tóc em dày khoẻ và mượt ạ. Bố mẹ luôn tạo điều kiện để học được học hành phá triển tốt nhất, dc cưng chiều ko thiếu gì.
Em chọn mảng tài chính vì em thấy hợp với ngành ạ. E học đúng ngành ra ngoài làm luôn như thế. Ngoài ra em rất quan tâm đến skincare chăm sóc da, kiểu thích luôn ấy nhưng chắc nghề chọn người nên thời điểm này chưa phù hợp ở mảng làm đẹp.
Không đến nỗi k hợp tính bố mẹ, mà cũng k phải là hợp. Em nói chuyện vơi mẹ nhiều hơn với bố. Em mới chuyển về làm việc gần nhà ở cùng với gd dc 1.5 năm r, trước đó e học và làm ở sg mấy năm.
Còn phu em k biết khi nào hạn hỉ, chứ giờ em còn độc thân chán chê hiuhiu
Cảm ơn chị có đôi dòng gửi đến ls của em
Đầu trang

khongtennn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khongtennn »

Mọi người xem giúp em lá số này ứng với bản thân chưa ạ. Nói sơ qua em cao khoảng m70, nặng 78-79kg, càng ngày càng dễ tăng cân, ngày xưa thì em hơi gầy, suy dinh dưỡng, người mập mập, mặt tròn, mắt cận, có nốt ruồi. Đã từng bị thương ở mắt hồi nhỏ ạ. Cảm ơn mọi người
Tập tin đính kèm
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_15396af1.jpg
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_15396af1.jpg (236.39 KiB) Đã xem 546 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”