Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

GiauThienSu đã viết: 12:45, 06/09/22
dunglanchin đã viết: 11:59, 06/09/22
GiauThienSu đã viết: 11:39, 06/09/22

Chú dunglanchinh chú cho con hỏi là lá số này của con có phạm giờ kim xà thiết tỏa không ạ? Con thấy trên mạng chỉ cách tính giờ phạm này sao khó và rối quá, con không tính được ạ.

Bạn Giau Thien Su thân .
Bạn sinh ngày : 29/9/1999 Â l , giờ Tý thì :
1- Giờ Quan sát : không .
2- Giờ Tướng quân : không .
3- Giờ Diêm vương : phạm , thì thường lúc bé hay bị hoảng sợ , giặt mình .
4- Giờ Dạ đề : phạm , thì lúc mới sinh ra hay khóc về ban đêm .
5- Giờ kim xà thiết tỏa : không .
SIDDHAM RASU .
Con cám ơn chú rất nhiều ạ💖. Con chúc chú có nhiều sức khỏe, gặp nhiều may mắn tốt lành🍀🥰.

ok bạn , chúc bạn mọi sự như ý .
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Minhchauvo đã viết: 11:01, 30/08/22 chào thầy
con e sinh lúc 12h15phut ngày 29/04/2020 dương lịch e xem thì bị phạm giờ kim xà thiết tỏa
1 bạn sinh 5h10phut ngày 23/09/2021 dương lịch
Cả 2 bé đều là bé gái ạ
Ba và mẹ đều sinh năm 1992 ạ
Thầy có thể xem giúp e với dc ko ạ và cách hóa giải ntn ạ
em cảm ơn

Minhchauvo thân .
Bé gái sinh ngày : 29/4/2020 DL giờ Ngọ ( 12:15 ) thì đúng bé sinh phạm giờ : kim xà thiết tỏa , nhưng thời nay cũng không đáng ngại lắm vì điều kiện bây giờ và khoa học phát triển , nhưng cũng phải chăm sóc bé cho tốt đến 12t .
Bé gái thứ hai sinh ngày : 23/9/2021 DL , giờ Mão ( 5:10 ) thì cháu sinh không phạm giờ gì cả .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

dunglanchin đã viết: 14:55, 06/09/22
con e sinh lúc 12h15phut ngày 29/04/2020 dương lịch e xem thì bị phạm giờ kim xà thiết tỏa
Cả 2 bé đều là bé gái ạ
em cảm ơn

Minhchauvo thân .
Bé gái sinh ngày : 29/4/2020 DL giờ Ngọ ( 12:15 ) thì đúng bé sinh phạm giờ : kim xà thiết tỏa , nhưng thời nay cũng không đáng ngại lắm vì điều kiện bây giờ và khoa học phát triển , nhưng cũng phải chăm sóc bé cho tốt đến 12t .
Bé gái thứ hai sinh ngày : 23/9/2021 DL , giờ Mão ( 5:10 ) thì cháu sinh không phạm giờ gì cả .
Thưa bác cháu bé này có phải sinh phạm giờ tướng quân ko ạ? Cháu bé có phạm giờ kim xà thiết tỏa ko ạ?
Cháu sinh ngày 18/6/2016 dương lịch giờ tý
Hiện cháu vào lớp 1 nhưng học có vẻ chậm so với các bạn. Hay nổi khùng nếu ko đc như ý muốn. Thỉnh thoảng chảy máu cam. Hồi nhỏ từng có vấn đề về xương nhưng may mắn qua theo dõi một thời gian( thỉnh thoảng xuống hà nội khám ) thì giờ ko sao. Hồi mới sinh cháu hay khóc và khóc rất lâu kéo dài đến nửa năm
Tập tin đính kèm
Nguyễn việt thắng.jpg
Nguyễn việt thắng.jpg (182.96 KiB) Đã xem 485 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

thanhthanh2013 đã viết: 08:16, 07/09/22
Cả 2 bé đều là bé gái ạ
em cảm ơn

Minhchauvo thân .
Thưa bác cháu bé này có phải sinh phạm giờ tướng quân ko ạ? Cháu bé có phạm giờ kim xà thiết tỏa ko ạ?
Hiện cháu vào lớp 1 nhưng học có vẻ chậm so với các bạn. Hay nổi khùng nếu ko đc như ý muốn. Thỉnh thoảng chảy máu cam. Hồi nhỏ từng có vấn đề về xương nhưng may mắn qua theo dõi một thời gian( thỉnh thoảng xuống hà nội khám ) thì giờ ko sao. Hồi mới sinh cháu hay khóc và khóc rất lâu kéo dài đến nửa năm

Bạn thanhthanh2013 thân .
Bé trai sinh ngày : 14/5/2016 âm lịch , giờ : Tý thì :
2- Giờ Tướng Quân : phạm , thì hay đau ốm , nhất là mắc bệnh sài , lúc bé thường khóc lớn và lâu , nhưng không đáng ngại .
3- Giờ Diêm vương : không .
4- Giờ Dạ đề : không .
Bé còn nhỏ thì không nên xem số , nhưng tôi thấy lá số này của bé cần phải lưu ý một số vấn đề , mong bạn chú ý những điều sau :
- Bé thường nóng nẩy , hung bạo , ngang tàng , ngỗ nghịch , ưa tranh hơn người , ưa đoạt quyền .
- Dễ bị thủy tai , bị phỏng nước sôi hay lửa điện .
- Mệnh có Kình dương ( hãm ) + Hóa Quyền thì thường chống lại chính quyền .
- Mệnh có : Thiên cơ + Kình dương (h) thì dễ bị gông cùm xiềng xích .
- Bé sinh giờ Tý thì mệnh , thân đồng cung đóng tại cung Ngọ , tuổi Bính có Kình dương (hãm) tại Ngọ , Kình tượng trưng cho Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng cho con Ngựa là cách : " Mã đầu đới kiếm " ( Gươm treo đầu Ngựa ) . Kình hãm tại Ngọ bị khắc tính kim của kình ( hỏa khắc kim ) , nên cách này rất nguy hiểm ... nhưng vì lý : " cùng tắc biến " ( 1 cách cực xấu biến thành tốt sẽ trở thành cực tốt ) lại là kỳ cách : Tuổi Bính có Thiên đồng Hóa Lộc , Thiên cơ Hóa Quyền , tam hợp đắc Lộc Quyền và có Phượng các , Giải thần thì hóa giải được cách : " Mã đầu đới kiếm " và thành cách : " mã đầu đới kiếm " chế ngự biên cương tạo nên sự nghiệp trong cảnh dầu sôi nước lửa - danh tiếng tốt .
Chúc bạn một ngày mới bình an .
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

dunglanchin đã viết: 11:32, 07/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 08:16, 07/09/22

Minhchauvo thân .

Bạn thanhthanh2013 thân .
Bé trai sinh ngày : 14/5/2016 âm lịch , giờ : Tý thì :
2- Giờ Tướng Quân : phạm , thì hay đau ốm , nhất là mắc bệnh sài , lúc bé thường khóc lớn và lâu , nhưng không đáng ngại .
3- Giờ Diêm vương : không .
4- Giờ Dạ đề : không .
Bé còn nhỏ thì không nên xem số , nhưng tôi thấy lá số này của bé cần phải lưu ý một số vấn đề , mong bạn chú ý những điều sau :
- Bé thường nóng nẩy , hung bạo , ngang tàng , ngỗ nghịch , ưa tranh hơn người , ưa đoạt quyền .
- Dễ bị thủy tai , bị phỏng nước sôi hay lửa điện .
- Mệnh có Kình dương ( hãm ) + Hóa Quyền thì thường chống lại chính quyền .
- Mệnh có : Thiên cơ + Kình dương (h) thì dễ bị gông cùm xiềng xích .
- Bé sinh giờ Tý thì mệnh , thân đồng cung đóng tại cung Ngọ , tuổi Bính có Kình dương (hãm) tại Ngọ , Kình tượng trưng cho Thanh kiếm , Ngọ tượng trưng cho con Ngựa là cách : " Mã đầu đới kiếm " ( Gươm treo đầu Ngựa ) . Kình hãm tại Ngọ bị khắc tính kim của kình ( hỏa khắc kim ) , nên cách này rất nguy hiểm ... nhưng vì lý : " cùng tắc biến " ( 1 cách cực xấu biến thành tốt sẽ trở thành cực tốt ) lại là kỳ cách : Tuổi Bính có Thiên đồng Hóa Lộc , Thiên cơ Hóa Quyền , tam hợp đắc Lộc Quyền và có Phượng các , Giải thần thì hóa giải được cách : " Mã đầu đới kiếm " và thành cách : " mã đầu đới kiếm " chế ngự biên cương tạo nên sự nghiệp trong cảnh dầu sôi nước lửa - danh tiếng tốt .
Chúc bạn một ngày mới bình an .
Vâng cháu cám ơn bác rất nhiều và sẽ để ý những lời nhắc của bác. Chúc bác mạng khỏe ạ. Khi nào bác có thời gian rảnh thì xem và giảng giải cho cháu về vấn đề cung nô bộc của lá số được ko ạ? Cháu thấy cung nô bộc có vẻ xấu xấu. Vậy theo các cụ ngày xưa là ngưu tầm ngưu mã tầm mã và bây giờ người ta cũng có câu gió tầng nào gặp mây tầng đó. Ứng với cung nô bộc lá số này vậy có được ko ạ? Hay có thể sẽ hoạn nạn vì bạn bè ko ạ?
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

dunglanchin đã viết: 13:51, 06/09/22
dunglanchin đã viết: 11:59, 06/09/22

Bạn Giau Thien Su thân .
Bạn sinh ngày : 29/9/1999 Â l , giờ Tý thì :
2- Giờ Tướng quân : không .
3- Giờ Diêm vương : phạm , thì thường lúc bé hay bị hoảng sợ , giặt mình .
4- Giờ Dạ đề : phạm , thì lúc mới sinh ra hay khóc về ban đêm .
SIDDHAM RASU .
Con cám ơn chú rất nhiều ạ💖. Con chúc chú có nhiều sức khỏe, gặp nhiều may mắn tốt lành🍀🥰.

Dạ chú Dunglanchinh ơi, xem giờ mình có phạm kim xà thiết tỏa này hay không là dựa vào ngày giờ thông tin khi xem tử vi có phải không ạ? Tại con sinh ngày 5/11/1999( dương), 28/9/1999( âm), sinh 23 giờ 30 phút khuya ạ. Con nghe các thầy, cô xem tử vi bảo con là khi xem tử vi thì ngày âm của con là ngày 29/9/1999 mới đúng lá số ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 22:05, 08/09/22

Dạ chú Dunglanchinh ơi, xem giờ mình có phạm kim xà thiết tỏa này hay không là dựa vào ngày giờ thông tin khi xem tử vi có phải không ạ? Tại con sinh ngày 5/11/1999( dương), 28/9/1999( âm), sinh 23 giờ 30 phút khuya ạ. Con nghe các thầy, cô xem tử vi bảo con là khi xem tử vi thì ngày âm của con là ngày 29/9/1999 mới đúng lá số ạ.

Giau Thien Su thân .
- Xem có phạm giờ kim xà thiết tỏa không , thì người ta phải dựa vào thông tin : ngày ( âm ) , giờ , tháng và năm sinh để xem ( bạn có muốn biết cách tính không ? ) .
- Sinh đầu giờ Tý thì thường phải chú ý không dễ nhầm về ngày âm lịch , vì : 23 giờ 1 phút là giờ Tý thì đã chuyển qua ngày âm lịch mới rồi .
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

dunglanchin đã viết: 22:35, 08/09/22

Giau Thien Su thân .
- Xem có phạm giờ kim xà thiết tỏa không , thì người ta phải dựa vào thông tin : ngày ( âm ) , giờ , tháng và năm sinh để xem ( bạn có muốn biết cách tính không ? ) .
- Sinh đầu giờ Tý thì thường phải chú ý không dễ nhầm về ngày âm lịch , vì : 23 giờ 1 phút là giờ Tý thì đã chuyển qua ngày âm lịch mới rồi .
Vậy là ngày giờ con nhờ chú xem cho con lúc trước có phải phạm giờ kim xà thiết tỏa gì không là đúng rồi phải không chú?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 22:40, 08/09/22
dunglanchin đã viết: 22:35, 08/09/22

Giau Thien Su thân .
Vậy là ngày giờ con nhờ chú xem cho con lúc trước có phải phạm giờ kim xà thiết tỏa gì không là đúng rồi phải không chú?

Tôi xem cho bạn ngày : 29/9/1999 âm lịch , giờ tý thì đúng vậy mà .
Đầu trang

aib
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aib »

[quote=dunglanchin post_id=1761867

Cháu cũng sinh giờ này. Chú có thể xem giúp cháu xem có vấn đề gì không ạ?
Tập tin đính kèm
Aib.jpg (369.28 KiB) Đã xem 567 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”